ตราสารจากแม่ทัพแห่งลุ่มแม่น้ำตาปี - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ตราสารจากแม่ทัพแห่งลุ่มแม่น้ำตาปี

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    มันคือรีเรย์ไฟฉุกเฉินครับ (ไฟเลี้ยวกระพริบพร้อมกันทั้งซ้าย-ชวา)

แต่ไม่แน่รูปไม่ชัด อาจเป็นรีเรย์ไฟเลี้ยวก้อได้ถ้ามี3ขา

ที่รู้เพราะผมยังงงว่า 800 มันติดตั้งไฟฉุกเฉินและใช้สวิทย์อันไหน หนอ ใครมีช่วยด้วย
    ในเล่มของ8แรงไม่มีครับแต่10แรงมีครับผม อย่าให้มีเส้นผมบดบังวิสัยทัศน์ของเราครับ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณท่านนันและท่านแม่ทัพครับสำหรับข้อมูล....

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=sk9991;4085176]สวัสดีครับท่านพี่ตุ๊กครับขอบคุณครับ นํ้าใจกว้างใหญ่ดั่งแม่นํ้าตาปีครับแนบเอกสาร 1863417[/QUOTE

ผ่านแดด ลมฝนมานาน...
    ผิวพรรณหยาบกร้าน แห้งเ**่ยว...
    เฝ้ารอ จินตนาการ เติมแต่ง อวดกล้า...
    สบทุกสายตา... อาร์ เอ็น......กิ้วๆ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 15-06-2010 เมื่อ 08:15

รออีกนิดนะครับ

กำลังเร่งหากรุ จากลุ่มแม่น้ำโขง

เพื่อหา แก้ว แหวน เงิน ทอง

ส่งไปทัพหลวง และหัวเมืองต่างๆ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

หลังจากที่พาป้าตองไปเที่ยวเล่นใกล้ๆกับที่ทำงานได้ล องขับเพื่อให้ได้คุ้ยเคยกัน เจ้าเบิร์ดคนส่งสาร์ไรด์วิธไพร์ก็โทรเข้ามา '' พี่ตุ๊กอย่าเพิ่งกลับบ้านก่อน มีพัสดุมาครับมาตั้งแต่เมื่อวานครับ แต่ลืมเอามาให้ เดี๋ยวจะเข้าไปครับพี่ ต้นทาง บางแค ครับ" เมื่อมาถึงก็เปิดดู โอ้มีจ.ม แนบมาด้วย ต้องหยิบมาตรวจลายมือของคุณหมอก่อน55 หลังจากอ่านเสร็จ พูดไม่ออกเลยครับ... ซึ้งใจมาก น้ำตาจะไหลครับ....ขอขอบพระคุณท่านมากครับ....สุดๆเล ยครับ
    ขอเวลาผมตั้งตัวหน่อยครับท่านแม่ทัพ .... 3 ทุ่มขออณุญาตดาวเทียมครับ.......
    ป ล. ผมเพิ่งเคยเห็นน้องสุ(ชื่อแฟนผมครับ)เค้าอ้าปากค้างค รับ อิๆๆๆน้องสุฝากขอบพระคุณท่านแม่ทัพมาด้วยครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    หลังจากที่พาป้าตองไปเที่ยวเล่นใกล้ๆกับที่ทำงานได้ล องขับเพื่อให้ได้คุ้ยเคยกัน เจ้าเบิร์ดคนส่งสาร์ไรด์วิธไพร์ก็โทรเข้ามา '' พี่ตุ๊กอย่าเพิ่งกลับบ้านก่อน มีพัสดุมาครับมาตั้งแต่เมื่อวานครับ แต่ลืมเอามาให้ เดี๋ยวจะเข้าไปครับพี่ ต้นทาง บางแค ครับ" เมื่อมาถึงก็เปิดดู โอ้มีจ.ม แนบมาด้วย ต้องหยิบมาตรวจลายมือของคุณหมอก่อน55 หลังจากอ่านเสร็จ พูดไม่ออกเลยครับ... ซึ้งใจมาก น้ำตาจะไหลครับ....ขอขอบพระคุณท่านมากครับ....สุดๆเล ยครับ
    ขอเวลาผมตั้งตัวหน่อยครับท่านแม่ทัพ .... 3 ทุ่มขออณุญาตดาวเทียมครับ.......
    ป ล. ผมเพิ่งเคยเห็นน้องสุ(ชื่อแฟนผมครับ)เค้าอ้าปากค้างค รับ อิๆๆๆน้องสุฝากขอบพระคุณท่านแม่ทัพมาด้วยครับ
    โห........555555555555

ฝากกราบสวัสดีถึงท่านหญิงสุและน้องเชด้วยนะครับ ผมว่ายังไม่เพียงพอเสียด้วยซ้ำ แต่เดชะบุญที่ผมล้วงความลับป้าตองมาได้แล้ว ผมว่าพี่ตุ๊กไปซื้อเสื้อชูชีพมาเลยดีกว่า เจอคลื่นยักษ์จากบางแควันจันทร์นี้แน่ครับ 5555

ปล. จากใจครับพี่ ใครๆก็รู้ว่าบางแคไม่มีอะไหล่ พี่ตุ๊กทราบดีใช่มั้ยว่าบางแคไม่มีอะไหล่จริงๆ ช่วยยืนยันหน่อยเถิด...ได้โปรด
    ปลล. ลายมือคุณหมอครับ ผมชอบเขียนจดหมายครับ ผมว่าคนได้รับจดหมายของผมต้องจินตนาการถึงหน้าตาไอ้ค นเขียนแน่ๆว่าหน้าตามันเป็นอย่างไร 555 แต่ผมก็ชอบเขียนอยู่ดี คงได้มีซักวันที่ผมคงได้ไปกราบสวัสดีพี่ถึงบ้านครับ. ..

บางแคไรด์วิธไพรด์

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    โห........555555555555

ฝากกราบสวัสดีถึงท่านหญิงสุและน้องเชด้วยนะครับ ผมว่ายังไม่เพียงพอเสียด้วยซ้ำ แต่เดชะบุญที่ผมล้วงความลับป้าตองมาได้แล้ว ผมว่าพี่ตุ๊กไปซื้อเสื้อชูชีพมาเลยดีกว่า เจอคลื่นยักษ์จากบางแควันจันทร์นี้แน่ครับ 5555

ปล. จากใจครับพี่ ใครๆก็รู้ว่าบางแคไม่มีอะไหล่ พี่ตุ๊กทราบดีใช่มั้ยว่าบางแคไม่มีอะไหล่จริงๆ ช่วยยืนยันหน่อยเถิด...ได้โปรด
    ปลล. ลายมือคุณหมอครับ ผมชอบเขียนจดหมายครับ ผมว่าคนได้รับจดหมายของผมต้องจินตนาการถึงหน้าตาไอ้ค นเขียนแน่ๆว่าหน้าตามันเป็นอย่างไร 555 แต่ผมก็ชอบเขียนอยู่ดี คงได้มีซักวันที่ผมคงได้ไปกราบสวัสดีพี่ถึงบ้านครับ. ..

บางแคไรด์วิธไพรด์
    ครับขอยืนยัน ครับบางแคไม่มีอะไหล่จริงๆ 5555555 แล้วจะเรียนคุณหญิงให้ทราบครับ คุณหมอวี
    คลื่นลมฝั่งใต้มีเค้าเริ่มก่อตัวอีกระลอกนึงครับ...ค ำนวนทิศทางแล้วน่าจะมุ่งหน้าเข้าแถวบางแค ช่วงนี้ลมพายุแรงครับ รักษาสุขภาพด้วย.........
    บ้านตาขุน ไรด์วิธไพร์ยินดีต้อนรับเสมอครับ................... ..........

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ครับขอยืนยัน ครับบางแคไม่มีอะไหล่จริงๆ 5555555 แล้วจะเรียนคุณหญิงให้ทราบครับ คุณหมอวี
    คลื่นลมฝั่งใต้มีเค้าเริ่มก่อตัวอีกระลอกนึงครับ...ค ำนวนทิศทางแล้วน่าจะมุ่งหน้าเข้าแถวบางแค ช่วงนี้ลมพายุแรงครับ รักษาสุขภาพด้วย.........
    บ้านตาขุน ไรด์วิธไพร์ยินดีต้อนรับเสมอครับ................... ..........
    งั้นคลื่นจากบางแคก็คงเข้าบ้านตาขุนภายในเพลาข้างหน้ า ก็ขอให้ท่านได้นำป้าตองเก็บไว้ในที่ปลอดภัย ถ้าท่านเบิร์ดไรด์วิธไพรด์ส่งนกพิราบมากระซิบข้างหูก ็จงอย่าได้ตกใจ ให้พึงระลึกไว้ในใจที่ท่านแม่ทัพเคยกล่าวไว้ว่า

อย่าพึ่งหยุด....เพราะฉันพึ่งเริ่ม

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

555555555คลื่นมิตรภาพจากบางแคเดินทางมาถึงแล้วครับท ่าน ประทับตราสัญลักษณ์ไรด์วิธไพร์ติดแน่นเด่นเป็นสง่า มาเพื่อปัดเป่าความร้อนรุ่มของป้าตองให้หายไป ขอบพระคุณท่านแม่ทัพมากครับ.....หลังคาไม่แตกครับ แต่น้ำ(ใจ)ท่วมโรงรถเลยครับ....อิๆๆ

ปล. สัญญาญภาพเกิดขัดข้องนิดหน่อยครับ ทางสถานีต้องขออภัยท่านมา ณ ที่นี้ด้วย ทางสถานีจะเร่งแก้ไขและดำเนินการให้กลับคืนปรกติโดยเ ร็ว........
    เรียนแจ้งเพื่อทราบ.....สถานีบ้านตาขุน ไรด์วิธไพร์ (ร้อยเกาะ เงาะอร่อย หอยใหญ่ ไข่แดง ฯ )

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

555555555คลื่นมิตรภาพจากบางแคเดินทางมาถึงแล้วครับท ่าน ประทับตราสัญลักษณ์ไรด์วิธไพร์ติดแน่นเด่นเป็นสง่า มาเพื่อปัดเป่าความร้อนรุ่มของป้าตองให้หายไป ขอบพระคุณท่านแม่ทัพมากครับ.....หลังคาไม่แตกครับ แต่น้ำ(ใจ)ท่วมโรงรถเลยครับ....อิๆๆ

ปล. สัญญาญภาพเกิดขัดข้องนิดหน่อยครับ ทางสถานีต้องขออภัยท่านมา ณ ที่นี้ด้วย ทางสถานีจะเร่งแก้ไขและดำเนินการให้กลับคืนปรกติโดยเ ร็ว........
    เรียนแจ้งเพื่อทราบ.....สถานีบ้านตาขุน ไรด์วิธไพร์ (ร้อยเกาะ เงาะอร่อย หอยใหญ่ ไข่แดง ฯ )
    โห...อึ้งเลย คลื่นคงแรง สัญญาณภาพเลยเสียหาย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ลืมเรียนให้ท่านทราบว่า

ของบางสิ่งก็คู่ควรกับคนบางคน และของบางอย่างก็ออกเดินทางไปอยู่กับคนที่คู่ควร

ของบางอย่างหาทั่วปฐพีมีเงินทองกองอยู่ตรงหน้าก็ไม่ม ีปัญญาจะครอบครอง

แต่ของบางอย่าง.....ก็มาอยู่กับเราจากความรักและปราร ถนาดีของสหาย

บางอย่างยิ่งตามหาก็ยิ่งออกห่าง บางสิ่งยิ่งมีคุณค่าถ้าอยู่กับคนที่เหมาะสม

บอกตัวเองว่าเป็นฟันเฟืองแล้วเคยหมุนทุกอย่างในวงโคจ รของตัวเองหรือยัง...หรือจะรอคนอื่นมาหมุนเราให้เดิน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ลืมเรียนให้ท่านทราบว่า

ของบางสิ่งก็คู่ควรกับคนบางคน และของบางอย่างก็ออกเดินทางไปอยู่กับคนที่คู่ควร

ของบางอย่างหาทั่วปฐพีมีเงินทองกองอยู่ตรงหน้าก็ไม่ม ีปัญญาจะครอบครอง

แต่ของบางอย่าง.....ก็มาอยู่กับเราจากความรักและปราร ถนาดีของสหาย

บางอย่างยิ่งตามหาก็ยิ่งออกห่าง บางสิ่งยิ่งมีคุณค่าถ้าอยู่กับคนที่เหมาะสม

บอกตัวเองว่าเป็นฟันเฟืองแล้วเคยหมุนทุกอย่างในวงโคจ รของตัวเองหรือยัง...หรือจะรอคนอื่นมาหมุนเราให้เดิน
    ปกติจะตั้งรับอยู่ในอนาจักรสวนกล้วยของตัวเองอยู่ที่ บางแค ไม่รู้ร้อนรู้หนาวใดๆทั้งสิ้น ใครจะไปใครจะมาก็ได้ยินเสียงยามที่บ้าน16ตัว(ลาป่วย2 ตัว)เห่าหอนเตือนให้รู้ว่ามีผู้บุกรุกเข้ามาในพื้นที ่

เมฆตั้งเคล้าอย่างน่ากลัว ลมกระโชกแรง ไม่แน่ใจว่าเป็นกระแสแปรปรวนจากทางใด แต่ได้รับการเตือนจากปุโรหิตแล้วว่า ลมเปลี่ยนทิศ กระแสลมจากแดนใต้จะเข้ามาตีบางแคอีกระรอก วี เบนซิน ญาติห่างโคตรๆของ วิน ดีเซล ยังคงย่ามใจ เข้าไปนอนให้หมาเลียหน้าอยู่ในบ้าน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ตื่นขึ้นมาสายๆคล้อยๆเย็น พบวัตถุแปลกปลอมมาวางอยู่ในออฟฟิต(กรงหมาน้อย) ถามผู้ใดก็ไม่ทราบเรื่อง รปภนอกบ้านก็กระดิกหางเหมือนไม่รู้เรื่อง โอ้...นี่เราโดนลูบคมเข้าแล้วสินะ

ย่างสามขุมเกาตูดเข้าไปดูใกล้ๆ มาจากใหนหรือจากทีวีไดเร็ก ว้า...อ่านไม่ออก 5555

ชิช๊ะ...ไม้ตีน้ำจากบ้านตาขุน ไฉนมาวางอยู่ในบ้านได้ ต้นกล้วยถึงกับล้ม หมาวิ่งหนีพายุฝน เจ้าของบ้านนอนน้ำลายย้อยไม่รู้เรื่อง....หรือว่าลมจ ะแรงจนเราไม่รู้ตัว สุราษฎร์ธานี...พริบตาเดียว

ผู้ส่งทิ้งเบาะแสไว้ด้วย มีเวลามากพอที่จะเจาะกล่องแล้วร้อยโลโก้ตัวเอ็มหางยา วใส่ลงมาด้วย ในอนาคตถ้าใครทำโลโก้ตัวเอ็มแบบนี้เป็นพวงกุญแจ ผมให้ท่านผู้นั้นมาขออนุญาติท่านแม่ทัพตามรูปนี้ก่อน นะครับ อิอิ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 23-06-2010 เมื่อ 21:14

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เมื่อซักครู่พี่น้องและผองเพื่อนอยู่กันเยอะเลยครับ ผมเข้าเนตไม่ได้เลย 555 เลยต้องออกไปก่อนแล้วเข้ามาใหม่..

มาดูกันต่อครับ เปิด**บห่อแล้วให้สุนัข ตร.(ตัวร้าย) ตรวจดูจนหนำใจแล้วว่าไม่มีของกินติดมาแน่ๆ อิอิ

ปล. อย่าหัวเราะลูกผมนะครับ น้องเฟบบี้ยังอายกับทรงผมวันเปิดเทอมอยู่ ทรงหนูหิ่นครับ - -"

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เปิดกระดาษออกมาก็พบอนุภาพของบ้านตาขุน ตัวเร่งลมให้แปรปรวนสภาพยังเวอร์จิ้นตามที่ท่านแม่ทั พตุ๊กกล่าวมาจริงๆด้วย ส่วนกระจังหน้าอีกแบบผมก็ไม่แน่ใจมากนักตอนที่ท่านแม ่ทัพอธิบายให้ฟังแต่เอามารวมร่างกับแว่นไฟที่บ้านก็. ...เป็นดั่งคำทำนาย

ของบางอย่างออกเดินทางเพื่อไปอยู่กับคนที่คู่ควร กระจังหน้าแบบนี้กับแว่นไฟแบบนี้เกิดมาเพื่อกันและกั นจริงๆด้วย

ขนลุก...ที่ต้นกล้วยล้มนั้นไม่เกินจริงแน่นอน อะไรมันจะเหลือเชื่อขนาดนี้ครับ ของที่อยู่ต่างที่ต่างกาลเวลาแต่ตามหากันจนเจอ...

Bookmarks