ก็อยากจะบอกบรรดาคนรักรถเก่าทุกประเภทที่อยู่ในเชียง รายว่าทางชมรมรถเก่าพอวิ่งได้
ก็รวมรถพบปะพูดคุยกันทุกวันเสาร์เป็นประจำอยู่แล้วนะ ครับเวลาประมาณ 19.30 น ขึ้นไปถ้าเพื่อนๆๆ
สนใจก็นำรถไปจอดคุยได้เลยนะครับไม่ต้องอายกันนะไม่งั ้นเมื่อไหร่จะได้รู้จักกันเสียที
รถเก่าที่เชียงรายมีเยอะมากแล้วมีหลายกลุ่มด้วยที่เห ็นตอนี้ก็มีกลุ่มใหม่ๆเพิ่มมาอีกแล้ว
ม่ว่าจะเป็นฝั่งหมิ่น บ้านดู่ หัวดอย ดอยเขาควาย กลุ่มก่อนถึงวัดร่องขุ่น กลุ่มนกเสรี แล้วบ้านใหม่
มันเยอะนะไม่รู้ว่าใครเป็นใคร แต่ตอนนี้ที่เป็นสมาชิกรถเก่าพอวี่งได้จริงๆก็มี กลุ่มป่าแดดซิดตี้
แม่จัน เชียงแสนแล้วยังจะมีเข้ามาอีกตอนนี้ก็ติดต่อกันอยู่ กลุ่มเหล่านี้จะใช้ สติ๊กเกอร์ และเสื้อ
ของชมรมเหมือนกันทำให้เราไม่มีปัญหาเรื่องแบ่งกลุ่มแ ล้วจะรักกันมากขึ้น