บางแค: ไรด์วิธไพรด์

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 128 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 101 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บางแค: ไรด์วิธไพรด์

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

Thumbs up บางแค: ไรด์วิธไพรด์

ณ บรรยากาศ ที่มีทั้งความมึนเมา
    แสงไฟสลัวมัวครึ้มซึมเซา คลอเคล้าด้วยเสียงดนตรี.....

ได้มีโอกาสจัดขันโตกต้อนรับท่านแม่ทัพF40ตำนานแห่งสน ามหลวง ท่านJackyอันลือเลื่อง ท่านมาเยี่ยมบางแคซอย6เพื่อสนทนาและขอเยี่ยมชมป้าแดง ก็เป็นบุญของผมด้วยที่ได้เจอน้องฟ้าของท่าน ก็เลยดื่มเมรัยเบาๆเคล้าหมอลำไป12ขวด แล้วท่านฮูหยินของท่านJackyก็มาร่วมรับประทานอาหารเย ็นด้วยกัน น่ารักทั้งสองท่านเลย

ท่านJackyทิ้งน้องฟ้าค้างแรมกับป้าแดง สองสาวนั้นคุยกันเรื่องอะไรผมก็ไม่รู้ รู้แต่ว่าท่านJackyคอพับไปแล้ว.....พรุ่งนี้อย่าลืมม ารับรถนะท่าน อิอิ

บางแคไม่ได้มีแค่อะไหล่แต่มีเมรัยคอยต้อนรับทุกท่านด ้วย....

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ณ บรรยากาศ ที่มีทั้งความมึนเมา
    แสงไฟสลัวมัวครึ้มซึมเซา คลอเคล้าด้วยเสียงดนตรี.....

ได้มีโอกาสจัดขันโตกต้อนรับท่านแม่ทัพF40ตำนานแห่งสน ามหลวง ท่านJackyอันลือเลื่อง ท่านมาเยี่ยมบางแคซอย6เพื่อสนทนาและขอเยี่ยมชมป้าแดง ก็เป็นบุญของผมด้วยที่ได้เจอน้องฟ้าของท่าน ก็เลยดื่มเมรัยเบาๆเคล้าหมอลำไป12ขวด แล้วท่านฮูหยินของท่านJackyก็มาร่วมรับประทานอาหารเย ็นด้วยกัน น่ารักทั้งสองท่านเลย

ท่านJackyทิ้งน้องฟ้าค้างแรมกับป้าแดง สองสาวนั้นคุยกันเรื่องอะไรผมก็ไม่รู้ รู้แต่ว่าท่านJackyคอพับไปแล้ว.....พรุ่งนี้อย่าลืมม ารับรถนะท่าน อิอิ

บางแคไม่ได้มีแค่อะไหล่แต่มีเมรัยคอยต้อนรับทุกท่านด ้วย....

ห้า ห้า ห้า . . . . ลืมตา ล้างหน้า เอาเมื่อคืนตูมาวววววว นี่หว่า. . . .
    กำลังวังชา ไม่รู้หายไปไหนหมด ต้องยอมปล่อยน้องฟ้าที่บางแค (คงไม่คิดจะอยู่นั่นน่ะ)
    สวนบางแค ร่มรื่นมากคับ ต้องขออภัยท่านมา ณ ที่นี้ด้วย ร้างลา จากการดื่ม มาแสนนาน
    บวกกับการพักผ่อนน้อยด้วย ได้พูดคุยและเพลงเพราะๆเลยเพลิน ลืมไปว่า ต้องขับรถ
    น้องฟ้าไม่เกเรน่ะคับท่าน หรือทำให้บ้านป้าแดงคับแคบลง ต้องขออภัยอีกครั้ง . . . .

อาหารท่านอร่อยน่ะคับ แต่ไม่ทันได้ย่อยเลย . . . . . . . . . . . .666666666
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    ลืมไม่ได้ ห้องน้ำท่านเย็นสบาย อากาศถ่ายเท สะดวกมากๆ(ชอบๆ)

วันข้างหน้าคงได้มีโอกาศเลี้ยงข้าวท่านน่ะคับ . . . . .
    ว่าแล้วก็ . . อาบน้ำก่อนเดี๋ยวไปรับน้องฟ้าคับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ว้า...มีแต่คนขี้เมา เลย 555555

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

อ่านหัวข้อกระทู้ตอนแรกแล้วตกใจว๊าบบบบ... เลยครับท่าน นึกว่าขโมยขโจรที่ไหนขนเอากล่องตัวเอ็มไปได้หมด ที่แท้มีจัดงานเปิดตัวคลังตัวเอ็มนี่เอง555

ขอบคุณ
    9
    1

ทุกครั้งที่ผมกลับมาแบบสภาพร่างกายสะบักสะบอม โซซัดโซเซ หรือไม่ใช่ Jacky คนเดิม รุ่งเช้า มักจะมีสารลับ . . เขียนบรรยาย ต่างๆ 55555

ขอบคุณ
    9
    1

สิ่งที่นอกเหนือจากเดิม . . มันคืออันนี้คับ . . . ข้างในผมก้อไม่รู้คือไร . . . จัดการให้แล้วน่ะคับ อิ อิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    สิ่งที่นอกเหนือจากเดิม . . มันคืออันนี้คับ . . . ข้างในผมก้อไม่รู้คือไร . . . จัดการให้แล้วน่ะคับ อิ อิ
    สาวแม่กลองจิตใจดีและแถมยังสวยด้วย ฝากขอบคุณมาถึงคนที่บ้านด้วยเด้อท่าน ขอบคุณมากๆครับ

มาย้อนความเดิมก่อนที่ท่านจะมาถึงบ้านดีกว่า ผมกำลังรับบทเป็นสำเริงอยู่ครับ สำเริงคือช่างไม้ที่มาเสี่ยงดวงอยู่ในเมืองหลวงครับ สำเริงไม่มีความรู้มากนักรู้แต่ว่าอยากจะประกอบอาชีพ ช่างไม้ วีหนวดอยากจะบูรณะตู้ครับมีแต่จินตนาการเพราะตู้โบรา ณของวีหนวดมีรู มีรอยของกาลเวลา เลยอยากจะบูรณะให้มันอยู่ต่อไปอีกนานเท่านานเลยให้สำ เริงมารับงานนี้ สำเริงนั่งมองตู้โบราณของวีหนวดจึงหาอุปกรณ์มาต่อเติ มความฝันดังต่อไปนี้ครับ

1. ถุงมือไมเคิล แจ๊คสันครับ
    2. เกรียงไซด์เล็กๆพอครับ
    3. Wood Filler เป็นสีไม้สัก ไว้อุดรูและโป้วงานไม้ครับ
    4. เบียร์เย็นๆซักขวด ก่อนท่านJackyมาผมได้ล่วงหน้าไป1ขวดแล้วครับ

แต่ผมก็ขัดคราบไคลที่ฝังแน่นผ่านกาลเวลามาถึงปัจจุบั น นั่งขัดด้วยแฟ๊บธรรมดาๆนี่แหละ มาดูงานของสำเริงครับ พอขำๆครับ หลังจากนั้นก็ตากไว้ ถ้าถึงเวลาขัดแล้วก็ลงสีผมคงไปจ้างสำราญต่อครับ 5555

ขอบคุณ
    9
    1

อ้อ . . ท่าน ชุดยางของไฟเลี้ยวหน้า . . . ฝากไว้ด้วยน่ะท่าน คงจะหาคู่ให้มันได้น่ะคับท่าน . . .
    ไว้รอบหน้าจะไปดื่มน้ำโบราณของ Jacky เอาให้ท้องอืดกันไปข้างเลยน่ะท่าน . . . .

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    อ้อ . . ท่าน ชุดยางของไฟเลี้ยวหน้า . . . ฝากไว้ด้วยน่ะท่าน คงจะหาคู่ให้มันได้น่ะคับท่าน . . .
    ไว้รอบหน้าจะไปดื่มน้ำโบราณของ Jacky เอาให้ท้องอืดกันไปข้างเลยน่ะท่าน . . . .
    เดี๋ยวค้นให้ครับ

ยินดีครับสหาย แม่ทัพไม่เลือกสนามรบครับ..........

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อิจฉาแฟนคุณjackyมากเลยครับ..ถ้าเป็นผมตื่นมาคงมีแต่ กะละมังซักผ้า กับผ้าถูบ้าน แล้วเขียนบอกว่าตื่นมาซักผ้า ถูบ้านให้เรียบร้อย ข้าวปลาไม่ได้ทำให้..หากินเอง เมื่อคืนกรนดังมาก ฉันนอนไม่หลับเลย เซ็งเป็ด...แฟนผมเป็นอย่างงี้ทุกทีครับขี้บ่น อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    อิจฉาแฟนคุณjackyมากเลยครับ..ถ้าเป็นผมตื่นมาคงมีแต่ กะละมังซักผ้า กับผ้าถูบ้าน แล้วเขียนบอกว่าตื่นมาซักผ้า ถูบ้านให้เรียบร้อย ข้าวปลาไม่ได้ทำให้..หากินเอง เมื่อคืนกรนดังมาก ฉันนอนไม่หลับเลย เซ็งเป็ด...แฟนผมเป็นอย่างงี้ทุกทีครับขี้บ่น อิอิ
    ถ้าผมเจอแบบท่านนันเอากะละมังกับผ้ามากองนะ ผมจะตวาดอย่างเสียงดังเลยว่า...แฟ๊บอยู่ใหน

ให้รู้ซะบ้างว่าใครใหญ่ในบ้านนี้ อิอิ

ถ้าผมเจอแบบท่านนันเอากะละมังกับผ้ามากองนะ ผมจะตวาดอย่างเสียงดังเลยว่า...แฟ๊บอยู่ใหน

ให้รู้ซะบ้างว่าใครใหญ่ในบ้านนี้ อิอิ
    ถ้าเป็นผมเอากะละมังกับผ้ามากองนะ ผมจะตวาดอย่างเสียงดังแบบพี่วีว่า. เด๊ยวถีบ ...............

..................ถีบจักรยานไปซื้อแฟ๊บก่อน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maycosa อ่านข้อความ
    อ่านหัวข้อกระทู้ตอนแรกแล้วตกใจว๊าบบบบ... เลยครับท่าน นึกว่าขโมยขโจรที่ไหนขนเอากล่องตัวเอ็มไปได้หมด ที่แท้มีจัดงานเปิดตัวคลังตัวเอ็มนี่เอง555
    ยังไม่กล้าเปิดกล่องเลยครับ ยังวางเหมือนเดิมตั้งแต่แรกครอบครอง ใช้เวลาซักปีกว่าๆก็น่าจะจำแนกได้ครับว่าอะไรคืออะไร แต่เริ่่มมีลุ้นของหายากอยู่บ้างเพราะว่าเจอของต้องห ้ามบ้างแล้วครับ

ขออนุญาตตกใจด้วยคนครับ ไม่รู้ว่าพี่ท่าน เจ้าของกระทู้จงใจที่จะเล่นคำแหย่ประสาทเหล่าแม่ทัพเ ล่นหรืออย่างไร 555 นึกว่าจะต้องเร่งกินชาโออิโมะ ให้ได้ตั๋วบินฟรีไปญี่ปุ่นซะแล้ว เพราะถ้าอะไหล่ทั้งหมดที่บางแคถูกขโจรฉกไป ไปโผล่อีกทีก็คงเจแปนละครับพี่น้อง

เอ่อ...ท่าน.. Jacky ครับ ถึงแม้ว่าผมจะเป็นผู้ชายที่ไม่ค่อยได้ไปสนามหลวงบ่อย ครั้งนัก แต่บอกตามตรง หน้าตาของท่าน คุ้นมากๆๆๆ ครับ

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยังไม่กล้าเปิดกล่องเลยครับ ยังวางเหมือนเดิมตั้งแต่แรกครอบครอง ใช้เวลาซักปีกว่าๆก็น่าจะจำแนกได้ครับว่าอะไรคืออะไร แต่เริ่่มมีลุ้นของหายากอยู่บ้างเพราะว่าเจอของต้องห ้ามบ้างแล้วครับ

กระซิบบอกด้วยนะครับท่านว่าของต้องห้ามนี้อะไรหรือท่ าน ยิ่งค้างไว้เป็นปริศนาแบบนี้ยิ่งอยากรู้ว่าคืออะไร แล้วท่านเจอของแปดร้อยหลายอย่างไหมครับท่าน ยังไงถ่ายภาพมาแบ่งกันชมบ้างนะครับท่าน

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 128 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 101 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks