*********64 มีปัญหา*********

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: *********64 มีปัญหา*********

Member kaefeel's Avatar
    สถานที่
    ChaiNat Scooter CluB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน *********64 มีปัญหา*********

รถ64 สตาร์ทติดยาก ถ้าจอดทิ้งไว้นานๆมาสตาร์ท จะสตาร์ทแค่ทีเดียวติด แต่ถ้านำมาใช้บ่อยๆ (ขี่ทุกวัน) จะต้องสตาร์ทหลายที (เป็นสิบ) กว่าจะติด น่าจะมีสาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้าง แล้วจะแก้ไขได้อย่างไร ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
    ******เครื่องฟิตสตาร์ทติดยาก*****
    /\3 รอ ก่อน นะ วัน นั้น ต้อง มาถึง แน่ ! :D

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kaefeel อ่านข้อความ
    รถ64 สตาร์ทติดยาก ถ้าจอดทิ้งไว้นานๆมาสตาร์ท จะสตาร์ทแค่ทีเดียวติด แต่ถ้านำมาใช้บ่อยๆ (ขี่ทุกวัน) จะต้องสตาร์ทหลายที (เป็นสิบ) กว่าจะติด น่าจะมีสาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้าง แล้วจะแก้ไขได้อย่างไร ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
    ******เครื่องฟิตสตาร์ทติดยาก*****
    ขอเดาครับ ถ้าในเคสรถยังขี่ได้ดีอยู่

ท่านน่ะ ตอนขี่ อาจจะขี่ช้า
    มันอาจจะมีเขม่าที่เผาไหม้ไม่หมดที่หัวเทียน
    ทำให้ บางทีสตาร์ทติดยาก

แต่ที่ท่านบอก ว่า จอดนานๆสตาร์ทติด
    ที่ติดเพราะว่าท่านเอียงรถก่อนสตาร์ทรึเปล่าละ
    (ถ้าเอียง น้ำมันมันจะลงไปคาร์บู ทำให้สตาร์ทได้)

แต่ที่จริงในทางกลับกัน
    ถ้ารถจอดทิ้งไว้นานๆเปนวัน จะสตาร์ทติดยากนะ(ถ้าไม่เอียง)
    แต่เครื่องร้อนๆนี่ น่าจะติดง่ายกว่า

เช็คดูสีหัวเทียน ถ้าเผาไหม้หมดจด จูนมาดี สีมันจะออกเปนสีอิฐครับ
    แต่ถ้าเปนสีขาว เทาๆ นี่เครื่องใกล้จะพังแล้ว.......

ทั้งนี้ทั้งนั้นผมเดาครับ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Bookmarks