ตามล่ามหาสมบัติ - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามล่ามหาสมบัติ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noom_greenhouse อ่านข้อความ
    ให้กำลังใจครับ ผมก้อเปนคนตามล่าหาสมบัติคนนึง แต่สิ่งที่ผมรู้คือไม่มีใครได้ทุกๆอย่างจากที่ๆนึงไป จนหมดครับ ถ้าเคยมียังไงก้อเหลือแน่นอนครับ จะเหลือในสิ่งที่เราต้องการหรือไม่จะเหลือมากน้อยเท่ านั้นเองครับ
    เห็นด้วยครับท่าน ที่มันเหลือเขาไม่ต้องการ ที่เราต้องการไม่มีเหลือ...แต่

....ผมก็เอามาทั้งหมดที่คนไม่ต้องการนั่นแหละ อย่างน้อยก็เอามาดูว่าทำไมคนไม่ต้องการ ของดีขนาดนี้.......

Senior Member thenaxza's Avatar
    สถานที่
    SR RAYON---
    ขอบคุณ
    0

กลับมาแล้วคับได้แต่มือหมุนกะจกมาคับได้มา2คู่คับและ อะไหล่1000อีกนิดหน่อยคับพี่ที่ขอเบอผมคับ0879377743 คับทองคับ

ชื่ดิสู้ได้
    ทองSRระยอง 0805662618เลขบันชี3562600018 ธ.กสิกรทัย นาย ปิยะ วะลัยพันธ์

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เห็นด้วยครับท่าน ที่มันเหลือเขาไม่ต้องการ ที่เราต้องการไม่มีเหลือ...แต่

....ผมก็เอามาทั้งหมดที่คนไม่ต้องการนั่นแหละ อย่างน้อยก็เอามาดูว่าทำไมคนไม่ต้องการ ของดีขนาดนี้.......

555555 แต่ผมต้องการอะไร บางแคมักจะมีให้ผมเสมอเลยน่ะครับท่าน อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    555555 แต่ผมต้องการอะไร บางแคมักจะมีให้ผมเสมอเลยน่ะครับท่าน อิอิ
    5555 ก็เราเป็นสหายกันนี่ครับ แต่ลพบุรีกลับมีสิ่งเหลือเชื่อให้ผมเสมอนี่สิ ของที่ท่านก็รู้ว่ามันใหญ่ขนาดใหน อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ในที่สุดท่านปุ๊ก็เดินลุยในเส้นทางโจรสลัดตามแนวทางข องjodeci ซึ่งเป็นเรื่องที่ยินดีที่ท่านจะได้พบกับความสนุกสนา นเฉกเช่นผมและสหายท่านอื่นๆ ขอพลังจงอยู่กับท่านและก็ขอขอบคุณในไมตรีที่ท่านถามถ ึงสหายท่านอื่นๆด้วยความห่วงใยว่าใครขาดอะไรมั้ย

ผมว่าท่านเก็บมาแค่ดูแลตัวเองได้ก่อนดีกว่าครับ เดี๋ยวม้าศึกเยอรมันจะฝุ่นตลบไปด้วยอะไหล่เก่า อิอิ

ปล. มีสายตานับพันคู่จ้องมองท่านอยู่แต่ท่านไม่รู้หรอกว่ าใครเป็นใครบ้าง จงทำด้วยความตั้งใจและมุ่งมั่น สิ่งที่ท่านหมายปองคืนสนองเมื่อถึงเวลา.......

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thenaxza อ่านข้อความ
    กลับมาแล้วคับได้แต่มือหมุนกะจกมาคับได้มา2คู่คับและ อะไหล่1000อีกนิดหน่อยคับพี่ที่ขอเบอผมคับ0879377743 คับทองคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    บางแค คือกระเป๋าโดเลมอนครับ
    เพราะมีทุกอย่างที่นึกออก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    5555 ก็เราเป็นสหายกันนี่ครับ แต่ลพบุรีกลับมีสิ่งเหลือเชื่อให้ผมเสมอนี่สิ ของที่ท่านก็รู้ว่ามันใหญ่ขนาดใหน อิอิ

ในที่สุดท่านปุ๊ก็เดินลุยในเส้นทางโจรสลัดตามแนวทาง ของjodeci ซึ่งเป็นเรื่องที่ยินดีที่ท่านจะได้พบกับความสนุกสนา นเฉกเช่นผมและสหายท่าน อื่นๆ ขอพลังจงอยู่กับท่านและก็ขอขอบคุณในไมตรีที่ท่านถามถ ึงสหายท่านอื่นๆด้วย ความห่วงใยว่าใครขาดอะไรมั้ย

ผมว่าท่านเก็บมาแค่ดูแลตัวเองได้ก่อนดีกว่าครับ เดี๋ยวม้าศึกเยอรมันจะฝุ่นตลบไปด้วยอะไหล่เก่า อิอิ

ปล. มีสายตานับพันคู่จ้องมองท่านอยู่แต่ท่านไม่รู้หรอกว่ าใครเป็นใครบ้าง จงทำด้วยความตั้งใจและมุ่งมั่น สิ่งที่ท่านหมายปองคืนสนองเมื่อถึงเวลา.......
    ผมไม่ได้เดินตามทางโจรสลัดครับ

แต่ผมเดินตามคำแนะนำของท่านแม่ทัพ และลายแทงมหาสมบัติ

ปล . เฉพาะ เพื่อนๆ พี่ๆ สนใจบอกได้นะครับ

เดี่ยวผมจะบอกเบอร์โทรร้านให้ครับ

ส่วนพ่อค้า (โจรสลัด) ผมไม่ให้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pu-eternal : 17-06-2010 เมื่อ 21:10

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มีอะไรเหลือๆส่งถึงผมบ้างครับ
    ... อ้วนซ่า ....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    มีอะไรเหลือๆส่งถึงผมบ้างครับ
    อยากได้อะไรโทรหาพี่ได้เลยน้อง

ถ้าพี่มีจัดให้แน่นอนครับ

+++++++++

ว่างเว้นจากงานอดิเรก

เริ่มทำงานหลักเหมือนเดิม

วันนี้เดินทางไป กลับ จากการไปค้นหามหาสมบัติ

ร่วมๆ 200 km

ขุมทรัพย์ที่เดิม วลาใหม่ และลายแทงอันใหม่

เริ่มเจอแล้วครับ อันนี้ใกล้เคียงกับเจ้า 800 มากๆ

แต่ต้องดัดแปลง และราคาเดือด

D I Y เองดีกว่าครับ

และแล้วก็เจอจนได้ครับ

สุดท้าย ก็ดำเนินทางตามคำสั่งสอนของท่านแม่ทัพ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ท่านปุ๊ใช้g10หรือรุ่นใหญ่กว่าครับ นครพนมพริบตาเดียวจริงๆ แล้วทำงานของที่บ้านบ้างหรือเปล่าเนี่ย อย่าให้เขาว่าได้นะครับ (แต่ผมก็เข้าใจนะ มันงอมแงมหงะ 555)

พ่อค้ามีเคืองแน่ๆ 5555 นครพนมไรด์วิธไพรด์ อย่าเดินตามแม่ทัพมากเดี๋ยวท่านงานจะเข้า อิอิ

ปล. Koitoแท้มิบังอาจใส่หรอกครับ ส่วนผมใช้เรือนสีส้มๆข้างๆkoitoนั่นแหละ ถูกดี 55555

ท่านปุ๊ใช้g10หรือรุ่นใหญ่กว่าครับ นครพนมพริบตาเดียวจริงๆ แล้วทำงานของที่บ้านบ้างหรือเปล่าเนี่ย อย่าให้เขาว่าได้นะครับ (แต่ผมก็เข้าใจนะ มันงอมแงมหงะ 555)

พ่อค้ามีเคืองแน่ๆ 5555 นครพนมไรด์วิธไพรด์ อย่าเดินตามแม่ทัพมากเดี๋ยวท่านงานจะเข้า อิอิ

ปล. Koitoแท้มิบังอาจใส่หรอกครับ ส่วนผมใช้เรือนสีส้มๆข้างๆkoitoนั่นแหละ ถูกดี 55555
    G10 ครับ กล้องตัวนี้ถ้าวัดแสงดีๆ น้องๆ DSLR ครับ

งานที่บ้านคืองานอดิเรกครับ

ส่วนงานหลักของผมคือทำให้เจ้า 800 เสร็จสมบูรณ์

และค่อยเป็นกำลังเสริมช่วยทัพหลวงครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมก็ชอบครับG10ใช้งานได้น้องๆกล้องDSLRเลยครับ ถ่ายออกมาอย่างเทพ แต่ผมมีกล้องG7ที่ปลดระวางอยู่ไม่ได้ใช้แต่ก็ใช้50Dเ ป็นหลัก พึ่งย้ายมาจากNIKONครับ พยายามหาอะไรที่เป็นตัวเอง จำได้แค่ว่าแม่ซื้อกล้องNIKONให้พ่อตอนพบรักกัน ผมก็แถไปหาNIKONมาใช้ช่วงหนึ่ง ทุกวันนี้พ่อยังใช้ยี่ห้อนี้อยู่เลย แต่ผมเอาไปtransformerเป็นป้าแดงไปแล้วครับ 555

ตอนนี้ก็ใช้แต่Canonคงไม่ย้ายไปใหนแล้วครับเพราะเอาไ ว้ถ่ายอะไหล่กับรถและงานบ้าๆบอๆของตัวเองแค่นั้นครับ งานอดิเรกผมเป็นผู้จัดการครับแต่เอาเวลางานมานอกทางอ ยู่เป็นนิจ ว่างเว้นจากการงานหรือวันหยุดก็เป็นของตัวเองสุดๆ มอมแมมไปด้วยฝุ่นและคราบน้ำมัน และก็หาตราสารแห่งมิตรภาพมาตุนไว้เพื่อช่วยเหลือและก ระจายสัญลักษณ์นี้ไปให้สหาย ได้บ้างไม่ได้บ้างตามกำลังทรัพย์และเวลาที่มีอยู่น้อ ยนิด

เคยถามตัวเองอยู่เหมือนกันว่าทำนั่นทำนี่มากมายเมื่อ ไหร่จะหยุด แต่ได้คำตอบแล้วว่า ยังไม่ได้เริ่มเลยครับพี่น้อง........55555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pu-eternal อ่านข้อความ
    ว่างเว้นจากงานอดิเรก

เริ่มทำงานหลักเหมือนเดิม

วันนี้เดินทางไป กลับ จากการไปค้นหามหาสมบัติ

ร่วมๆ 200 km

ขุมทรัพย์ที่เดิม วลาใหม่ และลายแทงอันใหม่

เริ่มเจอแล้วครับ อันนี้ใกล้เคียงกับเจ้า 800 มากๆ

แต่ต้องดัดแปลง และราคาเดือด

d i y เองดีกว่าครับ

และแล้วก็เจอจนได้ครับ

สุดท้าย ก็ดำเนินทางตามคำสั่งสอนของท่านแม่ทัพ

ยินดีด้วยครับ และแล้วท่านก้อเริ่มได้อะไหล่ m800 มั่งแล้ว นับถือๆๆ (เวลาเราไม่ต้องการมันมักมากองอยู่ตรงหน้าเสมอน่ะท่า น อิอิ)

ผมก็ชอบครับG10ใช้งานได้น้องๆกล้องDSLRเลยครับ ถ่ายออกมาอย่างเทพ แต่ผมมีกล้องG7ที่ปลดระวางอยู่ไม่ได้ใช้แต่ก็ใช้50Dเ ป็นหลัก พึ่งย้ายมาจากNIKONครับ พยายามหาอะไรที่เป็นตัวเอง จำได้แค่ว่าแม่ซื้อกล้องNIKONให้พ่อตอนพบรักกัน ผมก็แถไปหาNIKONมาใช้ช่วงหนึ่ง ทุกวันนี้พ่อยังใช้ยี่ห้อนี้อยู่เลย แต่ผมเอาไปtransformerเป็นป้าแดงไปแล้วครับ 555

ตอนนี้ก็ใช้แต่Canonคงไม่ย้ายไปใหนแล้วครับเพราะเอาไ ว้ถ่ายอะไหล่กับรถและงานบ้าๆบอๆของตัวเองแค่นั้นครับ งานอดิเรกผมเป็นผู้จัดการครับแต่เอาเวลางานมานอกทางอ ยู่เป็นนิจ ว่างเว้นจากการงานหรือวันหยุดก็เป็นของตัวเองสุดๆ มอมแมมไปด้วยฝุ่นและคราบน้ำมัน และก็หาตราสารแห่งมิตรภาพมาตุนไว้เพื่อช่วยเหลือและก ระจายสัญลักษณ์นี้ไปให้สหาย ได้บ้างไม่ได้บ้างตามกำลังทรัพย์และเวลาที่มีอยู่น้อ ยนิด

เคยถามตัวเองอยู่เหมือนกันว่าทำนั่นทำนี่มากมายเมื่อ ไหร่จะหยุด แต่ได้คำตอบแล้วว่า ยังไม่ได้เริ่มเลยครับพี่น้อง........55555
    ถ้าท่านแม่ทัพบอกว่ายังไม่เริ่ม

แล้วผมละจะเรียกว่าอะไรครับ

ยินดีด้วยครับ และแล้วท่านก้อเริ่มได้อะไหล่ m800 มั่งแล้ว นับถือๆๆ (เวลาเราไม่ต้องการมันมักมากองอยู่ตรงหน้าเสมอน่ะท่า น อิอิ)
    ขอบคุณครับ

ตอนนี้อะไหล่เริ่มพอมีแล้วครับ

แต่ตอนนี้ยังงงกับตัวเองอยู่เหมือนกัน

ที่ซื้อๆมา ไม่รู้จะได้ใช้หรือปล่าว

เพราะเวลาโทรไปปรึกษาท่านแม่ทัำพ

มักจะบอกว่าอย่าให้หลงเหลือแม้แต่ถุงที่ห่อ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ถ้าท่านแม่ทัพบอกว่ายังไม่เริ่ม

แล้วผมละจะเรียกว่าอะไรครับ

ขอบคุณครับ

ตอนนี้อะไหล่เริ่มพอมีแล้วครับ

แต่ตอนนี้ยังงงกับตัวเองอยู่เหมือนกัน

ที่ซื้อๆมา ไม่รู้จะได้ใช้หรือปล่าว

เพราะเวลาโทรไปปรึกษาท่านแม่ทัำพ

มักจะบอกว่าอย่าให้หลงเหลือแม้แต่ถุงที่ห่อ
    ตอนนี้ยังไม่ได้ใช้ และของที่ให้ซื้อก็อาจจะไม่ได้ใช้ แต่จะนำพาอย่างอื่นเข้ามาในชีวิตทำให้รถของท่านสมบูร ณ์ไปด้วยสหายและพวกพ้อง... ยอมเป็นไอ้บ้าหาอะไหล่แล้วเก็บไว้ครึ่งปี พึ่งได้ส่งลิ้นชักหน้าไปให้ท่านSaramanเมื่อไม่นานนี ้เอง 5555

ของบางอย่างจักเกิดประโยชน์เมื่อมันอยู่กับคนที่คู่ค วร

ไปเหลาไม้ตีน้ำกับหาสมบัติต่อเถอะ 5555

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks