บางแค: ไรด์วิธไพรด์ - หน้า 27

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 27 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 77 127 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บางแค: ไรด์วิธไพรด์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    น่าเก็บครับท่านตั้ม มันช่วยได้เยอะเลยหละครับเพราะว่านอกจากจะทำให้เรามี ความรู้แล้วมันยังทำให้รู้แจ้งด้วยครับ พ่อค้าจะขายของถ้ามีแต่เรื่องที่บอกเล่าก็อาจจะน่าเช ื่อถือได้ คนเล่นจะซื้อของถ้ามีตำราก็สามารถคานและชั่งใจเทคนิค การขายของพ่อค้าได้

แต่ถ้าพ่อค้ามีตำราและเกร็ดความรู้จะโน้มน้าวให้เราซ ื้อของ อันนี้ต้องคารวะเลยครับเรียกปรมาจารย์เลย แต่ถ้าคนเล่นมีทั้งของและมีทั้งตำราแถมยังมีเกร็ดควา มรู้ประเทืองปัญญาและมีปรมาจารย์คอยประสาทวิชา...

พ่อค้าก็กลายเป็นเพื่อนเล่นไปในทันที......ครับ
    ขอบคุณครับ....

โอ๊ววววววววววววววว

อีเจ๊ บ้าไปแล้ว

เมื่อคืนฝันว่าไปล่าสมบัติ กับท่านแม่ทัพ และท่านนัน

ฝันเป็นเรื่องเป็นราวเลยค๊าาาาาาา

ในความฝันต้องปั่นจักรยานตามล่าสมบัติ

ได้พบกุญแจประตูของ Mazda มา 30 กว่าอัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ

เมื่อคืนฝันว่าไปล่าสมบัติ กับท่านแม่ทัพ และท่านนัน

ฝันเป็นเรื่องเป็นราวเลยค๊าาาาาาา

ในความฝันต้องปั่นจักรยานตามล่าสมบัติ

ได้พบกุญแจประตูของ Mazda มา 30 กว่าอัน
    ผมฝันว่างูรัดอ่ะเจ๊

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    น่าเก็บครับท่านตั้ม มันช่วยได้เยอะเลยหละครับเพราะว่านอกจากจะทำให้เรามี ความรู้แล้วมันยังทำให้รู้แจ้งด้วยครับ พ่อค้าจะขายของถ้ามีแต่เรื่องที่บอกเล่าก็อาจจะน่าเช ื่อถือได้ คนเล่นจะซื้อของถ้ามีตำราก็สามารถคานและชั่งใจเทคนิค การขายของพ่อค้าได้

แต่ถ้าพ่อค้ามีตำราและเกร็ดความรู้จะโน้มน้าวให้เราซ ื้อของ อันนี้ต้องคารวะเลยครับเรียกปรมาจารย์เลย แต่ถ้าคนเล่นมีทั้งของและมีทั้งตำราแถมยังมีเกร็ดควา มรู้ประเทืองปัญญาและมีปรมาจารย์คอยประสาทวิชา...

พ่อค้าก็กลายเป็นเพื่อนเล่นไปในทันที......ครับ
    .......... !!!!!

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ

มิน่า ผมฉี่รดที่นอนทุกวันเพราะว่าผนตกหนักที่บางแคทุกคืน 55555 อย่าบอกนะว่าในฝันเรา3คนซ้อนสามหงะ ยังไงตูก็ขอนั่งคนสุดท้ายนะ 5555

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ครับวันนี้ผมได้ตำรามา1เล่มเหมือนกัน
    มันเป็นตำราแรกของผมที่อ่านแล้วไม่ง่วง
    ซื้อมาหน้าล่ะ 1 บาท
    นี่ล่ะครับที่อยากรู้ว่ามันน่าเก็บหรือไม่ครับ
    เพื่อมีใครสนใจยังมีอยู่อีก1เล่ม

อยากได้จังเลยครับพี่ตั๊ม ขอถ่ายเอกสารได้ป่าวคร้าบ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ....
    ตั้มพี่ติ่งสนใจครับ (หนังสือ) 083 9002121 อยู่พิษณุโลกครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    ตั้มพี่ติ่งสนใจครับ (หนังสือ) 083 9002121 อยู่พิษณุโลกครับ
    ท่านผู้จัดการติ่งชมของท่านตั้มไปก่อนนะครับ เดี๋ยวผมสั่งหนังสือservice manual มาสด้า1200มาเสริมทัพอีกเล่มหนึ่ง น่าจะช่วยให้พี่น้องของเราอุ่นใจได้บ้างครับ รักแล้วรอหน่อยนะครับ ^ ^

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

พอได้มั้ย ท่านJacky ผมไปช่วยเจ็กทำความสะอาดมา เจ็กบอกว่าใฝ่เรียนนี่ รู้สึกผูกพัน เอาหนังสือไปอ่านฟรีๆ 555

เอาไว้หนุนนอนจะได้ฉลาดๆ อิอิ

ไม่เห็นใครจะเอาสายไฟ เจ็กบอกว่าเอาไปเหอะ สั่งมาชาร์ตไฟรถถัง สั่งมาแล้วเส้นเล็กไปหน่อย กองทัพบอกว่าไม่ผ่าน ผมก็เลยขอบคุณครับ ซึ้งครับ...ไฟสว่างทั่วบางแคแน่ๆ

ยางที่นู๋ฮอทปรารถนา มาอยู่ในมืออ้ายแล้ว แบ่งเป็นถุงๆขนาดพอดีคำ อิอิ ของแท้นะ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เจ็กใจดี วันหลังไปเที่ยวอีก อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ขอบคุณมากครับเจ๊ปุ๊ที่เตรียมอาหารเย็นให้ผม กลับมาถึงบ้านด้วยความหิวโซ หันซ้ายแลขวา เห็นแหนมเท่าของอีเจ๊แล้วยิ่งทวีความหิวเข้าไปใหญ่.. ...

ซัดหมดไปกำไลหนึ่งครับ อร่อยมากๆครับ

ขอบคุณมากครับเจ๊ปุ๊ที่เตรียมอาหารเย็นให้ผม กลับมาถึงบ้านด้วยความหิวโซ หันซ้ายแลขวา เห็นแหนมเท่าของอีเจ๊แล้วยิ่งทวีความหิวเข้าไปใหญ่.. ...

ซัดหมดไปกำไลหนึ่งครับ อร่อยมากๆครับ

หมดแล้วบอกนะค๊าาา

อีเจ๊ พร้อมส่งเสบียงเสริมทัพหลวงค๊าาาา

ปล ตาวีหนวดแจกอะไหล่ อีเจ๊แจกแหนม

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

หมดแล้วบอกนะค๊าาา

อีเจ๊ พร้อมส่งเสบียงเสริมทัพหลวงค๊าาาา

ปล ตาวีหนวดแจกอะไหล่ อีเจ๊แจกแหนม
    อย่าหาว่าผมเห็นแก่แหนมเลยนะ ผมเอาอะไหล่ไปแลกแหนมได้มั้ยครับ 555 อันนี้จริงๆนะ เจ๊ปุ๊ได้อะไหล่ ผมอิ่มท้อง แถมเราก็ไม่ได้ให้กันฟรีๆ เจ๊ก็ไม่ต้องมาเสียตัวให้ผมด้วย โอเคมั้ยเจ๊......

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

รายงานหน่อยครับ ตู้โบราณมาส่งที่บางแคเรียบร้อยครับ 8โมงกว่าๆเอง 5555 ตู้ยาวกว่าที่ตูคิดเสียอีก อิอิ ตอนเช้ามีเรื่องตื่นเต้นนิดหน่อยครับ กำลังย้ายลังมหาสมบัติ เห็นหางจิ้งจกโผล่ออกมากำลังจะไล่มันไป ชิ้วๆ

แว๊กกกกกกกก อูๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ของไอ้เชครับ เกือบจะร้องว้ายยออกมาอยู่แล้ว 5555 เดชะบุญที่พญาอนาคอนด้าอย่างผมมีบารมีแก่กล้า แค่เคยโดนงูฉกครั้งเดียวเอง 555 คือทั้งงูและผมต่างก็หนีกันไปตั้งหลักกันคนละทาง แต่ไม่ต้องห่วงนะครับเพราะตอนนี้ได้ถูกงูตรึงสถานการ ณ์ไว้หมดแล้วครับ - -"

ผมก็เลยเผ่นมาจิ้มแป้นเล่นในบ้านก่อนแล้วให้หน่วย รปภ.เข้าไปกดดันขอพื้นที่คืน อิอิ

ตู้ที่มาส่งมหึมามากครับ อาจจะไม่มีชีวิตตรอดถ้าจะพยายามเทินตู้ขึ้นสองชั้นก็ เลยเอาวางไว้ก่อนครับ เพราะพี่เขามากับเจ๊มีอายุหนึ่งคน 5555 ก็เลยเอามาวางไว้รอต้อนคนงานมาช่วยทีหลัง พอพี่เขากำลังอธิบายเรื่องตู้ เขาก็เหลือบไปเห็นกองอะไหล่แล้วก็เลยบอกว่าถ้าชอบอะไ หล่เก่ามีเพื่อนเขาจะขายเป็นโกดังเลย มีกระจก โลโก้ เยอะแยะมากมาย ผมก็เลยรับไว้ใส่ในสมองเก็บไว้ให้ลึกที่สุดแล้วล็อคด ้วยกุญแจรหัสเดียวที่ผมตั้งโค๊ดในการปลดล็อคไว้ว่า "ลืม" 5555

เจ๊เขาหันไปมองที่ตู้ของผมแล้วเขาบอกว่า ตู้นี้ไม้หนากว่าที่ซื้อมาเสียอีก สนใจจะขายมั้ย 5555 ผมก็เลยบอกว่า ไม่ขายครับ เจ๊กไพโรจน์ให้มาด้วยความเอ็นดู ให้บูรณะเป็นงานอดิเรกยามว่างเว้นจากการบีบนมหนู...

ปล. ท้ายสุดโรงรถของผมยังถูกงูยึดไว้อยู่และมันก็จะต้องต ายคาตีนผมแน่ๆถ้าไม่อพยพไปภายใน3โมงนี้
    ปลล. ตูมีเบียร์เย็นๆแช่อยู่นะ ถ้าไม่อยากเห็นคนเมาไล่กระทึบงู กรุณาย้ายตูดออกไปจากโรงหนูออฟฮีโร่เดี๋ยวนี้....... อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เมื่อวานได้มีโอกาสต้อนรับแม่ทัพท่าวุ้งครับ ต้องขอขอบคุณฮูหยินสุนะครับที่อนุญาติให้ท่านนันเดิน ทางมาบางแคในวันแห่งครอบครัวได้ครับ ผมก็โดดงานครึ่งวันเผ่นไปรับท่านนันที่รังสิต ด้วยความที่ไม่เคยไปรังสิตมาก่อนก็เลยเงอะๆงะๆและขับ รถวนเป็นหมาไล่งับหางตัวเองซะอย่างงั้น - -"

สองหนุ่มเริงร่าก็ทักทายกันตามประสาแล้วก็เริ่มย้ายต ูดพาตัวเองกลับบางแคแล้วก็เลี้ยงอาหารกลางวันที่ได้ม าตราฐานสุดๆคือ ก๊วยเตี๋ยวกับน้ำมะตูมครับ 555

หน้าที่ 27 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 77 127 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks