บางแค: ไรด์วิธไพรด์ - หน้า 65

หน้าที่ 65 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก ... 15 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 115 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บางแค: ไรด์วิธไพรด์

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

ลืมตัวไปชั่วขณะ...ขอบใจมากลูกเจี๊ยบที่เอากำแพงหนาห ้าชั้นมากั้นไว้ทัน

55555 ดีนะที่ตือน

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    55555 ดีนะที่ตือน
    มีคนบอกว่าเมื่อไหร่ไอ้ป๊าจะเปลี่ยนเพลงรอสาย ไอ้ป๊าก็บอกว่า เมื่อป้าเบิร์ดยอมรับว่าตัวเองเป็นป้า เมื่อนั้นแหละ...

ฟังนิดๆหน่อยๆทำเป็นบ่น กูฟังทุกวันยังไม่บ่นเลย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

สิ่งที่เกิดขึ้นที่มาสด้าแคมป์เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่า นมาครับ ชวนสหายและแม่ทัพมาร่วมงานลงแขกย้ายตู้เพื่อปรับปรุง บ้านครับ

กางฟรายชีตครับเพราะฝนตก

จุดไฟทำBBQ เตาเหลือแค่สามขาครับเพราะผมเก็บไม่ดี

พี่อ๊อกบอกว่าไม่เป็นอุปสรรคหรอก แต่ก่อนหน้านี้หลายชั่วโมงผมกับพี่วินได้ตลอนออกไปหา เตาย่างทั่วบางแค สุดท้ายก็ทราบว่าของเดิมนี่แหละ อย่าพึ่งถอดใจฉันยังสู้เลย 555

พี่วินและมาสด้าแคมป์

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

พ่อครัวมิกกี้เมาส์ของเราครับ ทำอาหารอร่อยมาก

อร่อยมากครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

กินกันอย่างไม่หยุด

ไม้เกี๊ยะ เบื้องหลังความสำเร็จ 555

ทานเสร็จก็ลงมือทำกันเลย ค่อยๆขนไปเรื่อยๆครับ เอามาจัดเรียงวางไว้ข้างนอกเพื่อให้พื้นที่โล่งก่อนค รับ

อยากได้+สวย.....บองโก้...

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    อยากได้+สวย.....บองโก้...
    จัดเลยพี่ตั้ม งุงิ

ของเยอะมากเลยครับ พ่อครัว มิกกี้ หมู อร่อยจริง
    ถ้าที่เก็บไม่พอ แว่ะมาฝากที่บ้านผมก็ได้นะ ลูกพี่ อิ อิ....
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    จัดเลยพี่ตั้ม งุงิ

ของเยอะมากเลยครับ พ่อครัว มิกกี้ หมู อร่อยจริง
    ถ้าที่เก็บไม่พอ แว่ะมาฝากที่บ้านผมก็ได้นะ ลูกพี่ อิ อิ....
    บางอย่างเป็นเงินเป็นทอง
    บางอย่างเป็นมิตรภาพ
    บางอย่างเป็นสิ่งที่ย้ำเตือนว่าเราเป็นใครในบอร์ดนี้

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เหล่าฮีโร่บ้านบางแคกำลังจะมีสมาชิกใหม่เร็วๆนี้ครับ จอดในป่ากล้วยไรด์วิธโกสต์ก็แล้วกัน บรือ...ผมเล่าเรื่องที่พี่อาลาดินเจอพ่อปู่ผีบ้านผีเ รือนให้น้องป.ฟังบวกกับเหตุการณ์ลึกลับในบ้านในบางคร ั้ง ผมมั่นใจว่า ที่บ้านของผมเห็นชุมทางของเหล่าทวยเทพครับ 5555 แต่ผมไม่กลัวครับเพราะเวลาท่านเดินไปเดินมาในบ้านท่า นให้เห็นแว๊บๆแบบว่า ไอ้ย๊ะ มีคนมา หายตัวก่อน อะไรแบบนี้ - -"

บองโก้จะทำเร็วๆนี้ครับ จะปลุกให้ตื่นก่อนครับพี่ตั้ม เห็นของฝั่งชลบุรีเป็นlite vanแล้วทำออกมาน่ารักดีเลยเกิดแรงบันดาลใจ เพราะว่าป้าแดงก็ไม่มีอะไรแล้ว อีพรหล้าก็เหลืออีกนิดหน่อย สกายไลน์ก็วิ่งได้ปกติ ก็ทำอีแวนเนสซ่าเล่นๆขำๆก็แล้วกัน

นี่ก็วิ่งดีมากแต่เบรกหัวทิ่มไปหน่อย ต้องตั้งใหม่และอะไหล่ก็ตามมาครบรอบคันแล้ว เหลือภายในที่ยังไม่ได้ตามแต่ก็ขับไปใหนมาใหนได้ครับ ก็คิดว่าจะแต่งแนวนี้ครับ

ส่วนอ้วนดำก็เข้าศูนย์ซ่อมแซมครั้งใหญ่ครับ พักเสียทีเจ้าม้านิลของผม เครมไป16รายการ

นี่ก็กัปตันคาเปลล่า ราชันต์แห่งจรัญฯครับ แน่นอนมากถึงมากที่สุด

นี่ก็จ่าจืด สหายของป้าแดง นักสู้แห่งกาญจนาภิเษกครับ หัวทิ่มหัวตำกันมานับครั้งไม่ถ้วน ผ่านศึกเขาค้อมาแล้วเตรียมขึ้นแท่นเข้าสู่Hall Of Frameครับ

และนี่ก็ศักดิ์ศรีของทัพหลวงครับ ยังต้องปรับปรุงอีกเยอะครับเพื่อให้มั่นใจว่าสามารถต ่อกรกับ Isuzu D-Max 2011, Chevrolet Colorado 2011, Toyota Vigo Champ 2011 ห้าห้าห้าห้าห้า

และก็หน่วยเคลื่อนที่เบาและเร็วของบางแคครับ Military Bike: Hummer X จักรยานที่แถมมากับรถHummerแต่ปัจจุบันเลิกผลิตไปแล้ วเลยเอามาขายให้พลเรือน ไว้ไปวิ่งซื้อเบียร์ในสวนครับ - -"

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 16-10-2011 เมื่อ 06:15

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อะไหล่เป็นกองๆ ดีบ้างเสียบ้าง บางอย่างก็ไม่ผ่านครับ คุณไม่ได้ไปต่อครับ คุณนายเล็งร้านรับซื้อของเก่าแถวบ้านแล้วครับ หาเงินซื้อลู่วิ่งให้ลูกชายครับ 555

พี่อ๊อกทำอาหารให้พวกเราอย่างไม่เหน็ดเหนื่อยเลยครับ และก็ผมก็งานเข้าครับ น้องป.บอกว่าทำไมผมไม่เห็นทำแบบพี่อ๊อกให้ทานบ้าง เอ๊า...

เวลาก็ล่วงเลยมาจนมึดค่ำ

ตู้ก็เกลี้ยงพร้อมเคลื่อนย้าย

พี่วินกับพี่อ๊อกเจอเงินหมื่นตกครับ 555

กระจังหน้า800แวนไฟทรงไข่ครับ

พี่วินบอกว่านี่ไงลู่วิ่งน้องเช - -"

สุดยอดจอมพลังครับ คนหนึ่งใช้นิ้วเดียว อีกคนใช้ทั้งหมดที่มี น่ารักครับ พี่น้องของพวกเรา

พวกเรารักในหลวงครับ อัญเชิญพระบรมฉายาลักษณ์ไปตั้งที่ใหม่ครับ

ตู้เครื่องมือครับ ในตู้มีซากคราบงูมาลอกคราบครับ สยองดีจัง อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาดูสเตปของพี่อ๊อกครับ เบื้องหลังความอารมณ์ดีของพี่ชายคนโตของเรา

Mazda: Grand Father of Funk

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    มาดูสเตปของพี่อ๊อกครับ เบื้องหลังความอารมณ์ดีของพี่ชายคนโตของเรา

Mazda: Grand Father of Funk

http://www.youtube.com/watch?v=eqly9LTLdas
    ดิ้นไปดิ้นมา ระวังไหม้นะพี่อ๊อค 5555

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

หากปราศจากผู้เยี่ยมเยือนเสียแล้ว
    บ้านทั้งหลาย ก็จะเป็นุสสาน
    ซิกแซกกับอาลาดิน สัมผัสบ้านสวนบางแคแล้ว ไม่เหงาอย่้างที่คิด!!!!!
    ความทรงจำหลากหลาย ผ่านกาแฟถ้วยโปรด ผ่านจิตวิญญาณพี่น้องผองเพื่อน
    ผ่านโซดาและน้ำแข็งแย็นๆ ผ่านบาร์บีคิว ผ่านส้มตำ ผ่านเมล็ดถั่ว ผ่านธรรมชาติโอบล้มบ้านพี่ชาย
    บ้านสวนบางแค มีจริงครับ ท่ามกลางเมืองหลววง ผสมป่าคอนกรีต ทุกสรรพสิ่ง คือความรัก รักบ้านสวนบางแค

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    หากปราศจากผู้เยี่ยมเยือนเสียแล้ว
    บ้านทั้งหลาย ก็จะเป็นุสสาน
    ซิกแซกกับอาลาดิน สัมผัสบ้านสวนบางแคแล้ว ไม่เหงาอย่้างที่คิด!!!!!
    ความทรงจำหลากหลาย ผ่านกาแฟถ้วยโปรด ผ่านจิตวิญญาณพี่น้องผองเพื่อน
    ผ่านโซดาและน้ำแข็งแย็นๆ ผ่านบาร์บีคิว ผ่านส้มตำ ผ่านเมล็ดถั่ว ผ่านธรรมชาติโอบล้มบ้านพี่ชาย
    บ้านสวนบางแค มีจริงครับ ท่ามกลางเมืองหลววง ผสมป่าคอนกรีต ทุกสรรพสิ่ง คือความรัก รักบ้านสวนบางแค
    ท่านไม่ได้มาทิ้งหัวใจและเรื่องราวที่นี่เท่านั้น แต่ท่านทำให้เจ้าบ้านถึงกับเพ้อ...
    บาบิคิวรสดีจากพี่ชายคนโต
    เรื่องราวสนุกสนานของพี่อาลาดิน
    ถ้อยคำแถลงและเสียงหัวเราะของพี่ซิกแซก
    พลังงานจากพี่วินัยที่ทำให้ราตรีนั้นอบอุ่น
    น้ำพักน้ำแรงและแรงขับเคลื่อนของพี่วินที่ทำให้งานหล ายๆอย่างบรรลุได้
    พยานในราตรีที่อบอุ่นจากน้องชายรูปหล่อ เต้ งงซิสาด
    และสุดท้าย บุพผาที่สวยงามที่ทำให้หนุ่มๆมีไฟขึ้นอีกครั้ง น้องน้ำ...

จนคุณนายแห่งบางแคซอย 6 บอกว่า คิดถึง
    ส่วนผมยังเพ้อหา Absolute1ลิตรของตัวเอง ดื่มที่ใหนก็ไม่เคยเมาถ้าอยู่กับท่านทั้งหลาย...
    หวังว่าคราวต่อไปคงได้ต้อนรับท่านทั้งหลายอีกครับ

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

ท่านไม่ได้มาทิ้งหัวใจและเรื่องราวที่นี่เท่านั้น แต่ท่านทำให้เจ้าบ้านถึงกับเพ้อ...
    บาบิคิวรสดีจากพี่ชายคนโต
    เรื่องราวสนุกสนานของพี่อาลาดิน
    ถ้อยคำแถลงและเสียงหัวเราะของพี่ซิกแซก
    พลังงานจากพี่วินัยที่ทำให้ราตรีนั้นอบอุ่น
    น้ำพักน้ำแรงและแรงขับเคลื่อนของพี่วินที่ทำให้งานหล ายๆอย่างบรรลุได้
    พยานในราตรีที่อบอุ่นจากน้องชายรูปหล่อ เต้ งงซิสาด
    และสุดท้าย บุพผาที่สวยงามที่ทำให้หนุ่มๆมีไฟขึ้นอีกครั้ง น้องน้ำ...

จนคุณนายแห่งบางแคซอย 6 บอกว่า คิดถึง
    ส่วนผมยังเพ้อหา Absolute1ลิตรของตัวเอง ดื่มที่ใหนก็ไม่เคยเมาถ้าอยู่กับท่านทั้งหลาย...
    หวังว่าคราวต่อไปคงได้ต้อนรับท่านทั้งหลายอีกครับ
    ความทรงจำที่สวยงาม คือพลังงานของมนุษย์ ให้มีแรงขับเคลื่อนกับการมีชีวิตอยู่....

หน้าที่ 65 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก ... 15 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 115 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks