อยากรู้จักร้านทำจักรยานโบราณนครสวรรค์ครับ - หน้า 4

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อยากรู้จักร้านทำจักรยานโบราณนครสวรรค์ครับ

Junior Member AWittaya's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มีปัญหา แก้ไม่ตก ถามช่างดำได้ครับช่างจักรยานโบราณปากน้ำโพครับ ช่างส่วนตัวสิงห์เหนือครับ........ผมด้วยครับ
    สุดยอดจริงๆๆๆๆ
    Name:  DSCF0213.jpg
Views: 1041
Size:  53.7 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AWittaya : 27-07-2010 เมื่อ 06:27

Junior Member AWittaya's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สิงห์เหนือ อ่านข้อความ
    เมื่อวานเย็นชุดปากน้ำโพซ้อมข้ามสะพานข้ามแม่ปิง ไม่รู้ความยาวของโค้งสะพานปิ่นเกล้าคงเทียบไม่ได้กับ สะพานต่างจังหวัด ที่เคยข้ามสะพานปิ่นเกล้าน่าจะโค้งสูงพอสมควรมีอยู่ป ัญหาเดียวถ้าไม่ไหวก็เดินไสเอาแล้วกัน ......

สิงห์เหนือปั่นได้สุดยอดมากครับ
    Name:  DSCF0220.jpg
Views: 667
Size:  103.9 KB

ขอบคุณ
    0

จอดพักเแล้วครับ......ร้านขนมญี่ปุ่นเพื่อสุขภาพ มิสไดฟูกุ

Name:  DSCF0217.jpg
Views: 670
Size:  102.4 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AWittaya : 27-07-2010 เมื่อ 06:24

ขอบคุณ
    0

Name:  DSCF0214.jpg
Views: 553
Size:  130.1 KB

Junior Member เอปากน้ำโพ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คนบ้ารถถีบปากน้ำโพ.....ขอเปิดตัวช่างจักรยานโบราณ จ.นครสวรรค์ ครับ

Name:  DSCF0213.jpg
Views: 1032
Size:  52.9 KB

สุดยอดจริงๆๆๆๆๆ

Member NengNSW's Avatar
    สถานที่
    ออมชอม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สิงห์เหนือ อ่านข้อความ
    เอ้า..พวกเราชาวปากน้ำโพ..วันเสาร์- อาทิตย์ เตรียมเคาะสนิมกันหน่อยน่ะ เดี๋ยวจะไปขี่เมืองหลวงจะได้ไม่อายเค้า..เตรียมตัวๆ ให้พร้อมกันพวกเรา..ลุยหน่อย.สู้..สู้..สู้..
    คุณสิงเหนือจะไปปั่นที่เมืองกรุง ไม่พาคนนั่งซ้อนท้าย{ที่บ้าน}ไปด้วยหรือครับ ส่วนของป๋าจะไปหาเอาข้างหน้าครับ

ป๋าเหน่ง nsw
    คำขวัญอำเภอหนองบัว
    หลวงพ่อเดิมสร้างเมือง ลือเรื่องความสามัคคี
    ประเพณีแห่นาคหมู่ หินสีฃมพูคู่เขาพระ
    เมืองพันสระนามกล่าวขาน พิพิธภัณฑ์พื้นบ้านมากมี
    ข้าวสารดีมีชื่อ นามระบือคือหนองบัว

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

เมื่อวานเย็นชุดปากน้ำโพซ้อมข้ามสะพานข้ามแม่ปิง ไม่รู้ความยาวของโค้งสะพานปิ่นเกล้าคงเทียบไม่ได้กับ สะพานต่างจังหวัด ที่เคยข้ามสะพานปิ่นเกล้าน่าจะโค้งสูงพอสมควรมีอยู่ป ัญหาเดียวถ้าไม่ไหวก็เดินไสเอาแล้วกัน ......
    ผมอุ้ยนะครับพี่ที่เคย อุดหนุนยางขอบขาว
    ผมว่างานนี้มีเข็นกันเป็นแถวๆๆ
    สูงมากครับ คงต้องใช้แรงส่งมากๆๆถ้าเกิดเสียจังหวะคงต้องเข็นยาว ๆๆ
    แต่ผมว่างานนี้คงมีเพื่อนเข็นอยู่
    แล้วพบกันนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ AWittaya อ่านข้อความ
    สิงห์เหนือปั่นได้สุดยอดมากครับ
    Name:  DSCF0220.jpg
Views: 667
Size:  103.9 KB

ด้วยความเคารพ ภาพนี้โดนใจจังเลย ผมให้คะแนนเต็ม10เลยครับ
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

ขอบคุณครับ คุณบอยที่แวะมาเยือนและน้อง a_tez ที่เตรียมเป็นพวกเดียวกัน ก็คงได้เห็นลิ้นใครยาวกว่ากันก็วันนั้น ( ลิ้นห้อย )..เหลือไม่ถึง 4 วันแล้วทางปากน้ำโพฟิตเต็มที่แต่ไม่รู้ทางอ.หนองบัวส นใจร่วมขบวนด้วยหรือเปล่าครับ..ป๊าเหน่ง เก่งจริงน่ะจะไปหาคนข้างหน้าถามคนข้างๆก่อนน่ะครับว่ าจะให้ไปหรือเปล่า ( เคยพกวีซ่าบ้างไหมป๊า )และขอขอบคุณ นิวฮัดสันด้วยที่ให้คะแนน 10 ไม่ทราบว่าคะแนนต็ม 20 หรือเปล่าครับ..Thank..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สิงห์เหนือ : 27-07-2010 เมื่อ 22:01
    ขอให้พระคุ้มครอง

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ AWittaya อ่านข้อความ
    Name:  DSCF0214.jpg
Views: 553
Size:  130.1 KB
    โอ้ย.......สีแสบตาจังเลยนะครับ 55+
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

Member NengNSW's Avatar
    สถานที่
    ออมชอม
    ขอบคุณ
    0

ช่วงนี้คุณสิงห์เหนือ ฟิตจริงๆๆ ส่วนทางหนองบัวคงวีซ่าไม่ผ่านเช่นเคย เพราะช่วงนี้โดนใบเหลืองอยู่>>> ฝากเก็บภาพมาลงให้เพื่อนได้ชมด้วย ครับ

ป๋าเหน่ง nsw
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NengNSW : 28-07-2010 เมื่อ 20:34
    คำขวัญอำเภอหนองบัว
    หลวงพ่อเดิมสร้างเมือง ลือเรื่องความสามัคคี
    ประเพณีแห่นาคหมู่ หินสีฃมพูคู่เขาพระ
    เมืองพันสระนามกล่าวขาน พิพิธภัณฑ์พื้นบ้านมากมี
    ข้าวสารดีมีชื่อ นามระบือคือหนองบัว

sodaza28's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

ขอฝากข่าวถึงพี่สิงห์เหนือครับ วันที่ 1 ส.ค. นี้ นักปั่นจากพิษณุโลกขอสละสิทธิ์นะครับ
    ใจไปแต่กายถูกกักขัง..เศร้า(เสียดายมากมายครับ) งานที่ตากสัญจรก็กะจะไปแต่หมอห้ามอีก...อือ ขาดโอกาสจริงๆ
    แต่ขอบคุณมากเลยนะครับพี่ที่โทรมาชวน

แล้วไม่ทราบว่าพี่ได้รับเมลล์ผมรึเปล่าครับ หากไม่ได้รับต้องขออภัยด้วยครับ ลองเมลล์กลับหาผมครับที่ [email protected]

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

น้อง sodaza28 ได้รับเมล์แล้วครับ เห็นแล้วเกิดกิเลส มีแหนบด้วย เสียดายที่ไม่ได้ไปปั่นด้วย ไม่เป็นไรครับ โอกาสยังมีอีกเยอะ มีอะไรก็บอกกล่าวกันมาได้เพราะบ้านใกล้เรือนเคียง ใช่ห่างกันเท่าไหร่ ( ไม่เท่าไรแค่ 130 กม. ) นครสวรรค์- พิษณุโลกแล้วที่พิษณุโลกมีคนบ้ารถถีบมากน้อยเพียงไร ครับและป๊าเหน่งดีน่ะโดนใบเหลืงถ้าใบแดงแล้วให้รีบขน ของที่สะสมมาฝากไว้ที่ปากน้ำโพได้ครับ ( ยินดีรับฝากของ ) น่ะ ครับป๊า..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สิงห์เหนือ : 28-07-2010 เมื่อ 23:14
    ขอให้พระคุ้มครอง

lamperutopia's Avatar
    สถานที่
    จักรยานสมุทรปราการ
    ขอบคุณ
    0

วันนี้คนบ้ารถถีบปากน้ำโพ ออกปั่นเตรียมตัวครับผม พี่สิงห์เหนือ นำทีม
    แนบเอกสาร 1949949

ออกเดินทางปั่นตามไปด้วยครับคนที่บ้านผมเอง
    แนบเอกสาร 1949952

วันที่ 1 สิงหาคม เจอกันแน่นอนครับคนบ้ารถถีบปากน้ำโพ

รถสวยมากเลยครับ

สูงจริง...

T13's Avatar
    ขอบคุณ
    67
    Blog Entries
    1

ถ้าไม่ติดเรื่องระยะทาง ที่ต้องข้ามเขาหลายลูก จะยกน่องเรียวๆ ไปปั่นด้วยคน
    จักรยานหายากน่าสะสม (bsa/sunbeam)

T.086-9223389
    Line id: twat13

หรือ mail [email protected]

ธ.กสิกรไทย ธวัชชัย กันธิยา 121-2-34243-9

สินค้าไม่รับจอง

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks