บางแค: ไรด์วิธไพรด์ - หน้า 44

หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 94 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บางแค: ไรด์วิธไพรด์

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ตกแล้วครับ...สาทร รถติดโคตรๆ เฮ้อ..............
    รถติดถ้าติดอยู่กับคนรู้ใจก็ดีใจ..............555+

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ลาดพร้าว มืดตึดตื๋อเลย แต่ยังไม่ตกคาดว่าไม่เกินครึ่งชั่วโมงตกแน่ครับ
    ดีครับจะได้เย็นๆ เเล้วก็ลากลับบ้านไปนอน............555+

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เช้านี้ที่มหาสารคาม ฝนตกหนักมากครับ ขับรถต้องเปิดไฟ
    เมื่อวานยังร้อนๆอยู่เลย สภาพอากาศแปรปรวน

Member totohot1983's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ห๊ะ.....เอาไป10กระโหลก แม่ทัพใหญ่ภาคกลางบอกไว้ว่า ของอะไรที่ได้มาง่ายไม่ควรรีบครับ หรือว่าท่านรีบ?

ไม่ได้รีบครับแต่หน้าฝนแล้วกลัวหลอดไฟมันจะซ็อตตตตตต ตตง่าครับ 555+
    ~ รถผมมันเก่า แต่มันสามารถเก๋าได้ทุกเพลา ~

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หายศรีษะไปหลายวันไปอยู่ที่บางละมุงเพื่อเข้าสัมนาปร ะจำปีกับสมาคมคอนเซียจแห่งประเทศไทยได้ความรู้ มิตรภาพและความสามัคคี อยู่บางละมุงค่อนข้างเหงาครับ เชิญชมภาพหัวหน้ากับท่านรองฯในวันเหงาๆครับ

คิดถึงทุกท่านเสมอครับ ทำอะไรกันสนุกๆบ้างหรือเปล่า......

ผมกับท่านรองแฮ้งค์ไปประชุมทุกวัน...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 23-04-2011 เมื่อ 21:47

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กลับแล้วเหรอครับ พี่วี
    แม๋ ไม่ได้ป๊ะกันเลยครับ....
    ปล.ทำไมผมไม่เห็นรูปหว่า...
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

Senior Member 00Hacker00's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    ไม่เห็นเหมือนกันครับ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 00Hacker00 อ่านข้อความ
    ไม่เห็นเหมือนกันครับ...
    กราบขออภัยครับเอามือไปลบอัลบั้มโดยพลการ กลับมาแล้วครับTikker ก็ไม่ได้มีเวลามากนักเท่าไหร่ครับก็อยู่ในห้องประชุม ทั้งเช้าและบ่าย ก็จะมีเวลาว่างตอนเย็นเล็กน้อยครับ แต่ก็โดยจัดตารางค่อนข้างแน่นจนทำให้ไม่ค่อยมีเวลานอ นเท่าไหร่ ก็แฮ้งค์เข้าห้องประชุมทั้งคู่ 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ภารกิจที่ได้รับมอบหมายหลังจากที่มีการเลือกตั้งคณะก รรมการในสมาคมใหม่คือจะมีหัวหน้าแผนกต่างๆเลือกสรรค์ ลูกทีมมาช่วยงานในสมาคมครับ โดยผมกับอีหมวยได้ถูกทาบทามไปอยู่ทีมเลขานุการของท่า นประธาน หน้าที่ของผมกับอีหมวยคือเป็นผู้ช่วยเลาขานุการอีกที ก็จะเป็นพวกงานเอกสารต่างๆ การจัดการติดต่อ ร่างจดหมายและจัดแจงงานให้ท่านประธาน...ผมต้องอยู่ใน สมาคมนี้สองปีครับถึงจะได้รับสิทธิเป็นสมาชิกถาวรซึ่ งมีความหมายกับสถานที่ทำงานของผมมากครับ เพราะตอนนี้ผมกับผู้ช่วยเป็นแค่ภาคีสมาชิก ด้วยตำแหน่งของผมไม่เพียงพอที่จะรองรับว่าสถานบริการ หรือโรงแรมที่ผมทำอยู่เนี่ยดีพอ ฉะนั้นต้องเสียสละเวลาเป็นอย่างมากในการทำงานในครั้ง นี้ อาจจะเป็นการบอกกล่าวท่านทั้งหลายว่าความสนุกสนานมัน เริ่มจะมาถึงห้วงเวลาของมันแล้วหละครับ....

แต่ในตอนที่ยังไม่ถึงก็ทำให้มันสนุกไว้ก่อนสองปีที่ก ำลังจะดำเนินไปนี้ไม่รู้ว่าจะต้องเจออะไรบ้าง แต่ผมก็บอกกับท่านรองของผมแล้วว่า เราไม่ได้ทำเพื่อตัวเองแต่เราต้องเสียสละเพื่อส่วนรว มและรักษาชื่อเสียงให้สถานที่ทำงานของเราต่อไป...

สองปีที่จะต้องไปรับใช้สมาคมเดี๋ยวค่อยมาว่ากันอะไรท ี่ทำไว้ไม่เสร็จเรียบร้อยในบ้านมาสด้าก็คงต้องรีบดำเ นินให้มันแล้วเสร็จและอาจจะหาสหายที่มีความสามารถและ เสียสละมากกว่าผมมาดูแลบอร์ดมาสด้าต่อไปเพราะผมก็ดำร งตำแหน่งคนดูแลบอร์ดมาแล้วสองปีเช่นกัน 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

การไปสัมนาครั้งนี้ก็เหมือนการไปละลายพฤติกรรมครับแล ะปรับตัวให้เข้ากับสมาชิกท่านอื่นๆและก็ทำให้ผมได้เร ียนรู้ว่าที่ชลบุรี เบียร์ขาย24ชั่วโมง 5555

การได้อยู่กับท่านรองตลอด72ชั่วโมงทำให้ผมตะกุยกำแพง เอ๊ย ไม่ใช่ ทำให้ผมได้เรียนรู้ว่าเรามีลูกน้องที่เสียสละเป็นอย่ างมากที่คอยเคียงบ่าเคียงไหล่เราและช่วยเหลือเราในกา รดำเนินกิจการในแผนกไปในขณะที่หัวหน้ากำลังเล่นthais cooterอย่างเหน็ดเหนื่อย - -"

กลับมาทำงานครั้งนี้สัญญาว่าจะแอบเล่นน้อยลงครับ 555

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

การไปสัมนาครั้งนี้ก็เหมือนการไปละลายพฤติกรรมครับแล ะปรับตัวให้เข้ากับสมาชิกท่านอื่นๆและก็ทำให้ผมได้เร ียนรู้ว่าที่ชลบุรี เบียร์ขาย24ชั่วโมง 5555

การได้อยู่กับท่านรองตลอด72ชั่วโมงทำให้ผมตะกุยกำแพง เอ๊ย ไม่ใช่ ทำให้ผมได้เรียนรู้ว่าเรามีลูกน้องที่เสียสละเป็นอย่ างมากที่คอยเคียงบ่าเคียงไหล่เราและช่วยเหลือเราในกา รดำเนินกิจการในแผนกไปในขณะที่หัวหน้ากำลังเล่นthais cooterอย่างเหน็ดเหนื่อย - -"

กลับมาทำงานครั้งนี้สัญญาว่าจะแอบเล่นน้อยลงครับ 555

ฮิๆ น่ารักทั้งคู่เลยครับ..นึกถึงสมัยตู้สติกเกอร์ฮิตๆ.. 16แอ๊คของทั้งสองท่านคงจะ..ไม่เบา..555..ปอลิง..คิดถ ึงท่านแม่ทัพ หายไปหลายวันนะเนี่ย

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

แบ๊วได้อีกครับท่านแม่ทัพ....อิอิ
    ขอแสดงความยินดีกับความก้าวหน้าในหน้าที่การงานครับ
    เหน็ดเหนื่อยจากการทำงาน อย่างลืมผ่อนคลายบ้างนะครับ
    แต่อย่างพึ่งหยุดในสิ่งที่ท่านกำลังทำและกำลังคิด สู้ๆครับท่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RO_Tung_RY : 24-04-2011 เมื่อ 00:14

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

เหงาตายหล่ะ 555555 ดูจากรูปแล้วแถวบ้านผมเค้าเรียกว่าแฮปปี้ครับ 55555 คิดถึงพี่เสมอครับ ตั้งแต่ 13 กุมภาฯ จนถึงวันนี้ผมยังไม่ได้โทรหาเลย คิดถึงจริง ๆ ครับ

ปล. ทรงผมโคตรเท่ครับ เตรียมไว้ออกงานไหนหรือเปล่าเอย.....

ปล. Again ท่านรองมีแฟนหรือยังครับ....

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ปล. ทรงผมโคตรเท่ครับ เตรียมไว้ออกงานไหนหรือเปล่าเอย.....

ปล. Again ท่านรองมีแฟนหรือยังครับ....[/QUOTE]

ปล... ถามเหมือนพี่เจี๊ยบ ได้หรือป่าวครับ อิ อิ
    กับ ทรงผม สุด บรรยายครับพี่...อุอิ อุอิ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ปล. Again ท่านรองมีแฟนหรือยังครับ....
    ปล... ถามเหมือนพี่เจี๊ยบ ได้หรือป่าวครับ อิ อิ
    กับ ทรงผม สุด บรรยายครับพี่...อุอิ อุอิ[/QUOTE]

5555 สวัสดีพี่น้องมาสด้าทุกท่านครับ คิดถึงทุกท่านครับผม ตอนแรกก็คิดว่าน่าจะมีเวลาเข้ามาทักทายเพราะว่าไปลัล ลา แต่จริงๆเขาจัดตารางหลวมๆแต่กิจกรรมแน่นมากๆจนไม่มีเ วลาเข้าเวปเลย

ทรงผมสุดจะบรรยายได้แรงบันดาลใจมาจากพี่กอล์ฟครับ คุณนายที่บ้านชอบนักร้องเกาหลีครับ ผมเลยตามใจหน่อย โห...จะบอกว่าได้รับเสียงตอบรับจากน้องๆที่ทำงานอย่า งล้นหลามเช่น กรี๊ดดดด พี่ล้าน - -" หรือ โห...เท่ห์ว่ะ ไอ้เฒ่า - -" ก็ชมแบบกึ่งยิงกึ่งผ่านครับ

ส่วนท่านรองหัวใจไม่ว่างมาหลายปีแล้วครับ พบรักกับหนุ่มการบินไทยมาเนิ่นนาน ต้องแสดงความเสียใจกับหนุ่มๆชาวมาสด้าด้วยครับ คุณได้ตะกุยกำแพงต่อครับ - -" น้องแนทเป็นสาวกมาสด้าอย่างแท้จริงครับและก็เป็นแฟนค ลับอย่างเหนียวแน่นของป้าแดง

ที่ทำงานของผมถือว่าน้องแนทเป็นตัวแทนของผมในการจัดก าร จัดแจงและดำเนินกิจการในแผนกให้เคลื่อนทัพไปได้ โดยที่ผมยืนบัญชาการอยู่ข้างหลังเล่นthaiscooterไปพล างๆก่อน - -"

แต่ในสมาคมเขาจะคิดว่าผมกับท่านรองเป็นแฟนกันเพราะว่ าจะตัวติดกันเป็นตังเม แต่ความจริงมันคือแม่ของผมครับและเป็นองครักษ์พิทักษ ์เธอที่ฮูหยินแตะกระบี่ให้ตบชะนีที่เข้ามาวี๊ดดดดด เซ็งครับ 555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 24-04-2011 เมื่อ 07:25

Member mazda speed's Avatar
    สถานที่
    mazda alone
    ขอบคุณ
    0

เป็นไงหละพ่อหนุ่กระทิงเปลี่ยวทั้งหลาย...ปล่อยน้องแ นทเค้าไปที่ชอบๆ ของเค้าเหอะ

ส่วนกระทิงเปลี่ยวอย่างเราๆ ก็ตะกุยกำแพงต่อไปละกัน เผื่ออะไรต่ออะไรมันจะดีขึ้น555555ฮิ้วสสส

" ข้าพเจ้าไม่ชอบรสชาติของสุรา แต่..ข้าพเจ้าชอบบรรยากาศของการรํ่าสุรา "
    http://www.facebook.com/popeye.speed

หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 94 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks