รายงานปัญหาการใช้งานเวบ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: รายงานปัญหาการใช้งานเวบ

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

ระบบการแก้ไขหัวข้อกระทู้ ยังมีปัญหา กำลังแก้ไขอยู่ครับ หาต้องการแก้กระทู้ไหน แจ้งได้ทางเมล์ครับ

3. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : webmaster สำหรับกระทู้นี้ :

ponk-t (22-07-2013)

ผมเป็นสมาชิกลงขายของใช้ชื่อว่า God_forbid เมื่อวานประมาณ 4โมงเย็น เปิดหน้าเวบได้แต่เข้าดูกระทู้ของตัวเองรวมถึงสมาชิก ท่านอื่นไม่ได้เลยครับ ลงรูปและข้อความได้แต่เปิดดูไม่ได้ครับ ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้น เวบอื่นดูได้ตามปกติครับ ขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ
    อนิรุท บุตรคล้าย [God]
    0 8 5 - 3 7 0 8 1 3 5
    L i n e : jigarogode

ธ.กสิกรไทย 4752359607 ออมทรัพย์
    ที่อยู่ 49/5 ม.1 ต.บ้านฉาง อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
    ขอขอบคุณ thaiscooter มากๆครับ

ขอบคุณ
    310
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ God_forbid อ่านข้อความ
    ผมเป็นสมาชิกลงขายของใช้ชื่อว่า God_forbid เมื่อวานประมาณ 4โมงเย็น เปิดหน้าเวบได้แต่เข้าดูกระทู้ของตัวเองรวมถึงสมาชิก ท่านอื่นไม่ได้เลยครับ ลงรูปและข้อความได้แต่เปิดดูไม่ได้ครับ ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้น เวบอื่นดูได้ตามปกติครับ ขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ
    ขอข้อมูลหน่อยครับ
    - ใช้ browser อะไร
    - ใช้ net ของอะไร

บางครั้งอาจจะมีปัญหาช่วงสมาชิกใช้งานเยอะๆ ทางเรากำลังศึกษาเพิ่มประสิทธิภาพอยู่ครับ

6. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : webmaster สำหรับกระทู้นี้ :

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ webmaster อ่านข้อความ
    ขอข้อมูลหน่อยครับ
    - ใช้ browser อะไร
    - ใช้ net ของอะไร

บางครั้งอาจจะมีปัญหาช่วงสมาชิกใช้งานเยอะๆ ทางเรากำลังศึกษาเพิ่มประสิทธิภาพอยู่ครับ
    ผมลองสอบถามรุ่นพี่ที่เป็นสมาชิกอยู่ครับ ได้ใจความว่าให้ลองเปิดเวบด้วย Firefox ดูจะเปิดได้ ลองดูก็ใช้การได้เป็นปกติแล้วครับ (โดยปกปกติจะใช้ Internet Explorer)ตอนนี้ผมใช้ Aircard ใส่ Sim 3G ของ Ture่ มาสักระยะแล้วครับก็ใช้การได้ดีครับ เพิ่งจะมาเป็นเมื่อวานนี้ครับ ก็เลยมึนครับ ตอนนี้ก็เป็นปกติแล้วครับ ขอบคุณมากๆนะครับที่ให้พื้นที่ในการขายและใส่ใจในราย ละเอียดครับ้
    อนิรุท บุตรคล้าย [God]
    0 8 5 - 3 7 0 8 1 3 5
    L i n e : jigarogode

ธ.กสิกรไทย 4752359607 ออมทรัพย์
    ที่อยู่ 49/5 ม.1 ต.บ้านฉาง อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
    ขอขอบคุณ thaiscooter มากๆครับ

คือว่าไม่สามารถจะแนบลายเซ็นต์ที่เป็นรูปภาพได้ค่ะ
    ลองย่อและปรับขนาดที่น้อยกว่ากำหนดแล้ว รบกวนด้วยค่ะ

Senior Member
    ขอบคุณ
    117

ผมเล่นอยู่ดีๆก็หลุดไปอะครับ พอจะเข้าใหม่คอมผมเข้าloginไม่ได้เลยอ่าครับ webmasterครับ
    มันขึ้นว่าคุณไม่ได้เข้าสู่ระบบ คุณไม่มีสิทธ์จะเข้าอ่านหน้าเวปนี้

1 คุณยังไม่ได้เข้าสู้ระบบ กลอกฟรอมข้างล้างนี้แล้วลองอีกครัง
    2 คุณไม่ได้รับอณุญาติให้เข้าไปอ่านหน้านี้ได้
    3 ถ้าคุณพยายามโพส ผู้ดูแลอาจจะระงับการเป็นสมาชิกของคุณ

แต่ทำไมผมใช้อีกเครื่องกับเข้าได้อ่ะครับ
    ibcbet
    ibcbet

รบกวนท่านผู้ดูแลระบบตรวจสอบให้ผมทีได้ไหมครับ (มันเกี่ยวกับipคอมผมหรือเปล่าครับ)

ขอบคุณมากครับ
    เบอร์มีสองเบอร์นะครับ 0900083230 ,(0905685682เบอร์นี้มือถือพังอยู่ครับ)

" โดดเดี่ยว ไม่เดียวดาย "

ร้านอาเฮง 9/5 ม.4 ซ.ป่าไม้อุทิศ ต.บางรักน้อย อ.เมือง จ.นนทบุรี11000

ขอบคุณ
    310
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ liberty_non อ่านข้อความ
    ผมเล่นอยู่ดีๆก็หลุดไปอะครับ พอจะเข้าใหม่คอมผมเข้าloginไม่ได้เลยอ่าครับ webmasterครับ
    มันขึ้นว่าคุณไม่ได้เข้าสู่ระบบ คุณไม่มีสิทธ์จะเข้าอ่านหน้าเวปนี้

1 คุณยังไม่ได้เข้าสู้ระบบ กลอกฟรอมข้างล้างนี้แล้วลองอีกครัง
    2 คุณไม่ได้รับอณุญาติให้เข้าไปอ่านหน้านี้ได้
    3 ถ้าคุณพยายามโพส ผู้ดูแลอาจจะระงับการเป็นสมาชิกของคุณ

แต่ทำไมผมใช้อีกเครื่องกับเข้าได้อ่ะครับ
    http://img2.uploadhouse.com/fileuplo...9dd1ad6446.jpg ibcbet
    http://img4.uploadhouse.com/fileuplo...7a9c51768e.jpg ibcbet

รบกวนท่านผู้ดูแลระบบตรวจสอบให้ผมทีได้ไหมครับ (มันเกี่ยวกับipคอมผมหรือเปล่าครับ)

ขอบคุณมากครับ
    1. คุณอาจจะไม่ได้ save password ไว้แล้วหลุดจากระบบ
    2. คุณอาจจะใส่ password ผิดเกิน 3 ครั้ง ระบบ จึง lock

11. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : webmaster สำหรับกระทู้นี้ :

Senior Member
    ขอบคุณ
    117

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ webmaster อ่านข้อความ
    1. คุณอาจจะไม่ได้ save password ไว้แล้วหลุดจากระบบ
    2. คุณอาจจะใส่ password ผิดเกิน 3 ครั้ง ระบบ จึง lock
    ผมเซฟไว้ตลอดเลยนะครับ(เพราะเล่นเครื่องที่บ้านตลอด) ลองล๊อคอินเข้ามันก็ขึ้นเหมือนเดิม
    ผมจะมีวิธีแก้ไขยังไงได้บ้างอ่ะครับ แต่ผมเข้าเล่นจากnotebookได้นะครับเครื่องคอมผมเข้าไม่ได้เลยลองสมัครใหม่ อันใหม่ก็ยังเข้าไม่ได้เลยครับ หรือว่าเป็นที่คอมผมอะครับ งงมากเลยครับ
    เบอร์มีสองเบอร์นะครับ 0900083230 ,(0905685682เบอร์นี้มือถือพังอยู่ครับ)

" โดดเดี่ยว ไม่เดียวดาย "

ร้านอาเฮง 9/5 ม.4 ซ.ป่าไม้อุทิศ ต.บางรักน้อย อ.เมือง จ.นนทบุรี11000

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ช่วงนี้ได้รับแจ้งจากสมาชิกหลายเท่าว่า
    - เข้าเวบไม่ได้บ้าง
    - ตั้งกระทู้ไม่ได้บ้าง
    - พบ error บางอย่าง

ขอให้แจ้งรายละเอียด error โดยการ copy ข้อความ error หรือ print screen หน้าที่ error ส่งมาที่ [email protected] เพื่อที่ทางเราจะแก้ไขปัญหาที่สมาชิกพบ อย่างเร่งด่วน

ปล. เพราะทางเวบไม่พบปัญหาดังกล่าวเลยไม่ทราบสาเหตุ
    ขอบคุณนะครับ

คือว่าตอนนี้เข้าไปในกระทู้ไม่มีตัวเลือกหรือข้อความ ใดๆขื้นเลยในตอนตอบกระทู้ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ ช่วยด้วยค่ะ กระทู้นาฬิกาดีช้าหมด

ขอบคุณ
    310
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djaroon อ่านข้อความ
    คือว่าตอนนี้เข้าไปในกระทู้ไม่มีตัวเลือกหรือข้อความ ใดๆขื้นเลยในตอนตอบกระทู้ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ ช่วยด้วยค่ะ กระทู้นาฬิกาดีช้าหมด
    เดี๋ยวตรวจสอบให้ครับ เพิ่งอัพเดตเวบเมื่อคืน

16. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : webmaster สำหรับกระทู้นี้ :

ขอบคุณ
    0

ขอสอบถามพี่เวปนะค่ะ ก่อนเข้าจะต้องการใส่ชื่อและก็พาสเวิร์ด ซึ่งเมื่อก่อนใช้เครื่องเก่ามันก็จะจดจำ พอเข้าเวปมา ก็จะขึ้นชื่อให้เลย เพราะเราคลิกที่จดจำ แต่ตอนนี้เปลี่ยนเครื่องใหม่ พอใส่ชื่อและพาสเวิร์ด และจะคลิกที่จดจำ แต่ไม่สามารถคลิกได้ เพราะตรงช่อง ที่ให้คลิก จดจำ จะมีโฆษณาปิดไว้นะค่ะ ต้องทำยังไงค่ะ เพราะเวลาคลิกเปลี่ยนหน้า หรือเปลี่ยนไปดูบอร์ดอื่น ๆ ก็ต้องลงชื่อและพาสเวิร์ดใหม่อีก รบกวนพี่เวปด้วยนะค่ะ

ขอบคุณ
    310
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NINANA อ่านข้อความ
    ขอสอบถามพี่เวปนะค่ะ ก่อนเข้าจะต้องการใส่ชื่อและก็พาสเวิร์ด ซึ่งเมื่อก่อนใช้เครื่องเก่ามันก็จะจดจำ พอเข้าเวปมา ก็จะขึ้นชื่อให้เลย เพราะเราคลิกที่จดจำ แต่ตอนนี้เปลี่ยนเครื่องใหม่ พอใส่ชื่อและพาสเวิร์ด และจะคลิกที่จดจำ แต่ไม่สามารถคลิกได้ เพราะตรงช่อง ที่ให้คลิก จดจำ จะมีโฆษณาปิดไว้นะค่ะ ต้องทำยังไงค่ะ เพราะเวลาคลิกเปลี่ยนหน้า หรือเปลี่ยนไปดูบอร์ดอื่น ๆ ก็ต้องลงชื่อและพาสเวิร์ดใหม่อีก รบกวนพี่เวปด้วยนะค่ะ
    เดี๋ยวแก้ให้ครับ

19. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : webmaster สำหรับกระทู้นี้ :

ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวแก้ให้ครับ
    ขอบคุณค่ะพี่เวป

Bookmarks