ตราสารจากแม่ทัพแห่งลุ่มแม่น้ำตาปี - หน้า 6

ชื่อกระทู้: ตราสารจากแม่ทัพแห่งลุ่มแม่น้ำตาปี

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ได้รับตราสารจากท่านแม่ทัพตุ๊กแล้วนะครับ กำลังดำเนินการอยู่ เรื่องบูรณะของแบบนี้ผมเคยทำมาตั้งแต่ผมเป็นเด็กแล้ว ครับ ส่วนมากจะพังคามือ 55555

ล้อเล่นครับ ผมกำลังจะนำความรู้ใหม่ๆมาสู่ชาวมาสด้าด้วยการนำช่อง ทางในการบูรณะอะไหล่เพื่อเป็นการปลดล็อคข้อจำกัดเดิม ๆครับ รอชมผลงานซักระยะนะครับ
    รู้สึกยินดีครับ ที่ได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่ง แม้ว่าผลการทดลองจะออกมาเป็นอย่างไร ผมก็ดีใจครับ ดีใจที่ท่านกล้าคิด และกล้าทำ กล้าที่จะท้าทายกับปัญหา.....เวลาเป็นสิ่งสำคัญ แต่ก็แค่บางเวลา.....สบายๆครับท่าน...

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    รู้สึกยินดีครับ ที่ได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่ง แม้ว่าผลการทดลองจะออกมาเป็นอย่างไร ผมก็ดีใจครับ ดีใจที่ท่านกล้าคิด และกล้าทำ กล้าที่จะท้าทายกับปัญหา.....เวลาเป็นสิ่งสำคัญ แต่ก็แค่บางเวลา.....สบายๆครับท่าน...
    ครับ เป็นjodeciต้องบ้าบอด้วยครับ อยากรู้อะไรต้องลองครับ เออ...ท่านพี่ตุ๊กครับ แถวบ้านตาขุนมีไตปลาแห้งของแม่จิตรจำหน่ายมั้ยครับ ที่เป็นกระปุกอะครับ ถ้ามีจำหน่ายจะฝากซื้อซัก5-6กระปุกครับ จะเอาไปฝากคนใต้ เอ๊ย จะเอาไปฝากคุณแม่ที่บ้านนอกครับ ฝากซื้อนะครับ ขอย้ำ ฝากซื้อครับ อันนี้ผมแตะมือกับท่านโด่งมาแล้วครับ เรารู้ความลับของท่านแล้นนนนนน 55555

ย้ำอีกรอบ ฝากซื้อนะพี่ ไม่เอาคลื่นนะ ที่บ้านไม่มีรั้วมันซัดเต็มๆ 55555555555555555555

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ครับ เป็นjodeciต้องบ้าบอด้วยครับ อยากรู้อะไรต้องลองครับ เออ...ท่านพี่ตุ๊กครับ แถวบ้านตาขุนมีไตปลาแห้งของแม่จิตรจำหน่ายมั้ยครับ ที่เป็นกระปุกอะครับ ถ้ามีจำหน่ายจะฝากซื้อซัก5-6กระปุกครับ จะเอาไปฝากคนใต้ เอ๊ย จะเอาไปฝากคุณแม่ที่บ้านนอกครับ ฝากซื้อนะครับ ขอย้ำ ฝากซื้อครับ อันนี้ผมแตะมือกับท่านโด่งมาแล้วครับ เรารู้ความลับของท่านแล้นนนนนน 55555

ย้ำอีกรอบ ฝากซื้อนะพี่ ไม่เอาคลื่นนะ ที่บ้านไม่มีรั้วมันซัดเต็มๆ 55555555555555555555

5555555 อะไรที่ทัพหลวงบัญชาการมา แถมยังกำชับต้องได้ซิ๊ครับ ยิ่งทราบว่าแม่ทัพจะส่ง ไตปลาแห้งของแม่จิตรไปฝากคุณแม่ด้วยแล้ว งานนี้ยิ่งต้องขอจัดการแบบถวายหัวเลย ....ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งคร๊าบๆๆๆๆ ไม่นานเกินรอครับท่าน ....

ปล. ผมเพิ่งแจ้งยกเลิกรหัสลับที่เกี่ยวกับตัวผมทุกรายการ เมื่อเช้านี้ครับ.......

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    5555555 อะไรที่ทัพหลวงบัญชาการมา แถมยังกำชับต้องได้ซิ๊ครับ ยิ่งทราบว่าแม่ทัพจะส่ง ไตปลาแห้งของแม่จิตรไปฝากคุณแม่ด้วยแล้ว งานนี้ยิ่งต้องขอจัดการแบบถวายหัวเลย ....ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งคร๊าบๆๆๆๆ ไม่นานเกินรอครับท่าน ....

ปล. ผมเพิ่งแจ้งยกเลิกรหัสลับที่เกี่ยวกับตัวผมทุกรายการ เมื่อเช้านี้ครับ.......

แอบเจ้านายมาเม้นท์ครับ 555555555

กราบขอบพระคุณท่านแม่ทัพครับ สาวใหญ่คนใต้ เอ๊ย สาวใหญ่คนเหนืออย่างคุณแม่คงน้ำตาไหลว่านายหัวหาของด ีส่งมาจากบ้านตาขุนเชียวนะ ทีนี่ผมก็มานั่งสงสัยตามประสาเด็กนอกครับ 555(คอกเน้อ) ว่าสะตอนี่มันปลูกต่างภูมิภาคได้มั้ยครับ คือผมอยากจะเอามานำร่องปลูกที่บางแคแล้วก็พอได้ผลผลิ ตจะเอามาแลกอะไหล่บ้านพี่ตุ๊กครับ 555555555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

รายงานนายหัวตุ๊กครับ เมื่อวานมีเรื่องแล้วครับ อีคุณนายเอาน้ำพริกกุ้งเสียบไปกินครับ คนเดียวหมดไปแล้วครับครึ่งกระปุก ผมซึ่งกำลังเพรี่ยงพร้ำเพราะมัวแต่จับนมหนูอีพรหล้าแ ล้วมืออีกข้างกำลังเอาเป็ดราดเครื่องa12อยู่ต้องรีบเ ก็บของแล้วตามไปกินข้าวครับ 55555

ผลประกอบการก็คือเค้กกับน้ำพริกกุ้งเสียบแหว่งไปแล้ว ครับ แม่หมา พ่อหมา แม่ยายของพ่อหมามีความสุขมากครับ น้องเฟบบี้เลยได้ชิมเค้กด้วยครับ หร้อยจังฮู้....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

กราบสวัสดีท่านพี่ตุ๊กและพี่สุครับ

ช่วงนี้อาหารการกินค่อนข้างลำบากครับ ได้ไตปลาแห้งของแม่จิตรที่ส่งมาให้ช่วยทำให้ผมอิ่มท้ องมากครับ กลับบ้านไปเจอน้ำพริกปลัดโออีก 5555

ปล. ปลัดโทรมาแต่เช้า นึกว่าราชการด่วนอะไร ถามว่าเป็ดใช้ดีมั้ยพี่ ผมก็บอกว่าดี แต่ปลัดเกลัวไม่ออกเลยล่อไปสองเป็ด 5555

เอาไตปลาแห้งมาเก็บไว้ในล็อคเกอร์ที่ทำงาน เอาไว้กินแต่ไม่ได้เอาไว้ทานะครับ ไม่ใช่น้ำหอมนะพี่ 555

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

กราบสวัสดีท่านพี่ตุ๊กและพี่สุครับ

ช่วงนี้อาหารการกินค่อนข้างลำบากครับ ได้ไตปลาแห้งของแม่จิตรที่ส่งมาให้ช่วยทำให้ผมอิ่มท้ องมากครับ กลับบ้านไปเจอน้ำพริกปลัดโออีก 5555

ปล. ปลัดโทรมาแต่เช้า นึกว่าราชการด่วนอะไร ถามว่าเป็ดใช้ดีมั้ยพี่ ผมก็บอกว่าดี แต่ปลัดเกลัวไม่ออกเลยล่อไปสองเป็ด 5555

เอาไตปลาแห้งมาเก็บไว้ในล็อคเกอร์ที่ทำงาน เอาไว้กินแต่ไม่ได้เอาไว้ทานะครับ ไม่ใช่น้ำหอมนะพี่ 555

จะรับอะไรเพิ่มก็บอกได้น๊ะครับ ไม่ต้องเกรงใจ ช่วงนี้ผมก็ฝากท้องไว้กับแม่จิตร และก็คุณตาแดง ของน้องโอเหมือนกัน 55555

น้องโอคงจะทำเตรียมตัวถ่ายเครื่องa12 แล้วหล่ะครับ ระวังเป็ด จะขาดตลาดน๊ะครับ
    ปล. เครื่องสำอาค์เยาะน๊ะครับ... แต่มาแปลกใจตรง "หวี" ครับ ท่านเอาไว้ทำอะไรครับ 5555555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

จะรับอะไรเพิ่มก็บอกได้น๊ะครับ ไม่ต้องเกรงใจ ช่วงนี้ผมก็ฝากท้องไว้กับแม่จิตร และก็คุณตาแดง ของน้องโอเหมือนกัน 55555

น้องโอคงจะทำเตรียมตัวถ่ายเครื่องa12 แล้วหล่ะครับ ระวังเป็ด จะขาดตลาดน๊ะครับ
    ปล. เครื่องสำอาค์เยาะน๊ะครับ... แต่มาแปลกใจตรง "หวี" ครับ ท่านเอาไว้ทำอะไรครับ 5555555
    555 ไว้หวีท้ายทอยครับ 5555

พี่ตุ๊กครับ อุปกรณ์อย่างว่ามีแจ้งไว้ในตำรา ผมแลเห็นมีเป็นจำนวนมาก ป้าตองมีหรือยังครับ ถ้าไม่มีเรียนแจ้งครับจะเอาไปแลกกับน้ำพริก ใครๆก็หาว่าผมบ้าแจกฟรี คราวนี้จะทำการค้าขายกับพี่ตุ๊กบ้างหละครับ 55555

อย่าให้ผมได้ตั้งชื่อให้มันเลยนะครับ ภาษาไทยไม่ค่อยสู้แข็งเท่าไหร่ 5555 แต่ถ้าตั้งชื่อก็คงเรียกว่า ที่หยุดเสียวครับ คือรถไหลแล้วมันเสียวครับ 5555

ปล. 24ชั่วโมงมีขายในthaiscooter.com อีก48-72ชั่วโมง มีขายในebayทันที 55555 หัวเราะแค่นี้พอ - -

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เมียปลัดคงดีใจนึกว่าวันนี้ห้องน้ำคงสะอาด 5555 ที่ใหนได้ ปลัดโอเอาไปล้างเครื่องยนต์ อิอิ

ลืมตอบพี่ไปว่า ผมไม่ชอบอาบน้ำครับ เลยมีน้ำปรุงมาช่วยกลบกลิ่นครับ 5555 ปล. ขี้ไคลปั้นควายได้ ผมได้ยินแม่ตะโกนด้วยความหัวเสียเวลาอาบน้ำเด็กชายนา วี 5555

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

555 ไว้หวีท้ายทอยครับ 5555

พี่ตุ๊กครับ อุปกรณ์อย่างว่ามีแจ้งไว้ในตำรา ผมแลเห็นมีเป็นจำนวนมาก ป้าตองมีหรือยังครับ ถ้าไม่มีเรียนแจ้งครับจะเอาไปแลกกับน้ำพริก ใครๆก็หาว่าผมบ้าแจกฟรี คราวนี้จะทำการค้าขายกับพี่ตุ๊กบ้างหละครับ 55555

อย่าให้ผมได้ตั้งชื่อให้มันเลยนะครับ ภาษาไทยไม่ค่อยสู้แข็งเท่าไหร่ 5555 แต่ถ้าตั้งชื่อก็คงเรียกว่า ที่หยุดเสียวครับ คือรถไหลแล้วมันเสียวครับ 5555

ปล. 24ชั่วโมงมีขายในthaiscooter.com อีก48-72ชั่วโมง มีขายในebayทันที 55555 หัวเราะแค่นี้พอ - -

เมื่อประมาณ2ปีที่แล้วผมเคยเจอวัตถุแบบนี้ในร้านขายข ้าวต้มครับ ผมนั่งเดากับเพื่อนว่า มันเป็นอะไรว่ะ!อะไหล่รถจิ๊ปรึเปล่า หรือว่า ๆๆๆๆเดากันให้มั่วไปหมด สรุปต้องถามเจ้าของว่า คุณน้าครับ มันเป็น ไอไหร เขาใช้ทำไอไหร ผมมึนครับ ช่วยบอกหน่อย........
    ปล. จัดเข้ากองกำลังหัวเมืองทางใต้ ซักคู่ก็ดีครับ ไปคุณเบย์เดี๋ยวหายเบิ้ด.....

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เมียปลัดคงดีใจนึกว่าวันนี้ห้องน้ำคงสะอาด 5555 ที่ใหนได้ ปลัดโอเอาไปล้างเครื่องยนต์ อิอิ

ลืมตอบพี่ไปว่า ผมไม่ชอบอาบน้ำครับ เลยมีน้ำปรุงมาช่วยกลบกลิ่นครับ 5555 ปล. ขี้ไคลปั้นควายได้ ผมได้ยินแม่ตะโกนด้วยความหัวเสียเวลาอาบน้ำเด็กชายนา วี 5555
    แม่ผมใช้ผ้าชุบ น้ำมันที่ใช้จุดตะเกียงครับ(น้ำมันก๊าด) ถูแล้วร้อนยังกะเอาไฟมาลนหูเลยท่าน555555 แล้วผ้าขาวๆ ก็ดำภายในพริบตา......

ท่านแม่ทัพ เค้าจะรำคาญมั๊ยครับ ว่าพวก"เด็กนอก" คุยไรกัน.....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 26-07-2010 เมื่อ 14:42

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เมื่อประมาณ2ปีที่แล้วผมเคยเจอวัตถุแบบนี้ในร้านขายข ้าวต้มครับ ผมนั่งเดากับเพื่อนว่า มันเป็นอะไรว่ะ!อะไหล่รถจิ๊ปรึเปล่า หรือว่า ๆๆๆๆเดากันให้มั่วไปหมด สรุปต้องถามเจ้าของว่า คุณน้าครับ มันเป็น ไอไหร เขาใช้ทำไอไหร ผมมึนครับ ช่วยบอกหน่อย........
    ปล. จัดเข้ากองกำลังหัวเมืองทางใต้ ซักคู่ก็ดีครับ ไปคุณเบย์เดี๋ยวหายเบิ้ด.....
    งั้นก็คงได้เห็นงามตามนั้นครับ ก็คงไม่รอให้หมากแหลกแต่อย่างไร จัดไปให้หมดนั้นแล....ว่าแต่ว่า เราจะมีวันนั้นมั้ยครับ วันที่เราหยิบออกมาใช้หงะครับ 5555555555

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

แสบมือหมดเยยครับ...............5555555555555 ขอบคุณท่านแม่ทัพทั้ง2ครับ ล้างต่อครับแสบดีครับ.........

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

แม่ผมใช้ผ้าชุบ น้ำมันที่ใช้จุดตะเกียงครับ(น้ำมันก๊าด) ถูแล้วร้อนยังกะเอาไฟมาลนหูเลยท่าน555555 แล้วผ้าขาวๆ ก็ดำภายในพริบตา......

ท่านแม่ทัพ เค้าจะรำคาญมั๊ยครับ ว่าพวก"เด็กนอก" คุยไรกัน.....
    น้ำมะขามเปียกครับ กับหินขัดขี้ไคล เฝ้าถามตัวเองว่า ตูเกิดในเมืองไร้ฝุ่นจริงมั้ยเนี่ย ขี้ไคลเยอะมาก 5555 แต่ถ้าได้น้ำส้มป่อยของยาย เหมือนได้ความศิริมงคลในชีวิตครับ 5555

แล้วได้แป้งพม่า โบ๊ะหน้าก่อนนอน รุ่งเช้าหน้าใสมาก สาวๆกรี๊ดๆๆๆ เก้งกวางฟึดฟัด กระทิงคำราม ชะนีเรียกร้องครับ สนใจให้น้องเชลองดูมั้ยครับ น้าวีสายไม่เคยว่างเลยครับ 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 26-07-2010 เมื่อ 14:50

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

โจเดซี่ของแท้ไม่มีหลอกให้โอนเงินก่อนนะครับพี่น้อง และที่บางแคก็ไม่มีอะไหล่ด้วย ได้ของแล้วค่อยโอนคำขอบคุณมาก่อน เงินทองไม่ต้องโอนมา พอมีพอใช้ครับ 5555

ส่งผีให้ท่านแม่ทัพแห่งลุ่มแม่น้ำตาปี เป็นของดีหนึ่งประเภทหายากมั้ง แต่ผมเรียกว่าผี คือเห็นแล้วตกใจ หามาทั้งปีหาไม่เจอ แต่เดินเซ่อซ่าเข้าโรงรถไปยืนในมุมที่ไม่ควรยืนก็ดัน เจอ กรี๊ดดดดดดดด สาวแตกทันทีครับ รีบรายงานให้ท่านแม่ทัพว่าบัดนี้น้องได้หัวโกร๋นไปแล ้ว...

จับใส่**บห่อแล้วเตรียมส่งให้ท่านแม่ทัพรับไปดูแล ของแบบนี้บางแคไม่ควรเก็บครับ อิอิ อ้อ..ส่ง Southern Territory ไปให้ท่านแม่ทัพ2แผ่นด้วยนะครับ

จะส่งของให้ท่านแม่ทัพก็กลัวผีเห็นผีครับ 55 ก็เลยต้องห่อ**บให้เรียบร้อย สโลแกนของผมเลยครับ ของจะกี่บาทก็ช่างหัวมัน ขอห่อให้สวยๆเหมือนจอมทัพอ้ายพัต ลำพูนก็เป็นพอ อุปกรณ์ฟุ่มเฟือยประเภทนี้หมดเท่าไหร่ก็ขอให้เต็มที่ ครับ อิอิ

พอห่อหุ้มด้วยกระดาษสีน้ำตาลเสร็จแล้วก็บรรจงลงตัวอั กษร มัดเชือกดั่งเป็นคำนอนยันว่า ของที่ออกมาจากบางแคซอย 6 ต้องได้รับการมัดใจผู้รับแน่นอน 5555

กราบขออภัยนะครับพี่ตุ๊ก ที่เขียนชื่อพี่ผิดไปตัวอักษรหนึ่ง เขินจัดครับ นานๆจะได้ส่งของไปให้ท่านพี่ซักที ไว้แก้ตัวโอกาสหน้าครับผม

สวัสดีครับ

Bookmarks