มาฝากตัวค่ะ...

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มาฝากตัวค่ะ...

Junior Member สมุนน้าถึก's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มาฝากตัวค่ะ...

สวัสดีค่ะเหล่าท่าน...ชื่อกระแตนะค่ะ หลังจากที่แอบดูชาวบ้านเขาคุยกันอยู่นาน
    ถึงเพลาต้องแสดงตัวแล้ว เนื่องจากว่าตัวเองก็มีmazda 1000 อยู่คันหนึ่งค่ะ
    เป็นมรดกตกทอดจากบรรพบุรุษ ซึ่งเคยปลุกชีพมันมาแล้วครั้งหนึ่งเมื่อ 4-5 ปีก่อน
    กะว่าจะเอาไว้ขับไปเรียนหนังสือ ซ้อมกันอยู่หลายรอบ แต่น้าถึกก็ยังวิ่งไม่ได้
    เลยถอดใจพักไว้ก่อน...ตอนนี้เรียนจบแล้วกะว่าทำงานเก ็บตัง ก็จะเอามาปลุกน้าถึกแกอีกรอบ
    แต่ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์เลย ก็หวังพึ่งเหล่าพี่ๆนี้แหล่ะค่ะ เอิ๊กๆๆ
    ถ้ามีอะไรก็ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ยินดีต้อนรับท่านด้วยไมตรีครับ หลายๆท่านก็เติบโตมาพร้อมความทรงจำในชีวิตที่มีรถที่ ท่านครอบครองเข้ามาเกี่ยวข้อง พาเราไปโรงเรียน พาเราเข้าสวน ไปในทุกถนนหนทางให้เราถึงที่หมายโดยปลอดภัย เราอาจจะไม่ได้มองเห็นค่ามันมากมาย เราอาจจะเจอเพื่อนเก่า เจอแฟนเก่า เจอรูปเก่าๆ พูดคุยถึงอดีต หัวเราะกับบทสนทนาในครอบครัวครั้งเรายังเยาว์ ยามเมื่อลมพัดหวนเราก็คิดถึงมัน ...

หลายๆท่านมองว่า พวกเราถวิลหาอดีต ก็อาจจะจริงแต่ไม่ถูกต้องมากนัก เราถวิลหาตัวตนของเราที่เราจากมาไกล ถวิลหาความเป็นเด็กน้อยในตัวเราเอง แต่เครื่องย้อนกาลเวลาที่สามารถพาเรากลับไปสู่วันเหล ่านั้นได้มีหลายอย่าง หนึ่งในนั้นก็รถเก่าๆที่เราไม่เคยอยากได้ แต่วันนี้กลับเป็นสิ่งมีค่าต่อจิตใจ ต่อครอบครัว ต่อผู้เกี่ยวข้อง ต่อทุกๆสายตาที่ยังตะลึงว่ามันยังวิ่งได้ในพศ.นี้

วันที่ผมสามารถพาป้าแดงของผมออกเดินทางไปใหนต่อใหนได ้ ผมไม่ใช่วีหนวดหรือjodeciอีกต่อไป ผมก็คือเด็กน้อยคนนั้นที่แม่พาไปใหนมาใหนอีกครั้ง เป็นเด็กน้อยที่กำลังสนุกสนานกับสายลม

"ข้าพเจ้าไม่ใช่คนเดิมอีกต่อไป อย่างน้อยก็ไม่ใช่คนเดียวกับที่เคยเป็น"

ขอให้ท่านมีความสุขเช่นเดียวกับสหายทั้งหลายในนี้ครั บ

RIDE WITH PRIDE

wat.lampang's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์ของเก่า
    ขอบคุณ
    0

มีอะไรให้รับใช้บอกนะครับ
    ผมขายอะหลั่ย มาสด้า1000 (อย่างเดยว)
    อยู่ในบอร์ดนี่แหละครับ
    ชื่อ วัชระ พนมลัง
    ธนาคารกรุงเทพ สาขา สบตุ๋ย ลำปาง เลขบัญชี 2550829747
    Mr. Watchara Panomlang LAMPANG THAILAND 52100

รับสั่ง อะหลั่ย Mazda 1000 ทุกรายการ
    สนใจติดต่อ 087-7252892(dtac) 084-8063430( one-2 -call)

ยินดีต้อนรับสหายคนเมียงอีกท่านครับ หากหารคาดเดาของผมผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ
    เข้ามาที่นี่ท่านจะไม่เดียวดายครับ ดั่งสโลแกนสุดฮิต ที่เหล่าแฟนคลับทีมฟุตบอลดังเขาชอบติดบนกระจกรถกันว่ า

" You will never wash a car " ครับ

ที่นี่มีทั้ง มิตรภาพ เสียงหัวเราะ และคราบน้ำตา(ซึ้งๆ) ครับ หากแต่ว่าวันไหน ฮาน้อย ก็อย่าว่ากันครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ยินดีต้อนทรัพย์ เอ้ย ต้อนรับ ครับผม....

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนทรัพย์ เอ้ย ต้อนรับ ครับผม....
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับสหายคนเมียงอีกท่านครับ หากหารคาดเดาของผมผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ
    เข้ามาที่นี่ท่านจะไม่เดียวดายครับ ดั่งสโลแกนสุดฮิต ที่เหล่าแฟนคลับทีมฟุตบอลดังเขาชอบติดบนกระจกรถกันว่ า

" You will never wash a car " ครับ

ที่นี่มีทั้ง มิตรภาพ เสียงหัวเราะ และคราบน้ำตา(ซึ้งๆ) ครับ หากแต่ว่าวันไหน ฮาน้อย ก็อย่าว่ากันครับ
    ตึก..โป๊ะ ตลกกันใหญ่แล้วหนุ่มๆ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

''บอกก่อนน๊ะ ว่าเป็นผู้หญิง ห้าม! ยิงเรือ เด็ดขาด เพราะพวกเราคือ ผู้ชาย พายเรือ "

ขอสวัสดี และยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่
    ขอเป็นกำลังใจในการต่อสู้กับปัญหา ทุกๆการเดินทาง
    " ขอตัวไปพายเรือเล่นก่อนน๊ะ เอ้าสหาย บึ๊ด จ้ำ บึ๊ด จ้ำ บึ๊ด จ้ำ บึ๊ด....................."

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สมุนน้าถึก อ่านข้อความ
    สวัสดีค่ะเหล่าท่าน...ชื่อกระแตนะค่ะ หลังจากที่แอบดูชาวบ้านเขาคุยกันอยู่นาน
    ถึงเพลาต้องแสดงตัวแล้ว เนื่องจากว่าตัวเองก็มีmazda 1000 อยู่คันหนึ่งค่ะ
    เป็นมรดกตกทอดจากบรรพบุรุษ ซึ่งเคยปลุกชีพมันมาแล้วครั้งหนึ่งเมื่อ 4-5 ปีก่อน
    กะว่าจะเอาไว้ขับไปเรียนหนังสือ ซ้อมกันอยู่หลายรอบ แต่น้าถึกก็ยังวิ่งไม่ได้
    เลยถอดใจพักไว้ก่อน...ตอนนี้เรียนจบแล้วกะว่าทำงานเก ็บตัง ก็จะเอามาปลุกน้าถึกแกอีกรอบ
    แต่ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์เลย ก็หวังพึ่งเหล่าพี่ๆนี้แหล่ะค่ะ เอิ๊กๆๆ
    ถ้ามีอะไรก็ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

สวัสดีครับคุณกระแตครับ มีอะไรให้ชว่ยก็บอกพี่ทุกคนนั้นเหละครับ ผมก็ใด้พี่ๆนี้เหละครับเป็นแรงจัยครับ เพราะทุกคนคือ *แกนนํา* น.ป.ช.

หมายถึง *นําไปใช้* ใด้กับรถทุกคันครับป๋ม

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ความรุ้สึกตรงใจมากเลยครับ ดีใจที่เห็นรถเก่าๆที่บ้านใช้ในครอบครัวกลับมาโลดแล่ นอีก ถ้าไม่มีอะไรติดขัด รถผมอีก สองสามวัน วิ่งได้แน่ครับ
    ... อ้วนซ่า ....

ยินดีที่รู้จักครับผม

เอ่อ... เหล่าแม่ทัพครับ คือ.. ผมกำลังสงสัยว่าเราต้อนรับกันอบอุ่นไปรึป่าวครับ ท่านแม่ทัพหญิงหายไปเลยครับ

Name:  สมุนน้าถึก.jpg
Views: 239
Size:  20.4 KB

อือหือ.แต่ล่ะคน.ถ้าผมตั้งกระทู้ฝากตัวบ้างจะคึกคักก ันอย่างนี้ไหมนะ.อิอิอิ.ล้อเล่นนะครับ.ผมก็ขอยินดีต้ อนรับด้วยคน..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    เอ่อ... เหล่าแม่ทัพครับ คือ.. ผมกำลังสงสัยว่าเราต้อนรับกันอบอุ่นไปรึป่าวครับ ท่านแม่ทัพหญิงหายไปเลยครับ

Name:  สมุนน้าถึก.jpg
Views: 239
Size:  20.4 KB

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ว้าวอยู่แพร่ซะด้วย เห็นที่แพร่นี่รถเก่าเยอะอยู่เหมือนกันนะเนี่ยไม่ทรา บว่าอยู่อำเภอไหนครับ พอดีแฟนอยู่แพร่เหมือนกัน มีอะไรถามได้ครับผม
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

Junior Member สมุนน้าถึก's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ซึ้งใจ๋ขนาด...พี่น้องชาวเราตอนรับ ยินดีกันถ้วนหน้า

ขอบคุณทุกคำขานนะเจ้าค่ะท่านทั้งหลาย

Bookmarks