จักรยาน "ฝั่งธน" - หน้า 15

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 36 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: จักรยาน "ฝั่งธน"

ยามค่ำคืนเมืองกรุง วันที่5 ก.ค.2553

หลังจากที่ต้อนรับClassic Lism และแล้วก็ถึงวันส่งท้าย

เราเริ่มกันที่ตรงไหน เราก็ยังเดินตามทางของพวกเราฝั่งธนต่อไป

ต้อนรับยังไงส่งท้ายก็ยังเหมือนเดิมครับ

ตอนนี้Classic Lism ได้มีชื่อเขียนบันทึกไว้ในใจ

พวกเราจักรยานฝั่งธนเรียบร้อยแล้ว

Name:  IMG_9904.jpg
Views: 151
Size:  120.0 KB

ค่ำคืนนี้พี่ a_tez ขอเป็นหัวหน้าทัวร์ครับ

ขอขอบคุณ สำหรับน้ำมะพร้าวน้ำหอม แก้กระหาย

Name:  IMG_9906.jpg
Views: 142
Size:  145.8 KB
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

eew3@hotmail.com

แม้จะเป็นแค่ทริปเล็กๆ แต่ความอบอุ่นก็ไม่ต่างจากทริปใหญ่ๆครับ

ทำเป็นเทห์ ฮ้าๆๆ

Name:  IMG_9911.jpg
Views: 139
Size:  61.6 KB
    Name:  IMG_9914.jpg
Views: 147
Size:  59.5 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 06-07-2010 เมื่อ 00:36

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

ปั่นไปดูมัฆวานกันหน่อย จะได้ดูว่าคนบ้ารถถีบ
    เค้ามาโม้กันทุกเดือนตรงนี้
    ไปก่อนเค้าหลายวันเลย
    แต่ก็ยังมีกลิ่นไอของจักรยานโบราณ

Name:  IMG_9916.jpg
Views: 156
Size:  133.9 KB

ไหนๆก็มาแล้วไปดูที่อยู่ของพวกเราหน่อยดีไหมฮ้าๆๆ

ไหนๆจะกลับวันนี้เหมาเลย ทำเทห์หน่อย

Name:  IMG_9917.jpg
Views: 149
Size:  56.8 KB

หลังจากที่ท้าแข่งวัด ความเร็วของรถ (เจ้าตัวบอกแพ้เพราะรถฮ้าๆๆ)

เลยของมาลองจับรถผมหน่อย 44ฟันคู่20 ฟัน มันดีอย่างนี้นี่เอง

(ไปโมมาใหม่ดิ เอาหน้า48 หลัง16ท่าจะหนักดีไหลปลายฮ้าๆๆ)

Name:  IMG_9918.jpg
Views: 158
Size:  126.9 KB

พี่มนตรี พี่จอน พี่โก๋ พี่โอ๋ ผมเอารูปมาฝากเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ

ทริปใหญ่ถ้าว่าง คงได้รวมตัวชุดใหญ่กันอีกนะครับพี่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 06-07-2010 เมื่อ 10:47

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

555 ขอบคุณมากครับสำหรับทุกๆสิ่ง ขอบคุณน้ำมะพร้าวปั่นและคำแนะนำดีๆตอนตี1จากพี่อุ้ย ขอบคุณของฝากสไตล์เกาหลีของรักษ์ฮิๆ(บะหมี่อร่อยมาก) วันนี้ปั่นกันสนุกมากครับเสียดายพี่มนตรีไม่ได้มา(แต ่ก็โฟนอินมาด้วยและขอบคุณสำหรับอาหารรับรองในครั้งที ่แล้วด้วยครับ)วันนี้ได้ไปดูสถานที่ต่างๆมากมายและคำ อธิบายของพี่อุ้ย สงสัยกลับไปรอบนี้ต้องฝึกซ้อมกันหน่อยเพราะทีมฝั่งธน นี่ขอบอกว่าแรงกันทุกคน555แข่งกันนี่ผมตามแทบไม่ทัน เลยขอออกตัวเป็นกรรมการ55 สุดท้ายสำหรับการมาเยี่ยมเยือนในครั้งนี้ถือว่ามีควา มสุขมากครับ ... ขอบคุณมิตรภาพที่ดี(มาก)น้ำใจไมตรีของทีมจักรยานฝั่ง ธนทุกท่านจากใจจริงครับครับ555 หวังว่าจะได้กลับมาปั่นกันอีกครับ และหวังว่าจะได้มีโอกาสต้อนรับทีมงานนี้ที่สงขลาด้วย ครับ ขอให้ทีมงานจักรยานฝ่งธนจงมีความสุขกายสุขใจรักษาตนใ ห้พ้นจากทุกข์ภัยทั้งสิ้นเทอญ.........
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : Tee_classic@hotmail.com
    tel : 0847489085

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    555 ขอบคุณมากครับสำหรับทุกๆสิ่ง ขอบคุณน้ำมะพร้าวปั่นและคำแนะนำดีๆตอนตี1จากพี่อุ้ย ขอบคุณของฝากสไตล์เกาหลีของรักษ์ฮิๆ(บะหมี่อร่อยมาก) วันนี้ปั่นกันสนุกมากครับเสียดายพี่มนตรีไม่ได้มา(แต ่ก็โฟนอินมาด้วยและขอบคุณสำหรับอาหารรับรองในครั้งที ่แล้วด้วยครับ)วันนี้ได้ไปดูสถานที่ต่างๆมากมายและคำ อธิบายของพี่อุ้ย สงสัยกลับไปรอบนี้ต้องฝึกซ้อมกันหน่อยเพราะทีมฝั่งธน นี่ขอบอกว่าแรงกันทุกคน555แข่งกันนี่ผมตามแทบไม่ทัน เลยขอออกตัวเป็นกรรมการ55 สุดท้ายสำหรับการมาเยี่ยมเยือนในครั้งนี้ถือว่ามีควา มสุขมากครับ ... ขอบคุณมิตรภาพที่ดี(มาก)น้ำใจไมตรีของทีมจักรยานฝั่ง ธนทุกท่านจากใจจริงครับครับ555 หวังว่าจะได้กลับมาปั่นกันอีกครับ และหวังว่าจะได้มีโอกาสต้อนรับทีมงานนี้ที่สงขลาด้วย ครับ ขอให้ทีมงานจักรยานฝ่งธนจงมีความสุขกายสุขใจรักษาตนใ ห้พ้นจากทุกข์ภัยทั้งสิ้นเทอญ.........
    เดินทางกลับบ้านโดยสวัสดิภาพไอ้น้อง มาอีกเดียวจัดชุดใหญ่ (ท่านอุ้ย ท่านรักษ์ตอนรับแขกได้ดีมาก ชมๆๆ)
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

ท่านมาเราดีใจ....ท่านจากไปเราคิดถึง

ว่างๆ....เจอกันน้อง.....โชคดี

ตั้งใจเรียนให้จบไว...555+

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    555 ขอบคุณมากครับสำหรับทุกๆสิ่ง ขอบคุณน้ำมะพร้าวปั่นและคำแนะนำดีๆตอนตี1จากพี่อุ้ย ขอบคุณของฝากสไตล์เกาหลีของรักษ์ฮิๆ(บะหมี่อร่อยมาก) วันนี้ปั่นกันสนุกมาก ครับเสียดายพี่มนตรีไม่ได้มา(แต่ก็โฟนอินมาด้วยและขอ บคุณสำหรับอาหารรับรอง ในครั้งที่แล้วด้วยครับ)วันนี้ได้ไปดูสถานที่ต่างๆมา กมายและคำอธิบายของพี่ อุ้ย สงสัยกลับไปรอบนี้ต้องฝึกซ้อมกันหน่อยเพราะทีมฝั่งธน นี่ขอบอกว่าแรงกันทุก คน555แข่งกันนี่ผมตามแทบไม่ทัน เลยขอออกตัวเป็นกรรมการ55 สุดท้ายสำหรับการมาเยี่ยมเยือนในครั้งนี้ถือว่ามีควา มสุขมากครับ ... ขอบคุณมิตรภาพที่ดี(มาก)น้ำใจไมตรีของทีมจักรยานฝั่ง ธนทุกท่านจากใจจริงครับ ครับ555 หวังว่าจะได้กลับมาปั่นกันอีกครับ และหวังว่าจะได้มีโอกาสต้อนรับทีมงานนี้ที่สงขลาด้วย ครับ ขอให้ทีมงานจักรยานฝ่งธนจงมีความสุขกายสุขใจรักษาตนใ ห้พ้นจากทุกข์ภัยทั้ง สิ้นเทอญ.........
    ตราบใดจักรยานโบราณยังอยู่คู่กับคนไทย

เราคงต้องได้เจอกันอีกแน่นอน

เอาไว้มีโอกาสเราจะไปเยือนถิ่นท่าน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    (ท่านอุ้ย ท่านรักษ์ตอนรับแขกได้ดีมาก ชมๆๆ)
    ด้วยความยินดีครับท่าน

พี่มนตรีต้อนรับ

พี่อุ้ยส่งท้าย

สงสัยพลัดเวรกับท่านอุ้ยหรือเปล่าฮ้าๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 06-07-2010 เมื่อ 10:49

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

กลับวันนี้ครับพี่น้อง แล้วค่อยเจอกันครับ
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : Tee_classic@hotmail.com

กลับวันนี้ครับพี่น้อง แล้วค่อยเจอกันครับ
    ขอให้เดินทางกลับบ้านอย่างปลอดภัย

ขอให้โปรเจ็คผ่านด้วยนะฮ้าๆๆ

ผมก็จะพยายามฮ้าๆๆ

ไว้เจอกันใหม่ มีอะไรก็โทรมาครับ

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ช่วงนี้งานเข้าอย่างแรง คงจะต้องสิ้นเดือนถึงจะลุยได้อีกครั้ง ฮิๆๆๆแต่ปั่นคนเดียวอยู่เนืองๆ

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    ช่วงนี้งานเข้าอย่างแรง คงจะต้องสิ้นเดือนถึงจะลุยได้อีกครั้ง ฮิๆๆๆแต่ปั่นคนเดียวอยู่เนืองๆ
    สิงหาคม คาดว่าจะเอารถมาจากใต้ หรือซื้อใหม่ต้องดูอีกทีต้องดูกระเป๋าเงินก่อน เพราะทำรถมอเตอร์ไซด์ไปเยอะ เจ็บมาเยอะ

แต่หลังวันที่ 15 สค มีรถแน่นอนครับตามลายเซ็นต์ด้านล่างนะคับ
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hotmail123 อ่านข้อความ
    สิงหาคม คาดว่าจะเอารถมาจากใต้ หรือซื้อใหม่ต้องดูอีกทีต้องดูกระเป๋าเงินก่อน เพราะทำรถมอเตอร์ไซด์ไปเยอะ เจ็บมาเยอะ

แต่หลังวันที่ 15 สค มีรถแน่นอนครับตามลายเซ็นต์ด้านล่างนะคับ
    ผมว่าท่านจอมเอาคานเดี่ยวมาปั่นเบากว่าครับ และไม่ต้องหาตังค์ซื้อใหม่ด้วย ปั่นกันมันพญาค๊ะ

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

เอาแบบที่ตัวเองไม่เดือนร้อนครับ................... .ปั่นออกกำลังกาย

ได้เพื่อน............มากกว่า

มีตังค่อยว่ากันใหม่ก็ได้................ไม่ต้องรีบ

ยิ่งหายิ่งเจอสนุกครับค่อยๆหา................555+

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าท่านจอมเอาคานเดี่ยวมาปั่นเบากว่าครับ และไม่ต้องหาตังค์ซื้อใหม่ด้วย ปั่นกันมันพญาค๊ะ
    เอาแบบที่ตัวเองไม่เดือนร้อนครับ................... .ปั่นออกกำลังกาย

ได้เพื่อน............มากกว่า

มีตังค่อยว่ากันใหม่ก็ได้................ไม่ต้องรีบ

ยิ่งหายิ่งเจอสนุกครับค่อยๆหา................555+
    ใจอย่ากได้คานโค้งมากๆ ครับ 2 คันที่เห็น อยากไว้เวลากลับใต้นะคับ ฮิๆๆ
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ครับถึงบ้านแล้วครับ ดีที่รถไฟขบวนผมไม่ตกราง555

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 36 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks