ได้แต่รอ รอ รอ แล้วก็รอ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ได้แต่รอ รอ รอ แล้วก็รอ

Senior Member beerger's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Watchy อ่านข้อความ
    นั่นซิ....ใจเย็นๆนิดนึงครับ...เล่นรถโบราณ บางทีต้องใจเย็นหน่อยครับ
    บางคันต้องรอเป็นปีๆครับ....
    แต่เท่าที่รู้รถคันนี้ ยังไม่ได้โดน "ผ้าห่มแห่งกาลเวลา" ..ครับ....
    ฉะนั้นไม่น่ามีปัญหา ได้ข่าวว่าช่วงนี้ ช่างยุ่งๆอยู่หน่ะครับ
    เดี๋ยวจะจี้ให้ครับ

ได้รถแล้วครับพี่วัฒน์

ขอบคุณพี่มากนะครับที่เป็นธุระจัดหา

จะโทรไปขอบคุณด้วยตัวเอง แต่วันนี้โทรพี่ปิดเครื่องอะครับ

เลยว่าในนี้ซะเลย ตอนนี้ได้รถแล้วสวยครับ

เครื่องสั่นจริงอย่างเค้าว่ากัน วิ่งไม่ออกเลยครับ

เกียร์สามแทบไม่วิ่ง เมื่อคืนดับตอนตีสาม

จนวันนี้ยังสตาร์ทติด แล้วก็วอดดับ สตาร์ทติด วอร์ดดับ

ผมเติมน้ำมันแล้ว เปลี่ยนหัวเทียนแล้ว ก็ยังเหมือนเดิมครับ

สตาร์ทติด แล้วพอเบิ้ล ก็ดับ

Watchy's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beerger อ่านข้อความ
    ได้รถแล้วครับพี่วัฒน์

ขอบคุณพี่มากนะครับที่เป็นธุระจัดหา

จะโทรไปขอบคุณด้วยตัวเอง แต่วันนี้โทรพี่ปิดเครื่องอะครับ

เลยว่าในนี้ซะเลย ตอนนี้ได้รถแล้วสวยครับ

เครื่องสั่นจริงอย่างเค้าว่ากัน วิ่งไม่ออกเลยครับ

เกียร์สามแทบไม่วิ่ง เมื่อคืนดับตอนตีสาม

จนวันนี้ยังสตาร์ทติด แล้วก็วอดดับ สตาร์ทติด วอร์ดดับ

ผมเติมน้ำมันแล้ว เปลี่ยนหัวเทียนแล้ว ก็ยังเหมือนเดิมครับ

สตาร์ทติด แล้วพอเบิ้ล ก็ดับ
    ใจเย็นๆอีกหน่อยครับ....
    เดี๋ยวค่อยๆเซ็ต..ค่อยๆจูนครับ...
    ค่อยๆดูปัญหา แล้วค่อยไปบอกช่างครับ....
    บางทีรถอย่างงี้ต้องใช้เวลาด้วยครับ

และอีกอย่างคือนิสัยส่วนตัวของผู้ขับขี่ครับ
    อันนี้ต้องบอกช่างด้วย เผื่อเขาจะได้ปรับ-จูน
    ได้ใกล้เคียงตามบุคคลิคการขับขี่ของเราครับ

ยังไงๆ ก็เปนกำลังใจให้ครับ

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : [email protected]

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

Senior Member beerger's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Watchy อ่านข้อความ
    ใจเย็นๆอีกหน่อยครับ....
    เดี๋ยวค่อยๆเซ็ต..ค่อยๆจูนครับ...
    ค่อยๆดูปัญหา แล้วค่อยไปบอกช่างครับ....
    บางทีรถอย่างงี้ต้องใช้เวลาด้วยครับ

และอีกอย่างคือนิสัยส่วนตัวของผู้ขับขี่ครับ
    อันนี้ต้องบอกช่างด้วย เผื่อเขาจะได้ปรับ-จูน
    ได้ใกล้เคียงตามบุคคลิคการขับขี่ของเราครับ

ยังไงๆ ก็เปนกำลังใจให้ครับ

สตาร์ทติดแล้วครับพี่

ผมล้างคาร์บูเองเลย

ไม่ยากอย่างที่คิด สนิมเยอะเลยตัน

เป่าล้างสตาร์ทติด เดินนิ่ง

ปัญหาตอนนี้ประกับคันเร่งค้างงแค่นั้นเอง

เย้ ๆ ๆ ไว้เจอกันนะครับพี่

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beerger อ่านข้อความ
    สตาร์ทติดแล้วครับพี่

ผมล้างคาร์บูเองเลย

ไม่ยากอย่างที่คิด สนิมเยอะเลยตัน

เป่าล้างสตาร์ทติด เดินนิ่ง

ปัญหาตอนนี้ประกับคันเร่งค้างงแค่นั้นเอง

เย้ ๆ ๆ ไว้เจอกันนะครับพี่
    ยินดีด้วย....ค่อยๆดูแลรักษา...ซ่อมบำรุงกันไปครับ
    เดี๋ยวจับจุดได้ก็สบายครับ....
    ไว้เจอกันครับ..

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : [email protected]

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รอเหมือนกัน

หวัดดีครับพี่วัฒน์ ไม่เจอกันตั้งนาน ผมชัยที่อยู่ ม.เปี่ยมสุขข้างๆร้านเลย์ครับพี่
    ของผม r26 รออยู่เหมือนกัน แต่ผมไม่รีบ เพราะรอเงินปิดท้ายก่อนค่อยไปเอารถ
    แต่เห็นเลย์บอกว่าทำสีหมดแล้ว รอประกอบอย่างเดียว ตกลงไม่รู้ร้านยังอยู่ที่เดิมหน้าหมู่บ้านเหรอป่าว
    คงต้องรอเลย์ตัดสินใจก่อน แต่ถ้าได้ที่เดิมที่หน้าหมู่บ้านก้อดีเนอะ ใกล้ดีครับ
    แล้วคงได้เจอกันอีกครับพี่

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Preblue อ่านข้อความ
    หวัดดีครับพี่วัฒน์ ไม่เจอกันตั้งนาน ผมชัยที่อยู่ ม.เปี่ยมสุขข้างๆร้านเลย์ครับพี่
    ของผม r26 รออยู่เหมือนกัน แต่ผมไม่รีบ เพราะรอเงินปิดท้ายก่อนค่อยไปเอารถ
    แต่เห็นเลย์บอกว่าทำสีหมดแล้ว รอประกอบอย่างเดียว ตกลงไม่รู้ร้านยังอยู่ที่เดิมหน้าหมู่บ้านเหรอป่าว
    คงต้องรอเลย์ตัดสินใจก่อน แต่ถ้าได้ที่เดิมที่หน้าหมู่บ้านก้อดีเนอะ ใกล้ดีครับ
    แล้วคงได้เจอกันอีกครับพี่
    อ้าวเฮียชัย หรอกหรือนี่....ไม่เจอกันนานเลยครับ
    เรื่องอู่...ลองโทรถามเลย์เลยครับ
    ส่วนเรื่องรถก็อย่างว่าแหล่ะครับ...ต้องใจเย็นนิดนึง
    ที่สำคัญต้องมีใจด้วยครับ

แล้วยังไงเจอกันนะครับ...

<<< กดเลย

Bookmarks