ขออภัย...รถเก่าลองวิ่ง(ซิ่งฝุ่นตลบ) - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขออภัย...รถเก่าลองวิ่ง(ซิ่งฝุ่นตลบ)

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    มาพร้อมเกียร์อะไรครับท่าน...
    สำหรับท่านนันต้องเกียร์คออย่างเดียวผมจัดเตรียมใว้ใ ห้แล้วครับ...กะว่าจะเอามาใส่คุณลุงเภาถ้าท่านต้องกา รก้อเอาไปก่อนได้เลยครับ
    ไม่ควรมีรถเกิน 2 คันต่อคน [/SIZE][/B]

Dtac 085-030-1100 1-2call 084-739-3200[/SIZE][/B]

คุณรฎินัน ศรปัญญาพันธ์(สุขกันต์) เลขบัญชี 498-0-097669 กรุงไทย สาขาบิ๊กชีแพร่

แมวน้าม foofriday's Avatar
    สถานที่
    mazda3thailand
    ขอบคุณ
    0

ฝุ่นหรือว่าเอาแป้งไปโรยอ่ะ5555
    แซวเล่น ล๊อกอินเข้ายากเหลือหลายท่าน

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ foofriday อ่านข้อความ
    ฝุ่นหรือว่าเอาแป้งไปโรยอ่ะ5555
    แซวเล่น ล๊อกอินเข้ายากเหลือหลายท่าน
    จริงๆแล้วมันคือแป้งครับ 5555 เตรียมอุปกรณ์ให้พร้อม เดี๋ยวถ่ายใหม่

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    สำหรับท่านนันต้องเกียร์คออย่างเดียวผมจัดเตรียมใว้ใ ห้แล้วครับ...กะว่าจะเอามาใส่คุณลุงเภาถ้าท่านต้องกา รก้อเอาไปก่อนได้เลยครับ
    ยังก่อนครับ...ที่ถามเพราะผมอยากได้แต่เกียร์ครับ เกียร์พื้นน่ะครับ เกียร์พวงมาลัยขับไม่มันเลยครับ ขับป้าแดงแล้วเกิดชอบเกียร์พื้นมันกว่าเยอะเลยครับ.. .อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ยังก่อนครับ...ที่ถามเพราะผมอยากได้แต่เกียร์ครับ เกียร์พื้นน่ะครับ เกียร์พวงมาลัยขับไม่มันเลยครับ ขับป้าแดงแล้วเกิดชอบเกียร์พื้นมันกว่าเยอะเลยครับ.. .อิอิ
    เยี่ยมครับ ลืมกระทู้นี้ไปหรือยังน้อ......อ่านกี่ทีกี่ทีก็เป็น ประโยคที่คลาสสิคครับ PIMP MY RIDE

12. หัวเกียร์

หากรถคลาสสิคคือชีวิตที่มีรสนิยมของท่าน การขับเคลื่อนรถคลาสสิคไปบนถนนหนทางก็คือการนำศิลปะเ คลื่อนที่ไปโชว์ใครต่อใคร การได้ควบคุมม้าตัวน้อยๆบนรถที่ท่านรักด้วยมือ และกำหนดความเร็วด้วยฝีเท้าของท่านก็คือความสุนทรีย์ ในชีวิตชาวคลาสสิคเช่นกัน เมื่อเราต่างก็ถวิลหาความคลาสสิคในชีวิตก็ไม่ควรที่จ ะปล่อยให้จังหวะของชีวิตคลาดกับความสุขที่รถที่ท่านร ักมอบความรู้สึกดีๆกลับเข้ามาในชีวิตของท่าน จงสัมผัสความคลาสสิคด้วยหัวเกียร์คลาสสิคที่ท่านสามา รถสัมผัสถึงศิลปะเคลื่อนที่ได้

ผมจึงนำรูปหัวเกียร์รถต้นแบบไปต่อยอดด้วยการทำวงแหวน ครอบแท่นเกียร์ แต่มันก็ไม่ง่ายขนดนั้นเนื่องจากรูปต้นแบบจะเป็นลักษ ณะคอนโซลกล่อง สามารถยึดน๊อตได้ทันทีแต่บริเวณพื้นแท่นเกียร์ของมาส ด้า800เป็นลักษณะโค้งจึงต้องทำสเปเซอร์ครอบขึ้นมาเพื ่อให้วงแหวนสามารถยึดน๊อตได้ แล้วหุ้มด้วยยางหุ้มเกียร์กันฝุ่นและเสียงด้านในอีกช ั้น เมื่อถึงขั้นตอนทำพรมก็หุ้มจนชิดฐานสเปเซอร์แล้วเย็บ ถุงเกียร์หนังสีเดียวกับคอนโซลจนชิดหัวเกียร์ ถุงเกียร์ทรงนี้ผมเรียกมันว่า ทรงขวดแชมเปญ หลังจากที่หนังเซทตัวจะไม่แฟบไปมากกว่านี้เพราะด้านใ นมียางหุ้มเกียร์ดันให้ทรงมันอยู่ตัว

หลังจากที่ได้วงแหวนทรงเดียวกับรถต้นแบบแล้วยึดด้วยน ๊อตเลสจึงไปหาหัวเกียร์มาใส่ หัวเกียร์สแตนเลสที่วรจักร ไม่แน่ใจว่าเพราะความตั้งใจหรือมันเป็นทรงยอดนิยมอยู ่แล้วที่หัวเกียร์มีลักษณะเดียวกับวงแหวน จึงออกมาตามรูปทรงในทิศทางเดียวกัน ก็เสริมความหรูหราและสร้างความสุขในการขับเคลื่อนได้

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

เกียร์พื้น เกียร์คอ ออโต้มีครับสำหรับท่านนันจัดให้ได้เลยครับเมื่อไหร่บ อกนะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    เกียร์พื้น เกียร์คอ ออโต้มีครับสำหรับท่านนันจัดให้ได้เลยครับเมื่อไหร่บ อกนะครับ
    อนาจักรของท่านพี่วุฒิเนี่ย ยากที่จะเจาะเข้าไปได้เป็นขุนพลที่ช่วยให้น้องๆได้ขอ งดีๆมานักต่อนักแล้ว นับถือๆครับ

Bookmarks