อยากรู้จักร้านทำจักรยานโบราณนครสวรรค์ครับ - หน้า 9

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อยากรู้จักร้านทำจักรยานโบราณนครสวรรค์ครับ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

งานคาร์ฟรีเดย์ที่นครสวรรค์เป็นอย่างไรบ้างครับ เห็นว่ามีกิจกรรมกันแทบจะทุกจังหวัด วานนี้ได้คุยกับน้องใหญ่ จันทบุรี ก็ว่ามีปั่นคาร์ฟรีเดย์ด้วยเหมือนกัน
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สิงห์เหนือ อ่านข้อความ
    ผมก็มีญาติน้องสาวปู่อยู่ที่อ.บางบาล ตอนประถมเคยนั่งเรือหางยาวท่าน้ำใกล้อนุสาวรีย์ศรีสุ ริโยทัย ไปอ.บางบาล อยู่ใกล้วัดขวิด เคยนั่งศาลาท่าน้ำ ของบ้านย่า ปู่ผมเป็นคนมาจากจังหวัดยุดยาเช่นกัน ถ้าจำไม่ผิดชื่อปู่เดชา นามสกุลอะไร รุ่งเรืองเนี่ยจำไม่ได้แล้ว ..เผื่อคุณบอยจะรู้จักมั่ง..
    วัดขวิดอยู่บางบาลค่อนข้างไปทางอ.เสนาครับ ห่างจากบ้านผมประมาณ 30 โลบ้านผมอยู่ทางที่จะไปจ.อ่างทองห่างจาก อ.ป่าโมกสัก 15 โลครับสมัยก่อนก็ถือว่าไกลจากบ้านญาติคุณสิงห์เหนือพ อสมควรครับแต่ปัจจุบันขับรถสัก 20 นาทีก็ถึงแล้วครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อีกเดือนกว่าจะพาsunbeam ตัวนอ้ยมาให้ชม

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

คาร์ฟรีเดย์ที่นครสวรรค์คงจัดที่อ.ลาดยาว ก็คงไปขี่แหละครับ นุกๆกันไป ท้องถิ่นจัดคงต้องไปร่วมช่วยกันให้ครึกครื้น พลพรรคปากน้ำโพจะไปขี่ อ.ลาดยาวห่างจากตัวปากน้ำโพ 40 กม. ถ้าจะปั่นไปก็คงไม่ไหว แต่ปีที่แล้วพวกเสือภูเขาเค้าปั่นกันไปร่วม 15 คัน มีโอกาสจะเอารูปมาฝากครับ แล้วทางยุดยา คุณบอยจะไปปั่นคาร์ฟรีเดย์ที่ไหนครับ...
    ขอให้พระคุ้มครอง

ปกติจะเข้ากรุงเทพฯทุกปีครับ แต่ปีนี้ติดงานแต่งหลานพอดีเลยไม่ได้ไปขี่ที่ไหน

Junior Member เอปากน้ำโพ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ขับรถสิงห์เหนือไปเที่ยวบ้านพยุหะคีรีมาเห็นแม ่น้ำเจ้าพระยา
    ขึ้นจนจะถึงบ้านแล้ว อยู่แต่บ้านปากน้ำโพ ถ่ายบริเวณริมน้ำ
    Name:  DSCF0508.jpg
Views: 384
Size:  83.1 KB

Name:  DSCF0511.jpg
Views: 379
Size:  99.2 KB

Name:  DSCF0497.jpg
Views: 354
Size:  75.4 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เอปากน้ำโพ : 10-09-2010 เมื่อ 08:35

Junior Member เอปากน้ำโพ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Name:  DSCF0491.jpg
Views: 484
Size:  146.9 KB

Name:  DSCF0496.jpg
Views: 402
Size:  144.7 KB

Name:  DSCF0490.jpg
Views: 608
Size:  150.0 KB

พี่โหน่งถ้าออกทริปปั่นที่พยุหะอย่าลืมนำเต๊นท์ไปนอน ริมแม่น้ำด้วยนะครับ
    รับรองบรรยากาศสุดๆๆๆ สายหน่อยปั่นเข้ารีสอร์ทคันทรีเลค ริมบึงน้ำทรง
    งานนี้สนุกแน่นอน

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

เตรียมตัวเตรียมใจกันพวกเรา คาร์ฟรีเดย์นครสวรรค์ใกล้มาแล้ว..ประมาณ 7 สถานี..จองเสื้อไว้ให้แล้ว มีการปั่นไปปลูกต้นไม้ด้วยประมาณ 20 กิโลเมตรเห็นเป็นตัวเลขมันง่ายแต่ไปจริงคงมันน่าดู ...บรรยากาศริมน้ำเจ้าพระยาสวยงามรวมทั้งบ้านน่าไปนอ นจัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สิงห์เหนือ : 12-09-2010 เมื่อ 06:16

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน เราได้ไปแล้วอยากไปอีก

Name:  DSC08007.JPG
Views: 312
Size:  110.8 KBName:  DSC07972.JPG
Views: 328
Size:  54.7 KBName:  DSC07970.JPG
Views: 325
Size:  63.8 KB
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สิงห์เหนือ อ่านข้อความ
    เตรียมตัวเตรียมใจกันพวกเรา คาร์ฟรีเดย์นครสวรรค์ใกล้มาแล้ว..ประมาณ 7 สถานี..จองเสื้อไว้ให้แล้ว มีการปั่นไปปลูกต้นไม้ด้วยประมาณ 20 กิโลเมตรเห็นเป็นตัวเลขมันง่ายแต่ไปจริงคงมันน่าดู ...บรรยากาศริมน้ำเจ้าพระยาสวยงามรวมทั้งบ้านน่าไปนอ นจัง

Member NengNSW's Avatar
    สถานที่
    ออมชอม
    ขอบคุณ
    0

โปสเตอร์งานจักรยานโบราณเชียงใหม่ ลุงเสือส่งมาให้แล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้ส่งให้ถึงโรงพิมพ์ครับ เสี่ย>> สิงห์เหนือ<<แจกต่อให้เพื่อนๆด้วย

ป๋าเหน่ง nsw
    คำขวัญอำเภอหนองบัว
    หลวงพ่อเดิมสร้างเมือง ลือเรื่องความสามัคคี
    ประเพณีแห่นาคหมู่ หินสีฃมพูคู่เขาพระ
    เมืองพันสระนามกล่าวขาน พิพิธภัณฑ์พื้นบ้านมากมี
    ข้าวสารดีมีชื่อ นามระบือคือหนองบัว

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NengNSW อ่านข้อความ
    โปสเตอร์งานจักรยานโบราณเชียงใหม่ ลุงเสือส่งมาให้แล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้ส่งให้ถึงโรงพิมพ์ครับ เสี่ย>> สิงห์เหนือ<<แจกต่อให้เพื่อนๆด้วย

จัดมาเผื่อผมด้วยนะป๋า........

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Member NengNSW's Avatar
    สถานที่
    ออมชอม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    จัดมาเผื่อผมด้วยนะป๋า........
    ได้ครับเสี่ย>>ขอที่อยู่ด้วยครับ<<

คำขวัญอำเภอหนองบัว
    หลวงพ่อเดิมสร้างเมือง ลือเรื่องความสามัคคี
    ประเพณีแห่นาคหมู่ หินสีฃมพูคู่เขาพระ
    เมืองพันสระนามกล่าวขาน พิพิธภัณฑ์พื้นบ้านมากมี
    ข้าวสารดีมีชื่อ นามระบือคือหนองบัว

อยากไปเที่ยวสักครั้งจังเลย กทม - นครสวรรค์ ฮ้าๆๆ

ปั่นข้ามวันข้ามคืนแน่ๆ
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

eew3@hotmail.com

สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

ถ้าอยากมาเที่ยว..ก็มาตัวเปล่าๆ มาเอาจักรยานที่นครสวรรค์ มีให้เลือกบ้าง นั่งรถตู้ที่อนุสาวรีย์ชัยฯ มาสักเท่าไรก็ได้ ยินดีต้อนรับ มาช่วงตรุษจีนก็มาดูแห่เจ้าที่ปากน้ำโพ ขบวนแห่ 30 กว่าขบวน มาค้างคืนสัก 1 คืน มาเปลี่ยนบรรยากาศบ้าง ที่พักเดี๋ยวจัดให้ อยากให้มาปั่นเที่ยวแบบคนคอเดียวกัน มาปั่นเที่ยวตลาดปากน้ำโพ จะพาไปกินของอร่อยๆ หรือจะมาช่วงหน้าหนาว กทม.-นครสวรรค์ ใช้เวลาเดินทาง 3 ชม. ค่ารถตู้ 160 บาท ต่อคนมีรถออกทุกชั่วโมงครับ ..สนใจอย่างไรเชิญน่ะครับ..คุณนิวฮัดสันและเพื่อนๆคน บ้ารถถีบทุกท่านครับ..

ถ้าอยากมาเที่ยว..ก็มาตัวเปล่าๆ มาเอาจักรยานที่นครสวรรค์ มีให้เลือกบ้าง นั่งรถตู้ที่อนุสาวรีย์ชัยฯ มาสักเท่าไรก็ได้ ยินดีต้อนรับ มาช่วงตรุษจีนก็มาดูแห่เจ้าที่ปากน้ำโพ ขบวนแห่ 30 กว่าขบวน มาค้างคืนสัก 1 คืน มาเปลี่ยนบรรยากาศบ้าง ที่พักเดี๋ยวจัดให้ อยากให้มาปั่นเที่ยวแบบคนคอเดียวกัน มาปั่นเที่ยวตลาดปากน้ำโพ จะพาไปกินของอร่อยๆ หรือจะมาช่วงหน้าหนาว กทม.-นครสวรรค์ ใช้เวลาเดินทาง 3 ชม. ค่ารถตู้ 160 บาท ต่อคนมีรถออกทุกชั่วโมงครับ ..สนใจอย่างไรเชิญน่ะครับ..คุณนิวฮัดสันและเพื่อนๆคน บ้ารถถีบทุกท่านครับ..
    เป็นเกียรติอย่างยิ่ง เดี๋ยวผมลองถามๆ ดูก่อนนะ น่าไปจริงๆ เลย
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

eew3@hotmail.com

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks