*********แลมมีปัญหาค่ะ*********

ชื่อกระทู้: *********แลมมีปัญหาค่ะ*********

Member kaefeel's Avatar
    สถานที่
    ChaiNat Scooter CluB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน *********แลมมีปัญหาค่ะ*********

คือว่า:: ได้ยินเสียงโซ่ที่ขบเฟืองรถน่ะค่ะ มันเกิดจากอะไรคะ แล้วต้องแก้ยังไง ถ้าพอทำเองได้จะลองทำก่อน
    ***แล้วถ้าไปให้ที่ร้านทำจะแพงมากมั้ย ราคาประมาณเท่าไหร่***
    ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ
    /\3 รอ ก่อน นะ วัน นั้น ต้อง มาถึง แน่ ! :D

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

ต้องดูอาการ ครับว่า โซ่ หย่อน หรือ รางโซ่ หัก
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ถ้าป็นอาการอย่างที่ว่าไว้ข้างต้น ซ่อมยากมั้ย พอจะทำเองได้รึป่าว ช่วยแนะนำวิธีการซ่อมหน่อยค่ะ
    /\3 รอ ก่อน นะ วัน นั้น ต้อง มาถึง แน่ ! :D

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน *********64 มีปัญหา*********

รถ64 สตาร์ทติดยาก ถ้าจอดทิ้งไว้นานๆมาสตาร์ท จะสตาร์ทแค่ทีเดียวติด แต่ถ้านำมาใช้บ่อยๆ (ขี่ทุกวัน) จะต้องสตาร์ทหลายที (เป็นสิบ) กว่าจะติด น่าจะมีสาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้าง แล้วจะแก้ไขได้อย่างไร ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
    ******เครื่องฟิตสตาร์ทติดยาก*****

Junior Member GoLemZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kaefeel อ่านข้อความ
    รถ64 สตาร์ทติดยาก ถ้าจอดทิ้งไว้นานๆมาสตาร์ท จะสตาร์ทแค่ทีเดียวติด แต่ถ้านำมาใช้บ่อยๆ (ขี่ทุกวัน) จะต้องสตาร์ทหลายที (เป็นสิบ) กว่าจะติด น่าจะมีสาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้าง แล้วจะแก้ไขได้อย่างไร ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
    ******เครื่องฟิตสตาร์ทติดยาก*****

ไม่แน่ใจนะคับ แต่ยังไงลองไปเชคดู พวกเกี่ยวกับคาร์บู หรือ ระบบ น้ำมันอ่ะคับ

รถเราก็อาการคล้าย ๆ กัน ไปเปลี่ยน ไอ้ตัวกล่อง ๆ โลหะ ( อยู่บนเครื่อง ) ที่ไว้รองคาร์บู อ่ะคับ แล้วก็จูนคาร์บูใหม่อีกครั้ง ก็หายเลยคับ แถมขี่ ๆ ไป ไม่วอด แล้วก็รู้สึกว่า ระบบน้ำมันดีขึ้นด้วย

เปนข้อสันนิษฐานนะคับ ยังไง up ไป รอผู้รู้จิง ๆ มาตอบอีกทีคับผม

Get High with my WEED Dude !!

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

หาร้านซ่อมแลมได้แล้ว แต่ยังเหลือ64 อีกคันค่ะ ขอบคุณทุกคนสำหรับคำแนะนำค่ะ

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

/\2
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kaefeel อ่านข้อความ
    หาร้านซ่อมแลมได้แล้ว แต่ยังเหลือ64 อีกคันค่ะ ขอบคุณทุกคนสำหรับคำแนะนำค่ะ
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Bookmarks