ขาย px 200 fl - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ขาย px 200 fl

Senior Member เพลงเพราะ's Avatar
    สถานที่
    BangSaen City
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ P200E-CEV อ่านข้อความ
    สู้ตายเพื่อฝันที่เป็นจริงครับพี่
    ครับลูกพี่

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อัพคับพี่.. .เพื่อ gts 300 ป่าวคับเนี่ยย ^^

CluB 200's Avatar
    สถานที่
    200 MonSteR & Joke Trading
    ขอบคุณ
    0

สวยคับ ช่วยอัพนะครับ

Monster Garage

จำหน่าย ... รับสั่งตาม ORDER Scooter Vespa - Lambretta

นำเข้าจากต่างประเทศ ทั้ง 50 -100 -125-150-200-250CC.

มีหลายสภาพ มีทั้ง ขายปลีก - ขายส่ง เอกสารครบ

พร้อม เสียภาษีถูกต้อง ราคาพิเศษ พร้อม รับประกัน สภาพ สินค้า

Big Scooter 250- 400 - 500 - 650 CC หลายรุ่น สอบถามได้ ราคาพิเศษ

และรับสั่ง ของตกแต่ง แท้ นอก หลายแบรนด์ จากต่างประเทศ ราคาพิเศษครับ

รับจดเสียภาษี สรรพสามิต รถจักยานยนต์ นำเข้า ทุกประเภท

สมาชิก Thaiscooter .com ราคาพิเศษครับ สอบถาม
    085-1773397

MSN: [email protected]

BB PIN 217DC82A

FACEBOOK http://www.facebook.com/profile.php?id=100001434087027

Senior Member เพลงเพราะ's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CluB 200 อ่านข้อความ
    สวยคับ ช่วยอัพนะครับ
    ขอบคุณมากครับ พี่ตั้ม , ปิง ฟรีด้อม ณ.รังสิต

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

รถคันนื้เคยตั้งราคาไว68000ผมโทรนัดซื้อขายกันกลับบอ กว่า ไม่ขายแล้วแต่ตอนนี้มาปรับราคาสูงขึนไม่มีความจริงใจ ผมเสียความรู้สึกมาก(ลงทุนกู้เงินมาซื้อ)

Member P200E-CEV's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TARANTURA อ่านข้อความ
    รถคันนื้เคยตั้งราคาไว68000ผมโทรนัดซื้อขายกันกลับบอ กว่า ไม่ขายแล้วแต่ตอนนี้มาปรับราคาสูงขึนไม่มีความจริงใจ ผมเสียความรู้สึกมาก(ลงทุนกู้เงินมาซื้อ)
    ผิดคันรึป่าวครับ เจ้าของเพิ่งจะลงขายครั้งแรก

แต่ก้อเอาเหอะ คุนรู้จักเจ้าของดีพอหรอ เลยหาว่าเค้าไม่จริงใจ

การ ซื้อ-ขาย อยู่ที่ความพอใจทั้งสองฝ่าย เมื่อตกลงกันไม่ได้ การซื้อ-ขายก้อจบ

ไม่พอใจอะไรหลังไมค์ดีกว่า
    VE. TWO MINUTE

Banda22's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TARANTURA อ่านข้อความ
    สงสัยคนละคันแล้วนะครับ เช็คดีๆ ก่อนจะมาตีโพย ตีพาย ให้คนอื่นเค้าเสียหาย
    Tel.087-8164255

Member P200E-CEV's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่มีหรอกครับราคา 68000

ผมคุยกับเจ้าของรถแล้ว
    VE. TWO MINUTE

คนละคันแล้วครับ คันนี้ขาย 68000 คงไปนานแล้วแหละครับ

ธนาคารกรุงเทพ สาขาขลุง ชื่อบัญชี นายจิรัฐติ์ เจริญศรีสุข

เลขที่บัญชี 380-0-42954-4

LINE ID: taluengz

คลิ๊ก >>>facebook<<< คลิ๊ก

Tel: 081-1007732 ต้อ

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Talking ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ด้วยคับ

ผมว่าน่าจะมีการเข้าจัยผิดกันมากกว่าน่ะคับ. ..เพราะจากที่พี่TARANTURAบอกว่าเคยเห็นกระทู้ขายราค า68000 ผมว่าน่าจะเป็นอีกคันนึงที่มีสีเหมือนกันกับเจ้าของก ระทู้นี้. ..เพราะคันที่พี่TARANTURAบอก ผมเคยเห็นโทรไปติดต่อซื้อแล้วได้เซฟรูปเอาไว้บางรูปค ับ เลยเอามาให้พิจารณาว่าใช่คันที่พี่TARANTURAบอกหรือป ่าว แต่ผมรับประกันคับว่าคนละคัน ชัวร์ (แค่สีเหมือนกันเฉยๆคับ)ปล. อนุญาตเจ้าของรูปภาพด้วยน่ะคับที่เอามาอ้างอิง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอชี้แจงเป็นข้อๆ ดังนี้ครับ... ยาวหน่อยนะครับ เพื่อความเข้าใจ ( แต่ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้ )

รถคันนี้ไม่เคยตั้งราคา 68,000.-ครับ แต่ตั้งราคา ที่ 77,000.- ซึ่งปรับขึ้นจริง เป็น 79000.-
    เพราะราคาตั้งตอนแรก เป็นราคาขาดทุนมาก แต่ยอมขายราคานั้นเพราะว่ามีรถที่อยากได้ลงขายอยู่
    กะว่าจะขายเพื่อเพิ่มเงินที่มีอยุ่ไปเอารถคันนั้น

มีการโทรติดต่อกานหลายคนมาก แต่ที่คุยเป็นเรื่องเป็นราว จริงจัง มีสองคน ซึ่งตกลงราคากันที่ 75000.-ครับ
    ไม่ใช่ 65000 หรือ 68000 อย่างแน่นอน
    กับคนที่ต้องการจะซื้อ 2 คน และต้องการมาดูรถเลย (เย็นวันที่ 9 มิ.ย. คือเมื่อวาน)
    จาก สุพรรณ 1 คน และ นครปฐม 1 คน แต่ผมบอกทั้งสองคนนั้นว่า อย่างเพิ่งมา ขอเชครถคันนั้น (ที่ผมจะไปซื้อ) ก่อนว่าขายไปรึยัง
    เพราะผมขายคันนี้เพื่อซื้อรถใหม่ ปรากฎว่ารถคันนั้นได้ขายไปแล้ว ผมจึงไม่อยากขายรถราคานี้แล้ว เพราะผมไม่สามารถซื้อรถรุ่นที่ผมอยากได้
    จากคนขายคนอื่นเพราะผมไม่อยากดิ้นรนจนเกินไป เพราะผมก็พอใจรถคันนี้อยู่มาก

และได้พูดกับ ทั้งสองคนนั้นไปตรงๆตามข้างต้น ว่าไม่อยากขายแล้วเพราะรถขายไปแล้ว แต่ถ้าจะขาย อยากขาย ที่ 80,000.-
    เพื่อจะไปเอารถคันหใม่ที่ราคาสูงกว่าอยู่มาก ผมได้อธิบายเหตุผมให้ทั้งสองคนและได้ขอโทษแล้ว และได้ตกลงกันทั้งหมดว่าเอางี้
    ถ้าขายได้ราคานั้น ก็โทรมาละกัน จากนั้นก็จบไปเมื่อวาน.....

*** จนมาวันนี้ จากข้อความนี้

ผมเห็นว่าคุณคงเข้าใจผิด ผมจึงโทรไปหาคุณจากเบอร์ ในข้อความส่วนตัว ซึ่งยอมรับว่าเป็นคนเดียวกับคนที่โพส
    " แต่ไม่ได้เป็นคนซื้อรถเอง " เป็นคนแนะนำให้รุ่นน้องไปซื้อ และได้กู้เงินมาเพื่อจะมาซื้อรถผมในราคา 65000.-
    แล้วผมบอกไม่ขาย ทำให้เกิดความเดือดร้อน กับเด็กคนนั้นและแม่ ที่ต้องกู้เงินมาซื้อ รถผม ทำให้เกิดความเดือดร้อน แก่ตัวคนแนะนำ(คนโพส)
    ทำให้เสียหน้า และต้องเสียดอกเบี้ยแทนเด็กนั้น ซึ่กตอนนี้ดอก 5000.- แล้วยังมาถามผมว่าผมจะรับผิดชอบยังไง

จากรายละเอียดข้างต้นทั้งหมด ผมมีคำถามกลับอย่างนี้ครับ

การคุยกันที่ผมเล่าข้างต้นเป็นการ นัดเพื่อทำการซื้อขายรถแล้วเหรอครับ ผมว่าเป็นการเจรจากันก่อนการตกลงซื้อมากกว่า
    ถ้าโอเค 65000 มาเอาเลย แล้วถึงเวลา ผมบอกคุณว่าไม่ขาย นั่นต่างหาก จึงจะตรงกับที่คุณกล่าวหาผม
    ผมก็บอกแล้วว่าอย่าเพิ่งครับขอเชคก่อน (ซึ่งคุยกันตอนเที่ยงๆ ด้วยนะ ไม่ใช่ตอนเย็นที่จะออกมาเลย )
    และผมไม่ขายหรอกครับ รถ ผม 65000.- รถผมมีราคามากกว่านั้น และไม่เคยตกลงกับใครทั้งสิ้น ทั้ง 65000 หรือ 68000 ก็ตาม

ในเมื่อผมคุยกับคุณที่โพสไม่รู้เรื่อง ผมจึงขอ เบอร์เด็คนที่ว่า จะมาซื้อรถผมเพิ่อจะได้คุยกันว่ายังไงและเป็นใครกันแ น่ จะได้รู้เรื่อง
    แต่ก็ไม่กล้าบอกครับ.....ไม่กล้าให้เบอร์ผม อ้างโน่นนี่ และว่าผมสารพัดว่าอยู่ในวงการนี้ ต้องทำตัวโง้นงี้ ถึงจะดี

ผมถามเค้าว่าอยู่ที่ไหนกัน ???
    คำตอบคือ กรุงเทพ
    แต่คนที่ผมคุยด้วยสองคนที่ถึงขึ้นจะมาดูรถจริงๆนั้น คือ สุพรรณ กับ นครปฐม

แล้ว กรุงเทพนั้นใคร ???
    ขอเบอร์ไปคุยกับคนซื้อก็ไม่ให้ ????

สุดท้ายความจริงก็มี ผม กับคุณเท่านั้นแหละครับ ที่รู้กันสองคน ซึ่งคุณก็ท้าผมสาบาน ทางโทรศัพท์แล้ว
    คงไม่มีอะไรต้องพูดกันอีก " ก็ขอให้คำสาบานนั้นเป็นจริงเร็วที่สุด..... "

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

พูดไรหัดคิดนิดนึงครับวงการนี้มันแคบนะครับตามตัวไม่ ยากถ้ายังอยากอยู๋ในสังคมนี้ต่อไป ทางที่ดีมาขอโทษเจ้าของกระทู้เขาในนี้ด้วยก็จะดีนะคร ับ รู้ว่าคุณอายุเยอะอยู่ ผ่านโลกนี้มากว้างมากมาย ไม่ให้เกิยตืกันเลยนี่ครับ วันหลังเช็คดูดีๆก่อนที่จะพูดออกไปนะครับ ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน เล่นเน็ทเช็คไม่ยากอยู่ที่ไหน ชื่อเบอร์โทรมีหมด สบายๆๆ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member MK's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

คุณเพลงเพราะเป็นคนดีครับเค้ารู้กันทั่วบ้านทั่วเมือ ง อย่ามั่วๆ tarantura

จากค่าย px แดนอีสาน
    MAHASARAKHAM
    SCOOTER CLUB
    MSC.

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MK อ่านข้อความ
    คุณเพลงเพราะเป็นคนดีครับเค้ารู้กันทั่วบ้านทั่วเมือ ง อย่ามั่วๆ tarantura

จากค่าย px แดนอีสาน
    พี่ป๊อปครับโทรหาผมหน่อย เบอร์หาย

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member Master_Fat's Avatar
    สถานที่
    LuftWagens FT.Lauderdale Krew
    ขอบคุณ
    0

up up up
    ทำดี ย่อมได้ดี ทำอัปปรีย์ มันจะดี ได้ยังไง

Bookmarks