แปดแรงแห่งเมืองอุดร< - - - - - - - -

ชื่อกระทู้: แปดแรงแห่งเมืองอุดร< - - - - - - - -

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน แปดแรงแห่งเมืองอุดร< - - - - - - - -

หลังจากได้นัดหมายว่าการไปเยือน อุดร ครั้งนี้ต้องไปยลโฉม เจ้าแปดแรง ของท่านตูน สักหน่อย และได้รับอนุญาติ จากท่านแล้ว ลงได้เลย 5555+ รถท่านสวยสง่า ครับ แต่ ที่ทำให้ผม ปวดคอเลย คือ รถเจ้าแดงๆ เหอๆ ตามล่าเหมือนกัน ฮูหยินอยากได้มากๆ แต่ผมได้เป่าหูไปแล้วครับว่า อย่าเพิ่งเลย ค่อยๆ ศึกษาไปก่อน อ่าๆๆ(ตูจะไม่มีกินแล้ว)
    สวยงานครับ แต่คงให้กาลเวลามันพัดผ่านไปก่อนครับ เพราะเรายังไม่สิ้นกับสิ่งที่อยู่ในมือเลยครับ . . .
    และท่านก็ได้เอ่ย นัยๆ ว่า บางแค เมื่อไหล่ จะช่วยผมที 55555+ . . . อันนี้เริ่มสะกิดให้น่ะครับ

การเดินทาง ร่วมๆ 7 ชม. หลับๆ ตื่นๆ ถึงอุดรเช้าๆ แต่ต้องรีบทำธุระของตัวเองให้เสร็จก่อน ร้านของลูกค้ามีสองที่คือ
    ใกล้ เซเว่น เปิดเป็นร้าน Net ตรงข้ามม.ราชภัฎอุดร อีกร้านใกล้ 5 แยกใหญ่น้ำพุ ว่างใครอยู่ใกล้ หรือผ่านไปลองแวะชิมน้ำซ่าๆ ด้วยน่ะครับ อิอิ และท่าน ไอซ์ ไกด์(ลูกค้า ก่อนนั้นเป็นไกด์จิงๆ เด่นภาษาจีน เจอเศรษฐกิจเลยกลับมาพำนักที่บ้านเกิด)นำเที่ยวจำเป็ น พาชมรอบๆ เมือง(ศาลากลางจังหวัด อิอิ) อื่นๆ ตาลายพอสมควร แวะทาน ไข่ดาวกระทะ อร่อยดีครับ

ขอบคุณ
    9
    1

ท่านไอซ์บอกว่าผังเมืองฝรั่งจัดการตอน สงครามเวียตนาม เลยเป็นใยแมงมุม(ฝังเค้าบอกน่ะ)จะบรรยายทำไมเนี๊ยะ เค้ารอดูรถ 5555+
    งั้นพอล่ะ . . . .เริ่มเลยครับ ดูจากภาพเอาเองเด้อ เดี๋ยว ท่านเจ้าตัวคงเข้ามาชี้แจงเอง 5555+
    กำลังรื้อระบบไฟ พร้อมบอกเคล็ดลับ การให้โลโก้(ฝาแตร)เงางามทำอย่างไร

ขอบคุณ
    9
    1

ท่านตูนบ่นๆ ว่า หาต้นแบบที่อุดร ยากมาก ยังไม่มีเลย บางอย่างก็หาเท่าที่มีล่ะกัน 5555+ และพึ่ง Net นี่แหล่ะคับพี่น้อง . . ต่อๆ

ขอบคุณ
    9
    1

เจ้ามาสด้า 1000 ตัวน้อย แห้งๆ เดิมๆ

และนี่แหล่ะ เจ้าแดงๆ (ชื่อผม vw_เพราะเจ้าตัวนี้แหล่ะ)ที่ผมถวิลหา 5555+ กล่าวนัยๆ หลังไมค์กันได้ครับ เจ้าแดงๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vw_jacky : 30-05-2010 เมื่อ 01:14

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    ท่านไอซ์บอกว่าผังเมืองฝรั่งจัดการตอน สงครามเวียตนาม เลยเป็นใยแมงมุม(ฝังเค้าบอกน่ะ)จะบรรยายทำไมเนี๊ยะ เค้ารอดูรถ 5555+
    งั้นพอล่ะ . . . .เริ่มเลยครับ ดูจากภาพเอาเองเด้อ เดี๋ยว ท่านเจ้าตัวคงเข้ามาชี้แจงเอง 5555+
    กำลังรื้อระบบไฟ พร้อมบอกเคล็ดลับ การให้โลโก้(ฝาแตร)เงางามทำอย่างไร

แปด แรง อุดรหล่อมั๊กมากก ครับ

เดี่ยวต้องหาเวลาไปเยี่ยมด้วยคนครับ

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท่าน Jacky ก็กล่าวเกินไป จริงๆรถผมก็ไม่ได้สวยงามเท่ากับพวกท่านพี่เลย รถผมก็สวยงามตามวัยของมันละครับ
    กว่าจะได้ป่านนี้ แทบตายครับท่านพี่ แต่ก็สุขสมใจครับ อะไหล่ที่ได้มา ก็แทบจะพลิกแผ่นดินหา 555+
    ตอนนี้ก็ทำระบบไฟใหม่ครับ เนื่องจากมีปัญหามากๆๆ (ไฟใหม้สายไฟครับพี่น้อง)เกือบเอาชีวิตไม่รอดครับ แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดี เลยให้ช่างเรื้อทั้งระบบเปลี้ยนหมดเลย
    อะไรหาไม่ได้ก็ดัดแปลง เท่าที่จะทำได้ ก็เหนื่อยเหมือนกัน ก็มันก็เป็นความสุขของเราใช่ไหม ท่านพี่ทั้งหลาย
    ตอนนีมีความคิดใหม่ กำลังหาของอยุ่ ไม่รุ้จะทำได้ตามเป้าหรือป่าว
    ส่วนรถผมก็เท่าที่ท่านเห็น บ้านๆครับ จริงๆแล้วกล้องถ่ายรูปท่าน Jacky ถ่ายออกมาสวยต่างหาก ตัวจริงขี้แหล่มาก ๆๆๆๆ เป็นลูกเป็ดขี้เหล่ ครับท่านพี่ .555+
    ตอนนี้ผมก็แค่รอให้มันเสร็จสมบูรณ์ จะได้สมใจซักที คับ พี่กั๊บบบบ
    ... อ้วนซ่า ....

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    ท่าน Jacky ก็กล่าวเกินไป จริงๆรถผมก็ไม่ได้สวยงามเท่ากับพวกท่านพี่เลย รถผมก็สวยงามตามวัยของมันละครับ
    กว่าจะได้ป่านนี้ แทบตายครับท่านพี่ แต่ก็สุขสมใจครับ อะไหล่ที่ได้มา ก็แทบจะพลิกแผ่นดินหา 555+
    ตอนนี้ก็ทำระบบไฟใหม่ครับ เนื่องจากมีปัญหามากๆๆ (ไฟใหม้สายไฟครับพี่น้อง)เกือบเอาชีวิตไม่รอดครับ แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดี เลยให้ช่างเรื้อทั้งระบบเปลี้ยนหมดเลย
    อะไรหาไม่ได้ก็ดัดแปลง เท่าที่จะทำได้ ก็เหนื่อยเหมือนกัน ก็มันก็เป็นความสุขของเราใช่ไหม ท่านพี่ทั้งหลาย
    ตอนนีมีความคิดใหม่ กำลังหาของอยุ่ ไม่รุ้จะทำได้ตามเป้าหรือป่าว
    ส่วนรถผมก็เท่าที่ท่านเห็น บ้านๆครับ จริงๆแล้วกล้องถ่ายรูปท่าน Jacky ถ่ายออกมาสวยต่างหาก ตัวจริงขี้แหล่มาก ๆๆๆๆ เป็นลูกเป็ดขี้เหล่ ครับท่านพี่ .555+
    ตอนนี้ผมก็แค่รอให้มันเสร็จสมบูรณ์ จะได้สมใจซักที คับ พี่กั๊บบบบ
    รถท่านตูนสวยครับไม่ได้กล่างเกินจริง ในอุดรท่านคงไม่เป็นรองใคร แล้วของพี่ต้อมหายไปใหนเอาออกมาดูบ้างซิ ส่วนในเมืองหลวง ป้าแดงมีสาวงามคู่เมืองเต็มไปหมด แค่ย่านฝั่งธนก็น่าจะราวๆ5-6คันแล้วครับ เดชะบุญที่ซ่อนตัวกันหมดแต่ผมก็กระ***นกระหือรือรู ้ไปทั่วว่าอยู่กับใครบ้าง 5555

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท่านพี่กล่าวหนักไป รถผมก็สวยได้เท่านี้ละครับ แถวนี้ก็มีไม่กี่คัน อยากมีเพื่อนขับแถวนี้มากครับ จะได้มีพรรคพวกครับ
    ขับไปไหนมาไหน มีแต่คนถาม ไม่มีใครรุ้จัก ที่รุ้จักก็ อายุปาเข้าไป รุ่นปู่ 555 แต่ชอบนะครับ เป็นเป้าสายตาดี ไปร้านกาแฟที คนเดินรอบรถเลย
    สนุกดีครับ ดีใจที่ได้ขับแปดร้อย

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    ท่านพี่กล่าวหนักไป รถผมก็สวยได้เท่านี้ละครับ แถวนี้ก็มีไม่กี่คัน อยากมีเพื่อนขับแถวนี้มากครับ จะได้มีพรรคพวกครับ
    ขับไปไหนมาไหน มีแต่คนถาม ไม่มีใครรุ้จัก ที่รุ้จักก็ อายุปาเข้าไป รุ่นปู่ 555 แต่ชอบนะครับ เป็นเป้าสายตาดี ไปร้านกาแฟที คนเดินรอบรถเลย
    สนุกดีครับ ดีใจที่ได้ขับแปดร้อย
    รถสวยน๊ะครับท่าน ที่สุราดยังไม่เห็นเลยครับ ผมว่าจะเอาไม้ตีน้ำของท่านแม่ทัพ ไปลองจิ้มๆดู 555555 ที่เห็นตอนนี้ก็โปรซี๊ด มาแบบติดถนนเลยครับ ถ่ายภาพไม่ทันครับ วิ่งเร้ว เร็ว.........

ปล. ของท่านแจ๊กกี้ ขอเวลาผมแป๊บนึงครับ (แป๊บอันสั้นครับ ไม่ใช่แป๊บยาว) เดี๋ยวดำเนินการจัดส่งให้ครับ........

wat.lampang's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์ของเก่า
    ขอบคุณ
    0

ยังงี้ไปเที่ยวเมืองอุดร..กันแล้ว
    ชื่อ วัชระ พนมลัง
    ธนาคารกรุงเทพ สาขา สบตุ๋ย ลำปาง เลขบัญชี 2550829747
    Mr. Watchara Panomlang LAMPANG THAILAND 52100

รับสั่ง อะหลั่ย Mazda 1000 ทุกรายการ
    สนใจติดต่อ 087-7252892(dtac) 084-8063430( one-2 -call)

แมวน้าม foofriday's Avatar
    สถานที่
    mazda3thailand
    ขอบคุณ
    0

Uploaded with ImageShack.us

สีเบาะสวยมากก

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

รถของท่านตูนเด่นมากครับ ผมแนะนำให้ท่านตูนทำแผ่นพับเก็บไว้แจกตอนคนถามเยอะๆค รับ 555

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    รถของท่านตูนเด่นมากครับ ผมแนะนำให้ท่านตูนทำแผ่นพับเก็บไว้แจกตอนคนถามเยอะๆค รับ 555
    ผมว่านะผมต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะครับ เรียนรู้อย่างเข้าใจในตัวตนที่แท้จริงของแก่นแท้ของค วามคลาสสิค
    มีอะไรที่ต้อง พัฒนาอีกมากมายตามกาลเวลา ของมัน การเดินทางยังมีอีกยาวไกล แม้เส้นทางแสนสั้น แต่ความรู้สึก มันฝังหยั่งลึกในจิตใจ
    ผมว่า เส้นทางคลาสสิค มันอยุ่ในสายเลือดของพวกเรา ชาวคลาสสิคครับ ว่าไหมท่านพี่

ขอบคุณ
    9
    1

ไข่ดาวกะทะ ของเค้าดีจิงๆ

ส่วน M800 รอชมเป็นระยะๆ น่ะท่านตูน และผมหวังว่าจะได้ไปเยือนท่านอีก

ขอบคุณ
    9
    1

ผมว่านะผมต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะครับ เรียนรู้อย่างเข้าใจในตัวตนที่แท้จริงของแก่นแท้ของค วามคลาสสิค
    มีอะไรที่ต้อง พัฒนาอีกมากมายตามกาลเวลา ของมัน การเดินทางยังมีอีกยาวไกล แม้เส้นทางแสนสั้น แต่ความรู้สึก มันฝังหยั่งลึกในจิตใจ
    ผมว่า เส้นทางคลาสสิค มันอยุ่ในสายเลือดของพวกเรา ชาวคลาสสิคครับ ว่าไหมท่านพี่
    ท่านตูน ปรมจารย์ กล่าวไว้ เมืองอุดร คือ แหล่งมาสด้าแวน สมัยนั้นเลยน่ะครับ ไม่มีร่องรอยที่เหลือบ้างเลยหรอท่าน ตูน . . .

Bookmarks