ใครเคยซื้อของกับคุณโอ๊ค burning แล้วได้ของห่วยๆบ้างครับหรือเป็นความซวยของผมคนเดียว - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ใครเคยซื้อของกับคุณโอ๊ค burning แล้วได้ของห่วยๆบ้างครับหรือเป็นความซวยของผมคนเดียว

Senior Member aeksr400_400's Avatar
    สถานที่
    มังกร..RIDER
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

ใจเย็นๆ นะครับ ค่อย ๆ คุยกันครับ
    คนไทยรักกันครับ
    ...ถ้าเดินตามรอยเท้าคนอื่น ก็ไม่มีรอยเท้าเป็นของตัวเอง....
    ...ถ้าคุณไม่รู้จักพอดี คุณก็จะเป็นหนี้ เเล้วคุณคอยดู...

TAKLOM CLASSIC RIDERS CLUB
    Catch The Wind

oconner's Avatar
    สถานที่
    เสือร้ายกินข้าวผัดเมกัน
    ขอบคุณ
    0
    0

คืองี้นะคับถ้าพูดแบบเป็นกลาง ที่บ้านผมขายของเหมือนกัน
    ขายหน้าร้านลูกค้าซื้อของกันสดๆพอใจทั้งสองฝ่ายแต่พอ ลูกค้า
    เอาของกลับบ้านไปไม่พอใจจะเอาของมาคืนแล้วเอาเงินคืน ซึ่ง
    กรณีนี้เป็นไปไม่ได้คับตามหลักของการค้าเพราะเป็นสิท ธ์ของทางร้าน
    นะคับแต่ถ้านำสินค้ามาเปลี่ยนก็พอได้ ผมเล่นรถคลาสสิคมาจะสิบปี
    ก็โดนมาเหมือนกันหนักกว่าคุณก็มีแต่ก็ควรคุยกับคนขาย โดยตรงจะดีกว่านะคับ
    ผมยอมรับน้ำใจและมิตรไมตรีของคุณโอ๊กมากคับที่ยินดีค ืนเงิน
    แล้วคุณผู้เสียหายก็ควรให้เกียรติคุณโอ๊กบ้าง
    นะคับในฐานะที่มีใจรักในรถคลาสสิคด้วยกัน รักกันไว้นะคับจะได้ไม่แตกแยก
    เห็นใจทั้งสองฝ่ายคับ
    พอคุยกันเรียบร้อยแล้วลบกระทู้ความทรงจำที่ไม่ดีจะได ้จางหายไปคับ
    เอาใจช่วยผู้เสียหายด้วยคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oconner : 11-06-2010 เมื่อ 23:28

JACK6666's Avatar
    สถานที่
    กลายพันธุ์
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

ผมว่าทางร้านคงจะคืนให้อ่ะครับ เพราะชื่อเขาดีอยู่
    ผมดิ๊ ซื้อ ไม่ดูตาม้าตาเรือ โดนอีกแระ 5555
    แดดร้อนเมื่อไหร่เจอกัน
    JACK6666 แบบข้า มันยูสเซอร์เดียว
    ::::::::::
    เกิดมามีความบ้าเป็นของตัวเอง
    089-727-7339
    JACK SR ::เหลือแต่ข้าก็ขี่

cncbncvncnc
    สถานที่
    Gamr rideR
    ขอบคุณ
    0
    0

Unhappy เคยโดนเหมือนกันครับ

ซื้อแม็กขอบ 17 โทรถามว่าขอบ 17 หน้าหลังเลยใช้มัย ตอบว่า ใช้ครับขอบ 17 หน้าหลังเลย
    ผมก็ย้ำ ใช้ครับขอบ 17 ที่ย้ำเพราะว่า แม็ก nsr 250 ส่วนมาก ล้อหน้าจะเป็นขอบ 17 ล้อหลัง 18
    ด้วยความที่อยากได้และชื้้อใจ ออกไปโอนเงินเดียวนั้น แล้วก็ตั้งตาลอประมาณ 6 7 วัน
    ไปรับของที่พัสดุพันไทย พอเช็คของอื่อเห็นเป็นแม็กก็ดีจัยก็กลับมาบ้าน เอาแม็กออกมาร้างด้วยความดีใจ
    ร้างไปร้างมา อ้าว..! สวยแล้วตู ด่าเขาแล่ะตัวเองอยู่พักหนึ่ง ก็เดินไปคว้าโทรศัพท์
    พอรับสาย พี่ไหนว่าขอบ 17 หน้าหลังไงครับ ใด้คำตอบว่า หน้า17หลัง18ครับผมก็บอกแล้ว
    พอผมได้ยินแค่นั้น ผมพูดว่า {OK พี่ผมพลาดเอง} แล้วผมก็วางสาย
    ถ้าเขาได้อ่านเขาคงจะจำได้ และรู้อยู่แก่ใจ และอยากให้เขามาตอบกระทู้นี้จังเลย
    ไม่ได้ป่วนนะแค่อยากแชร์ความรู้สึก...

Senior Member Oos_sr400's Avatar
    สถานที่
    SR tak
    ขอบคุณ
    0
    0

มีอารัยก้อค่อยคุยกันนะครับ คนไทยเหมือนกันครับ
    "INHERITING THE TRUE ESSENCE OF THE SR"
    อย่าเอาดีใส่ตัว เอาชั่วใส่คนอื่น SR T@K # 08

oaksra's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมขอโทษสำหรับความผิดผลาดอีกครั้งนะครับ ขอเบอร์ติดต่อกลับด้วยครับ ผมยินดีคืนเงินให้พี่ครับ ของไม่ดี ไม่สวย ไม่พอใจยินดีคืนเปลี่ยนได้ครับ
    @การอยู่ร่วมกันบนโลกนั้นไม่ง่ายแต่การเข้าใจและยอมร ับกันก็ไม่ยากเหมือนกัน@

สนใจติดต่อ โอ๊ก 081-7645024

นาย ชนิตย์พล สีนิคม ธนาคาร กรุงเทพ สาขาสันกำแพง เลขที่บัญชี 357-0-84362-7

อยากจะทำอะไรก็ทำ บาย บาย ton_c100's Avatar
    สถานที่
    ************* RICHTER SCALE LAEMCHABANG********
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ;4072032
    ผมขอโทษสำหรับความผิดผลาดอีกครั้งนะครับ ขอเบอร์ติดต่อกลับด้วยครับ ผมยินดีคืนเงินให้พี่ครับ ของไม่ดี ไม่สวย ไม่พอใจยินดีคืนเปลี่ยนได้ครับ
    จบกันเสียทีนะครับ ขายของกันต่อครับเรื่องจบแล้ว
    *****RICHTER SCALE *****[/FONT

Uploaded with ImageShack.us

อาณาเขตโชนแหลมฉบัง
    [/SIZE][/COLOR]ครับ ข้าวเหนียวปั้น
    E-mail=======sarit_saowaro@hotmail.com

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณเพื่อนๆนะครับที่เป็นกำลังใจให้ครับ ขอบคุณคุณโอ๊คที่มีความรับผิดชอบอยู่ โอนเงินให้ผมตามหมายเลขบัญชีแล้วกันนะครับ เบอร์โทรผมคงไม่ให้ ความรุ้สึกมันเสียไปแล้วจริงๆครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณ
    0
    0

ชื่อบัญชีนายชัยอุบล โสดาภักดิ์ ธนาคาร ไทยพานิชย์ เลขที่บัญชี 9472061937 สาขาเสริมไทย พลาซ่า (มหาสารคาม) เพื่อนๆช่วยกันอัพให้ผมหน่อยนะครับจนกว่าคุณโอ๊คจะโอ นเงินคืนให้ผมขอบคุณเพื่อนทุกคนมากนะครับ

monster916's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aei@sr อ่านข้อความ
    ขอบคุณเพื่อนๆนะครับที่เป็นกำลังใจให้ครับ ขอบคุณคุณโอ๊คที่มีความรับผิดชอบอยู่ โอนเงินให้ผมตามหมายเลขบัญชีแล้วกันนะครับ เบอร์โทรผมคงไม่ให้ ความรุ้สึกมันเสียไปแล้วจริงๆครับ ขอบคุณมากครับ
    อ่าครับ ไม่เคยซื้อของเจ้านี้นะครับ แต่เห็นใจทั้งคนขาย และ ผู้ซื้อ
    การซื้อขาย ผู้ซื้อต้องเห็นสินค้าก่อนการตกลงซื้อใช้มั้ยครับ เออแล้วคุณผู้ซื้อเห็นของยังครับ...
    ถ้าเห็นแล้ว ผมว่าคุณน่าจะรับได้เพราะของต้องตรงตามรูปจริงมั้ยคร ับ..
    แต่ถ้ายังไม่เห็น แต่ใว้ใจ ผมว่าตามรูปที่ลงมาสภาพนั้น ถ้าตอนผู้ขายส่งไปเป็นสภาพนั้นผมว่า ราคากะสินค้าไม่เหมาะสมครับ ถือว่าเอาเปรียบกัน ก็ว่าได้
    สรุปแล้ว การซื้อขายควร เห็นรูป หรือ เห็นตัวจริงเลยจะดีกว่าครับ จะไปหวังลมๆแล้งๆ ว่าของที่ได้มา ดี แน่นอนโดยไม่ต้องเห็นสินค้ามันคงยากแน่นอนครับ และยิ่งซื้อสินค้ามือ2 และยิ่งซื้อ ทางเน็ต อย่างนี้ หวังให้ได้100 เปอเซน คงยากครับ
    ทางที่ดี กรณีนี้ ตัวผู้ซื้อ ผู้ขายจะรู้ตัวเองดีครับว่าใครดีใคร มั่ว มาตั้งกระทู้แบบนี้ผมว่า ดีครับ
    จะได้ทำให้ พ่อค้า ลูกค้าที่ ดี ไม่ดี ได้รู้จักปรับปรุงกันมากขึ้นครับ
    ยังใงซะ ขอให้เข้าใจกันครับ
    คนซื้อของพวกนี้ไม่ใช่ว่า มีเงินแล้วจะซื้อได้นะครับ ต้อง +กับ ความชอบ รัก และเก็บเงิน
    ไม่ต่างจากผู้ที่ ทำอาชีพนี้ ไม่ใช่ว่ามีทุนแล้วจะทำได้นะครับ คงต้องชอบและ รักในสิ่งเหล่านี้ในระดับนึงครับ ซื้อขายครับ
    พ่อค้าก็คือพ่อค้า วันยันค่ำครับ
    ลูกค้าคือคนที่ ทำให้พ่อค้าได้กำใรน้อยที่สุด เท่าที่ลูกค้าจะ ปากดีกล้าต่อรองครับ

แชความเห็นกันครับ ขอบคุณครับ

Junior Member HS8VAV's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอหน่อยนะครับ

ผมว่าอยู่ที่ผู้ขายนะครับว่าเจตนาเป็นอย่างไร ส่วนผู้ซื้อต้องการได้ของดีอยู่แล้วครับ

ไม่ว่าของเหล่านั้นจะถูกหรือแพง แค่นี้ครับ

ผมก็เคยโดนครับ ต้องทำใจ

hs8 vav สุราษฎร์เมืองคนดี

Member g1100tv103's Avatar
    สถานที่
    rasta varity
    ขอบคุณ
    1
    0

คนไทยรักกัน คุยกันนะดีที่สุด
    IT's JUST ME AND MY Dreams

ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา เทสโก้โลตัสสุขาภิบาล1
    ออมทรัพย์
    นายเอกราช ฐิติเกษมสรรค์
    401-988649-7
    089-4777-339 golf

oaksra's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมโอนคืนให้อยู่แล้วครับ ยังไงชื่อเสียงผมก็เสียล่ะ ไม่ต้องให้ใครมาอัพหรอกครับ ที่ผมขอเบอร์ผมจะได้ถามว่าจะให้คืนค่าอะไรบ้างหรือทั ้งหมดเลย ผมไม่คิดเลยว่าตอนพี่จะสั่งของผมพี่ยังโทรมาสอบถามปั ญหารถกับผมอยู่เลยผมก็ให้คำปรึกษาพี่ แต่ตอนมีปัญหาพี่ทำไมไม่โทรมาบอกผมสักคำ โทรไม่ติดก็น่าจะส่งข้อความมา ของมีปัญหาผมก็พร้อมจะเปลี่ยนให้พี่อยู่แล้ว ไม่น่ามาตั้งกระทู้อย่างงี้ คุยกันก่อนถ้าผมรู้ผมก็ต้องเปลี่ยนให้พี่อยู่วันยังค ่ำ มันเป็นความสะเพร่าขอผมเอง ขอโทษอีกครั้งสำหรับความผิดผลาด ยังไงโพสบอกผมด้วยละกันจะมห้ผมโอนให้เท่าไหร่ขอบคุณค รับ
    @การอยู่ร่วมกันบนโลกนั้นไม่ง่ายแต่การเข้าใจและยอมร ับกันก็ไม่ยากเหมือนกัน@

สนใจติดต่อ โอ๊ก 081-7645024

นาย ชนิตย์พล สีนิคม ธนาคาร กรุงเทพ สาขาสันกำแพง เลขที่บัญชี 357-0-84362-7

ขอบคุณ
    0
    0

ครับ เห็นด้วยคับ

QewP's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

โทรคุยกันจะง่ายกว่านะครับ เข้าใจกันมากกว่าด้วย

ตัวหนังสือมันสื่อได้น้อย และไม่เข้าใจถึงอารมณ์ด้วยนะครับ...

ยังไงผู้ขาย ก็รับผิดชอบแน่นอนครับ....
    "VESPIDAE CLUB"
    /\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\
    http://vespidaeclub.multiply.com/

ธ.กรุงเทพ 134-712-4792
    นายเปรม สุกโนรีกูล
    โทร.084-0x05x5x / 082-528x55x

Bookmarks