บางแค: ไรด์วิธไพรด์ - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 56 106 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บางแค: ไรด์วิธไพรด์

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

วันนี้คุงลุงเภาขอเอาอะไรๆมาฝากให้ท่านแม่ทัพเชยชมไป ก่อนเดี๋ยวมีของจริงตามมาครับ...จากใจคุงลุงName:  DSCN9750_resize.JPG
Views: 407
Size:  80.2 KB

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    วันนี้คุงลุงเภาขอเอาอะไรๆมาฝากให้ท่านแม่ทัพเชยชมไป ก่อนเดี๋ยวมีของจริงตามมาครับ...จากใจคุงลุงName:  DSCN9750_resize.JPG
Views: 407
Size:  80.2 KB
    รถท่านแม่ทัพWuttdyขาดอะไรบ้างครับ

เมื่อวานผมก็มาตามเก็บสีที่เหลือที่ผมทารองพื้นไว้ ทาไป ดื่มไป ผลปรากฎว่าสลบไปถึงตีสามแล้วต้องมาเก็บรถเก็บของแล้ว เบียร์ก็ตั้งทิ้งไว้จนน้ำแข็งละลาย ผมก็เลยดื่มต่ออีกนิดหน่อยแล้วก็เข้านอน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ส่วนภาพนี้ กระป๋องเบียร์รั่วครับ ผมเลยD.I.Y.เอาเทปพันไว้ก่อน.........

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

รถท่านแม่ทัพWuttdyขาดอะไรบ้างครับ .....ขอขอบคุงคับท่านแม่ทัพวีอย่างมากเลยครับยังคิดอ ะไรไม่ออกเลยว่าขาดอะไรวันๆได้แต่นั่งชมคุงลุงเภาอยู ่รับ.....พอดีไปได้ชุดดึงเบรกมือที่ติดกับเพลาท้ายมา ของเดิมไม่มีกำลังหาเวลาทำล่ะครับ...สำหรับท่านที่ไม ่มีชุดเบรกมือสั่งได้เลยครับผมไม่ได้copyคับผมตัดมาเ ลยทั้งชุดเลย55555Name:  DSCN9753_resize.JPG
Views: 385
Size:  110.2 KB

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    รถท่านแม่ทัพWuttdyขาดอะไรบ้างครับ

เมื่อวานผมก็มาตามเก็บสีที่เหลือที่ผมทารองพื้นไว้ ทาไป ดื่มไป ผลปรากฎว่าสลบไปถึงตีสามแล้วต้องมาเก็บรถเก็บของแล้ว เบียร์ก็ตั้งทิ้งไว้จนน้ำแข็งละลาย ผมก็เลยดื่มต่ออีกนิดหน่อยแล้วก็เข้านอน

งานสีเป็นยังไงบ้างครับราบรื่นดีไหมครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    งานสีเป็นยังไงบ้างครับราบรื่นดีไหมครับ
    พอได้คำแนะนำจากท่านผมก็ไปซื้อน้ำยาลอกสีมาครับ ลอกสีใหม่เลยจะได้เมานานๆหน่อย 5555 เพราะว่าสีมันหนาไปครับและเหนียวมากเลยจะทำตามที่ท่า นแนะนำมาครับ ส่วนตู้เล็กได้ทาสีย้อมไม้สีไม้สักแล้วก็สวยดีครับ เหลือแต่แต่งสีอีกนิดหน่อยครับ อยากจะคัดอะไหล่เต็มที่แล้วครับจะได้ออกไปไล่ล่าต่อ อิอิ

ปล. ผมสะสมอะไหล่เป็นของแต่งโรงรถเฉยๆนะครับ หุหุ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    พอได้คำแนะนำจากท่านผมก็ไปซื้อน้ำยาลอกสีมาครับ ลอกสีใหม่เลยจะได้เมานานๆหน่อย 5555 เพราะว่าสีมันหนาไปครับและเหนียวมากเลยจะทำตามที่ท่า นแนะนำมาครับ ส่วนตู้เล็กได้ทาสีย้อมไม้สีไม้สักแล้วก็สวยดีครับ เหลือแต่แต่งสีอีกนิดหน่อยครับ อยากจะคัดอะไหล่เต็มที่แล้วครับจะได้ออกไปไล่ล่าต่อ อิอิ

ปล. ผมสะสมอะไหล่เป็นของแต่งโรงรถเฉยๆนะครับ หุหุ
    อย่างนี้ต้องรอให้ตู้เสร็จก่อน
    มอมให้เมาแล้วหิ้ว(ตู้)กลับซะ
    ตื่นมาตู้ตรูไปหนายๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    อย่างนี้ต้องรอให้ตู้เสร็จก่อน
    มอมให้เมาแล้วหิ้ว(ตู้)กลับซะ
    ตื่นมาตู้ตรูไปหนายๆ
    กำลังจะปิดโรงรถด้วยสิ จะทำเป็นบ้านเลยและต่อเติมเพิ่มให้จอดรถได้ซัก4คัน เพราะว่าบ้านนี้มีแต่รถเก่าๆ 5555

กะว่าจะขังตัวเองในโรงรถนั่นแหละเพราะเวลาคอพับไปแล้ ว....ไม่ต้องห่วงฉานนนนน 5555

กำลังจะปิดโรงรถด้วยสิ จะทำเป็นบ้านเลยและต่อเติมเพิ่มให้จอดรถได้ซัก4คัน เพราะว่าบ้านนี้มีแต่รถเก่าๆ 5555

กะว่าจะขังตัวเองในโรงรถนั่นแหละเพราะเวลาคอพับไปแล้ ว....ไม่ต้องห่วงฉานนนนน 5555
    อย่างนี้ต่อเติมเสร็จ
    ถ้าจะให้ดีต้องยกคอมพร้อมสำนักงานมาสด้าไปไว้ที่นั่น ด้วย
    ถึงจะสมบูณณ์พร้อมรบครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อย่างนี้ต่อเติมเสร็จ
    ถ้าจะให้ดีต้องยกคอมพร้อมสำนักงานมาสด้าไปไว้ที่นั่น ด้วย
    ถึงจะสมบูณณ์พร้อมรบครับ
    วีหนวด ไรท์วิธไพรด์ ยินดีให้บริการครับ เรามีเด็กหน้าใสรุ่นๆมานั่งคุยยามเหงาด้วยนะครับ ไม่ต้องจองและไม่ต้องแย่งกันครับ

วีหนวด ไรท์วิธไพรด์ ยินดีให้บริการครับ เรามีเด็กหน้าใสรุ่นๆมานั่งคุยยามเหงาด้วยนะครับ ไม่ต้องจองและไม่ต้องแย่งกันครับ

นั่นไงว่าแล้วเชียวรู้ทันอีกหละ
    เด็กของท่านพี่ล็อตนี้ผมขอบายก่อนครับ
    ไว้ล็อตหน้าครับ(ของล็อตนี้ยินดีแบ่งให้กับท่านแจ็คก ี้และสหายที่จะไปเยี่ยมบางแคครับ)

ปล. ขอเตือนครับอย่าทำอะไรน้องเขานะครับมิฉะนั้นท่านเองท ี่จะเจ็บตัว

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

นั่นไงว่าแล้วเชียวรู้ทันอีกหละ
    เด็กของท่านพี่ล็อตนี้ผมขอบายก่อนครับ
    ไว้ล็อตหน้าครับ(ของล็อตนี้ยินดีแบ่งให้กับท่านแจ็คก ี้และสหายที่จะไปเยี่ยมบางแคครับ)

ปล. ขอเตือนครับอย่าทำอะไรน้องเขานะครับมิฉะนั้นท่านเองท ี่จะเจ็บตัว
    ผมเหมาหมดก็ได้ครับ รักเด็กครับ

ถ้าจะลองจินตนาการเล่นๆว่า มีวันหนึ่งท่านประธานซัดน้ำสิงห์เข้าไปเสียเต็มพิกัด จนถึงขนาดที่ว่า ไม่สามารถยืนตรงเคารพธงชาติได้จนจบเพลง และวันนั้น เหล่าน้องเค้าก็อยู่กันซะพร้อมหน้า

Oh! god....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ถ้าจะลองจินตนาการเล่นๆว่า มีวันหนึ่งท่านประธานซัดน้ำสิงห์เข้าไปเสียเต็มพิกัด จนถึงขนาดที่ว่า ไม่สามารถยืนตรงเคารพธงชาติได้จนจบเพลง และวันนั้น เหล่าน้องเค้าก็อยู่กันซะพร้อมหน้า

Oh! god....
    ถ้าเป็นเช่นนั้นล่ะก็.......ไม่อยากจะคิดเลย
    ท่านแม่ทัพลาหยุดยาวเลย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ

Oh! god....
    ณ บรรยากาศที่กำลังจะเพรี่ยงพร้ำหรืออาจจะสมยอมกันก็ได ้....

ผมจะตวาดลั่นเลยว่า......

อย่าทำอะไรเจ๊น๊า........

..........เงียบ

ผมมีความหลังกับสหายเพศที่สามหรือกระเทยครับ ตอนที่ผมขับรถชนเสาไฟฟ้าจนเลือดคั่งในกระเพาะ ผมได้แกงค์กระเทยรุ่นพี่มาพบผมสลบอยู่ข้างรั้วไม้ 555 แล้วพาไปส่งโรงพยาบาลครับและก็ช่วยติดต่อญาติคือแม่ม าได้ และก็หมั่นมาเยี่ยมจนผมออกจากไอซียูและก็จนหายสนิท เรียกได้ว่า ชะนีแฟนคลับยังทำได้ไม่ดีเท่าพี่ๆกระเทยเลยครับ แม่ของผมกราบแล้วกราบอีกในความดี

แม้ปัจจุบันจะแก่และชรากันเป็นสาวเฒ่ากันไปหมดแล้ว แต่เวลาผมกลับบ้านผมก็ไปไหว้พวกพี่ๆเขาประจำ จะมีซุ้มกระเทยอยู่ครับ ไปกี่ปีก็ถามประโยคเดียว โอ๊ย...เป็นบ่าวแล้วหล่อเน้อ..เมื่อใดจะมีเมีย 55555

ไม่เคยลืมความดีของพวกพี่ๆครับ ไม่งั้นผมก็คงตายคาเสาไฟฟ้าต้นนั้นไปแล้ว...

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 56 106 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks