ตราสารจากแม่ทัพแห่งลุ่มแม่น้ำตาปี - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ตราสารจากแม่ทัพแห่งลุ่มแม่น้ำตาปี

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ผมเดินกลับไปกลับมาระหว่างคอมกับโต๊ะทำงานเพื่อไปดูภ าพรถต้นฉบับกับของที่อยู่ตรงหน้า แว่นไฟหน้าแบบนี้ ตอนแรกผมก็ไม่รู้ว่าจะมีประโยชน์หรือเปล่า แต่รู้ว่ามันหายากเพราะเลนส์ไฟแบบนี้ขาดตลาดไปแล้วใน ปัจจุบันครับ แต่พอนำมาเทียบกันแล้วก็น่าจะใช่ของมันนี่แหละ...งาน เข้าแน่ๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ท้ายสุด ก็ต้องกราบขอบพระคุณพี่ตุ๊กอีกครั้งและอีกหลายๆครั้ง ที่กรุณาบ้านตาขุนไม่มีอะไหล่ให้ทัพหลวงเติมเต็มไปด้ วยของมีค่าต่อจิตใจ แต่ผมว่าพี่น่าจะเจอพายุจากบางแคไปเรื่อยๆถ้าตราบใดท ี่พี่ยังถ่ายรูปแล้วไม่ระวังตัวอย่างที่ผ่านๆมา 5555

กราบขอบพระคุณถึงครอบครัวนาคกุลด้วยครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

5555.....วีหนวดเอ้ย!!!!!!

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ท้ายสุด ก็ต้องกราบขอบพระคุณพี่ตุ๊กอีกครั้งและอีกหลายๆครั้ง ที่กรุณาบ้านตาขุนไม่มีอะไหล่ให้ทัพหลวงเติมเต็มไปด้ วยของมีค่าต่อจิตใจ แต่ผมว่าพี่น่าจะเจอพายุจากบางแคไปเรื่อยๆถ้าตราบใดท ี่พี่ยังถ่ายรูปแล้วไม่ระวังตัวอย่างที่ผ่านๆมา 5555

กราบขอบพระคุณถึงครอบครัวนาคกุลด้วยครับ

55555 ถึงชั่วพริบตาเดียวจริงๆ ..... อุ่นใจและสบายใจครับ.......

ผมแค่ตีลังกา ยังไม่ได้ม้วนใส่เกลียวเลยท่าน เดี๋ยวเวลาผมใส่เกลียวดูดีๆน๊ะครับท่านแม่ทัพ....ถ้า ตกลงมาหัวทิ่มเรียกพยาบาลสนามให้ผมด้วยน๊ะครับท่าน.. ..5555555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    55555 ถึงชั่วพริบตาเดียวจริงๆ ..... อุ่นใจและสบายใจครับ.......

ผมแค่ตีลังกา ยังไม่ได้ม้วนใส่เกลียวเลยท่าน เดี๋ยวเวลาผมใส่เกลียวดูดีๆน๊ะครับท่านแม่ทัพ....ถ้า ตกลงมาหัวทิ่มเรียกพยาบาลสนามให้ผมด้วยน๊ะครับท่าน.. ..5555555
    555 ส่วนผมก็หงายหลังไปเลยเพราะว่าพยายามม้วนตัวเแล้วแต่ ม้วนตัวได้แค่ครึ่งรอบครับ

ครับผม สุราษฎร์ธานีพริบตาเดียว เผลอไม่ได้เลยครับ....คราวต่อไปพี่ตุ๊กต้องทำภาพเบลอ แล้วครับ 5555

เรียนถามท่านเบิร์ดไรด์วิธไพรด์ด้วยว่า เบื่อหรือยัง ตราสารจากบางแค....

อย่าพึ่งหยุดครับ...ผมซื้อเสื้อชูชีพมาเตรียมไว้เลย ไปเรียนว่ายน้ำคงไม่ทัน คลื่นจากทางใต้ แรง

ปล. คลื่นระลอกนี้เบาๆครับ สุดยอดแต่ยังไม่ที่สุดจากบางแค หวังว่าท่านพี่คงสามารถรับมือได้ใน3กระบวนท่า...ไม่ถ ึงกับเกลียวครับ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ท่านพี่ครับ ผมว่าเรามาเจรจาหย่าสึกกันดีมั้ยครับ ผมเจอคลื่นการเคลื่อนทัพของจากทางใต้แล้วผมจะป่วยเอา ครับ นั่งเคาะแป้นไม่ทันไร ก็เจอไปรษณีย์มาบีบแตรทักทาย ผมรู้เลยว่า งานเข้าแน่ๆ

ของข้างใน ผู้ใดครอบครองเขาว่างานจะเข้า 555 ผมทราบแล้วหละว่าต้องเป็นคนมีจิตใจแรงกล้าเท่านั้นที ่จะสะกดของใน**บห่อนี้ลง ก็ขอไม่เปิดเผยก็แล้วกันนะครับ ถือว่าให้ผมอยู่อย่างสงบดีกว่า อิอิ

ส่วนยางรองใต้ฝากระโปรง คงหมดร้านตามเคย มันใช้ยังไงก็ไม่รู้ รู้แต่ว่างานเข้าแน่ๆ

ขอบคุณซักกี่ครั้งถึงจะเพียงพอ ว่างเว้นจากการงานค่อยมาดาวเทียมกันต่อ ตอนนี้ขอตัวไปเก็บฝาบ้านก่อน ปลิวหายไปใหนไม่รู้ เดชะบุญที่กลิ้งเป็น ไม่งั้นผมคงปลิวตั้งแต่เปิดกล่องแล้วเห็นว่ามีอะไรอย ู่ข้างใน...เอาไปซ่อนแล้วครับ กลัว...

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

555555 แม่ทัพโด่งเพิ่งโทรมาขออย่าศึกเมื่อวานครับ บอกไม่ไหวพี่ตุ๊ก55 อย่าเล่นอย่างนี้เลยผมๆๆๆๆๆ 555 ท่านแม่ทัพเก็บไว้เถิดครับท่านเชื่อในการตัดสินใจของ ท่านแม่ทัพเสมอมาครับ จะอย่างไรไม่มีอะไรโต้แย้งครับ หย่าศึกไม่ได้ครับ ถ้าพักยก ได้ครับ 5555 ถ้ายังงั้นขอเปิดศึกกับน้องๆท่านอื่นต่อน๊ะครับท่าน. ..เล็งจะหาเรื่องอยู่หลายคนแล้วครับ อิๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 24-06-2010 เมื่อ 13:48

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    555555 แม่ทัพโด่งเพิ่งโทรมาขออย่าศึกเมื่อวานครับ บอกไม่ไหวพี่ตุ๊ก55 อย่าเล่นอย่างนี้เลยผมๆๆๆๆๆ 555 ท่านแม่ทัพเก็บไว้เถิดครับท่านเชื่อในการตัดสินใจของ ท่านแม่ทัพเสมอมาครับ จะอย่างไรไม่มีอะไรโต้แย้งครับ หย่าศึกไม่ได้ครับ ถ้าพักยก ได้ครับ 5555 ถ้ายังงั้นขอเปิดศึกกับน้องๆท่านอื่นต่อน๊ะครับท่าน. ..เล็งจะหาเรื่องอยู่หลายคนแล้วครับ อิๆๆๆ
    ผมว่าท่านแม่ทัพส่งอะไรมาแต่ละอย่าง มันมีคุณค่าทางจิตใจทั้งปวงและที่สำคัญมันมีมูลค่าใน ท้องตลาดมหาศาล ผมเกรงว่ามันจะเป็นค่าใช้จ่ายที่ท่านแม่ทัพต้องมาแบก รับภาระเองนะสิครับ

จริงๆแล้วผมก็ขอแค่พักยกครับเพราะยังมึนกับตราสารจาก บ้านตาขุนครับ ไม่ทันตั้งตัวเยอะจัด สุราษฎร์ธานีพริบตาเดียวจริงๆ.....

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมว่าท่านแม่ทัพส่งอะไรมาแต่ละอย่าง มันมีคุณค่าทางจิตใจทั้งปวงและที่สำคัญมันมีมูลค่าใน ท้องตลาดมหาศาล ผมเกรงว่ามันจะเป็นค่าใช้จ่ายที่ท่านแม่ทัพต้องมาแบก รับภาระเองนะสิครับ

จริงๆแล้วผมก็ขอแค่พักยกครับเพราะยังมึนกับตราสารจาก บ้านตาขุนครับ ไม่ทันตั้งตัวเยอะจัด สุราษฎร์ธานีพริบตาเดียวจริงๆ.....

โอ๊ย !....ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    หมอวีทำอะไรลงไป ทำไมเล่นกันเจ็บๆแบบนี้คร๊าบ.....ผมจะบ้าตายแล้ว.... ...... โทรไปของคุณท่านซัก1 ปีก็คงยังไม่สาสมกับสิ่งที่ท่านได้กระทำ.......
    มันอลังการอะไรเช่นนี้ครับ หยิบขึ้นมาดูเหงื่อแตกเลยครับ ขนลุก ปวดหัวอีกแล้ว แรง แรงจริงๆครับ คลื่นลมจากบางแคเที่ยวนี้ ทำผมซึ้งเลย ยอมครับ ผมยอมท่านครับ ยอมจริงๆ บางแคไม่มีอะไหล่ จริงๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

โอ๊ย !....ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    หมอวีทำอะไรลงไป ทำไมเล่นกันเจ็บๆแบบนี้คร๊าบ.....ผมจะบ้าตายแล้ว.... ...... โทรไปของคุณท่านซัก1 ปีก็คงยังไม่สาสมกับสิ่งที่ท่านได้กระทำ.......
    มันอลังการอะไรเช่นนี้ครับ หยิบขึ้นมาดูเหงื่อแตกเลยครับ ขนลุก ปวดหัวอีกแล้ว แรง แรงจริงๆครับ คลื่นลมจากบางแคเที่ยวนี้ ทำผมซึ้งเลย ยอมครับ ผมยอมท่านครับ ยอมจริงๆ บางแคไม่มีอะไหล่ จริงๆ
    5555 ผมมีความสุขที่สุดในโลกครับ วันนี้ผมมีความสุขจริงๆที่ผมได้ท้าทายอำนาจของพระเจ้ า ผมรับรู้แล้วว่าเครื่องมือที่ทรงพลังของพระองคคือการ ให้ วันนี้ผมทำให้ท่านแม่ทัพตุ๊กมีความสุขจนพูดไม่ออก แค่นี้ก็เพียงพอแล้วสำหรับอนุภาพของสังคมมาสด้าครับ

ดีใจเช่นกันครับที่ผมไม่พลาด...ถ้าจะพลาดก็คือไม้ตีน ้ำมันเล็กไปหน่อยครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

พูดไม่ออกเลยครับ....บ้านตาขุนไรด์วิธไพร์ กระจุย กระจายเลยครับ.....มาแบบยกทีมมาถล่มโดยเฉพาะ ชมครับ อะไรเป็นอะไร .....

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ชุดแรกผ่านไปท่านคงไม่หนำใจ กะว่าจะให้หน้ามืดต่อ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 29-06-2010 เมื่อ 17:01

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ชุดแรกผ่านไปท่านคงไม่หนำใจ กะว่าจะให้หน้ามืดต่อ....
    ท่านพี่ครับ ร้อนครับท่านพี่ครับ แอร์ที่ทํางานก็ไม่เสียครับแต่........ น้องขอยาขมนํ้าเต้าทองครับ ร้อนจริงๆครับท่านพี่ครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ต่อครับต่อ...กรอบไฟหรี่ สภาพเก่าเก็บในถุงอย่างดี.....

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ท่านพี่ครับ ร้อนครับท่านพี่ครับ แอร์ที่ทํางานก็ไม่เสียครับแต่........ น้องขอยาขมนํ้าเต้าทองครับ ร้อนจริงๆครับท่านพี่ครับ
    ดีน๊ะครับที่ยังร้องขอยาขมน้ำเต้าทองได้ พี่เองต้องหาทางวิ่งไปลงไปที่ห้วยน้ำหลังบ้าน แล้วต้องนอนแช่ครับ...ค่อยรู้สึกดีขึ้น

Bookmarks