มีใครใช้ แฟมิเลีย 1400e 5เกียร์มั๊ยครับ

ชื่อกระทู้: มีใครใช้ แฟมิเลีย 1400e 5เกียร์มั๊ยครับ

rithisak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีใครใช้ แฟมิเลีย 1400e 5เกียร์มั๊ยครับ

มีใครใช้ แฟมิเลีย 1400E 5เกียร์มั๊ยครับ
    เห็นมีแต่เก่าๆ ครับ
    ขอดูหน่อยนะครับ ของผมสีแดงรูปยังอยู่ใน nokia เดี๊ยวเอาออกมาได้จะลงที่นี่ครับ

อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rithisak อ่านข้อความ
    มีใครใช้ แฟมิเลีย 1400E 5เกียร์มั๊ยครับ
    เห็นมีแต่เก่าๆ ครับ
    ขอดูหน่อยนะครับ ของผมสีแดงรูปยังอยู่ใน nokia เดี๊ยวเอาออกมาได้จะลงที่นี่ครับ

ท่านมาถูกที่แล้วครับ พวกเราชื่อต้นขึ้นเหมือนกันหมดคือมาสด้า ส่วนจะลงท้ายเป็นรุ่นอะไร ปีอะไรก็ไม่สำคัญครับเพราะเรามันพี่น้องเดียวกันทั้ง นั้น อีกหน่อยรถของท่านก็กลายเป็นรถเก่าเหมือนกัน เดี๋ยวสหายท่านอื่นๆก็มากล่าวต้อนรับท่านด้วยเช่นกัน ครับ ผมว่ารุ่นนี้ก็รุ่นยอดนิยมเช่นกันเพียงแต่ว่าตอนนี้ก ระแสมาสด้า800-1000กำลังมาแรง แรงไม่แรงก็ดูเอาเองนะ 555

แค่เริ่มเก็บก็มีคุณค่าแล้ว

wat.lampang's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์ของเก่า
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับผมมี 1200 อยู่คัน
    เพื่อนผมมี1400 หัวโหนกนะครับ
    เป็นเพื่อนกันได้เพราะเราคือ

mazda only
    ชื่อ วัชระ พนมลัง
    ธนาคารกรุงเทพ สาขา สบตุ๋ย ลำปาง เลขบัญชี 2550829747
    Mr. Watchara Panomlang LAMPANG THAILAND 52100

รับสั่ง อะหลั่ย Mazda 1000 ทุกรายการ
    สนใจติดต่อ 087-7252892(dtac) 084-8063430( one-2 -call)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rithisak อ่านข้อความ
    ครับผมอยู่กำแพง ครับ บางทีก็อยู่เมืองกาญ

เพิ่งไปเปลี่ยนเกียร์มาครับ
    ยกลูก 7200 พร้อมค่าแรง
    มันเข้าเกียร์ 5 แล้วหลุด ก็ชอบมันครับ ที่จริงบ้านผมมี Wish แล้วก็ Vigo
    ทีนี้ปีก่อน นำ้มันดีเซลแพงกว่าเบนซินครับ 45 บาท

เลยไปจับ 1400E มาติดแก๊ซ
    พอขับก็ชอบใจเลยครับ ไม่คิดว่ารถเล็กๆ ราคาเบาๆ จะขับไม่ขี้เหร่
    ขับดีด้วยครับ แต่นัน้มาแทบไม่จับ Vigo เลยครับ
    ยอดเยี่ยมเลยครับ ตอนนี้รถเล็กๆมาแรงครับท่าน ตามเทรนของโลกเลยครับ เมื่อก่อนก็ขับรถบ้าพลังเดี๋ยวนี้ก็ขับช้าๆ ฟังหมอลำไป อะไรจะใจเย็นขนาดนี้ 5555 ผมมองว่ามาสด้าแฟมิเลียมันมีสายการผลิตมาเนิ่นนาน รุ่นพ่อๆของเราๆทั้งนั้น พอนำมันกลับมาขับมาใช้งานได้ มันเหนือกาลเวลาไปแล้วครับ ยินดีที่ท่านก็ชอบครับ พวกเราทุกคนที่นี่รักเลยครับ

ขอบคุณ
    0

ครับผมมาทุกวันครับ
    ถ้ามีเพื่อนๆมาคุยแลกเปลี่ยนกันได้ครับ

Senior Member huahin-13's Avatar
    ขอบคุณ
    7

ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ แอบอ่านมานานมากแล้วอ่ะ บังเอิญว่าไม่มีมาสด้า1000 แต่มีตัว 1400 ซูเปอร์แค๊ปเหมือนท่านแจ้าของกระทู้เลย แต่ของผมสีเขียวเค้าชื่อ บัง...บัง เปลี่ยนเครื่องเป็น1500 แล้ว ดมแก๊สแล้วครับ
    เดี๋ยวจะหารูปมาลงนะครับ อันนี้รูปตอนได้มาครับ ปัจจุบันเปลี่ยนไฟท้ายเป็นมาสด้าพันแล้ว กำลังเก็บเสบียงเพื่อล้อกล้วย กับกันชนหน้ามา้สด้าพัน สักอัน

รูป รูป    
    อย่าขับรถเร็วเกิน เดี๋ยวอะไหล่หลุด ต้องจอดเก็บ ............

ขายอะไหล่มาสด้า m1000 เหลือใช้ ตามlink นี้่ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.Ubvc2dio_Us
    สนใจ โทร... 088-941-9624 / 096-426-1425
    Line id : huahin-66
    โอนเงิน ธ.กรุงไทย สาขาหัวหินมาร์เกตวิลเลจ เลขที่ 489-0-07882-7
    ชื่อบัญชี นายสนิทพันธ์ พิพิธธนาบรรพ์ บัญชีนี้บัญชีเดียว เท่านั้นครับ
    เช็คพัสดุได้ที่นี่ http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

ขอบคุณ
    0

ครับยิินดีครับ
    ผมว่าจะเข้ามาคุยกับเพื่อนทุกวันเลยครับ ที่นี่อบอุ่นดีครับ
    เรามี 1400 ก็ได้ครับ พี่ๆเพือน น้อง ลุงป้า เค้าก็ดีหมดล่ะครับ
    ผมว่า 1400 มันก็สวยดี รวม 1300 โฉมนี้ด้วยครับ

หาง่าย ซ่อมก็ถูกครับ

ของท่านงามกว่าผมอีก ของผมสีแดงว่างๆ ต้องถ่ายรูปใหม่ครับ ตอนนี้ไม่ได้ล้าง
    เด๊ียวใหม่ไม่ทำของท่าน หุหุ
    สวยครับ ล้อก็สวยพลาสสติคครอบน็อต น่าจะครับ
    ของผมตอนแรกครบครับ ขับไปมาหาย ซะ

ครับไม่อยากยาวมาก เด๊ยวเอารูปมาแลกกันชม

มีอะไรมาคุยกัน ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

สังคมที่อบอุ่นที่สุดในรถคลาสสิค ณ ตอนนี้ก็ต้องมาสด้าแหละครับ กระแสมาแรงแต่เราไม่แคร์ครับ เราจะดูแลพี่น้องเพื่อนฝูงของเราให้ดีที่สุดครับ จริงๆแล้วเพื่อนๆของผมทางเหนือที่ไม่ได้มีส่วนเกี่ยว ข้องกับบอร์ดนี้เลยใช้รุ่น1400กันเยอะครับ ก็ใช้กันธรรมดาๆไม่รู้ร้อนรู้หนาวใดๆทั้งสิ้น มีแต่ผมคนเดียวที่มาเล่นมาสด้า800+1300ครับ ก็ถ้าเพื่อนผมรู้ว่าผมเป็นใครในบอร์ดนี้มันคงจะหัวใจ วาย....

อยากให้เข้ามาคุยกันบ่อยๆครับ สังคมที่อบอุ่นที่สุดและกำลังเติบโตแบบสุดๆครับ

Junior Member fahud thaianun's Avatar
    สถานที่
    Mini Truck Club #027
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีครับ ผมชื่อฮัทครับผม ใช้1400eเหมือนกันครับ
    สแตนดาร์ททั้งคั้นครับ เดิมๆรถใช้น้อย
    เดี๋ยวว่างๆผมเอาบรรยากาศภายในรถและภายนอกรถมาฝากนะค รับ

ปล.อยู่เชียงใหม่นะครับผม

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fahud thaianun อ่านข้อความ
    หวัดดีครับ ผมชื่อฮัทครับผม ใช้1400eเหมือนกันครับ
    สแตนดาร์ททั้งคั้นครับ เดิมๆรถใช้น้อย
    เดี๋ยวว่างๆผมเอาบรรยากาศภายในรถและภายนอกรถมาฝากนะค รับ

ปล.อยู่เชียงใหม่นะครับผม
    พี่น้องจากเชียงใหม่อบอุ่นสุดๆ เอามาให้ชมด้วยนะครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    สังคมที่อบอุ่นที่สุดในรถคลาสสิค ณ ตอนนี้ก็ต้องมาสด้าแหละครับ กระแสมาแรงแต่เราไม่แคร์ครับ เราจะดูแลพี่น้องเพื่อนฝูงของเราให้ดีที่สุดครับ จริงๆแล้วเพื่อนๆของผมทางเหนือที่ไม่ได้มีส่วนเกี่ยว ข้องกับบอร์ดนี้เลยใช้รุ่น1400กันเยอะครับ ก็ใช้กันธรรมดาๆไม่รู้ร้อนรู้หนาวใดๆทั้งสิ้น มีแต่ผมคนเดียวที่มาเล่นมาสด้า800+1300ครับ ก็ถ้าเพื่อนผมรู้ว่าผมเป็นใครในบอร์ดนี้มันคงจะหัวใจ วาย....

อยากให้เข้ามาคุยกันบ่อยๆครับ สังคมที่อบอุ่นที่สุดและกำลังเติบโตแบบสุดๆครับ
    ขอบคุณครับ
    ผมว่าเพื่อนๆมีมาก แต่บางครั้ง......
    เรามาดูแล้วก็ไป แล้วก็มาแล้วก็ไป
    ก็ใจมันรักมันชอบ
    แต่ไม่ได้พิมพ์ข้อความไว้เลย

ที่นี้ พอมีเพื่อนซักคนมาพิมพ์ข้อมูลไว้แล้วไม่มีคนตอบ ก็เหงา ทั้งที่มีคนมากมาย
    แต่ไม่ตอบ .........
    ผมเลยตั้งใจว่า ในเมื่อชอบเหมือนกัน .... ก็จะไม่ให้คนที่ชอบในสิ่งเดียวกันเหงา

ตัวผมเองทีแรกไม่เคยคิดจะชอบมันเลย
    คิดแค่ติดแก๊ส คิดแค่ใช้แทนมอเตอร์ไซด์ ถ้าไปไหนจริงๆ เอาคันใหญ่ไป
    เอาเข้าจริง มันขับดี นะ สบายๆ มันซิมเปิ้ลน่ะครับ
    ทุกจุดของรถ มันธรรมดา มันพอดี ไม่มีส่วนเกิน ที่ไม่จำเป็น ยาวไป มาต่อที่หลังดีกว่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rithisak : 09-06-2010 เมื่อ 13:03

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

ผมก็แอบอ่านในบอร์ดนี่นานอยู่เหมือนกันครับ ได้มาแนะนำตัวก็ไม่นานนี้เอง
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

ขอบคุณ
    0

ก็สุพรรณครับ ว่างมานั่งดื่มอะไรเย็น นั่งมองรถกันประสา
    แค็บเล็กครับ ผมอยู่อู่ทอง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เย้ๆๆ

ในที่สุดผมก้เจอเพื่อนรวมรุ่นแล้วครับ

ผมก้ใช้รุ่นนี้เหมือนกันครับ

ตอนนี้กำลังจะเริ่มแต่ง

สภาพตอนนี้เน่ามากแต่ก้ยังวิ่งได้ดี

ตอนนี้ผมกำลังหากระจังหน้าอลูและกันชนหน้าอยู่(ตัวเก ่าแตกเพราะชนกำแพงบ้าน)

อนาคตจะทำสีเหลือง

ฝากตัวด้วยนะครับทุกคน

มีอะไรก้ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ

Junior Member i3oom_Fayz's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมก็1400เหมือนกัน
    ดีจัยนะครับที่มีเพื่อนร่วมรุ่น
    เพราะส่วนใหญ่มีแต่800และ1000

มีไรให้ช่วยบอกกันได้นะครับ
    ยินดีเสมอ

ผมก็เพิ่งเริ่มแต่งครับ
    มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์เล็กน้อย
    แต่กำลังสะสมอะไหล่ครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    บูม

Bookmarks