แนะนำกันหน่อยครับเกี่ยวกับการยัดลูก - หน้า 2

ชื่อกระทู้: แนะนำกันหน่อยครับเกี่ยวกับการยัดลูก

Senior Member MC_LOEI1's Avatar
    สถานที่
    MC_เมืองเลย
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าหาเสื้อ เวฟมาลงลูก 125 standart ไม่ดีก่าหรอ
    คสาสสิกขึ้นคอ ไม่ขอลืม
    MC_เมืองเลย >loei_classic_club
    แคพ >> Mc_เมืองเลย Tel.ONE-TWO-CALL 083-3502814 24 hr.

ขอบคุณครับได้อีกหนึ่งความคิดแล้ว

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

กระผมขออนุญาติแนะแนวทางหน่อยครับ....
    STEP ที่ 1:หาเสื้อสูบ c90ที่เป็นปลอกหนามาคว้านใส่ลูกเวฟ 110 ครับและใส่คาร์บูดรีมหรือเวฟ100ก็
    ได้ใช้ชุดไฟ CDI ของดรีมฝาสูบของดรีมทดสเตอร์ 14:34,33 ฟันครับแล้วแต่น้ำหนักคนขี่(ความเร็วเคลมไว้ที่100-115km/ช.ม)
    STEP ที่ 2:อัพจากSTEP ที่ 1ครับกล่าวคือใช้ชุดข้อเหวี่ยงของดรีมมาให้โรงกลึงตั ดเปลี่ยนแกนฝั่งครัชโดยนำของเดิม c70มาใส่เน้นโรงกลึงที่ชำนาญนะครับเพราะว่ามันจะมีรู น้ำมันในข้อเหวี่ยงนะครับต้องให้มันตรงกันไม่อย่างนั ้นมีแต่.... พังกับพังครับท่านแล้วเสื้อสูบดรีมรุ่นคุรุสภาแล้วคว ้านใส่ลูกเวฟ 125 ใส่คาร์บูโนวาแดชไล่นมหนูอากาศเบอร์ 38นมหนูน้ำมันเบอร์ 95หรือจะใส่คาร์บูเวฟ 100จากSTEP ที่ 1ก็ไม่ว่ากัน(แต่อัตราเร่งสู้คาร์บูแดชไม่ได้) ชุดไฟดรีมท่อไอเสียเดิมเจียรใส้ที่ปิดอยู่(ลองถอดใส้ ออกมาจะเห็นเอง)ใส่คอโตของเวฟ 100 ความเร็วเคลมไว้ที่ 100-120 kmแต่อัตราเร่งช่วงกลางดีขึ้นกว่าเดิมมากๆความเร็วไม ่น่าจะเกินนี้แล้วแต่การเซ็ตว่าลงตัวแค่ใหน
    ป.ล สเต็ปแรกทดสอบแล้ววิ่งไปแม่ฮ่องสอนไม่มีอาการแต่อย่า งใด ส่วนสเต็ปที่ 2ทดสอบวิ่งไปเมืองเลยก็O.K(ทุกสเต็ปใช้เกียร์ 3 เกียร์และชุดครัชเดิมครับ)

ใครมีของดีก็เชิญแนะนำกันได้ต่อเลยนะครับขอบคุณครับ
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

เยี่ยมครับ สุดยอด เชิญอีกครับ ใครมีคำแนะนำดีๆ

Junior Member tawanchon_1026's Avatar
    สถานที่
    ตะวันชล
    ขอบคุณ
    0

ถ้าลองทำดูทุกเวอร์ชั่น มีแสนก็หมดแสนแน่ตู
    น้องครับแล้วที่บ้านมีของเล่นไรบ้างล่ะแล้วมีงบเท่าใ หร่
    รู้อาการบาดเจ็บก่อนพังและเซอวิสเบื้องต้นเป็นหรือป่ าว
    แล้วเคยโดยฟันราคามาบ้างมั้ย บอกไปแล้วจะทำดีอย่างที่พวกเราใช้อยู่หรือป่าวทุกอย่างคุณเป็นผู้ตัดสิน กลัวคำสบประมาทว่าทำตามพวกเราแล้ววิ่งไม่ดีเดี๋ยวแม่ว่าเอา ลองไปทำตามคำแนะนำก่อนถ้าไม่ดีจริงเข้ามาคุยกันในกลุ ่ม เรานะยินดีให้คำปรึกษา

ของถูกอาจจะดี แต่ของดีๆไม่มีถูก
    อัชเชวะ กิจจะมาตัปปัง โก ชัญญา มะระณัง สุเว

I "m_not_normal ?

High_performance tawanchon_1026@hotmail

tomlucky's Avatar
    สถานที่
    Hariphunchai Club
    ขอบคุณ
    0

ผมอยู่ลำพูนครับ

Member taobangphai's Avatar
    สถานที่
    B.Y.C + มอเตอร์คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

รถผมไปคว้านมา ลูกไซค์ 100 คาบู เวฟ 100 เครื่อง c 50 แปลง cdi วิ่งไม่มีปัญหาไร วิ่งได้ 100 แต่ต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง บ่อยๆ 1เดือน เปลี่ยนครั้งถ้าไม่มีเวลา แต่อยากให้ดี ผมสนับสนุนขี่เดิมๆดีกว่าครับ คลาสสิกกว่า แต่ส่วนตัวผมต้องขี่ไปทำงาน ทุกวัน เวลา เร่งด่วน และเครื่องมันจะพังแล้ว เลยต้องทำครับ
    ศุภชัย ทองธานี
    เลขบัญชี 391-2-556-556
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขา เซ็นทรัล รัตนาธิเบศน์

เมล์ [email protected]
    โทร 086 999 0540

กาลเวลา ไม่เคยเปลี่ยน
    ความคลาสสิค

ขอบคุณมากครับ

Bookmarks