Vespa& Lambretta Party 5

ชื่อกระทู้: Vespa& Lambretta Party 5

มาตรฐาน Vespa& Lambretta Party 5

ขอเชิญพี่น้องผองเพื่อนล้อเล็กมาร่วมงาน
    vespa& lambretta party 5
    ซึ่งปีนี้จะจัดใน วันที่ 9 ธันวาคม 49
    สถานที่ central airport plaza ค่ะ

รายละเอียดอื่นๆ จะแจ้งให้ทราบอีกทีนะคะ

ปล.ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย เนื่องในกำหนดการตอนแรกเป็นวันที่ 2 ธันวา 49 แต่ทางเราได้เปลี่ยนเป็นวันที่ 9 ธันวา 49 ทำให้กำหนดการหรือแผนการเดินทางของกลุ่มที่จะมาต้องเ ปลี่ยนไปด้วย
    Milk without fat is like nonalcoholic Scotch.
    นมไร้ไขมันก็ไม่ต่างจากวิสกี้ไร้แอลกอฮอล์ ' ',

Senior Member b cy's Avatar
    สถานที่
    Mystyle BCY
    ขอบคุณ
    0

ตกลงเป็นวันที่เเน่นอนเเล้วนะครับ....... น้องเเมวช่วยลงรูปปีก่อนให้เพื่อนๆได้ชมด้วยนะครับ ตอนเเรกผมนึกว่าวันที่ 2 นัดเพื่อนไว้เต็มเลยเเต่ไม่เป็นไรเดี่ยวประชาสัมพันธ ุ์ให้ งานปีนี้พี่ พยายามจะชวนเพื่อนๆไปให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ อยากให้เป็นงานอลังฉลองวันพ่อ 5 ธันวา เเละ ครบ ปีที่ 5 ของงาน เเละผมจะหามุก 555 ไปลุยในงานด้วย ท่านใดสนใจเชิญนะครับ 55555
    [SIGPIC][/SIGPIC]รักอุดมการ ผลาญเงินตรา หาประสบการณ์ บานตะไท บรรลัยกัลย์ ตอนนี้ในหัวผมมีเเต่ ผมอันสีดำ เสพมานานเเล้วครับ พวก vigano ulma inox biemme ken cobbing เเละอีกหลายตัวที่ทำให้ผมงมหัวไม่ขึ้น b cy บางกระปิ ชะอำ ยำวุ้นเส้น /\2
    หมอครับ เลือดผมเลือดกรุ๊ปเเลม ครับ !! ฮ๋า!!/\7 /\7 /\7 2551-2 GO ITALY/\7 /\7 /\7

kangvp's Avatar
    สถานที่
    Tuning scooterclub
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up คำถามที่คาใจจากปีที่แล้ว

ปีนี้จะเอาเลขทะเบียน-เลขตัวถัง-เลขโครง-ไปให้ข่นส่งกับตำรวจอะป่าวคับ
    ปีที่แล้วรถNo-Bookโดนกันระนาว
    [SIZE="7"]ส่งสารรถNo-Bookหน่อยนะคับ[/SIZE]
    รถNo-Bookไม่ใช่รถที่โขมยมาเสมอไปนะคับ
    เห็นใจกันหน่อยขับรถเหมือนกันช่วยเอาเรื่องนี้ไปเสนอ ที่ประชุมก่อนที่จะจัดงานนะคับ

Junior Member khaofang's Avatar
    สถานที่
    Yod's ๙ Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Senior Member GUNZA1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kangvp อ่านข้อความ
    ปีนี้จะเอาเลขทะเบียน-เลขตัวถัง-เลขโครง-ไปให้ข่นส่งกับตำรวจอะป่าวคับ
    ปีที่แล้วรถNo-Bookโดนกันระนาว
    [SIZE="7"]ส่งสารรถNo-Bookหน่อยนะคับ[/SIZE]
    รถNo-Bookไม่ใช่รถที่โขมยมาเสมอไปนะคับ
    เห็นใจกันหน่อยขับรถเหมือนกันช่วยเอาเรื่องนี้ไปเสนอ ที่ประชุมก่อนที่จะจัดงานนะคับ
    ถูกต้องนะครับ รถNo-Bookไม่ได้ ขโมยมาเสมอไปหลอกครับ

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

อ้าวโดนจับด้วยหรอ ปีที่แล้วอะ งั้นปีนี้ส่งสัย อาจจะงด เพระไม่ค่อยถุกโรคกับตำมะรวจ
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

รายละเอียดงาน
    เนื่องจากการจัดงานครั้งนี้ทางผู้จัดจะมีกิจกรรม ณ ลานกลางแจ้งทั้งหมด ไม่มีการจัดแสดงรถในบริเวณห้างCentral เหมือนดังทุกครั้งที่ผ่านมา แต่ทางผู้จัดจะมีการจัดแสดงที่ลานกลางแจ้งแทน
    และเพื่อเป็นการแสดงเจตจำนงค์ในการเข้าร่วมกิจกรรมขอ งกลุ่มต่างๆ ทางผู้จัดขอความกรุณาแจ้งความจำนงค์ในการเข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้ได้ที่
    คุณอ้อ a_jarinko@hotmail.com เพื่อทางผู้จัดจะได้จัดเตรียมสถานที่(ซุ้ม) ให้กลุ่มของท่านอย่างเพียงพอ
    กรุณาแจ้งอย่างช้าไม่เกินวันที่ 15 พฤศจิกายน 49 นี้ด้วยนะคะ

ปล.ปีนี้รถที่No-Book เข้าร่วมได้หมด ไม่มีข้อห้ามใดๆ ทั้งสิ้น
    C ya there!
    Milk without fat is like nonalcoholic Scotch.
    นมไร้ไขมันก็ไม่ต่างจากวิสกี้ไร้แอลกอฮอล์ ' ',

Senior Member LJ's Avatar
    สถานที่
    The L i b e r t i n e
    ขอบคุณ
    0

ไปไป.... ยุแว้ว ไม่พลาด คิคิ ไว้เจอกานนะค่ะ 9 ธันวา.....

อดีต ..
    กับความทรงจำที่มีค่า

about m3 >>>
    http://babara90.spaces.live.com/
    About Libertine >>>

ๆๆ

Senior Member b cy's Avatar
    สถานที่
    Mystyle BCY
    ขอบคุณ
    0

น้องเเมวจะฟิก เรื่องเวลาเเละกิจกรรมได้เเล้วลงให้ดูด้วยนะ พี่มีข้อเสนอเเนะ มีไปกันทั่วทิศมากมายเเน่ปีนี้ น่าจะมีการจัดกิจกรรม จับมือร่วมกัน ทำเพื่อสร้างความรุ้จัก เเบบ เพื่อนเเละพี่น้อง เพราะเเต่ละกลุ่มมากันไกลๆ น่ามีจัดเสียงเฮ กะ เสียงฮา ให้ได้ฟิว อบอุ่นๆนะเเม่จะได้ปลื้มๆๆ เช่น นะ เเบ่งกลุ่มเล่นเกมส์ หรือเเบ่งภาค เเข่งบอล เกมส์ก็เเบบ ลูกเสือไปเลย วิ่งกระสอบ หรืออะไรก็ได้ที่สามารถ ใช้คนเล่นได้ทีละเยอะๆ จะสร้างภาพงานให้มันส์นะ เป็นเเค่ไอเดียนะ..............รองพิจรณากับพวกพี่ๆด ูนะ........พี่ขอเป็นกำลังใจให้ ที่ไหนได้..........ก็หวัง
    [SIGPIC][/SIGPIC]รักอุดมการ ผลาญเงินตรา หาประสบการณ์ บานตะไท บรรลัยกัลย์ ตอนนี้ในหัวผมมีเเต่ ผมอันสีดำ เสพมานานเเล้วครับ พวก vigano ulma inox biemme ken cobbing เเละอีกหลายตัวที่ทำให้ผมงมหัวไม่ขึ้น b cy บางกระปิ ชะอำ ยำวุ้นเส้น /\2
    หมอครับ เลือดผมเลือดกรุ๊ปเเลม ครับ !! ฮ๋า!!/\7 /\7 /\7 2551-2 GO ITALY/\7 /\7 /\7

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ปีแล้ว ขูดเลขตัวถัง รถผมไป ทะเบียนก็ไม่มีครับ
    โดนตำรวจ ซะงั้น - -* พึ่งซื้อรถมาใหม่อ่ะ ซวยเลย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แมวน้อย อ่านข้อความ
    ขอเชิญพี่น้องผองเพื่อนล้อเล็กมาร่วมงาน
    vespa& lambretta party 5
    ซึ่งปีนี้จะจัดใน วันที่ 9 ธันวาคม 49
    สถานที่ central airport plaza ค่ะ

รายละเอียดอื่นๆ จะแจ้งให้ทราบอีกทีนะคะ

ปล.ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย เนื่องในกำหนดการตอนแรกเป็นวันที่ 2 ธันวา 49 แต่ทางเราได้เปลี่ยนเป็นวันที่ 9 ธันวา 49 ทำให้กำหนดการหรือแผนการเดินทางของกลุ่มที่จะมาต้องเ ปลี่ยนไปด้วย
    กลุ่ม Family Auto Club. อุดรธานี จะเดินทางไปร่วมด้วยครับ แต่ยังขาดที่พักระหว่างทาง ที่จังหวัดลำปางครับ ไม่รู้จะพักที่ไหน ขอความอนุเคราะห์ด้วยem21 (อ้อน 089-7109998 ประธานกลุ่มครับ)

MCT_MOTO CLASSIC THAILAND juicy_vespa's Avatar
    สถานที่
    Surat Scooter Club & MCT
    ขอบคุณ
    0

รถNo-Bookโดนด้วยเหรองานใหญ่แบบนี้ ทางใต้ไม่มีนะ แล้วพวกผมจะทำไง รถNo-Book 1-2 คัน
    กลุ่มสุราษไปถึงเชียงใหม่เช้าวันที่ 9 นะครับ ไม่ได้รวมกับกลุ่มคุณบี้จาก กทม ยังไงระหว่างทางรบกวนขอความสะดวกจากเพื่อนๆกลุ่มต่าง ๆด้วยนะครับ ลงเบอร์โทรไว้บ้างก็ดีครับ
    By...juicy_vespa
    Oil_MCT_MAGAZINE

Mobile.086-686-6542 : Office 0-2882-8739

มาตรฐาน รับรองงานนี้ไม่มีตำรวจ

......เนื่องจาก ปัจจุบัน มีการผู้ที่นิยมการขี่สกู๊ตเตอร์จำนวนมาก(โครตๆ).... จึงมีปัญหาเกี่ยวกับการขโมยทั้งตัวรถ และ อุปกรณ์ตกแต่ง เกือบทุกๆอย่าเท่าที่จะขโมยได้ ปีที่ผ่านมา ทางตำรวจได้เข้ามาเป็นส่วนร่วม เพื่อที่จะขอข้อมูลเพื่อไปตรวจสอบรถและเจ้าของรถเพื่ อที่จะแก้ไขปัญหารถหาย...
    จึงทำให้มีผู้ที่เดือดร้อนจำนวนมาก...และผมก็เข้าใจ ว่ารถที่No-Bookก็ไม่ใช่ว่าจะขโมยมาเสมอไป....ร ถบางคันNo-Bookเพราะทะเบียนหาย หรืออะไรต่างๆ นาๆ ....
    *** ในปีนี้จึงปรับงานใหม่โดยไม่ให้มีการตรวจสอบ ทะเบียนหรือข้อมูลของรถ หรือถ้าหากมีการตรวจสอบอีก......เราเป็นเจ้าของรถ ก็มีสิทธิ์ ที่จะไม่ให้ตรวจสอบ.....เพราะว่างานนี้ปีนี้....
    ..............." เอาเฮฮา....สนุกสนาน .....ความมันของงานเท่านั้นนะครับ"
    **** ไม่ต้องห่วง เรื่องตรวจสอบทะเบียนไม่มีแน่นอน .........
    ถ้า มีการตรวจสอบก็ คง เป็นปีสุดท้ายที่จะเข้าร่วม.....................ใช่ มะครับ
    *** รถจะหายก็ต่อเมื่อ เข้าของไม่ใส่ใจไม่ดูแล.............****
    ถ้าหายไปแล้วก็อย่าไปโทษใคร ควรโทรตัวเอง ที่ไม่ดูแลให้ดี ........

ช่ายๆ เท่าที่รู้มา ก็ไม่มีการตรวจอะไรนะ
    เข้าได้หมดเลย go ahead!

Senior Member GUNZA1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อีก 17 วันเอง

Bookmarks