บางแค: ไรด์วิธไพรด์ - หน้า 17

หน้าที่ 17 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 67 117 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บางแค: ไรด์วิธไพรด์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    สวัสดีครับท่านผู้ชม ผม พอลล์ ล่าร์พันส์ ขอพาท่านผู้ชมเข้าสู่รายการทีวีไดเร็กครับ วันนี้คุณซาร่า เซตามอนไม่ว่างนะครับ น่าจะไปขนอะไหล่หน้าดำอยู่ที่ใหนซักที่ครับผม

คุณเคยประสบปัญหาแบบนี้มั้ยครับ คุณแม่บ้านบ่นและคอยเปรี้ยงหูที่คุณดื่มเบียร์มากเกิ นไปหงะ ผมคิดว่าน่าจะเป็นปัญหาที่หนักใจกับคุณผู้ชมที่จะต้อ งคอยฟังเสียงบ่นจากคุณแม่บ้านมือหนักทุกท่านหงะ ผมเลยขอเสนอทางเลือกใหม่ให้ท่านหงะ

มันคือกล่องโฟมลับลวงพรางครับ บรรจุได้แค่กระป๋องเดียวเท่านั้นหงะ เวลาที่คุณแม่บ้านถามว่ากินเบียร์อีกแล้วท่านก็ต้องร ีบอธิบายว่า ก็แค่กระป๋องเดียวหงะ น้ำผึ้งของฉาน อิอิ

เป็นนวัตกรรมบรรลัยกันที่วีหนวดได้ค้นคว้ามาแล้วว่าป ลอดภัยจากการโดนบ้องหูครับ

มันประกอบไปด้วยกล่องโฟมที่องค์การนาซ่าเอาไปแช่เบีย ร์บนดาวอังคารครับ ผลการทดลองยอดเยี่ยมมากครับ ละลายตั้งแต่ยังไม่ขึ้นเครื่องครับ โอ้ว...ผมหมายถึงน้ำแข็งนะครับ ส่วนถุงพลาสติกข้างๆนั้นประกอบด้วยวัตถุผสมเหล้าครับ มีฤทธิมืนเมาและเพ้อเจ้อครับ หรือน้ำแข็งนั่นเองครับ

โอ้วววววววว....พระจ้าวจอสสสสสสมันยอดมาก
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

พอ.ไก่แจ้ขอรายงานด้วยภาพนะครับ **บมหาสมบัติของตาวีหนวดมีทั้งหมด19**บกับ6ถุงปุ๋ยแล ะตามชั้นวางและในบ้าน คุณแม่เห็นแทบจะกรี๊ด....บ้านฉันเป็นเชียงกงหรือนี่ 55555 ข้าวของต่างๆวางกระจัดกระจายในโรงรถบางแคไรด์วิธไพรด ์ ถ้าท่านทั้งหลายสงสัยว่าวีหนวดเอา**บพวกนี้มาจากใหน **บพวกนี้มาจากชลบุรีคับ ท่านโยพาไปปิดร้านเจ็กไพโรจน์ผู้ล่วงลับไปแล้ว ร้านนี้ปิดมากว่า20ปี ดังนั้นของต่างๆที่อยู่ในร้านได้ถูกกาลเวลาซ่อนเร้นไ ว้แล้วท่านโยก็ไปเจอที่ปัจจุบันเป็นร้านขายหนังสือ 555 พวกเราไปซื้ออะไหล่บ่อยๆครับ อาอี๊เลยยกกองมหาสมบัตินี้ให้เพราะว่าไม่มีความประสง ค์ที่จะเก็บแล้ว ท่านโยเลยแต่งทัพหลวงด้วยรถ6ล้อพร้อมลังมหาสมบัติและ ลูกมือชั้นเทพ ทุกวันนี้ตาวีหนวดมันขนมายังไงก็ยังวางไว้อย่างนั้น ขี้หนูและฝุ่นโบราณยังอยู่เหมือนเดิม 555

เอาละครับตัดมาที่การรายงานดีกว่านะครับในภาพเบื้องต ้นคือการรื้อเอาวัตถุที่แลดูแล้วเหมือนขยะมาแค่2**บ เอามาวางเพื่อจำแนกของครับ ในภาพที่วางบนยางรองนั้นคือจำแนกแล้ว ทางศตจ.ช่วยซูมภาพเข้าด้วยครับ ด้านล่างซ้ายมือคืออะไหล่มาสด้า1300 ถัดขึ้นไปคือ มาสด้าลูเช่กับคาเปลล่า ตรงกลางเป็นกองๆนั้นคือมาสด้า1000-1200 ส่วนบนสุดคือมาสด้าB1500-B1600 ส่วนมุมซ้ายบนหน้าถังขยะคือ M800ครับ ส่วนที่วงนอกยางรองนั้นคือขยะที่จำแนกยังไม่ได้ต้องใ ห้ผู้เชี่ยวชาญด้านมาสด้ามาตรวจสอบคือ คุณหญิง แดงพัน โฉมแปดร้อย ผู้เชี่ยวชาญในการแปลงรถเก่าให้ใหม่เน้นไม่เดิมแต่เน ียน 5555
    มหาสมบัติ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มันคือกองขยะครับท่านปุ๊

มันคือกองขยะครับท่านปุ๊
    ผมพยายามมองหาสิ่งของในกองขยะของท่านวี

แต่ยังไม่เจอที่ต้องการ

เดี่ยวต้องคอยลุ้น กองต่อไป

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ผมพยายามมองหาสิ่งของในกองขยะของท่านวี

แต่ยังไม่เจอที่ต้องการ

เดี่ยวต้องคอยลุ้น กองต่อไป
    สิ่งใหนที่ท่านปรารถนาจงวานบอก สิ่งนั้นอยู่ในกอง จัดสรรไปให้เร็วพลัน

สิ่งใหนที่ท่านปรารถนาจงวานบอก สิ่งนั้นอยู่ในกอง จัดสรรไปให้เร็วพลัน
    ตอนนี้ยังพอมีแรงหาครับทาน

และจะรองพยายามทำใหม่อีกครั้ง

เพื่ออยากทดสอบความพยายามของตัวเอง ว่าทำได้สุดแค่ใน

เพราะเท่าที่จำได้ตะลุยร้านอะไหล่ มากกว่า 10 กว่าร้าน ใน 4 จังหวัด

โดยมีความหวังยังคงริบหรี่ แต่ก็มีความสุขในการค้นหา และค้นพบ

ซึ่งวันไหนผมไม่ไหวจริงๆ รอบนี้คงได้รบกวนท่านวีละครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มีจานจ่ายมาสด้า1000ปะคับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fongfoam อ่านข้อความ
    มีจานจ่ายมาสด้า1000ปะคับ
    ผมเชี่ยวชาญทุกอย่างเกี่ยวกับมาสด้าแต่ยกเว้นเรื่องอ ะไหล่ มันเป็นยังงัยครับท่าน - -"

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ลองดูพี่ตุ๊ก รับรองว่าน้ำไม่เข้าครับ ถ้าเข้าไปแล้วไม่ออกแน่นอน 5555

ปล. สภาพพอใช้ได้ครับ

Senior Member Mr.DAN's Avatar
    สถานที่
    วิบาคคลาสสิคเชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

ท่าน jodeci มัวแต่บัญชาการฐานทัพ เตรียมออกทำสงคราม ทุกกลยุทธ ศัตรูหน้าไหนก็พ่ายแพ้แก่ทัพ MAZDA RIDE WITH PRIDE ..
    แต่ท่านอย่าลืมส่งอาวุธที่ฐานทัพล้านนาสั่งไว้ด้วยนะ ครับ ขณะนี้ข้าศึกได้เข้ามาประชิดเป็นที่เรียบร้อย คลังแสงที่สต๊อคไว้จะหมดแล้วครับ
    โปรดส่งทัพหนุนมาช่วยเหลืออย่างด่วนครับ 55

รูป รูป  

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ยางขอบประตูรุ่นฟ้าประทาน คุณสมบัติพิเศษกันน้ำออก อิๆๆๆ ชอบครับท่านป้าตองคงยิ้มน้ำหมากไหลออกทางมุมปากแน่55 55.....
    อุ๋ยๆ ตัวเล็กออกเดินทางแล้วครับ หนุ่มในเครื่งแบบรับประทับตราเป็นที่เรียบร้อยแล้ว อุ๋ยๆตัวใหญ่จะติดตามไปเร็วๆนี้ครับ.........

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN อ่านข้อความ
    ท่าน jodeci มัวแต่บัญชาการฐานทัพ เตรียมออกทำสงคราม ทุกกลยุทธ ศัตรูหน้าไหนก็พ่ายแพ้แก่ทัพ MAZDA RIDE WITH PRIDE ..
    แต่ท่านอย่าลืมส่งอาวุธที่ฐานทัพล้านนาสั่งไว้ด้วยนะ ครับ ขณะนี้ข้าศึกได้เข้ามาประชิดเป็นที่เรียบร้อย คลังแสงที่สต๊อคไว้จะหมดแล้วครับ
    โปรดส่งทัพหนุนมาช่วยเหลืออย่างด่วนครับ 55
    ของท่านแม่ทัพแดนไม่เหมือนของคนอื่น ท่านเป็นมหามิตรของผมดังนั้นทุกอย่างที่ออกจากบางแคไ รด์วิธไพรด์ต้องดีที่สุดเท่าที่จะหาเก็บหาซ่อนกาลเวล ามาได้ ผมให้ท่านรอก็ต้องขออภัยเพราะมัวแต่หาๆๆๆๆจนคิดว่าใน ปฐพีคงไม่มีแล้ว 5555 บัดนี้ผมคิดว่าน่าจะไม่ทันการณ์แล้วถ้าไม่ส่งไปเร็วพ ลัน ให้ทันภายใน7 วันเจ้าค่ะ

Senior Member Mr.DAN's Avatar
    สถานที่
    วิบาคคลาสสิคเชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

ของท่านแม่ทัพแดนไม่เหมือนของคนอื่น ท่านเป็นมหามิตรของผมดังนั้นทุกอย่างที่ออกจากบางแคไ รด์วิธไพรด์ต้องดีที่สุดเท่าที่จะหาเก็บหาซ่อนกาลเวล ามาได้ ผมให้ท่านรอก็ต้องขออภัยเพราะมัวแต่หาๆๆๆๆจนคิดว่าใน ปฐพีคงไม่มีแล้ว 5555 บัดนี้ผมคิดว่าน่าจะไม่ทันการณ์แล้วถ้าไม่ส่งไปเร็วพ ลัน ให้ทันภายใน7 วันเจ้าค่ะ

thank you so much ครับท่านแม่ทัพ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ตอนนี้ยังพอมีแรงหาครับทาน

และจะรองพยายามทำใหม่อีกครั้ง

เพื่ออยากทดสอบความพยายามของตัวเอง ว่าทำได้สุดแค่ใน

เพราะเท่าที่จำได้ตะลุยร้านอะไหล่ มากกว่า 10 กว่าร้าน ใน 4 จังหวัด

โดยมีความหวังยังคงริบหรี่ แต่ก็มีความสุขในการค้นหา และค้นพบ

ซึ่งวันไหนผมไม่ไหวจริงๆ รอบนี้คงได้รบกวนท่านวีละครับ
    หาอะไรน้อง Oakley เหรอ.......

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN อ่านข้อความ
    thank you so much ครับท่านแม่ทัพ
    ผมไม่เคยลืมของท่านแม่ทัพนะครับ แต่ท่านต้องเข้าใจว่าวันๆผมต้องให้สัมภาษณ์สื่อมวลชน เยอะครับ 5555 บางอย่างมันเฉพาะหน้าก็ต้องไปก่อน แต่ของมหามิตรอย่างท่านคัดแยกตั้งแต่ท่านจิ้มแป้นและ ส่งเสียงตามสายมาคราวปู้นนนนนนนนนนนนนนนนนนแล้วครับ 5555

ด้วยความยินดีครับท่านแม่ทัพ

หน้าที่ 17 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 67 117 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks