ระยะทางคร่าวๆ ทริปนครฯ

ชื่อกระทู้: ระยะทางคร่าวๆ ทริปนครฯ

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ระยะทางคร่าวๆ ทริปนครฯ

ระยะทางรวม แปดริ้ว-ทุ่งสง 831 กม.
    (แปดริ้ว-เขาโพธิ์ 461 กม.
    เขาโพธิ์-ทุ่งสง 370 กม.)

แปดริ้ว-ท่าเรือข้ามฟาก 73 กม.
    พระประแดง-แสมดำ 8 กม.
    แสมดำ-ปั้มปตท.เลยเพชรบุรี 115 กม.(แสมดำ-แยกวังมะนาว 76 กม.)
    ปั้มปตท.เลยเพชรบุรี-ปราญบุรี 80 กม.
    ปราญบุรี-ทับสะแก 110 กม.
    ทับสะแก-เขาโพธิ์ 70 กม.
    (โดยประมาณขาดเหลือบ้างแถมๆกันไป)
    ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ
    ระยะทางรวม แปดริ้ว-ทุ่งสง 831 กม.

พระประแดง-แสมดำ 8 กม.
    แสมดำ-ปั้มปตท.เลยเพชรบุรี 115 กม.(แสมดำ-แยกวังมะนาว 76 กม.)
    ปั้มปตท.เลยเพชรบุรี-ปราญบุรี 80 กม.
    ปราญบุรี-ทับสะแก 110 กม.
    ทับสะแก-เขาโพธิ์ 70 กม.
    (โดยประมาณขาดเหลือบ้างแถมๆกันไป)
    งืมๆๆเอาๆพี่ก้อง ผมว่าคืนแรกอ่ะไปไม่ไกลหรอกพี่ 300 โลก็เก่งแล้วอ่ะพี่ แต่ก็ไม่แน่พวกบร้าๆขี่มีเยอะ หะหะหะ...
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ยุ่งเรื่องชาวบ้าน.. อิอิ
    ขอบคุณ
    0

ผมไปรอที่ท่าเรือเภตรา ที่ปู่เจ้าฯละกันครับ..
    จะได้ไม่ต้องตีเข้าแปดริ้ว ค่าน้ำมันม่ะค่อยจะมี อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ

..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

Member piggyy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พีทรเขาหารถ6ล้อได้ยังครับใครช่วยไปเล้าทีพรุ่งนี้ผม จาพยายามกลับเร็วๆครับจาได้ไปไวไวครับ

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    งืมๆๆเอาๆพี่ก้อง ผมว่าคืนแรกอ่ะไปไม่ไกลหรอกพี่ 300 โลก็เก่งแล้วอ่ะพี่ แต่ก็ไม่แน่พวกบร้าๆขี่มีเยอะ หะหะหะ...
    เอาเท่าที่มีแรง ไม่รีบไม่ร้อน ขอแบบปลอดภัย อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rock22 อ่านข้อความ
    ผมไปรอที่ท่าเรือเภตรา ที่ปู่เจ้าฯละกันครับ..
    จะได้ไม่ต้องตีเข้าแปดริ้ว ค่าน้ำมันม่ะค่อยจะมี อิอิ
    โอเช

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piggyy อ่านข้อความ
    พีทรเขาหารถ6ล้อได้ยังครับใครช่วยไปเล้าทีพรุ่งนี้ผม จาพยายามกลับเร็วๆครับจาได้ไปไวไวครับ
    ได้แต่มันแพงเหลือเกิน แกเลยบอกขี่ไปเลยดีกว่า เคอฟิวส์เที่ยงคืนถึงตีสี่ น่าจะไม่ยาก
    ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

Senior Member toktor_naka's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เดินทางปลอดภัยนะค่ะทุกคน
    แล้วอย่าลืมของฝากด้วยล่ะ

Bookmarks