ตราสารจากแม่ทัพแห่งลุ่มแม่น้ำตาปี

ชื่อกระทู้: ตราสารจากแม่ทัพแห่งลุ่มแม่น้ำตาปี

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาตรฐาน ตราสารจากแม่ทัพแห่งลุ่มแม่น้ำตาปี

ก่อนเหตุการณ์หนึ่งวันได้เกิดลมแปรปรวนในบางแค ต้นไม้ล้มระเนระนาด ทางปุโรหิตได้ทำนายไว้ว่าจะมีผู้มากบารมีบัญชาให้ส่ง ทัพช้างมาเสริมกับทัพหลวง วานนี้จึงมีม้าเร็วมาบีบแตรหน้าบ้านแล้วกล่าวร้องถึง สารที่ส่งมาทางทิศทักษิณว่าบัดนี้มีพัสดุมาถึงคุณนาว ีเจ้าครับ

ผมก็เมาขี้ตาไปยกธรณีประตูออกแล้วเดินไปรับสารด้วยคว ามยินดี ทางม้าเร็วถึงกับผงะที่เคยได้รับการบอกกล่าวว่าโจเดซ ี่คือชายสูงใหญ่ อกสามศอก ผสุเสียงกังวาลดั่งราชสีห์คำราม ลีลาก้าวย่างดังหงส์เหิน บัดนี้กลายเป็นอาแป๊ะที่พึ่งตื่นนอน เดินเกาตูดไปรับพัสดุด้วยเสียงแหบๆ มาแล้นคร๊าบบบบ 5555

พอเปิด**บห่อของท่านแม่ทัพถึงกับผงะ นี่ทัพช้างจริงๆด้วย ศาตราวุธครบครันหมายจะตีฟันโรมรันให้สิ้นไป....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

พอเปิดดูใน**บห่อว่าอะไรคือนั่นใน**บ หรือ ใน**บนั่นคืออะไร ปรากฎว่าเป็นไปตามที่ปุโรหิตได้ทำนายไว้ว่า ใน**บห่อจะทำให้ท่านวีตาค้างเจ้าครับ ตาค้างจริงๆครับพี่น้อง วันละสองกระป๋องก็ไม่ต้องนอนกันแล้ว ผมขอขอบพระคุณในความห่วงใยของท่านแม่ทัพตุ๊กมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับที่ส่งกาแฟมาให้ ผมให้ทีมปุโรหิตถอดความหมายของกาแฟกระป๋องสองกระป๋อง แล้วครับ คำนวนตามความน่าจะเป็นได้ว่า

พักผ่อนเยอะๆ 82%
    ห้ามนอน ต้องเดินทัพต่อ 18%

ขำๆครับพี่ตุ๊ก ขอบพะคุณมากๆครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ที่ตาค้างคือสิ่งนี้ครับ ป้าแดงได้สารจากป้าตองส่งมาด้วยความห่วงใย สิ่งที่ขาดหายไปได้รับการเติมเต็มที่สมบูรณ์แล้วครับ ธงจากแม่ทัพทางใต้ก็เข้ามาปักตรงกลางใจของบางแคไรด์ว ิธไพรด์แล้วครับ ต่อไปนี้ป้าแดงก็จะกรีฑาทัพส่งเสบียงไปให้ป้าตองเพื่ อเจริญสัมพันธไมตรีต่อไป

ขอบพระคุณท่านแม่ทัพจากลุ่มแม่น้ำตาปีอีกครั้งครับ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

หวังเหวิดเหลือเกินครับกลัวว่าจะไม่ถึง 555....ขอบคุณท่านที่สร้างแรงบันดาลใจให้ผม ให้กล้าที่จะออกไปต่อสู้ กล้าที่จะไปพบกับปัญหา ฟ้าส่งให้ผมมา ผมเก็บรักษาไว้เป็นอย่างดีรอวันที่จะพบกับเจ้าของตัว จริง....ผมหาเจ้าของอยู่นานครับกว่าจะเจอ.......คู่ก ันแล้วโบราณว่า ไม่แคล้ว กัน.......ยินดีเช่นกันครับ แม่ทัพ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    หวังเหวิดเหลือเกินครับกลัวว่าจะไม่ถึง 555....ขอบคุณท่านที่สร้างแรงบันดาลใจให้ผม ให้กล้าที่จะออกไปต่อสู้ กล้าที่จะไปพบกับปัญหา ฟ้าส่งให้ผมมา ผมเก็บรักษาไว้เป็นอย่างดีรอวันที่จะพบกับเจ้าของตัว จริง....ผมหาเจ้าของอยู่นานครับกว่าจะเจอ.......คู่ก ันแล้วโบราณว่า ไม่แคล้ว กัน.......ยินดีเช่นกันครับ แม่ทัพ
    ไปรษณีย์บ้านตาขุนทำงานแน่นอน กำลังเดินทัพครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

วัันนี้ผมมีภาระกิจด่วนที่ต้องเข้าลาดตระเวณพื้นที่( 14)อีกครั้งครับ ประมาณ5โมงเย็น เนื่องจากสายรายงานพบเป้าหมายอีกกลุ่มหนึ่ง ผมล๊อครหัสและเป้าหมายพร้อมเตรียมปฎิบัติการครับ หากมีเรื่องเร่งด่วนที่จะแจ้ง จะขอรบกวนติดต่อท่านเฉพาะกิจเป็นกรณีพิเศษครับ ......

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    วัันนี้ผมมีภาระกิจด่วนที่ต้องเข้าลาดตระเวณพื้นที่( 14)อีกครั้งครับ ประมาณ5โมงเย็น เนื่องจากสายรายงานพบเป้าหมายอีกกลุ่มหนึ่ง ผมล๊อครหัสและเป้าหมายพร้อมเตรียมปฎิบัติการครับ หากมีเรื่องเร่งด่วนที่จะแจ้ง จะขอรบกวนติดต่อท่านเฉพาะกิจเป็นกรณีพิเศษครับ ......
    อย่าให้ภูมิอากาศและภูมิประเทศเป็นอุปสรรคกับดาวเทีย มของเรา...

หากท่านได้เห็นเป้าหมายตามนั้นแล ก็จงปล่อยโคมลอยให้สัญญาณแล้วข้าพเจ้าจะให้สมุหนายกย ืนแบล็คเบอรี่มาให้เพื่อเรียนสายกับท่าน อิอิ

ขอให้ภาระกิจนี้ประสบความสำเร็จ

ทางนี้จะส่งกำลังใจไปช่วย ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ขอให้ภาระกิจนี้ประสบความสำเร็จ

ทางนี้จะส่งกำลังใจไปช่วย ครับ
    ยาตราทัพตามเกล็ดนาคแล้วไซร้ กลนี้จักสำเร็จตามประสงค์แน่นอน

ท่านแม่ทัพตุ๊กน่าจะได้อาวุธหนักมา งานนี้ทัพหลวงยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ยาตราทัพตามเกล็ดนาคแล้วไซร้ กลนี้จักสำเร็จตามประสงค์แน่นอน

ท่านแม่ทัพตุ๊กน่าจะได้อาวุธหนักมา งานนี้ทัพหลวงยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ
    ได้รถถัง หรือจรวดขีปนาวุติครับท่าน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ได้รถถัง หรือจรวดขีปนาวุติครับท่าน
    มันคือแหนบของป้าแดงครับท่านปุ๊ แฮ่ๆๆ ป้าแดงแหนบแอ่นไปข้างหนึ่งเนื่องจากป้าแก่มากกกกกก ก็เล่นขนแต่ของหนักแบบในรูปครับ 5555 เลยให้พี่ตุ๊กจัดหาให้ครับ น่าจะเป็นอะไหล่ชิ้นที่ไกลที่สุดของป้าแดงในตอนนี้คร ับ

ปล. แต่สัญญาณดาวเทียมขาดหายไปตอนหลังๆที่ท่านพี่ตุ๊กเรี ยนสายด้วย อันนั้นของหนักจริงๆครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    มันคือแหนบของป้าแดงครับท่านปุ๊ แฮ่ๆๆ ป้าแดงแหนบแอ่นไปข้างหนึ่งเนื่องจากป้าแก่มากกกกกก ก็เล่นขนแต่ของหนักแบบในรูปครับ 5555 เลยให้พี่ตุ๊กจัดหาให้ครับ น่าจะเป็นอะไหล่ชิ้นที่ไกลที่สุดของป้าแดงในตอนนี้คร ับ

ปล. แต่สัญญาณดาวเทียมขาดหายไปตอนหลังๆที่ท่านพี่ตุ๊กเรี ยนสายด้วย อันนั้นของหนักจริงๆครับ

ของป้าแดงแอ่น เพราะบรรทุกหนัก

ส่วนน้องเขียวของผม คาดว่าน่าจะแอ่นคล้ายๆป้าแดงครับ

ผมจะถอดออกสักแผ่น สองแผ่น แล้วดัดให้แอ่น

เหมือนเทือกเขาภูพาน

ขอแสดงฟามยินดีกับป้าแดงด้วยครับ ที่จะได้แหนบใหม่มาช่วยแบกภาระอันหนักอึ้ง แหนบเดิมที่ช่วยกันแบกมาทั้งชีวิตป้าจะได้พักผ่อนเสี ยที หลังจากนี้ป้าก็คงจะกลับมาดิ้นฝุ่นตลบได้อีกครั้ง แต่หาก ป้าแดงมีความจำเป็นจะต้องเปลี่ยนแหนบอีกในคราวต่อไป ผมขออนุญญาตไปนั่งตะบันหมากเป็นแรงใจตรงขอบเวทีด้วยน ะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ขอแสดงฟามยินดีกับป้าแดงด้วยครับ ที่จะได้แหนบใหม่มาช่วยแบกภาระอันหนักอึ้ง แหนบเดิมที่ช่วยกันแบกมาทั้งชีวิตป้าจะได้พักผ่อนเสี ยที หลังจากนี้ป้าก็คงจะกลับมาดิ้นฝุ่นตลบได้อีกครั้ง แต่หาก ป้าแดงมีความจำเป็นจะต้องเปลี่ยนแหนบอีกในคราวต่อไป ผมขออนุญญาตไปนั่งตะบันหมากเป็นแรงใจตรงขอบเวทีด้วยน ะครับ
    555 ในคราวต่อไปที่จะเปลี่ยนแหนบ ผมคงมีสาวๆมาเคียงข้างกายคอยเช็ดน้ำหมากที่กระเซ็นแล ะคงไม่รู้สาอะไรแล้ว หูคงตึง 555

หากจะมีมาสด้ามิตติ้งอีกคราวในครั้งที่เปลี่ยนแหนบ คงต้องจัดเชี่ยนหมากมาแจกสมาชิกแทนเสื้อคลับแน่ๆครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณท่านปุ๊ครับ ที่ช่วยส่งกำลังใจไปให้ เกือบจะได้นอนในสนามรบแล้วครับอิๆๆ
    ขอบคุณท่านแม่ทัพครับ ที่บัญชาการการรบให้ สัญญาณที่ติดต่อและขาดหายไปเป็นช่วงเนื่องจากต้องเข้ า2พื้นที่ ที่เป็นเวลาค่อนข้างจำกัด อาวุธหนัก(555 หนักจริงๆครับเพิ่งเคยยกครั้งแรกครับ)ของท่านเป็นเป้ าหมายแรกครับที่ต้องเข้าประชิดก่อน ไม่มีปัญหาครับ อาวุธอีก 2 ชิ้นที่บังเอิญพบในพื้นที่ก็กวาดเก็บเป็นที่เรียบร้อ ย ..........
    รู้สึกอุ่นใจครับ มีท่านช่วยวิเคราะห์ ชี้แนวทาง บางทีผมอยู่ในสนามมันก็เกิดอาการ เอ๋อ ๆ มึนๆ น๊ะท่าน เป้าหมายก็กระจัดกระจาย ไปหมด ได้กลับเข้าฐานที่พักเมื่อคืนก็11 โมงกลางคืนครับ.........

Bookmarks