ตามล่ามหาสมบัติ - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามล่ามหาสมบัติ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ว่างๆผมจะเผยความลับผ่านดาวเทียม คันนาเจ็ดขั้นพิชิตของหายากในปฐพี เอาแบบที่ว่าพี่ต้องบอกกับนางฟ้าว่า พอเหอะ นี่บ้านนะไม่ใช่เชียงกง 555

noom_greenhouse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ให้กำลังใจครับ ผมก้อเปนคนตามล่าหาสมบัติคนนึง แต่สิ่งที่ผมรู้คือไม่มีใครได้ทุกๆอย่างจากที่ๆนึงไป จนหมดครับ ถ้าเคยมียังไงก้อเหลือแน่นอนครับ จะเหลือในสิ่งที่เราต้องการหรือไม่จะเหลือมากน้อยเท่ านั้นเองครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    อุ๋ยๆๆๆเล่นใบ้ข้อสอบให้เลยน๊ะท่าน .......เอ้าท่านปุ๊ ถอดรหัสเลยครับ เป็นกำลังใจเสมอ ท่านปุ๊อย่าว่าผมน๊ะผมแอบยิ้มอยู่ครับ.....
    เดี่ยวรอบนี้ไปที่ร้านเดิมครับ จะเอากระบะไปด้วย

อะไรที่เป็น 800 จะขนให้เกลี้ยง ไม่ให้เหลือแม่กระดาษห่อ

ตามที่ท่านอาจารย์วีบอก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมอมยิ้มมานานแล้วครับตั้งแต่เดินทัพเข้าวรจักรแล้ว เขาบอกว่า ไอ้น้อง เอ็งมาช้าไป10ปีว่ะ เมื่อก่อนมีเยอะเลย ผมยิ้มอย่างมีความสุขมากเลยครับ

แค่4เดือนผมเดินเข้าเดินออกอย่างสบายใจไร้พ่อค้าวานิ ชรับรู้ความเป็นไปของผม กับสถานที่เดียวกับที่เขาบอกว่า เอ็งมาช้าไป10ปี ที่เมื่อก่อนมีเยอะเลยแต่เขาเหมาไปหมดแล้ว 555 ผมขนอะไหล่ซะหลังแอ่นเลย กับทางเดินของโจรสลัดที่กวาดทุกอย่างไปอย่างราบคาบแต ่คงมาแบบรถกระบะ แต่ผมรถ6ล้อครับ.......

แต่ท่านตุ๊กและท่านปุ๊ต้องถอดรหัสจากคำต่อไปนี้นะครั บ อยากจะเป็นจอมทัพด้านอะไหล่ ไม่จำเป็นต้องคิดแบบพ่อค้าอะไหล่ครับ แต่ให้คิดแบบเมียพ่อค้าอะไหล่ครับ.........

ความลับทั้งหมดอยู่ที่เบื้องหลังทุกวงการ.......
    ท่านปียังช้าไป 10 ปี

ส่วนผมคงไม่ต่ำกว่า 20 ปี

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ว่างๆผมจะเผยความลับผ่านดาวเทียม คันนาเจ็ดขั้นพิชิตของหายากในปฐพี เอาแบบที่ว่าพี่ต้องบอกกับนางฟ้าว่า พอเหอะ นี่บ้านนะไม่ใช่เชียงกง 555
    รอความรับผับผ่านดาวเทียม อยู่นะครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noom_greenhouse อ่านข้อความ
    ให้กำลังใจครับ ผมก้อเปนคนตามล่าหาสมบัติคนนึง แต่สิ่งที่ผมรู้คือไม่มีใครได้ทุกๆอย่างจากที่ๆนึงไป จนหมดครับ ถ้าเคยมียังไงก้อเหลือแน่นอนครับ จะเหลือในสิ่งที่เราต้องการหรือไม่จะเหลือมากน้อยเท่ านั้นเองครับ
    ขอบคุณครับ

ตอนนี้แอบยังหวัง ว่าต้องเจอที่ตามหาอยู่ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    เดี่ยวรอบนี้ไปที่ร้านเดิมครับ จะเอากระบะไปด้วย

อะไรที่เป็น 800 จะขนให้เกลี้ยง ไม่ให้เหลือแม่กระดาษห่อ

ตามที่ท่านอาจารย์วีบอก

ท่านปียังช้าไป 10 ปี

ส่วนผมคงไม่ต่ำกว่า 20 ปี

รอความรับผับผ่านดาวเทียม อยู่นะครับ

ขอบคุณครับ

ตอนนี้แอบยังหวัง ว่าต้องเจอที่ตามหาอยู่ครับ
    555 แต่ผมกลัวท่านปุ๊จะเป็นคันนี้สิครับ ยังไงๆก็ยั้งมือบ้างนะครับ เอาแค่พอหอมปากหอมคอ แต่อย่าให้เหลือแม้แต่กระดาษห่อก็พอครับ

Lightbulb

เมื่อว่างจากพักลบจากสงคราม

ก็ได้เริ่มเสาะหากรุมหาสมบัติอีกครั้ง

โดยมีลายแทงผืนใหม่ (อันเดิมเข้ากรุไหน โดนเจ้าของกรุยึดไว้หมด)

Name:  IMG_9143.JPG
Views: 286
Size:  110.8 KB

Name:  IMG_9145.JPG
Views: 309
Size:  105.3 KB

Name:  IMG_9148.JPG
Views: 290
Size:  105.5 KB
    "เป้าหมายมีไว้พุ่งชน"
    สุดท้าย คว้าน้ำเหลว ตามเคยครับพี่น้อง

555 แต่ผมกลัวท่านปุ๊จะเป็นคันนี้สิครับ ยังไงๆก็ยั้งมือบ้างนะครับ เอาแค่พอหอมปากหอมคอ แต่อย่าให้เหลือแม้แต่กระดาษห่อก็พอครับ

อันนี้ก็เกินไปครับท่านแม่ทัพ

หลังจากเสาะหามาเกือบเดิน ถุงห่ออะไหล่ก็ยังไม่เห็นครับ

หลังจากเสาะหาทั่วลุ่มแม่น้ำโขง

มานับไม่ถ้วน

เมื่อในหัวเมืองไม่มีสักนิด

จึงเกิดคิดการณ์ใหญ่

เพื่อตีหัวเมืองข้างเขียง

โดยเริ่มจาก เทือกเขาภูภาน

เส้นทางนี้สุดโหด ทั้งฝน ทั้งแดด ทั้งหนาว

เส้นทางไปกลับ กว่า 200 ลี้

ศึกใหญ่ครั้งนี้จะเป็นยังไง เย็นนี้มีคำตอบ

Senior Member thenaxza's Avatar
    สถานที่
    SR RAYON---
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    อันนี้ก็เกินไปครับท่านแม่ทัพ

หลังจากเสาะหามาเกือบเดิน ถุงห่ออะไหล่ก็ยังไม่เห็นครับ

หลังจากเสาะหาทั่วลุ่มแม่น้ำโขง

มานับไม่ถ้วน

เมื่อในหัวเมืองไม่มีสักนิด

จึงเกิดคิดการณ์ใหญ่

เพื่อตีหัวเมืองข้างเขียง

โดยเริ่มจาก เทือกเขาภูภาน

เส้นทางนี้สุดโหด ทั้งฝน ทั้งแดด ทั้งหนาว

เส้นทางไปกลับ กว่า 200 ลี้

ศึกใหญ่ครั้งนี้จะเป็นยังไง เย็นนี้มีคำตอบ
    ผมก้อตามหาเหมือนพี่เลยคับที่ระยองเมื่อก่อนเขาเอา8แ รง 1000มาทำสองแถวคับเลยพอจะหลืออะไหล่บ้างส่วนมากจะเป็ น1000คับมีอยู่1ร้านที่ผมยังค้นไม่หมดแต่ร้านนี้อะไห ล่มาสด้าเยอะมากคับพี่ที่ขายอะไหล่เขาบอกว่าจะค่อยรื ้อให้คับตอนนี้เก็บได้นิดหน่อยคับแต่กำลังดำเนินการต ิดสินบนให้พี่เขาอยู่คับไปทีไรก้อขี้เกียจรื้อบ้างแต ่ผมกำลังให้เขารื้ออยู่คับถ้าได้อะไหล่8แรงมาจะบอกนะ คับในระยองมีอยู่ประมาฌ3ร้านคับจะดูให้นะคับ

ชื่ดิสู้ได้
    ทองSRระยอง 0805662618เลขบันชี3562600018 ธ.กสิกรทัย นาย ปิยะ วะลัยพันธ์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thenaxza อ่านข้อความ
    ผมก้อตามหาเหมือนพี่เลยคับที่ระยองเมื่อก่อนเขาเอา8แ รง 1000มาทำสองแถวคับเลยพอจะหลืออะไหล่บ้างส่วนมากจะเป็ น1000คับมีอยู่1ร้านที่ผมยังค้นไม่หมดแต่ร้านนี้อะไห ล่มาสด้าเยอะมากคับพี่ที่ขายอะไหล่เขาบอกว่าจะค่อยรื ้อให้คับตอนนี้เก็บได้นิดหน่อยคับแต่กำลังดำเนินการต ิดสินบนให้พี่เขาอยู่คับไปทีไรก้อขี้เกียจรื้อบ้างแต ่ผมกำลังให้เขารื้ออยู่คับถ้าได้อะไหล่8แรงมาจะบอกนะ คับในระยองมีอยู่ประมาฌ3ร้านคับจะดูให้นะคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ว่าแต่ แปดแรง ของท่านได้แต่ใดมา

ช่างงดงาม และสมบูรณ์จริงๆ

+++++++

หลังจากแบ่งทัพออกเป็น 2 ทัพ

- ทัพหลัง ประจำการที่ บอร์ด Mazda Club และ รถยนต์ Classic http://www.thaiscooter.com/forums/sh...t=#post4006614

- ทัพหน้า ออกล่าตามหัวเมืองต่างๆ

ในเทือกเขาภูพาน มีคนเคยพบเจ้า 800 อยู่ในดินแดนแห่งนี้

เริ่มโจมตีจากชานเมือง

มาเจอขุมทรัพย์แรก แค่เห็นป้ายก็แอบยิ้มในใจ "อะไหล่เก่าญี่ปุ่น" งานแม่นี้จะขนให้หมด

ถามไป ถามมา น้องมาช้าไป 10 กว่านี้

มาลุยกันต่อขุมทรัพย์มาต่อ แหล่งนี้ชี้เป้าโดยเจ้าเมืองขุมทรัพย์แรก

พอไปถึงถามถึงเจ้า 800 พี่แก่บอกว่าไม่มีของมือ 2 ต้องดูของใหม่จากร้านอะไหล่ในเมือง

(ในใจก็คิดว่านี่รถ 30 กว่าปีนะเฟ้ย ไม่ใช่รถ 3 ปี จะไปหายังไงหว่า )

หลังจากพลาดไปถึง 2 ครั้ง

คราวนี้รองบุกเข้าตัวเมืองบ้าง

ซึ่งดินแดนแห่งนี้ประมาณ Machine Avenue เพราะมีเยอะมากๆ

จะไปที่ไหน ก็ไม่ใครเคยพบเจ้า 800

ใช้เวลาทั้งวันยังไร้วี่แวว

ก่อนกลับขอไปถามราคาช่างติดแอร์ บ้างดีกว่า

ผลเป็นที่น่าพอใจครับ

ถูกกว่านครพนมมากมาย คอมบิ้ว 8000 คอมใหม่ 11000

ส่วนที่นครพนม 20000

เหนื่อยใจเหลือเกิน.ยิ่งใขว่คว้า.ยิ่งไกลยิ่งห่าง.สู ้ต่อไปครับ[ร่วมทั้งผมด้วย]..ของผมแค่อะไหล่ เจ้า1000 ก็ยังหาลำบากเลยครับ .เฮ้อ....

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มีอยู่ครั้งนึงที่ผมเอาคิ้วรถไปชุบโครเมี่ยม บังเอิญไปเห็นกระป๋องอลูมิเนียมแขวนอยู่ ผมบอกคุณลุงเจ้าของร้านว่า ขอซื้อกระป๋องอลูมิเนียมอันที่แขนอยู่ได้มั๊ยครับ อยากได้มากจะส่งไปให้น้องทางเหนือครับ ผมถามต่อว่าซื้อมาจากที่ไหนครับ แล้วคุณลุงก็บอกร้านให้..... 5555 ก็ร้านป้าที่ผมไปเอาของอยู่ประจำนั้นแหละครับ ก็ตามไปถามหากระป๋องมิเนียมต่อ แขวนไว้2กระป๋องครับ จากนั้นก็ถามๆๆๆให้คุณป้าได้รื้อฟื้นความทรงจำเก่ากล ับมา คุณป้าเล่าว่าสั่งกระป๋องมิเนียมมา3 อัน ขายไปให้ร้านชุบโครเมี่ยม1 อัน ที่เหลือก็เก็บอยู่ในถุงสภาพดียังไม่ผ่านการใช้งาน.. .... ผมเป็นคนไม่ขี้เกียจคุยครับและไม่ขี้เกียจถาม ใครขี่มาสด้าเล็กเก่าๆ ผมก็ถามไปเรื่อยครับ... ก็มักจะได้ความรู้ใหม่ๆมาเสมอ ค่อยเอามาปะติดปะต่อเชื่อมเรื่องราวเอาเอง..... เย็นนี้เข้าตัวเมืองอีกครั้งครับ ก็ยังตามหาอะไหล่แบบหลายๆท่าน ของป้าตองไม่มีอะไรมากแล้วครับ คงเหลือเพียงรายละเอียดเล็กๆน้อยๆที่เป็นงานตกแต่ง แต่ที่ต้องออกไปหาคือ...จะหาให้เพื่อนครับ

Senior Member thenaxza's Avatar
    สถานที่
    SR RAYON---
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ว่าแต่ แปดแรง ของท่านได้แต่ใดมา

ช่างงดงาม และสมบูรณ์จริงๆ

+++++++

หลังจากแบ่งทัพออกเป็น 2 ทัพ

- ทัพหลัง ประจำการที่ บอร์ด Mazda Club และ รถยนต์ Classic http://www.thaiscooter.com/forums/sh...t=#post4006614

- ทัพหน้า ออกล่าตามหัวเมืองต่างๆ

ในเทือกเขาภูพาน มีคนเคยพบเจ้า 800 อยู่ในดินแดนแห่งนี้

เริ่มโจมตีจากชานเมือง

มาเจอขุมทรัพย์แรก แค่เห็นป้ายก็แอบยิ้มในใจ "อะไหล่เก่าญี่ปุ่น" งานแม่นี้จะขนให้หมด

ถามไป ถามมา น้องมาช้าไป 10 กว่านี้

มาลุยกันต่อขุมทรัพย์มาต่อ แหล่งนี้ชี้เป้าโดยเจ้าเมืองขุมทรัพย์แรก

พอไปถึงถามถึงเจ้า 800 พี่แก่บอกว่าไม่มีของมือ 2 ต้องดูของใหม่จากร้านอะไหล่ในเมือง

(ในใจก็คิดว่านี่รถ 30 กว่าปีนะเฟ้ย ไม่ใช่รถ 3 ปี จะไปหายังไงหว่า )

หลังจากพลาดไปถึง 2 ครั้ง

คราวนี้รองบุกเข้าตัวเมืองบ้าง

ซึ่งดินแดนแห่งนี้ประมาณ Machine Avenue เพราะมีเยอะมากๆ

จะไปที่ไหน ก็ไม่ใครเคยพบเจ้า 800

ใช้เวลาทั้งวันยังไร้วี่แวว

ก่อนกลับขอไปถามราคาช่างติดแอร์ บ้างดีกว่า

ผลเป็นที่น่าพอใจครับ

ถูกกว่านครพนมมากมาย คอมบิ้ว 8000 คอมใหม่ 11000

ส่วนที่นครพนม 20000
    พี่คับคือเย็นนี้ผมจะไปชลบุรีคับไปดูอะไหล่กับเพื่อน และพี่ชเวงคับชื่อโกดังลุงนิพนร์คับอยู่ห่างจากระยอง 100กว่าโลเห็นจะได้คับและถ้าเจออะไรดีๆจะถ่ายรูปมาฝา กคับรถของผมได้ไปขอซื้อมาจากป้าคนหนึ่งคับซึ่งรู้จัก กับพ่อเลี้ยงผมเองคับป้าบอกว่าป้าของร้องหูนนะว่าอย่ าขายให้ใครถ้าขายให้กับไปขายให้ป้าคับเพราะรถคันนี้เ ป็นของลุงแฟนป้าเขานะคับเป็นรถที่ป้าและลุงเก็บตังซื ้อด้วยกันหลังจากแต่งงานกันแล้วคับรถคันนี้ประวัติเย อะมากคับเคยถูกปล้นด้วยนะคับแต่ตำรวจตามจับคนร้ายได้ คับ

ชื่ดิสู้ได้
    ทองSRระยอง 0805662618เลขบันชี3562600018 ธ.กสิกรทัย นาย ปิยะ วะลัยพันธ์

สถานที่
    SR RAYON---
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    เหนื่อยใจเหลือเกิน.ยิ่งใขว่คว้า.ยิ่งไกลยิ่งห่าง.สู ้ต่อไปครับ[ร่วมทั้งผมด้วย]..ของผมแค่อะไหล่ เจ้า1000 ก็ยังหาลำบากเลยครับ .เฮ้อ....
    พี่คับอะไหล่มาสด้า1000พี่ขาดเยอะปะคับเพราะว่าผมไปเ ย็นนี้เขาว่าอะไหล่1000พอมีคับ

ชื่ดิสู้ได้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    มีอยู่ครั้งนึงที่ผมเอาคิ้วรถไปชุบโครเมี่ยม บังเอิญไปเห็นกระป๋องอลูมิเนียมแขวนอยู่ ผมบอกคุณลุงเจ้าของร้านว่า ขอซื้อกระป๋องอลูมิเนียมอันที่แขนอยู่ได้มั๊ยครับ อยากได้มากจะส่งไปให้น้องทางเหนือครับ ผมถามต่อว่าซื้อมาจากที่ไหนครับ แล้วคุณลุงก็บอกร้านให้..... 5555 ก็ร้านป้าที่ผมไปเอาของอยู่ประจำนั้นแหละครับ ก็ตามไปถามหากระป๋องมิเนียมต่อ แขวนไว้2กระป๋องครับ จากนั้นก็ถามๆๆๆให้คุณป้าได้รื้อฟื้นความทรงจำเก่ากล ับมา คุณป้าเล่าว่าสั่งกระป๋องมิเนียมมา3 อัน ขายไปให้ร้านชุบโครเมี่ยม1 อัน ที่เหลือก็เก็บอยู่ในถุงสภาพดียังไม่ผ่านการใช้งาน.. .... ผมเป็นคนไม่ขี้เกียจคุยครับและไม่ขี้เกียจถาม ใครขี่มาสด้าเล็กเก่าๆ ผมก็ถามไปเรื่อยครับ... ก็มักจะได้ความรู้ใหม่ๆมาเสมอ ค่อยเอามาปะติดปะต่อเชื่อมเรื่องราวเอาเอง..... เย็นนี้เข้าตัวเมืองอีกครั้งครับ ก็ยังตามหาอะไหล่แบบหลายๆท่าน ของป้าตองไม่มีอะไรมากแล้วครับ คงเหลือเพียงรายละเอียดเล็กๆน้อยๆที่เป็นงานตกแต่ง แต่ที่ต้องออกไปหาคือ...จะหาให้เพื่อนครับ
    แล้วกระป๋องมิเนียมที่แขวนอยู่สองอันก็เป็นที่มาของภ าพตัดต่อสามมิติ กิ๊ว ๆ
    ล้อเล่นนะครับพี่ตุ๊ก ผมเข้าใจและทราบซึ้งในจิตอารีย์ของท่านพี่มาโดยตลอด น้ำใจท่านช่างมีอย่างล้นเหลือไม่น้อยไปกว่าน้ำในมหาท ะเลสาบเชี่ยวหลาน และผมก็มั่นใจว่านี่ไม่ใช่คำยกยอปอปั้น ขอน้องได้มีโอกาสตอบแทนน้ำใจท่านอย่างน้อยสักครั้งหน ึ่งเถอะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ตอนนี้ใครมีอะไรก็ตุนไว้ก่อนครับ เพราะว่าคนเล่นไม่ได้ขาย คนขายไม่ได้เล่น แต่ถ้าทั้งขายและเล่นก็เจ๊งพอดี เพราะพรรคพวกกันทั้งนั้น 5555 แค่ผ่านไปทางห้องซื้อขายก็แทบจะคลานกลับแล้วครับ อะไรมันจะแพงขนาดนี้ อีกหน่อยนมหนูของผมจะราคาขนาดใหน(ว่ะ)เนี่ย 555

ก็เป็นไปตามกฎเกณฑ์ของโรงเรียนอนุบาลหมีน้อยครับ จากเมื่อก่อนใครเห็นก็.....ไม่สนใจ แล้วก็มีไอ้บ้าคนหนึ่งเข้ามาแล้วก็ให้แรงปรารถนาขับเ คลื่อน ผมก็เลยได้ซื้อของแม่-แพงทุกอย่างตามแรงปรารถนาของมัน 55555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    อย่าพึ่งท้อครับ

ต้องมีสักวันที่เป็นวันของเราครับ

ฝากท่านแม่ทัพ ช่วยสอดส่องให้ข้าน้อยด้วยนะท่าน

อยากได้กระป๋องมีเนียมใจแทนขาด

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thenaxza อ่านข้อความ
    พี่คับคือเย็นนี้ผมจะไปชลบุรีคับไปดูอะไหล่กับ เพื่อนและพี่ชเวงคับชื่อโกดังลุงนิพนร์คับอยู่ห่างจา กระยอง100กว่าโลเห็นจะ ได้คับและถ้าเจออะไรดีๆจะถ่ายรูปมาฝากคับรถของผมได้ไ ปขอซื้อมาจากป้าคนหนึ่ง คับซึ่งรู้จักกับพ่อเลี้ยงผมเองคับป้าบอกว่าป้าของร้ องหูนนะว่าอย่าขายให้ ใครถ้าขายให้กับไปขายให้ป้าคับเพราะรถคันนี้เป็นของล ุงแฟนป้าเขานะคับเป็นรถ ที่ป้าและลุงเก็บตังซื้อด้วยกันหลังจากแต่งงานกันแล้ วคับรถคันนี้ประวัติ เยอะมากคับเคยถูกปล้นด้วยนะคับแต่ตำรวจตามจับคนร้ายไ ด้คับ
    ขอบคุณมากๆครับ

ตอนนี้อะไรที่เป็น 800 ผมเอาหมดครับ

หากไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป ผมขอเบอร์โทรไว้ได้ไหมครับ

พี่คับอะไหล่มาสด้า1000พี่ขาดเยอะปะคับเพราะว่าผม ไปเย็นนี้เขาว่าอะไหล่1000พอมีคับ
    ขอให้เจอเยอะๆนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    แล้วกระป๋องมิเนียมที่แขวนอยู่สองอันก็เป็นที่ มาของภาพตัดต่อสามมิติ กิ๊ว ๆ
    ล้อเล่นนะครับพี่ตุ๊ก ผมเข้าใจและทราบซึ้งในจิตอารีย์ของท่านพี่มาโดยตลอด น้ำใจท่านช่างมีอย่างล้นเหลือไม่น้อยไปกว่าน้ำในมหาท ะเลสาบเชี่ยวหลาน และผมก็มั่นใจว่านี่ไม่ใช่คำยกยอปอปั้น ขอน้องได้มีโอกาสตอบแทนน้ำใจท่านอย่างน้อยสักครั้งหน ึ่งเถอะครับ

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks