อยากเห็นrn20 จริงๆที่ไม่ใช่ rn25 ใครทำอยู่บ้างครับ

ชื่อกระทู้: อยากเห็นrn20 จริงๆที่ไม่ใช่ rn25 ใครทำอยู่บ้างครับ

noom_greenhouse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากเห็นrn20 จริงๆที่ไม่ใช่ rn25 ใครทำอยู่บ้างครับ

แถวเชียงใหม่เห็นตัวเป็นๆหลายคันเลยครับเอาลองดูเผื่ อ เพื่อนๆพี่ๆท่านไดมีไว้ครับครอบจะนำมาปลุกเปนโฉม rn20 เต็มๆบ้างครับ

รูป รูป    

siamcollect's Avatar
    สถานที่
    Toyota RN
    ขอบคุณ
    1

ไม่ค่อยเห็นเลย อยากเห็นเหมือนกัน
    ชำระโดย โอนเงินทางธนาคาร
    ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ 322-2322-943

ที่จัดส่งสินค้า คุณ เจษฎา ส.
    หจก.เค.เอ็ม.เทอรัสโซ ๑๖๔/๓ หมู่บ้านพิชาดา หมู่ที่ ๓ ต.พิมลราช
    อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี ๑๑๑๑๐

Address ... Mr.Jasada S.
    Po.Box 14 Po.Bangbuathong
    Nontarburi 11110 Thailand

Mobile 082-4526-664 ไม่เกิน 5 ทุ่มนะครับ

ฝากกลุ่ม TOYOTA RN THAILAND ด้วยนะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

กําลังครับ ไม่มีเวลาแนบเอกสาร 1856806

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noom_greenhouse อ่านข้อความ
    แถวเชียงใหม่เห็นตัวเป็นๆหลายคันเลยครับเอาลองดูเผื่ อ เพื่อนๆพี่ๆท่านไดมีไว้ครับครอบจะนำมาปลุกเปนโฉม rn20 เต็มๆบ้างครับ
    แล้วแบบนี้ใช้rn20มั้ยครับ ขอบคุณครับ

Name:  DSC05096.jpg
Views: 5293
Size:  144.1 KB

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    แล้วแบบนี้ใช้rn20มั้ยครับ ขอบคุณครับ

Name:  DSC05096.jpg
Views: 5293
Size:  144.1 KB
    มันแตกต่างกันไม่มากครับ แค่กระจังหน้า กับอื่นๆนิดหน่อยครับ เห็นชัดๆก้อกระจังหน้าครับ rn20 จะดูโบราณกว่ากระจังหน้าออกแบนๆ rn25 จะโหนกกว่าเปรียบเที่ยบกระจังหน้ารูปด้านบนคือ rn25 กันโดยทั่วไป อันล่างคือ rn20 ที่ไม่ค่อยจัเห็นกันมากนัก อยากได้มาครอบครองเช่นกันแต่ยังไม่มีวาสนาครับที่เจอ ส่วนใหญ่เจอแต่ rn25 ครับแต่แอบเก็บกระจังหน้า rn20 แท้ใหม่เอี่ยมไว้แล้วสองชุดครับ อิอิ

Nut_RN20's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Name:  hilux.jpg
Views: 2933
Size:  38.6 KB
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noom_greenhouse อ่านข้อความ
    มันแตกต่างกันไม่มากครับ แค่กระจังหน้า กับอื่นๆนิดหน่อยครับ เห็นชัดๆก้อกระจังหน้าครับ rn20 จะดูโบราณกว่ากระจังหน้าออกแบนๆ rn25 จะโหนกกว่าเปรียบเที่ยบกระจังหน้ารูปด้านบนคือ rn25 กันโดยทั่วไป อันล่างคือ rn20 ที่ไม่ค่อยจัเห็นกันมากนัก อยากได้มาครอบครองเช่นกันแต่ยังไม่มีวาสนาครับที่เจอ ส่วนใหญ่เจอแต่ rn25 ครับแต่แอบเก็บกระจังหน้า rn20 แท้ใหม่เอี่ยมไว้แล้วสองชุดครับ อิอิ
    พี่หนุ่มครับ RN20 น่ะมันช่วงสั้น RN25 มันจะช่วงยาว เท่าที่ผมทราบนะตัวที่อยู่ในโบรชัวร์มันจะเป็นRN20รุ ่นแรกๆนะครับแบบเดียวกะของพี่พล http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=371004&page=1 กระจังหน้าแบบนี้มันเป็นแบบตัวแรกน่ะครับไม่ได้แบ่งเ ฉพาะว่ามันคือรุ่นRN20 รู้สึกว่าป้ายแผ่นอลูมิเนียมบอกรุ่นในห้องเครื่องจะม ีJRต่อท้ายนะครับ เป็น RN20JR พอต่อมาก็มีการเปลี่ยนกระจังหน้าใหม่กะแถบตัวหนังสือ Hilux ด้านข้างตัวรถคือจะไม่มีธงตราหมากรุกอยู่ด้านล่างแล้ ว ประมาณมายเนอร์เชนจ์นะครับ ใครที่มีกระจังหน้ารุ่นเก่าแล้วอยากแปลงเป็นแบบรุ่นใ หม่ก็ต้องระวังด้วย ผมกะพี่พลจะแปลงร่างรถพี่พลให้เฟี้ยวขึ้นซะหน่อยแต่ด ูเหมือนจุดยึดของกระจังหน้ามันต่างกันนะครับ
    พี่พลๆๆๆ ถ่ายรูปป้ายที่ว่ามาหน่อยเร็วเดี๋ยวสมาชิกงงไปกันใหญ ่ครับ หรือว่าเรา 2 คนเข้าใจผิดกันมาตลอดหว่าพี่พล???...ไม่น่านะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_RN20 : 14-06-2010 เมื่อ 02:13
    - กระจกติดแก้มแนว Retro สำหรับรถทุกรุ่น มีทั้งแบบบานเล็กบานใหญ่ ขาปรับเอนซ้าย-ขวาได้ 180องศา หน้า 1
    - ทองขาวToyota ของใหม่ แท้ญี่ปุ่น สำหรับเครื่อง 3K 4K 12R หน้า 1-2
    - มือหมุนกระจกโตโยต้า แบบโครเมี่ยม งานของยี่ห้อ KK คุณภาพดีมาก หน้า 4
    - ฝาปิดน้ำมันเครื่อง 12R มีโลโก้โตโยต้าแบบเก่าเป็นตัวนูนบนฝาด้วย หน้า 9
    -แตร Denso แท้ รุ่น Compact fullpower Tone ขนาด 12 โวลล์ หน้า 10
    สนใจเชิญตามลิ้งค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=313579&page=1
    นายณัฐพล สุนทร ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขาบิ๊กซี จันทบุรี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 671-1-00643-7 โทร. 089-8879522 ตลอดเวลาครับ

Toyota RN Club Thailand
    เวปบอร์ดของคนรัก Toyota RN http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=334

RN-20 จากแนว show room สู่แนว luxury classic car หรูหราเล็กๆครับ
    ติดตามชีวิตของ แดงJazz ได้ที่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...839&highlight=

สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

สวัสดีครับพี่หนุ่มครับ น้องสงสัยนิด1ครับว่าที่คัสซีมันตีเลขrn20นะครับท่าน พี่ หมายถึงรถผมนะ หรือของผมมันโดนแปลงหน้ากระจังมาครับ ขอบคุณครับท่านพี่

สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nut_rn20 อ่านข้อความ
    พี่หนุ่มครับ rn20 น่ะมันช่วงสั้น rn25 มันจะช่วงยาว เท่าที่ผมทราบนะตัวที่อยู่ในโบรชัวร์มันจะเป็นrn20รุ ่นแรกๆนะครับแบบเดียวกะของพี่พล http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=371004&page=1 กระจังหน้าแบบนี้มันเป็นแบบตัวแรกน่ะครับไม่ได้แบ่งเ ฉพาะว่ามันคือรุ่นrn20 รู้สึกว่าป้ายแผ่นอลูมิเนียมบอกรุ่นในห้องเครื่องจะม ีjrต่อท้ายนะครับ เป็น rn20jr พอต่อมาก็มีการเปลี่ยนกระจังหน้าใหม่กะแถบตัวหนังสือ hilux ด้านข้างตัวรถคือจะไม่มีธงตราหมากรุกอยู่ด้านล่างแล้ ว ประมาณมายเนอร์เชนจ์นะครับ ใครที่มีกระจังหน้ารุ่นเก่าแล้วอยากแปลงเป็นแบบรุ่นใ หม่ก็ต้องระวังด้วย ผมกะพี่พลจะแปลงร่างรถพี่พลให้เฟี้ยวขึ้นซะหน่อยแต่ด ูเหมือนจุดยึดของกระจังหน้ามันต่างกันนะครับ
    พี่พลๆๆๆ ถ่ายรูปป้ายที่ว่ามาหน่อยเร็วเดี๋ยวสมาชิกงงไปกันใหญ ่ครับ หรือว่าเรา 2 คนเข้าใจผิดกันมาตลอดหว่าพี่พล???...ไม่น่านะ
    สวัสดีครับท่านนัฐ ลบกวนขอความชัดเจนในรุ่นrn20ครับ ผมงงไปหมดแว้วววววววววว ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nut_RN20 อ่านข้อความ
    พี่หนุ่มครับ RN20 น่ะมันช่วงสั้น RN25 มันจะช่วงยาว เท่าที่ผมทราบนะตัวที่อยู่ในโบรชัวร์มันจะเป็นRN20รุ ่นแรกๆนะครับแบบเดียวกะของพี่พล http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=371004&page=1 กระจังหน้าแบบนี้มันเป็นแบบตัวแรกน่ะครับไม่ได้แบ่งเ ฉพาะว่ามันคือรุ่นRN20 รู้สึกว่าป้ายแผ่นอลูมิเนียมบอกรุ่นในห้องเครื่องจะม ีJRต่อท้ายนะครับ เป็น RN20JR พอต่อมาก็มีการเปลี่ยนกระจังหน้าใหม่กะแถบตัวหนังสือ Hilux ด้านข้างตัวรถคือจะไม่มีธงตราหมากรุกอยู่ด้านล่างแล้ ว ประมาณมายเนอร์เชนจ์นะครับ ใครที่มีกระจังหน้ารุ่นเก่าแล้วอยากแปลงเป็นแบบรุ่นใ หม่ก็ต้องระวังด้วย ผมกะพี่พลจะแปลงร่างรถพี่พลให้เฟี้ยวขึ้นซะหน่อยแต่ด ูเหมือนจุดยึดของกระจังหน้ามันต่างกันนะครับ
    และแล้วในที่สุดผมก้อมาป่วนกระทู้จนท่านกรูรู rn ต้องออกมาแสดงตัวแล้วครับ อิอิ ท่านนัทครับอันที่จริงผมก้อมีข้อมูลแบบงูๆปลาๆนะครับ ฮ่าๆๆผิดพลาดประการไดขออภัยไว้นะที่นี้ด้วย ถือว่าเปนการแลกเปลี่ยนความรู้กันนะครับ ขอบคุณท่านนัทที่ให้ความกระจ่างในเรื่องเลขข้อมูลตัว ถังครับ แต่เรื่องป้ายข้างแก้มนั้นก้อเปนข้อมูลที่ผมได้รับทร าบมาอย่างที่คุณนัทพูดจริงครับ แต่มีข้อมูลที่ได้มาจากช่างเก่าแก่แถวบ้านมีอีกเรื่อ งที่ผมสงสัยคือ กรองอากาศที่สั้นยาวไม่เท่ากันนะครับ ช่วยชี้แจงหน่อย เล็งๆไว้ไม่อยากให้พลาดอะครับ หากมีวาสนาคงได้มเชยชมสักคัน

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่หนุ่มครับ น้องสงสัยนิด1ครับว่าที่คัสซีมันตีเลขrn20นะครับท่าน พี่ หมายถึงรถผมนะ หรือของผมมันโดนแปลงหน้ากระจังมาครับ ขอบคุณครับท่านพี่
    ตามลายแทงที่เหลืออยู่ของท่านนั้นมีโอกาสที่จะเปน rn20 เพราะ

1. เป็นช่วงสั้น

2. โลโก้แก้มเปนหมากรุก

3.เพลทได้ระบุไว้อย่างชัดเจน

แต่เนื่องด้วยจากสภาพภายนอกแสดงถึงการใช้งานอย่างสมบ ุกสมบันอาจทำให้กระจังหน้าที่ทำด้วยพลาสติกอาจลาจากไ ปก่อนชิ้นส่วนอื่นๆก้อเป้นได้ครับ

รบกวนกรูรูท่านอื่นช่วยอนุเคราห์ข้อมูลด้วยครับ

Nut_RN20's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กรองอากาศมี 2 รุ่นครับ แบบที่ 1 เป็นแบบวงกลมแบนๆ อยู่เหนือคาร์บูเรเตอร์เลยคล้ายๆกรองอากาศของมาสด้าป ระมาณนั้นครับ แบบที่ 2 จะเป็นแบบทรงกระบอกยาว 2รุ่นนี้ยังแตกต่างกันอีกเล็กน้อยคือ ทางเข้าของสายยางหม้อน้ำ อย่างของผมเจ้าแดงJazz เป็นกรองอากาศแบบยาวทางเข้าของสายยางหม้อน้ำจะอยู่ด้ านซ้ายมือของเรานะครับ ส่วนแบบของพี่พล กรองอากาศแบบวงกลมแบนๆ สายยางหม้อน้ำจะอยู่สลับกันอีกด้านนะครับ ส่วนกรองอากาศผมยังไม่แน่ใจเท่าไหร่ว่าแตกต่างกันเพร าะเป็นรถรุ่นแรกกับรุ่นหลังรึป่าว เท่าที่เจอรุ่นเก่าๆจดทะเบียนก่อนหน้าเจ้าแดงJazzเนี ่ยจะกรองอากาศแบบแบนๆหมดเลย แล้วก็หม้อพักน้ำหม้อน้ำก็จะเป็นทรงกระบอกกลมๆด้วย ไม่ได้เป็นเหลี่ยมเหมือนหม้อพักน้ำแบบปัจจุบันแถมรุ่ นแรกๆมีแต่เกียร์คอเท่านั้นรุ่นหลังๆถึงจะเป็นเกียร์ ที่พื้น คุณพ่อผมเล่าให้ฟังว่าเมื่อก่อนรถรุ่นนี้ประกอบจากญี ่ปุ่นใส่เรือ มาอย่างเจ้าแดงJazzของผมเนี่ย ก็เป็นตัวสุดท้ายที่ประกอบนอก หลังจากนั้น RN20-25 ทั้งหมดก็จะประกอบในไทยแล้ว เพราะตอนที่อยู่ที่ศูนย์ก็เริ่มมีตัวที่ประกอบในไทยม าแล้ว ไม่รู้เหมือนกันว่านี่จะเป็นอีกจุดนึงที่รถประกอบนอก กับประกอบในไทยอาจจะมีรายละเอียดแตกต่างกันนะครับ ทั้งหมดนี้ยังไม่ฟันธง100%นะครับเป็นแบบ "บรรพบุรุษเขาเล่าว่า" นะ ยังไงเดี๋ยวถ้าผมมีโอกาสจะไปถามญาติพี่น้องที่ซื้อรถ รุ่นนี้ในยุคนั้นอีกทีครับ มีกันอยู่หลายคัน
    Name:  toyota11.jpg
Views: 2911
Size:  70.2 KB
    Name:  Resize4555.jpg
Views: 2532
Size:  73.8 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_RN20 : 15-06-2010 เมื่อ 01:03
    - กระจกติดแก้มแนว Retro สำหรับรถทุกรุ่น มีทั้งแบบบานเล็กบานใหญ่ ขาปรับเอนซ้าย-ขวาได้ 180องศา หน้า 1
    - ทองขาวToyota ของใหม่ แท้ญี่ปุ่น สำหรับเครื่อง 3K 4K 12R หน้า 1-2
    - มือหมุนกระจกโตโยต้า แบบโครเมี่ยม งานของยี่ห้อ KK คุณภาพดีมาก หน้า 4
    - ฝาปิดน้ำมันเครื่อง 12R มีโลโก้โตโยต้าแบบเก่าเป็นตัวนูนบนฝาด้วย หน้า 9
    -แตร Denso แท้ รุ่น Compact fullpower Tone ขนาด 12 โวลล์ หน้า 10
    สนใจเชิญตามลิ้งค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=313579&page=1
    นายณัฐพล สุนทร ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขาบิ๊กซี จันทบุรี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 671-1-00643-7 โทร. 089-8879522 ตลอดเวลาครับ

Toyota RN Club Thailand
    เวปบอร์ดของคนรัก Toyota RN http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=334

RN-20 จากแนว show room สู่แนว luxury classic car หรูหราเล็กๆครับ
    ติดตามชีวิตของ แดงJazz ได้ที่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...839&highlight=

siamcollect's Avatar
    สถานที่
    Toyota RN
    ขอบคุณ
    1

สวัสดครับ
    ดูโบชัวร์ แล้วคิดว่าเป็นตัวของฝรั่งครับ แต่ ผมเห็นแถวเยาวราชก็มีนะ เดี่ยวมีโอกาสจะถ่ายรูปมาให้ชม

ห้องเครื่องรถ พี่นัด ทำไหมสดสะอาด ชอบใจมาก ตอนนี้นำรถไปแปลงติดพวงมาลัยพาวเวอร์ เสร็จแล้วจะมารายงานครับ ของผม rn 25 กระบะยาวๆๆๆๆๆ
    ชำระโดย โอนเงินทางธนาคาร
    ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ 322-2322-943

ที่จัดส่งสินค้า คุณ เจษฎา ส.
    หจก.เค.เอ็ม.เทอรัสโซ ๑๖๔/๓ หมู่บ้านพิชาดา หมู่ที่ ๓ ต.พิมลราช
    อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี ๑๑๑๑๐

Address ... Mr.Jasada S.
    Po.Box 14 Po.Bangbuathong
    Nontarburi 11110 Thailand

Mobile 082-4526-664 ไม่เกิน 5 ทุ่มนะครับ

ฝากกลุ่ม TOYOTA RN THAILAND ด้วยนะครับ

Senior Member flip's Avatar
    สถานที่
    My Friends (MC)
    ขอบคุณ
    0

เทพตัวจริง เรื่อง rn20-25 ต้องยกให้คุณนัทเค้าเลย อิอิ
    โอนเงิน : ธ.ไทยพาณิชย์ เลขบัญชี: 796-220868-1 นายกิตติคม ยมจินดา

Email: [email protected]

Bookmarks