มาสด้าน้อย เก๊อีกแล้วครับ เข้าเกียยากมากเลยครับ

ชื่อกระทู้: มาสด้าน้อย เก๊อีกแล้วครับ เข้าเกียยากมากเลยครับ

มาตรฐาน มาสด้าน้อย เก๊อีกแล้วครับ เข้าเกียยากมากเลยครับ

ปรึกษา เรื่องเกียครับ ครั้งก่อนเพิ่งจะทำไดชาร์ชไปไม่นาน เก๊อีกละ มาสด้า 1300 คราวนี้ เรื่อง เกียครับ ตอนออกตัวเข้าเกีย ยากมากๆครับ ยิ่งเกียถอยยิ่งแล้วใหญ่ พอเข้าเกียวดังแกร๊กๆๆๆ ดังมากเลย คนข้างบ้านบอกว่าสงสัยงานนี้เสียเงินเยอะแน่ เค้ามาลองเหยียบครัชแล้วบอกว่า ครัชก้ไม่ตอบสนองเลย ส่วนที่ดังเพราะว่าน่าจะ เค้าเรียกว่า หวี อะไรสักอย่าง มันคงเสีย หากจะทำก็ต่องเปลี่ยนหลายอย่าง กลุ้มเลยงานนี้ พี่ๆเพื่อน ๆพอแนะนำได้ไหมว่ามันจะเสียเงินเยอะไหม หรืออะไรคิดว่าน่าจะเสียครับ ทำไงถึงจะประหยัดเงินได้บ้าง

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ครับผม จริง ๆ แหละ เกี่ยวกับคลัสไม่จากครับ เป็นคลัสสายหรือไฮโครลิก ดูเบื้อต้น ดูว่าตั้งถูกต้องหรือเปล่า ถ้าไฮโดรลิกรั่วหรือเปล่า เหยียบคลัสแล้วตัวกระเดืองกดคลัสข้างล่างขยับเยอะมั่ ย ถ้ามันขยับเยอะแล้วไม่จากก็ต้องยกเกียร์ลงมาดูชุดคลั สครับ ฟันหวีน่าจะหัก หวีคลัสอยู่ประมาณพันกว่า ๆ ครับ ราคาไม่โหดมาก
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kittisayam อ่านข้อความ
    ครับผม จริง ๆ แหละ เกี่ยวกับคลัสไม่จากครับ เป็นคลัสสายหรือไฮโครลิก ดูเบื้อต้น ดูว่าตั้งถูกต้องหรือเปล่า ถ้าไฮโดรลิกรั่วหรือเปล่า เหยียบคลัสแล้วตัวกระเดืองกดคลัสข้างล่างขยับเยอะมั่ ย ถ้ามันขยับเยอะแล้วไม่จากก็ต้องยกเกียร์ลงมาดูชุดคลั สครับ ฟันหวีน่าจะหัก หวีคลัสอยู่ประมาณพันกว่า ๆ ครับ ราคาไม่โหดมาก
    เห็นด้วยกับพี่โอเล่ครับ ตรวจเบื้องต้นที่ปั้มคลัชก่อนนะครับ ^^

Bookmarks