ช่วยตอบผมหน่อยครับ.....

ชื่อกระทู้: ช่วยตอบผมหน่อยครับ.....

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยตอบผมหน่อยครับ.....

สงสัยครับว่าชื่อของเหล่าสมาชิกมาสด้าที่ท่านได้ตั้ง บางชื่อเดาไม่ถูกครับ บางชื่อก็อ่านไม่เข้าใจครับ และมันมีความหมายพิเศษ หรือแรงบันดาลใจอะไรในการตั้งชื่อครับ ช่วยตอบผมหน่อย คร๊าบ..พี่น้อง

took_14 ผมใช้ชื่อเล่นตั้งเลยครับ ส่วนเลข 14 ด้านหลัง ผมรู้สึกดีกับเลข14 ครับ เป็นเลขที่นั่งประจำชั้นสมัยเป็นนักเรียนอยู่ครับ พอมาเล่นฟุตบอล ก็มักจะเหลือเสื้อเบอร์14 เพื่อนทิ้งไว้ให้น๊ะครับ และชอบเพลง 14 อีกครั้ง ...............
    ห้ามถามต่อน๊ะว่าชอบเด็ก........รึเปล่า หุหุหุ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับท่านตุ๊ก ผม puy333 ชื่อเล่น ปุย ครับ
    ส่วน 333 เป็นชื่อรุ่นตอนเรียนมัธยมครับ

ต้นครับimaxseelไม่รู้ว่ามีความหมายว่าอะไรผู้ใดทราบ ช่วยบอกด้วย
    ที่ตั้งเพราะตอนนั้นนึกถึงโรงหนังimax seelนึกถึงหน่วยรบพิเศษ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ took_14 อ่านข้อความ
    สงสัยครับว่าชื่อของเหล่าสมาชิกมาสด้าที่ท่านได้ตั้ง บางชื่อเดาไม่ถูกครับ บางชื่อก็อ่านไม่เข้าใจครับ และมันมีความหมายพิเศษ หรือแรงบันดาลใจอะไรในการตั้งชื่อครับ ช่วยตอบผมหน่อย คร๊าบ..พี่น้อง

took_14 ผมใช้ชื่อเล่นตั้งเลยครับ ส่วนเลข 14 ด้านหลัง ผมรู้สึกดีกับเลข14 ครับ เป็นเลขที่นั่งประจำชั้นสมัยเป็นนักเรียนอยู่ครับ พอมาเล่นฟุตบอล ก็มักจะเหลือเสื้อเบอร์14 เพื่อนทิ้งไว้ให้น๊ะครับ และชอบเพลง 14 อีกครั้ง ...............
    ห้ามถามต่อน๊ะว่าชอบเด็ก........รึเปล่า หุหุหุ

สวัสดีครับพี่ตุ็ก sk9991 มาจาก ลูกชายผมชื้อ *สุ่ยกี* ครับ ส่วนตัวเลขคือคนจีนชอบเลข9ครับและผมมีลูกชายคนเดียวค ือคนที่1

ก้อเลยเป็น sk9991 ครัยผม งงมั้ยครับพี่

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

Jodeci เป็นวงดนตรีบอยแบนด์ยุค90ครับ เป็นวงดนตรีที่น้องสาวซื้อซีดีให้เป็นของขวัญวันเกิด

เป็นรหัสลับที่เรียกกันในเพจเจอร์ในยุคนั้นของผมกลับ กลุ่มเพื่อนๆ Bizzie Jodeci Wishie Lazie อะไรแบบนี้ครับ

เป็นชื่อแรกที่ผมใช้เป็นนามแฝงตั้งแต่อินเตอร์เนทเริ ่มเป็นที่รู้จัก

และก็เป็นชื่อที่สร้างแบรนด์Mazda Ride With Prideได้เป็นที่รู้จักภายในระยะเวลาไม่ถึงปี อื่นๆตกหล่นไม่ต้องพูดถึง....

ที่มาที่ไปก็คล้ายๆกับของพี่ตุ๊กครับ DonGDonGDonG นำเอาชื่อเล่นมาตั้งครับ แล้วทำไม แค่ทีเดียวไม่พอเหรอ ทำไมต้อง โด่งโด่งโด่ง
    แค่เป็นความรู้สึกส่วนตัวเฉยๆครับ ว่าอะไรที่เป็นทริปเปิ้ล มันจะมีพลังอยู่ในตัว เช่น ตองเค เจ้ามือต้องจ่าย 5 เด้ง 666666

Pu-eternal

pu = ปุ๊

Eternal = ชื่อของโรงงานครับ

tommycm's Avatar
    สถานที่
    RetroClub
    ขอบคุณ
    0

tommy เป็นชื่อที่ตั้งให้เพื่อนๆเรียกสมัยเรียนครับ ชื่อเล่นจริงๆชื่อปึ้งครับ
    cm คงพอเดาได้ เชียงใหม่ครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เอามั่ง nUn_Su

nUn: ก้อชื่อผมครับ นัน
    _ :ไม่มีความหมาย ขีดไว้งั้นแหละ
    Su : ก้อชื่อฮูหยินผมครับ.. สุ..

สรุปก้อ เป็นชื่อล้วนๆครับ นัน_สุ

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

badboyเพื่อนตั้งฉายาให้และเอาใช้เล่นเกมส์บ่อยเลยเอ ามาตั้ง
    ส่วน234คือใช้ตั้งไอดีมาแต่ไหนแต่ไรแล้วbadboyอย่างเ ดียวมันตั้งไม่ค่อยได้เลยต้องใช้234ตามท้ายด้วย
    เลยใช้ติดมาตลอด
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

ิbefore100 จริงๆแล้วมันเป็นชื่อวงของผมสมัยเล่นดนตรี Underground ครับ

before: มาจากชื่อวง BEFORE TO DIES

100: ก้อคือหนึ่งร้อยอ่ะครับ

ความหมายรวมๆก้อคล้ายๆกันครับผม ชื่อวงแปลว่าก่อนตาย ส่วนนามแฝงนั้นก้อ "ก่อนจะเต็มร้อยครับ"

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

davia_za จริงๆแล้วผมชื่อเดวิส คับ ดันสมัครพลาดเลย ใส่ S เป็น A เลยกลายเป็น davia_za ชื่อเล่นชื่อตูนครับ
    แต่เพื่อนๆเรียก บักตูน 5555+ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    ... อ้วนซ่า ....

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ขอต้วยคนครับWUTTDY...ชื่อวุฒิครับไม่มีอะไรต่อท้ายไ ด้ลงตัวเช่นนี้ไม่มีความหมายอะไรแต่ที่รู้ๆ.....wuttdyเกิดมาคุย5555555

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

VW_ = = = > ไม่ใช่วีหนวดน่ะครับ อิ อิ เป็นรถที่ฮูหยิน อยากได้มากๆ ยังหาอยู่น่ะ(21-23หน้าต่างก็ได้) แต่ไม่มีปัญญาในตอนนี้ เหอๆ รอไปก่อน
    JACKY = = = > ชื่อผมเองครับ จิงๆ ชื่อแจ็ค ครับ พอดีตอนเรียนมหาลัยในห้องชื่อซ้ำกัน เรียกกันแล้วงง พวกเพื่อนๆเลยเติมให้ จะได้ไม่งง ครับพ้มๆๆๆ
    ส่วนอีกคนตอนทำ tsis มันทำเรื่องจักรยานโบราณ เลยเรียก "แจ็คจักรยาน" ของผมก็ยัง "แจ็คกี้"เหมือนเดิม แต่คนนี้ ไม่ใช่"เด็กหงส์"น่ะ แต่เป็น"ผี"

wat.lampang's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์ของเก่า
    ขอบคุณ
    0

wat.lampang = แปลตรงตัวไม่หลงไม่งง
    ชื่อเล่น วัดครับ
    ส่วนลำปางนั้นไปไม่ต้องพูดถึง
    5555 มาด้า1000
    ชื่อ วัชระ พนมลัง
    ธนาคารกรุงเทพ สาขา สบตุ๋ย ลำปาง เลขบัญชี 2550829747
    Mr. Watchara Panomlang LAMPANG THAILAND 52100

รับสั่ง อะหลั่ย Mazda 1000 ทุกรายการ
    สนใจติดต่อ 087-7252892(dtac) 084-8063430( one-2 -call)

Bookmarks