C ถังแยกจะแปลงเป็น 100

ชื่อกระทู้: C ถังแยกจะแปลงเป็น 100

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน C ถังแยกจะแปลงเป็น 100

มี C90อยู่คันนึง เป็นถังแยก อยากทำเป็น c100

สามารถทำได้มั้ยครับ

ต้องเปลี่ยนตรงไหนบ้างอ่ะคับ

เห็น c100 แล้วชอบมากๆๆ

Senior Member pietna2499's Avatar
    สถานที่
    SPM+อ่างทองคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ทำได้นะคับ แต่จะไม่ค่อยเหมือน

ขั้นตอนก็คือ เอาท้ายซี100 มาตัดต่อใส่ แต่ต้องหาช่างที่ไล่ทรงดีๆคับ
    ช่วงหน้ายกของซี100 มาใส่ทั้งชุด ไล่ตั้งแต่ ตะเกียบ หน้ากาก บังลม หูกระต่าย แฮนด์
    แล้วก็ตามพวกอะไหล่ต่างๆ เช่นไฟเลี้ยว ไฟท้าย มาใส่ ให้เหมือน

แต่มันก็จะแตกต่างในรายละเอียดปลีกย่อยอ่ะคับ เช่นขนาดโครง ถังน้ำมัน สวิงอาร์ม อ่ะคับ

ลองทำดู แต่งบน่า จะบาน นะคับ

judysuper's Avatar
    สถานที่
    ร้านพี่โมหลังวัดสว่าง
    ขอบคุณ
    0

ไม่แน่ใจว่าผมจำผิดมั้ย 50 90 100 ถังน่าจะเท่ากัน สวิงอาร์มเหมือนกัน ถ้าจะแปลงก็ซื้อตรงๆรุ่นเลยแบบด้านบนบอกมันทำได้หมดไ ม่ยากสำหรับช่างเลย
    เด๋วนี้มีงานใหม่แล้ว หรือหางานเก่าก็ได้ใจเย็นๆเข้าไปดูในบอร์ดซื้อขายก็ไ ด้ค่อยๆเก็บอันไหนดีอันไหนถูกเลือกเอา แต่จะบอกให้ว่าเฉพาะตะเกียบก็2พันแล้วนี่งานใหม่นะ
    ลองคิดดู ตะเกียบ แฮนด์ หน้ากาก โช้คหน้า ขาไก่ หูกระต่าย ท้าย บวกกันดูกระเป๋าแหก

Junior Member gta100's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอถามด้วยคนครับว่า นิยมเอา 50 90 มาแปลงเปน 100 กันใช่ไหมอะครับ พอดีซื้อ c100 มาคันนึง ไม่ได้ไปดูคันจิง ซื้อขายผ่านทางเน็ต พอได้รถมาเลขที่ตัวถังมันบอกว่าว่าเปน c 50 อะครับ เสียความรู้สึกมากมาย แต่ไม่อยากจะเอาเรื่องเลยปล่อยไปทำใจครับ รบกวนผู้รุูมาให้คำตอบด้วยครับขอบคุณครับ
    คนรุ่นใหม่ แต่ใจรักคลาสสิค

rithisak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gta100 อ่านข้อความ
    ขอถามด้วยคนครับว่า นิยมเอา 50 90 มาแปลงเปน 100 กันใช่ไหมอะครับ พอดีซื้อ c100 มาคันนึง ไม่ได้ไปดูคันจิง ซื้อขายผ่านทางเน็ต พอได้รถมาเลขที่ตัวถังมันบอกว่าว่าเปน c 50 อะครับ เสียความรู้สึกมากมาย แต่ไม่อยากจะเอาเรื่องเลยปล่อยไปทำใจครับ รบกวนผู้รุูมาให้คำตอบด้วยครับขอบคุณครับ
    น่าจะซื้อจากลำพูน รึเปล่าครับ แบบนี้ เรีกว่า อะไรดี
    น่าบอกครับ เพื่อเพื่อนๆ ท่านต่อไป
    อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา

Senior Member artssm's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rithisak อ่านข้อความ
    น่าจะซื้อจากลำพูน รึเปล่าครับ แบบนี้ เรีกว่า อะไรดี
    น่าบอกครับ เพื่อเพื่อนๆ ท่านต่อไป
    ผมก็เป็นคนนึงที่ซื้อรถจากลำพูนนี่แหละครับ แต่ของผมเป็น c70 ถังรวม ตัวรถก็ไม่เท่าไหร่ มีปัญหาตรงเอกสารนี่แหละครับ

น่าเบื่อ ขี้เกียจตาม เลยจ้างโอนนอกเอา วัยชราเซง . . .

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

จากคนไหนเหรอครับ ที่ลำพูนน่ะ กำลังจะซื้อจากที่ลำพูนเลย บอกบ้างนะครับ กลัวมีปัญหา

Bookmarks