บางแค: ไรด์วิธไพรด์ - หน้า 41

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 41 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 91 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บางแค: ไรด์วิธไพรด์

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    น่ารักครับ ทำให้ทุกๆวันเป็นวันที่มีความสุข ความสุขอยู่ใกล้ตัวเรานี้เอง
    ครับ ความสุขที่สัมผัสได้ด้วยตัวคุณเอง

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ครับ ความสุขที่สัมผัสได้ด้วยตัวคุณเอง
    พ่อหนุ่มกิจกรรมเยอะอย่างผมไม่ยอมหยุดนิ่งครับ กำลังซ่อมไอ้ดุกอยู่ดีๆก็มีโทรศัพท์โทรมา บุ๋ง บุ๋ง ว่าจะเอาโทรทัศน์ที่สั่งไว้เข้ามาส่ง ผมก็ยินดีครับ ก็ล้างมือล้างไม้รอแป๊ปเดียว สหายตุ่ยของผมก็มาสมทบโดยไม่ได้นัดหมาย ...ได้ข่าวว่าพี่ถอยทีวีใหม่ เลยมาดู 555

ให้ทีมรปภ.สำรวจและตรวจดูก่อนครับ มันบอกว่า พ่อหมาครับ ผ่านครับ และก็ตะเบะ...สบัดตูดวิ่งไปประจำป้อม(ใต้ต้นไม้)เหมื อนเดิม

โปรตุ่ยสำรวจอุปกรณ์ที่แถมมาครับ แว่นสามมิติครับ

ใส่แล้วหล่อโฮก โฮก

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ทีมช่างจากเดอะมอลล์กำลังติดตั้งทีวีให้ครับ

น้องเฟบวิ้งตูดปลิวไปดูทีวีใหม่ อิอิ

ของเก่า32นิ้วดูเล็กไปทันทีเมื่อเทียบกับกล่องของ50น ิ้วครับ 32นิ้วได้ถูกปลดไปต้อนรับแขกแทน - -"

เขาบอกว่าอย่าพึ่งเปิดจนกว่าทีมงานติดตั้งจะเข้ามาติ ดให้แล้วค่อยเปิด ผมก็รีบตอบทันทีว่า ครับผม

เฮ้ยตุ่ย..เขาบอกว่าอย่าพึ่งเปิดให้รอทีมช่างติดตั้ง ก่อน เขาบอกว่าจะเข้ามาก่อนเที่ยง นั่งดูหนังรอดีกว่า... (- -" ตุ่ยได้ยินเต็มสองหูว่าอย่าพึ่งเปิด)

เห่อเหมือนพ่อหมาเลยนะลูก 555

นอนดูบอลดีกว่า

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ข้างหน้านั่น คือแพนดอร่า แต่ข้างหลังคือ วีมาสด้า - -"

อะไรจะสุขใจขนาดนั้นครับ คุณลูก...
    ถ้าไอ้ป๊าไม่ซื้อรถเล่นขนาดนั้นนะ ป่านนี้หนูมีโซฟานุ่มๆนอนไปตั้งนานแล้ว 555

เครื่องเสียงไอ้ป๊านี่มันเมพขิงขิง เปิดหนังการ์ตูนให้หนูดูบ้างดิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

จากนั้นก็วานให้โปรตุ่ยเฝ้าบ้านแป๊บนึงแล้วควบม้าไปร ับเลนส์ใหม่...สถานที่นัดช่างเจริญหูเจริญตาจริงๆ

อย่าหันมาได้มั้ย - -"

ซักครู่ก็มีโปรแคนนอนเอาเลนส์มาให้ที่สั่งไว้ 24-105Lครับ

ตัวนี้แพงกว่าอีพรหล้านิดหน่อยครับ เอาไปแลกรถ8แรงท่าจะได้ 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ทดสอบเลนส์ดีกว่า เลนส์ตัวนี้ถ่ายportraitดีครับ ไดนามิคของแสงกำลังสวย แต่ผมเอามาถ่ายอีพรหล้ากับป้าแดงครับ

กลับมาถึงบ้าน แว๊กกกกกก ติดตั้งไปเรียบร้อยแล้วครับ โปรตุ่ยกำลังเพลินเลย กำลังทดสอบระบบสามมิติครับ

โลกของผมกับการชมโทรทัศน์และฟังเพลงครับ

[QUOTE=jodeci;5866463]ทดสอบเลนส์ดีกว่า เลนส์ตัวนี้ถ่ายportraitดีครับ ไดนามิคของแสงกำลังสวย แต่ผมเอามาถ่ายอีพรหล้ากับป้าแดงครับ

ภายใน civic ป่าวคับพี่วี มุมมองสวยมากคับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

สุดยอดเลยพี่ ไปเอาเงินมาจากไหนนักหนาเนี่ย เงินทองช่างหาง่ายจริง ๆ 55555

แอบขำน้องเฟ้บบี้ครับ ท่าทางคงจะติดพ่อวีน่าดูเลยนะ แต่ตอนนี้สงสัยติดทีวีแทน 5555 แล้วปลอกคอหมาจ๋อยของเฟ้บบี้ใส่ไว้เพื่ออะไรครับ เมื่อไหร่จะถอดครับ

อีกเรื่องนึงครับ ผมอยากกระซิบพี่เบาข้างหูครับว่า....อยากลองเลนส์ใหม ่จังเลยครับ อิอิ

ปล. ท่านโปรตุ่ยแวะเข้ามาเยี่ยม multiply ของผมด้วยครับ อิอิ ดีใจจัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeap_bond_007 : 12-04-2011 เมื่อ 02:26

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

พี่วี อย่างนี้ ก็เห็น มิยาบิเเบบ 3 มิติ ...............555+

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    พี่วี อย่างนี้ ก็เห็น มิยาบิเเบบ 3 มิติ ...............555+
    555 ใช่ครับ สามารถเห็นมิยาบิเป็นสามมิติได้ทันที

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    สุดยอดเลยพี่ ไปเอาเงินมาจากไหนนักหนาเนี่ย เงินทองช่างหาง่ายจริง ๆ 55555

แอบขำน้องเฟ้บบี้ครับ ท่าทางคงจะติดพ่อวีน่าดูเลยนะ แต่ตอนนี้สงสัยติดทีวีแทน 5555 แล้วปลอกคอหมาจ๋อยของเฟ้บบี้ใส่ไว้เพื่ออะไรครับ เมื่อไหร่จะถอดครับ

อีกเรื่องนึงครับ ผมอยากกระซิบพี่เบาข้างหูครับว่า....อยากลองเลนส์ใหม ่จังเลยครับ อิอิ

ปล. ท่านโปรตุ่ยแวะเข้ามาเยี่ยม multiply ของผมด้วยครับ อิอิ ดีใจจัง
    น้องเฟบติดผมมากครับ ถ้ากลางวันนั่งเล่นคอมก็จะปีนขึ้นมานอนบนตัก กลางคืนก็จะมานอนเบียด ผมคิดว่าเขาคงคิดว่าผมเป็นพ่อของเขาจริงๆอะครับ - -"

โปรตุ่ยเก่งเรื่องพวกเครื่องเสียงและการท่องเที่ยวคร ับ เป็นสหายคู่ใจที่นิสัยดีมากๆครับ

เงินผมไม่ค่อยมีครับ มีเท่าไหร่ใช้เท่านั้นครับผม

[QUOTE=Lamborghini;5866921]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ทดสอบเลนส์ดีกว่า เลนส์ตัวนี้ถ่ายportraitดีครับ ไดนามิคของแสงกำลังสวย แต่ผมเอามาถ่ายอีพรหล้ากับป้าแดงครับ

ภายใน civic ป่าวคับพี่วี มุมมองสวยมากคับ
    รถที่ถ่ายเป็นรถคู่ใจของผมครับ ฮอนด้าซีวิคFDครับ รถในดวงใจตั้งแต่วัยรุ่นก็Honda Civicครับ ส่วนMazdaเป็นรถในความฝันวัยเด็กครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

วันก่อนสงกรานต์ผมไม่ได้ทำอะไรมากครับ แค่กู้..........ส้วมครับ ภารกิจอันยิ่งใหญ่ที่ผมรับมอบหมายคือสูบน้ำฝนที่ซึมเ ข้าไปในถังแซทออกครับเพราะว่าทำให้ส้วมตัน น้ำไหลไม่ลงครับ จะทำอย่างไรดี สงกรานต์ปีนี้ต้องมาดูดส้วม เฮ้อ....

เปิดเนตดูวิธีการก็เลยได้ไอเดียว่่าต้องไปซื้อปั้มน้ ำและท่อมาต่อแล้วก็สูบน้ำได้เลยครับ ก็สูบอยู่สอง-สามชั่วโมงก็ดีขึ้นครับแต่ที่ติดมาก็มี ขี้ ครับ 5555 ก็ทำกันสองคนพ่อหมากับแม่หมาครับ

พอทำเสร็จผมเลยเข้าใจเลยครับว่า ขี้ตา นั้นจริงๆคืออะไร อิอิ ขี้กระเด็นติดตาผมครับ 55555

ทำความสะอาดพื้นที่และก็ไปทดสอบชักโครกก็ดีขึ้นครับ นี่คือภารกิจกู้ส้วมในวันนี้ครับ

Senior Member markky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    วันก่อนสงกรานต์ผมไม่ได้ทำอะไรมากครับ แค่กู้..........ส้วมครับ ภารกิจอันยิ่งใหญ่ที่ผมรับมอบหมายคือสูบน้ำฝนที่ซึมเ ข้าไปในถังแซทออกครับเพราะว่าทำให้ส้วมตัน น้ำไหลไม่ลงครับ จะทำอย่างไรดี สงกรานต์ปีนี้ต้องมาดูดส้วม เฮ้อ....

เปิดเนตดูวิธีการก็เลยได้ไอเดียว่่าต้องไปซื้อปั้มน้ ำและท่อมาต่อแล้วก็สูบน้ำได้เลยครับ ก็สูบอยู่สอง-สามชั่วโมงก็ดีขึ้นครับแต่ที่ติดมาก็มี ขี้ ครับ 5555 ก็ทำกันสองคนพ่อหมากับแม่หมาครับ

พอทำเสร็จผมเลยเข้าใจเลยครับว่า ขี้ตา นั้นจริงๆคืออะไร อิอิ ขี้กระเด็นติดตาผมครับ 55555

ทำความสะอาดพื้นที่และก็ไปทดสอบชักโครกก็ดีขึ้นครับ นี่คือภารกิจกู้ส้วมในวันนี้ครับ

สุดยอดเลยครับท่านแม่ทัพ ภารกิจกู้ส้วม
    เพิ่งเข้าใจเหมือนกันครับ ว่าขี้ตาเป็นยังไง..ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ markky อ่านข้อความ
    สุดยอดเลยครับท่านแม่ทัพ ภารกิจกู้ส้วม
    เพิ่งเข้าใจเหมือนกันครับ ว่าขี้ตาเป็นยังไง..ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
    ครับ รู้สึกชีวิตมันดีขึ้นทันทีและมีคุณค่าต่อการหายใจ(เอ าอากาศบริสุทธิ์) เสื้อผ้าหน้าผมโดนขี้บ้างอะไรบ้างผมยังเฉยๆครับ แต่โดนตานี่สิ...เอ่อ..ขี้ตาจริงๆ ส่วนคุณนายที่ยืนบัญชาการก็ได้แสดงความเห็นใจด้วยการ หัวเราะอยู่เฉยๆครับ - -"

ส่วนสหายมาสด้าที่ชอบระเบิดถังขี้...ยินดีต้อนรับเสม อครับ....

ครับ รู้สึกชีวิตมันดีขึ้นทันทีและมีคุณค่าต่อการหายใจ(เอ าอากาศบริสุทธิ์) เสื้อผ้าหน้าผมโดนขี้บ้างอะไรบ้างผมยังเฉยๆครับ แต่โดนตานี่สิ...เอ่อ..ขี้ตาจริงๆ ส่วนคุณนายที่ยืนบัญชาการก็ได้แสดงความเห็นใจด้วยการ หัวเราะอยู่เฉยๆครับ - -"

ส่วนสหายมาสด้าที่ชอบระเบิดถังขี้...ยินดีต้อนรับเสม อครับ....
    ต้องโทรตามเจ้ปุ๊

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ต้องโทรตามเจ้ปุ๊
    น่าจะเป็นอย่างนั้น ต้นไม่ไปเล่นน้ำหรอกรึ?

ข้อจำกัดของการดูดน้ำปนขี้คือว่ามันมีกากตะกอนอุดตัน บ่อยครับ ต้องใช้ฟุตวาว์ลที่มีตะแกรงแบบห่างหน่อยเพราะผมซื้อม าเป็นแบบถี่ไป แต่ถ้าน้ำอย่างเดียวก็ประมาณ200ลิตรต่อนาทีครับ ท่อแป๊ปที่ดูดขึ้นก็มีส่วนนะครับ แต่ท่อส่งปลายเนี่ยผมใช้ประมาณ2นิ้วน่าจะได้ เห็นขี้พุ่งไปเร็วมาก คุณนายดีใจมากครับที่ผมทำได้ทุกอย่างเลี้ยงไม่เสียข้ าวสุก 5555

ปล. ขอโทษลูกดุกด้วยนะครับที่เปื้อนขี้บ้างอะไรบ้าง อาบน้ำเรียบร้อยรอพ่ออุ้ยมาชื่นใจอยู่ + +"

หน้าที่ 41 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 91 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks