บางแค: ไรด์วิธไพรด์ - หน้า 30

หน้าที่ 30 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 80 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บางแค: ไรด์วิธไพรด์

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เอาเวลาไปไล่บี้ช่างให้ทำรถดีกว่ามั้ยเจ๊....
    ปล..เวลาขับ8แรง เจ๊ไม่มีอารมณ์มานั่งเปิดเพลงฟังหรอกครับเชื่อผมดิ อิอิ
    เอาหูไปฟังเสียงเครื่องยต์คำรามดีกว่าเจ๊ หรือไม่ก็ติดแอร์ฉ่ำๆไว้กันเครื่องสำอางของเจ๊ละลายก ็ได้ เจ๊จะขับ8แรงกี่วันต่อสัปดาห์? คนหล่อและเท่ห์แบบเจ๊ปุ๊ ผมว่าแค่นี้ชะนีก็คลุ้มคลั่งเป็นคิงคองกันแล้วครับ 555555555555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เอาเวลาไปไล่บี้ช่างให้ทำรถดีกว่ามั้ยเจ๊....
    ปล..เวลาขับ8แรง เจ๊ไม่มีอารมณ์มานั่งเปิดเพลงฟังหรอกครับเชื่อผมดิ อิอิ
    ไปบี้บ่อยๆไม่ไหวค๊าาา เสียทั้งอารม เสียเวลา เสียค่าน้ำมัน

ถ้าไปบ่อยๆ อีเจ๊กลัวค่าน้ำมัน จะแพงกว่าค่าทำสีรถค๊าาา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมเชื่อเจ๊ครับเพราะเคยติดตาม มหากาพย์ เจ้าชายเกิบเหลืองที่มีหน้าตาเป็นอาวุธมาช้านาน รถของเจ้าชายแต่ละคันนั้น ถ้าแยกงบเครื่องเสียงออกมาผมว่าเอาไปถอย8แรงในปฐพีนี ้ได้หลายคันเลยครับ - -"

ไม่แปลกใจครับที่เจ๊ปุ๊จะเตรียมของแต่เนิ่นๆ แต่คงเนิ่นๆไปหน่อยครับ 555 เอาเป็นว่า ผมรอโปรเจคหน้ามาสด้า1000 เสมิร์ฟน้อยของท่านด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าถึงตอนนั้นเจ๊ปุ๊จะยังรักมาสด้าอยู่หรือเปล ่าหน๊อ...

ตอนนี้ผมเห็นสัญญาณการขยับตัวของยักษ์และคูเป้ครับ ผมได้กลิ่นกระแสคูเป้และยักษ์น้อยกำลังจะมากลบกระแสก ระบะครับ แต่ท่านสหายทั้งหลายไม่ต้องกังวลนะครับ ผมกวาดอะไหล่RX-4และCoupeมาตุนตั้งแตชาติที่แล้วละครับ และก็ไม่ได้เอาไว้ขายด้วยครับ ให้ลูกเชดูยามเหงาครับ ยังไงก็เอาไว้เคาะหัวไอ้เดฟได้แน่นอน - -"

รู้จักวีหนวดบางเก๋บ่อ้าย...
    เดี่ยวเสร็จโปรเจ๊คนี้ ขอเวลาทำใจ

และอาจหาอู่ใหม่ที่ไว้ใจให้ได้ก่อน

E เจ๊ ค่อยคิดโปรเจคบ้าๆบ่อๆ มาแข่งกับอีพรหล้า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เอาหูไปฟังเสียงเครื่องยต์คำรามดีกว่าเจ๊ หรือไม่ก็ติดแอร์ฉ่ำๆไว้กันเครื่องสำอางของเจ๊ละลายก ็ได้ เจ๊จะขับ8แรงกี่วันต่อสัปดาห์? คนหล่อและเท่ห์แบบเจ๊ปุ๊ ผมว่าแค่นี้ชะนีก็คลุ้มคลั่งเป็นคิงคองกันแล้วครับ 555555555555
    คงไม่ได้ขับบ่อยๆหลอกค๊าา

เจ๊ว่าอย่างมากเดือนหนึ่ง ไม่น่าจะเกิน 3-4 ครั้งค๊าา

อย่าง mini ยังขับเดือนละครั้งค๊าาาาา

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    คงไม่ได้ขับบ่อยๆหลอกค๊าา

เจ๊ว่าอย่างมากเดือนหนึ่ง ไม่น่าจะเกิน 3-4 ครั้งค๊าา

อย่าง mini ยังขับเดือนละครั้งค๊าาาาา
    เหมือนผมเลย ทำป้าแดงมาเกือบ2ปี พอรถเสร็จยังขับนับวันรวมกันแล้วไม่ถึง1เดือนเสียด้ว ยซ้ำครับ แต่ขับสนุกครับ ชอบเวลาสื่อมวลชนมองครับ ก็เป็นกำลังใจให้เจ๊ปุ๊อดทนครับ ทำ8แรงให้มันเป็นงานอดิเรก ถ้ามีโอกาสอยากจะทำป้าแดงใหม่อีกซักรอบครับ เพราะเห็นข้อดีข้อด้อยของป้าแดงแล้วคันมือ 555

ถ้าเป็นไปได้อยากจะให้กาลเวลามันผ่านไปแบบนี้แหละ ยิ่งนานวันยิ่งมีคุณค่า ผมไม่คิดว่าการทำรถของพวกเรานั้นเสียเวลา เราได้เพื่อน ได้สหาย ได้ทุกคนมารวมตัวกัน หลายท่านก็ผ่านไปไม่หวนคืน แต่ไม่ใช่สหายมาาสด้าที่นี่ เรายังคงอยู่และคุยกันทุกวันเหมือนครอบครัว

ผมไม่คิดว่าผมเสียเวลากับป้าแดงแม้แต่น้อย ผมดีใจที่ได้ใช้สมอง+เวลาสร้างป้าแดงให้เป็นป้าแดงอย ่างทุกวันนี้ได้ ผมคิดว่าท่านปุ๊โชคดีที่สุดที่รถยังอยู่ในขั้นตอนการ สร้างเพราะสหายที่นำหน้าไปแล้วสามารถช่วยเหลือให้แนว ทางกับท่านได้ ถ้าผมทำรถเสร็จช้าสุดในเวลานี้นะ ผมไม่กลัวเรื่องอะไหล่ที่บอกว่าหายากแม้แต่น้อยเลย จะเอาสติ๊กเกอร์เมื่อ40ปีที่แล้วมาติดด้วย เพราะผมรู้ว่าอะไหล่ทั้งหมดไม่ได้อยู่ที่พ่อค้า 5555

เหมือนผมเลย ทำป้าแดงมาเกือบ2ปี พอรถเสร็จยังขับนับวันรวมกันแล้วไม่ถึง1เดือนเสียด้ว ยซ้ำครับ แต่ขับสนุกครับ ชอบเวลาสื่อมวลชนมองครับ ก็เป็นกำลังใจให้เจ๊ปุ๊อดทนครับ ทำ8แรงให้มันเป็นงานอดิเรก ถ้ามีโอกาสอยากจะทำป้าแดงใหม่อีกซักรอบครับ เพราะเห็นข้อดีข้อด้อยของป้าแดงแล้วคันมือ 555

ถ้าเป็นไปได้อยากจะให้กาลเวลามันผ่านไปแบบนี้แหละ ยิ่งนานวันยิ่งมีคุณค่า ผมไม่คิดว่าการทำรถของพวกเรานั้นเสียเวลา เราได้เพื่อน ได้สหาย ได้ทุกคนมารวมตัวกัน หลายท่านก็ผ่านไปไม่หวนคืน แต่ไม่ใช่สหายมาาสด้าที่นี่ เรายังคงอยู่และคุยกันทุกวันเหมือนครอบครัว

ผมไม่คิดว่าผมเสียเวลากับป้าแดงแม้แต่น้อย ผมดีใจที่ได้ใช้สมอง+เวลาสร้างป้าแดงให้เป็นป้าแดงอย ่างทุกวันนี้ได้ ผมคิดว่าท่านปุ๊โชคดีที่สุดที่รถยังอยู่ในขั้นตอนการ สร้างเพราะสหายที่นำหน้าไปแล้วสามารถช่วยเหลือให้แนว ทางกับท่านได้ ถ้าผมทำรถเสร็จช้าสุดในเวลานี้นะ ผมไม่กลัวเรื่องอะไหล่ที่บอกว่าหายากแม้แต่น้อยเลย จะเอาสติ๊กเกอร์เมื่อ40ปีที่แล้วมาติดด้วย เพราะผมรู้ว่าอะไหล่ทั้งหมดไม่ได้อยู่ที่พ่อค้า 5555
    อะไหล่ส่วนมากไม่ได้อยู่กับพ่อค้า หรือแม่ค้า

แต่ส่วนใหญ่อยู่ที่แม่ทัพ 5555555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

รายงานความคืบหน้านิดนึงครับ..

หลังจากว่างเว้นจากภาระหน้าที่ ผมและลูกมือก้อเริ่มลื้อป้าแดงครับ...

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 29-08-2010 เมื่อ 20:40

หลังจากว่างเว้นจากภาระหน้าที่ ผมและลูกมือก้อเริ่มลื้อป้าแดงครับ...
    ไม่ทราบว่าหัวเชื่อยี่ห้ออะไรค๊าาา

ที่วางข้างๆ แบตเตอร์รี่

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

งานแรกคือถอดปั้มน้ำที่รั่วออกครับ....

รูป รูป      

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

น่ารักหงะ เซฟไว้ก่อนนะครับ ตอนหนูโตเป็นสาวลุงจะเอารูปนี้ให้หนูดูนะครับ 5555

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ออกมาแล้วครับ...

รูป รูป      

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ไม่ทราบว่าหัวเชื่อยี่ห้ออะไรค๊าาา

ที่วางข้างๆ แบตเตอร์รี่
    55555 ขาดไม่ได้เลยครับ กระป๋องนี้

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

น่ารักหงะ เซฟไว้ก่อนนะครับ ตอนหนูโตเป็นสาวลุงจะเอารูปนี้ให้หนูดูนะครับ 5555
    ครับ..เค้าชอบครับ ผมชอบใช้เค้าหยิบเครื่องมือให้ ตอนนี้รู้จักแค่ไขควงกับคีมล๊อก อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ทวารยังหวานอยู่.........
    หลังจากที่รับตู้มาตั้งแต่เช้าก็ใช้เวลาครึ่งวันเจรจ ากับงูครับ ผมก็ชี้แจงว่าคราวที่แล้วพวกเมิงก็ฉกเท้าตู แถมยังปล่อยให้ตูไปโรงพยาบาลเอง - -" แต่ที่ดวงตูยังไม่ถึงฆาตเพราะไอ้ตัวที่ฉกตูหารู้ไม่ว ่า นี่พญาอนาคอนด้านะเฟ้ย - -

ที่ผ่านมาตูก็พยายามจะสมานฉันท์แต่ฮูหยินตูไม่อยากเจ รจาเองไม่ใช่ตู ไอ้ตัวที่ตายไปก็ไม่ใช่ฝีมือตูแล้วจะมาเอาเรื่องกับต ูทำไม... ดังนั้นก็ออกไปจากโรงหนู เอ๊ย โรงรถตูบัดเดี๋ยวนี้

สิ้นเสียงหมาก็หอนครับ ขนลุกครับ ป่าวหรอกครับ มันหิวข้าวกันครับ 5555

หลังจากที่ลองเอาตู้มาตั้งดูแล้วพยายามนึกภาพตามว่าโ รงรถของผมจะออกมาแนวใหน ผมเห็นในนิมิตแล้วครับ โรงเหล้าชัดๆ 55555555

ตู้ที่เห็นเป็นตู้โบราณเอามาบิ้วใหม่ครับ แต่ที่เห็นเป็นรอยภายในนั้นเป็นเพราะผมทาน้ำยากันปลว กครับ มันยังไม่แห้งดีครับแต่พี่เขาก็ให้สีมาแต้มเพราะรู้ว ่าลูกค้าอย่างผม เมิงมือบอนแน่ๆ - -"

ผมอยากให้โรงรถของผมมีความรู้สึกเหมือนร้านเก่าๆครับ ชอบสไตล์ร้านเจ็กไพโรจน์มากๆ แต่ผมว่าจะรวมทุกอย่างในโรงนี้แหละครับ ทั้งสไตล์อเมริกัน เวียดนาม ฝรั่งเศส และ อินเดีย+จีนและโปรตุเกส เอามาลงให้หมด 5555

ตอนเช้า

ตอนค่ำ (รกยิ้่งกว่าเดิม 555)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ตู้ใหญ่มากครับ ยกคนเดียวสบายมากครับเพราะผมออกกำลังกายทุกวัน 5555 โม้หงะ ไปเกณฑ์สาวใช้มาช่วยยกครับ - -"

เชื่อมั้ยว่าตู้ใหญ่ขนาดนี้แค่พอบรรเทาสมบัติของผมเท ่านั้นแหละ ไม่น่าจะพอ แต่อย่างน้อยก็ทำให้โรงรถทีระเบียบมากขึ้นครับ

ด้านในที่เป็นรอยนั้นคือน้ำยากันปลวกครับ ทากันไว้ก่อน ส่วนตู้ผมจะแบ่งเป็นชั้นๆครับ บนสุดเป็นM800 ถัดมาเป็น M1000-1200 ชั้นล่างที่สามจะเป็นM1300-1600ครับ ส่วนชั้นล่างสุดจะเป็นรถราคาถูกๆเช่น Capella, Luce, RX-4 (555 ถูกตรงใหนวะเนี่ย) ส่วนอีก2ตู้ที่ยังไม่เรียบร้อยจะเอาไว้ใส่ของทั่วๆไป เหลือตู้เย็นแนวเรโทรกับโต๊ะรับแขกครับ โซฟาก็จะเอาเบาะมาสด้า800+1000มาแปลงลง เอาให้มันเละคามือครับ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ท่านครับ มันร้าวขนาดนี้เลยเหรอ

หน้าที่ 30 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 80 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks