เข็มคาร์บูรถ2สูบตั้งเท่ากันเปล่าครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เข็มคาร์บูรถ2สูบตั้งเท่ากันเปล่าครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เข็มคาร์บูรถ2สูบตั้งเท่ากันเปล่าครับ

คือว่าผมตั้งเองนะครับ r50 มันต้องตั้งออกมาสักเท่าไรได้ครับ ช่วยบอกเป็นเกลียวว่ากี่เกลียวก็ได้ครับ ถ้ามีรูปก็ขอบคุณมากครับ ไม่ค่อยได้ว่างไปร้านน่ะครับ

Watchy's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

หมายถึงเข็มลูกเร่ง หรือเปล่าครับ...?!?
    ถ้าของผมปกติ ตั้งเท่ากันครับ
    ของผม ล็อคสอง....ครับ....

คริ คริ คริ

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : watchywat@gmail.com

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

ขอบคุณ
    0

ไม่ใช่เข็มลูกเร่งครับ เข็มข้างๆน่ะครับ แถวบ้านผมเรียก ไข่แมวอ่ะครับ แล้วลูกเร่งนี่ต้องตั้ง ล็อค2ถึงจะดีเหรอครับ ของผมรู้สึกว่าจะล่างสุดนะครับ แล้วที่ตั้งสโลต้องตั้งให้ตำ่ไหมครับ เพราะผมดูแล้วถ้าตั้งสูงมันจะตีกับลูกเร่งแล้วจะเป็น อะไรไหม คือว่าผมจะตั้งให้เวลาเดินเบาแล้วมันเหมือนจะดับแต่ไ ม่ดับน่ะครับ คือพ่อผมบอกว่าตอนรถมาทีแรกมันเดินเบาแบบนี้น่ะครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dma888 อ่านข้อความ
    ไม่ใช่เข็มลูกเร่งครับ เข็มข้างๆน่ะครับ แถวบ้านผมเรียก ไข่แมวอ่ะครับ แล้วลูกเร่งนี่ต้องตั้ง ล็อค2ถึงจะดีเหรอครับ ของผมรู้สึกว่าจะล่างสุดนะครับ แล้วที่ตั้งสโลต้องตั้งให้ตำ่ไหมครับ เพราะผมดูแล้วถ้าตั้งสูงมันจะตีกับลูกเร่งแล้วจะเป็น อะไรไหม คือว่าผมจะตั้งให้เวลาเดินเบาแล้วมันเหมือนจะดับแต่ไ ม่ดับน่ะครับ คือพ่อผมบอกว่าตอนรถมาทีแรกมันเดินเบาแบบนี้น่ะครับ
    ผมก็ไปถามเพื่อฝูงที่เป็นช่างแล้วหน่ะครับ ยังไม่ทราบเลยว่าไข่แมว ที่ว่า มันคือตรงไหน เอาเป็นว่าชี้จากรูปให้ดูหน่อยครับว่ามันคือส่วนไหน แล้วผมจะลองไปหาคำตอบมาให้ครับ

ส่วนเรื่องเดินเบา ส่วนตัวผมผมไม่ตั้งให้มันเบามากอ่ะครับ มันระแวง
    ถ้าไปดับกลาง4แยกเรื่องเข้าแน่ๆ ไม่อยากคิดเลย
    แต่ถามว่าอยากให้เบาไหม...ก็อยากนะครับ เพราะเค้าว่า มันหล่อดีครับ...555+

แต่ผมเข้าใจว่าองคืประกอบที่จะทำให้เดินเบาเหมือนรถใ หม่ออกห้างเมื่อ50ปีก่อน
    ต้องใช้หลายอย่างครับ ทั้งสภาพของตัวคาร์บูฯเอง ,การปรับ-ตั้ง-จูนตัวคาร์บูฯ ,
    องค์ประกอบของไอดีและไอเสีย ,การปรับตั้งไฟของการจุดระเบิด
    ฉะนั้นผมคิดว่า ถ้าเป็นคาร์บูฯดั้งเดิมติดรถมาและไม่เคยเปลี่ยน ไม่เคยซ่อม หรือบำรุงรักษา มาเลย
    จะทำให้เดินเบานิ่ง-เงียบ-เนียน เหมือนรถที่ออกมาจากห้างในสมัยก่อน คงค่อนข้างยากหน่ะครับ

หลายๆคนที่รู้จักกันตอนนี้เริ่มจะเปลียนคาร์บูฯ กันแล้วครับ เพราะเห็นว่า มันคงได้อายุขัยของมันแล้วครับ
    ลองดูครับ นี่เป็นแค่ความเห็นของผมนะครับ

ขอบคุณครับ

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : watchywat@gmail.com

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

ขอบคุณ
    0

คือว่าผมเปลี่ยนคาร์บูใหม่แล้วครับ ของแท้ครับ ที่ว่าไข่แมวน่ะ เบอร์ 38 ครับ ช่วยหน่อยนะครับ

Member weaon08's Avatar
    สถานที่
    INDEPENDENT
    ขอบคุณ
    0

เบอร์ 38 คิดว่าใช่ปรับอากาศนะครับ ขอแชร์นะครับ...เคยปรับกับรถสูบเดียวขันให้สุดแล้วขั นออกมาประมาณรอบครึ่งครับ ไม่รู้ว่าใช้กับ Boxer หรือสูบเดียวคันอื่นได้หรือป่าวนะครับ หรือเคยได้ยินมาว่าคนชำนาญๆเขาใช้วิธีปรับอากาศตามเส ียงเครื่องยนต์ครับ แต่คงต้องชำนาญและมีประสบการณ์สูงๆ ลองดูนะครับ..........

ปล. เพิ่งรู้ว่าเขาเรียกว่าไข่เเมว....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย weaon08 : 21-06-2010 เมื่อ 14:29

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ weaon08 อ่านข้อความ
    เบอร์ 38 คิดว่าใช่ปรับอากาศนะครับ ขอแชร์นะครับ...เคยปรับกับรถสูบเดียวขันให้สุดแล้วขั นออกมาประมาณรอบครึ่งครับ ไม่รู้ว่าใช้กับ Boxer หรือสูบเดียวคันอื่นได้หรือป่าวนะครับ หรือเคยได้ยินมาว่าคนชำนาญๆเขาใช้วิธีปรับอากาศตามเส ียงเครื่องยนต์ครับ แต่คงต้องชำนาญและมีประสบการณ์สูงๆ ลองดูนะครับ..........

ปล. เพิ่งรู้ว่าเขาเรียกว่าไข่เเมว....

แม่นแล้วครับ ตามที่คุณweaon08 บอกเลย ใช้ตั้งอากาศคร๊าบบ
    ส่วนวิธีตั้งพวกผมใช้การตั้งตามเสียงเครื่องยนต์คร๊า บ
    ... ไม่ชำนาญแต่ได้ความรู้สึกดี.....555+

ปล.ขอบคุณ...คุณweaon08...ว่างๆมาช่วยแชร์กันมากๆนะค รับ....
    อยากให้คนมาขี่BMW กันเยอะๆครับ

<<< กดเลย

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับ

Bookmarks