อยากรู้จักร้านทำจักรยานโบราณนครสวรรค์ครับ - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อยากรู้จักร้านทำจักรยานโบราณนครสวรรค์ครับ

Junior Member AWittaya's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพวกพี่ๆๆ

พี่โหน่งครับ.....
    ผมขอขอบคุณพี่โหน่งมากเลยครับสำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง แม้แต่กระทั่งเรื่องยางรถจักรยานที่พี่โหน่งสั่งให้ผม 2 เส้น ขอบสีขาวครับ
    ( จะทำอะไรสักอย่างถ้ามีผู้นำดีทุกสิ่งก็โอเค )

Name:  56BNRCALZ1G1CCAMMQAGUCA6O2UNZCAV3GTMWCAWSVZJ2CAPXQZB5CACRBRGUCAJE15GJCAV6WSPECAYLJXPBCATDNYDQCA9.jpg
Views: 848
Size:  8.4 KB

ขอบคุณมากครับ

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

ใช้แล้วครับเส้นทางตะบูน บางขุนไกรหรืออะไรสักอย่าง..ใช้แล้วครับเป็นเส้นทางท ี่เข้าใจถูกต้องแล้ว..ตุณ naymode เป็นเส้นทางที่สุดคลาสสิค ไปแบบสบายๆ ขอบคุณครับ
    ขอให้พระคุ้มครอง

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สิงห์เหนือ อ่านข้อความ
    ใช้แล้วครับเส้นทางตะบูน บางขุนไกรหรืออะไรสักอย่าง..ใช้แล้วครับเป็นเส้นทางท ี่เข้าใจถูกต้องแล้ว..ตุณ naymode เป็นเส้นทางที่สุดคลาสสิค ไปแบบสบายๆ ขอบคุณครับ
    บางขุนไทรครับพี่สิงห์เหนือ...มีโครงการพระราชดำริเก ี่ยวกับการอนุรักษ์ป่าชายเลนให้ชมด้วยนะ แล้วอย่าลืมเมนูเด็ดหอยแครง ที่นี่ตอนน้ำลงเค้าจะใช้กระดานถีบ (คล้าย ๆ แผ่นสเก็ตบอร์ด) ไถไปเก็บหอยทีละตัว ๆ สมัยก่อนมีเรือคราดหอยมา นอกจากหอยใหญ่จะหายแล้วหอยน้อย ๆ ก็หายไปด้วย ชาวบ้านก็เลยรวมกันทำเป็นกลุ่มอนุรักษ์ครับ

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

มาตรฐาน มีเรื่องคุยต่อ

naymode ผมสิงห์เหนือ เป็นลูกย่าโมเพราะไปเกิดที่ร.พ.นครราชสีมา พอ 3 ปี ก็กลับมาบ้านเกิดพ่อ แม่ ที่ปากน้ำโพตอนเด็กๆยังจำภาพรถไฟแล่นอยู่ช่วงชุมทางถ นนจิระได้เพราะเช่าบ้านอยู่ตรงข้ามค่ายทหารกองทัพภาค ที่ 2 รู้สึกว่าจำได้ดีตรงที่พ่อป้อนข้าวไปและมีรถไฟวิ่งเห ็นแบบระยะไกลๆ เป็นความทรงจำทีประทับใจและจดจำแบบไม่รู้ลืมจริงๆครั บผ่านมาก็ 40 กว่าปีแล้ว มันไม่มีวันลืมเลยจริงๆถ้าภาษาต่างประเทศก็ต้อง First Impassioned แหมตบท้ายด้วยภาษาประกิตไม่รู้ว่าสะกดถูกสะกดผิดบ้าง อะป่าว...แฮะๆ ..Thank
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สิงห์เหนือ : 01-06-2010 เมื่อ 23:17

tj_art's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบปากน้ำโพ
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีครับ พี่โหน่ง ได้ข่าวว่ามีการรวมผลปั่นรถถีบวันเสาร์ตอนเย็น หมดเขตรับสมัครหรือยังพี่ ( อิอิ ) เมืองคนสวย
    พสิษฐ์ บุญวัฒนา
    ธนาคารกสิกรไทย สาขา ถนนสวรรค์วิถี เลขบัญชี 2812498048
    โอนแล้วโทรหรือโพสครับ 087-1093410 เจ๋ง
    มีปัญหาสงสัยโทรได้ไม่ต้องเกรงใจครับ

สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

Smile เสาร์ที่ 12 มิย. 53

น่าจะไปกัน ใครว่างก็มาปั่นเที่ยวกันน่ะครับ ชวนเพื่อนๆมาอีก ก็ได้ ..ไม่มีกฎเกณ ไม่มีข้อผูกพัน ทำแบบสบายๆ

tuktuk's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สวัสดีครับพี่โหน่ง เพื่อนๆนักปั่นทุกท่าน ผมชื่อจืดนะครับ ตามหาชมรมปั่นยักยานโบราณมาสักระยะหนึ่งแล้ว ในที่สุดก็เจอ อย่างไงเสาร์นี้ผมจะพยายามไปให้ได้นะครับ เพราะผมต้องไปเรียนที่พิดโลก กลับมาก็คงเย็นๆ หวังว่ายังคงปั่นกันอยู่ รถผมยังไม่สวยเท่าไรนะครับ เพราะว่าได้มาก็เป็นสนิมทั้งคันเลย ซื้ออะไหล่ใหม่มาใส่ก็เลยยังดูไม่ลงตัว ต้องทำสีก่อน ตอนนี่ผมก็มีทีมรถโฟกสวาเก้น พบกันทุกวันเสาร์ต้นเดือนครับ อย่างไงอาทิตย์นี้หวังว่าคงได้เจอกันนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ 086-6745006 เบอร์ผมครับ จืด ณ โบราณ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tuktuk : 07-07-2010 เมื่อ 11:40

Junior Member AWittaya's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับพี่จืด ผมก็มือใหม่หัดปั่นครับName:  DSCF0141.jpg
Views: 800
Size:  132.2 KB
    (ถ่ายที่บ้านสำโรงครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AWittaya : 12-07-2010 เมื่อ 07:25

สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

รถคุณเอ ใส่แฮนด์เขาควายแล้วก็ดูเนียนเลยครับ เมื่อเสาร์ที่ 10 ก.ค. ฝนลงเม็ดซะ เลยไม่มีใครมา คุณ tuktuk ถ้าว่างก็มาปั่นรวมกันน่ะ ช่วงนี้ฝนฟ้าไม่เป็นใจ เพิ่งมาตอบกระทู้ช้าไปหน่อย มีอะไรก็โทรนัดกัน วงการรถปากน้ำโพจะได้คึกคักหน่อย..โชคดีครับคุณเอและ คุณtuktuk....Thank..

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณพี่โหน่งครับ สำหรับของแต่งรถจักรยานและอื่นๆๆๆๆครับ คันนี้สวยก่วาครับจักรยานราเล่ย์สีแดง (ถ่ายที่บ้านนครสวรรค์ครับ)
    Name:  DSCF0094.jpg
Views: 4512
Size:  55.4 KB

tuktuk's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

รถสวยๆกันทั้งนั้นเลยนะครับ ไม่ทราบว่าไปทำสีจักรยานร้านไหนดีอะครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tuktuk อ่านข้อความ
    รถสวยๆกันทั้งนั้นเลยนะครับ ไม่ทราบว่าไปทำสีจักรยานร้านไหนดีอะครับ
    พี่ครับ......ปรึกษาพี่โหน่งได้ครับเรื่องทำสีและเรื ่องช่างแต่งรถจักรยาน ปากน้ำโพ

สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

Smile ไปปั่นกรุงเทพฯ กันไหมพวกเราชาวปากน้ำโพ

วันที่ 1 สค. 53 ( วันอาทิตย์ ) เจ็ดโมงเช้า พร้อมกันที่พระบรมรูป ถ้ามีพลพรรคไป ก็ไม่แน่ไปกันซักทีดีไหมเอารถใส่รถตู้ ถ้าไปจริงก็ตีสาม ออก ไหวไหมลองดูน่ะ ไปแสดงพลังกัน..ลองดู

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สิงห์เหนือ อ่านข้อความ
    วันที่ 1 สค. 53 ( วันอาทิตย์ ) เจ็ดโมงเช้า พร้อมกันที่พระบรมรูป ถ้ามีพลพรรคไป ก็ไม่แน่ไปกันซักทีดีไหมเอารถใส่รถตู้ ถ้าไปจริงก็ตีสาม ออก ไหวไหมลองดูน่ะ ไปแสดงพลังกัน..ลองดู
    ถ้าไปกันอย่าลืมชวนเด็กชายเอ ด้วยครับพี่โหน่ง (กำลังบ้ารถถีบครับ)

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

สวัสดีครับคุณสิงห์เหนือและพลพรรคบ้ารถถีบคอนหวันทุก ๆท่าน
    อ่านกระทู้นี้แล้วก็เพลิน ผมว่าสมัครตั้งบอร์ดกลุ่มรถถีบนครสวรรค์บ้างก็ดีนะคร ับ จะได้มีข่าวกิจกรรมที่ปั่นกัน รวมไปถึงลงรูปรถ-ร้านซ่อมที่นั่นให้ท่านอื่นๆได้ชมกัน และคนรักรถถีบนครสวรรค์ที่ไม่รู้จักใครจะได้เข้ามาเห ็น เป็นการประชาสัมพันธ์ให้คนขี่จักรยานโดยเฉพาะรถโบราณ ให้มากๆไปในตัว
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks