ตามล่ามหาสมบัติ

ชื่อกระทู้: ตามล่ามหาสมบัติ

มาตรฐาน ตามล่ามหาสมบัติ

เริ่มจากกรุแรกครับ

กรุนี้อายุ อานาม น่าจะไม่ต่ำกว่า 20 ปี

ขุดไป ขุดมา คว้าน้ำเหลวครับ

เนื่องจากเจ้าของกรุ ไม่รู้ว่า Mazda 800 มันคืออะไร

มาต่อกรุที่ 2 ครับ

ห่างจากกรุแรกประมาณ 12 ลี้

คว้าน้ำเหลวตามเคยครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เอ่อ...ท่านปุ๊ครับ ม้าศึกของท่านปุ๊ผมคุ้นเคยดีแต่ไม่มีปัญญาครอบครอง 555 อาจจะแต่งองค์หรูมากไปหน่อยครับ อิอิ แซวเล่นนะครับแต่คงปิดร้านได้เลย - -"

หลังจากล้มเหลวถึง 2 ครั้ง

ได้นั่งตรึงตรองจะหาสมบัติได้ไงหว่า ถ้าไม่มีลายแทง

ถ้าใช้ลายแทงแบบนี้ชาติหน้าก็คงขุดไม่พบ

แต่ถ้าแผ่นนี้มีลุ้นแน่นอน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เอ่อ...ท่านปุ๊ครับ ม้าศึกของท่านปุ๊ผมคุ้นเคยดีแต่ไม่มีปัญญาครอบครอง 555 อาจจะแต่งองค์หรูมากไปหน่อยครับ อิอิ แซวเล่นนะครับแต่คงปิดร้านได้เลย - -"
    ผมเป็นแค่คนขับมาศึกให้อัศวิน

ในการศึกครั้งนี้

หลังจากพลาดมาถึง 2 หน

คราวนี้จึงออกรบอีกครั้ง เพื่อไปตีหัวเมืองใหญ่

เดินทางข้า่มเขา ข้ามน้ำ กว่า 100 ลี้

โดยหวังที่จะสำเร็จในภาระกิจโดนทัน

เพราะ มีลายแทงมหาสมบัติ ณ บางแค

เมื่อมาถึงหัวเมือง

เริ่มทำการขุดอีกครั้ง รอบนี้มีลายแทงมาด้วย

โดยมีความหวังอันน้อยนิด

สุดท้ายก็ผิดหวังตามเคย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    หลังจากล้มเหลวถึง 2 ครั้ง

ได้นั่งตรึงตรองจะหาสมบัติได้ไงหว่า ถ้าไม่มีลายแทง

ถ้าใช้ลายแทงแบบนี้ชาติหน้าก็คงขุดไม่พบ

แต่ถ้าแผ่นนี้มีลุ้นแน่นอน

555 เดชะบุญที่ผมมีตาเหล่ที่สามารถมองเห็นทะลุได้ ลายแทงแผ่นสีขาวที่ท่านได้ครอบครองนั้นน่าสนใจนะครับ 5555

Senior Member thenaxza's Avatar
    สถานที่
    SR RAYON---
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    หลังจากพลาดมาถึง 2 หน

คราวนี้จึงออกรบอีกครั้ง เพื่อไปตีหัวเมืองใหญ่

เดินทางข้า่มเขา ข้ามน้ำ กว่า 100 ลี้

โดยหวังที่จะสำเร็จในภาระกิจโดนทัน

เพราะ มีลายแทงมหาสมบัติ ณ บางแค

เมื่อมาถึงหัวเมือง

เริ่มทำการขุดอีกครั้ง รอบนี้มีลายแทงมาด้วย

โดยมีความหวังอันน้อยนิด

สุดท้ายก็ผิดหวังตามเคย
    เป็นกำลังใจให้คับขอให้เจอสักทีคับพยามคับพี่สู้ๆคับ

ชื่ดิสู้ได้
    ทองSRระยอง 0805662618เลขบันชี3562600018 ธ.กสิกรทัย นาย ปิยะ วะลัยพันธ์

ถึงพลาดเป้าไปแล้ว 3 หน

พลาดครั้งที่ 4 จะเป็นอะไร

มหาสมบุติกรุนี้ มีอัสวินแดงเฝ้าหน้าประตูเมือง

กรุแห่งนี้ รู้จักเจ้า 800 เป็นอย่างดี

เพราะก่อนหน้าเคยมี แก้ว แหวน เงิน ทอง แว่น เป็นจำนวนมาก

แต่มีโจรสลัดปล้นไปจนหมดแล้ว

มีหลงเหลือไว้แค่ ลูกหมง ลูกหมากของเจ้า 800

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ท่านไม่ได้พลาดดอกสหาย ท่านเข้าใกล้และกำลังอยู่ในดินแดนที่ครั้งหนึ่งโจรสล ัดเคยผ่านมาแล้วก็กวาดไป แต่ท่านต้องจำลองเหตุการณ์ในอดีตเช่นที่ผมเคยเดินทัี พว่า แหล่งพานิชย์แห่งนั้นต้องมีคู่ค้า มีร้านที่ปิดตัว มีการใช้รถใช้อะไหล่ มีรถกลีบมะเฟืองอยู่ในอดีต โจรสลัดยังทิ้งลูกหมาก800ไว้ให้แต่ผมกลับคิดว่าโจรสล ัดได้ทิ้งเบาะแสไว้ต่างหากว่ายังมาเอาไปไม่หมดและต้อ งมีตกค้างในเมืองนี้แน่นอน

ถ้าเป็นครั้งสมัยที่ผมยังเดินทัพเองในอดีต ถ้าเขาทิ้งลูกหมากไว้ให้ดูต่างหน้า ผมจะอมยิ้มและผมจะทำให้เมืองนั้นทั้งเมืองไม่เหลือแม ้แต่กระดาษห่ออะไหล่แม้แต่ชิ้นเดียวเลยครับ...

ปล. กันชนหน้าผมได้จากร้านที่มีคนไปขนอะไหล่จนไม่เหลือซา กแต่ดันพลาดไม่เอากันชนหน้าไป ทิ้งไว้45ปีรอผมไปเจอ สมบูรณ์ขนาดใหนก็ดูเอาเถิดสหายว่ากันชนของป้าแดงชุบไ ด้แบบไร้เทียมทาน จงเดินทัพต่อไปอย่างได้ท้อครับ

Senior Member flip's Avatar
    สถานที่
    My Friends (MC)
    ขอบคุณ
    0

นี่ใช่ คุณ ปุ๊ jcw หรือเปล่าครับ สงสัยมานานเละ

ถ้าใช่ สงสัยคุณพี่คงจะมาจากเวปชาลีไทยแลนด์ เหมือนผมแน่ๆเลย

อิอิ
    โอนเงิน : ธ.ไทยพาณิชย์ เลขบัญชี: 796-220868-1 นายกิตติคม ยมจินดา

Email: [email protected]

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ท่านไม่ได้พลาดดอกสหาย ท่านเข้าใกล้และกำลังอยู่ในดินแดนที่ครั้งหนึ่งโจรสล ัดเคยผ่านมาแล้วก็กวาดไป แต่ท่านต้องจำลองเหตุการณ์ในอดีตเช่นที่ผมเคยเดินทัี พว่า แหล่งพานิชย์แห่งนั้นต้องมีคู่ค้า มีร้านที่ปิดตัว มีการใช้รถใช้อะไหล่ มีรถกลีบมะเฟืองอยู่ในอดีต โจรสลัดยังทิ้งลูกหมาก800ไว้ให้แต่ผมกลับคิดว่าโจรสล ัดได้ทิ้งเบาะแสไว้ต่างหากว่ายังมาเอาไปไม่หมดและต้อ งมีตกค้างในเมืองนี้แน่นอน

ถ้าเป็นครั้งสมัยที่ผมยังเดินทัพเองในอดีต ถ้าเขาทิ้งลูกหมากไว้ให้ดูต่างหน้า ผมจะอมยิ้มและผมจะทำให้เมืองนั้นทั้งเมืองไม่เหลือแม ้แต่กระดาษห่ออะไหล่แม้แต่ชิ้นเดียวเลยครับ...

ปล. กันชนหน้าผมได้จากร้านที่มีคนไปขนอะไหล่จนไม่เหลือซา กแต่ดันพลาดไม่เอากันชนหน้าไป ทิ้งไว้45ปีรอผมไปเจอ สมบูรณ์ขนาดใหนก็ดูเอาเถิดสหายว่ากันชนของป้าแดงชุบไ ด้แบบไร้เทียมทาน จงเดินทัพต่อไปอย่างได้ท้อครับ
    เดี่ยวพรุ่งนี้ผมจะรองใหม่อีกสักครั้ง ครับท่านแม่ทัพ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ flip อ่านข้อความ
    นี่ใช่ คุณ ปุ๊ jcw หรือเปล่าครับ สงสัยมานานเละ

ถ้าใช่ สงสัยคุณพี่คงจะมาจากเวปชาลีไทยแลนด์ เหมือนผมแน่ๆเลย

อิอิ
    ถูกต้องแล้วครับ คนเดี่ยวกันแน่นอน 100%

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อุ๋ยๆๆๆเล่นใบ้ข้อสอบให้เลยน๊ะท่าน .......เอ้าท่านปุ๊ ถอดรหัสเลยครับ เป็นกำลังใจเสมอ ท่านปุ๊อย่าว่าผมน๊ะผมแอบยิ้มอยู่ครับ.....

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ในสมรภูมิรบด้านนอก โปรดอย่าได้เกรงอัศวินใดๆเลยท่าน ไม่มีอะไรที่น่ากลัวหรอกท่าน นักรบต้องเข้าใจวิถีแห่งนักรบ ถ้าหากท่านจักกลัว ก็กลัวอัศวิน กระป๋องเถิด(แบบฉีด) อย่าเข้าใกล้ แมงสาบนี้เห็นวิ่งหัวซุกหัวซุน นอนกันเป็นแถวเลย อิๆๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    อุ๋ยๆๆๆเล่นใบ้ข้อสอบให้เลยน๊ะท่าน .......เอ้าท่านปุ๊ ถอดรหัสเลยครับ เป็นกำลังใจเสมอ ท่านปุ๊อย่าว่าผมน๊ะผมแอบยิ้มอยู่ครับ.....
    ผมอมยิ้มมานานแล้วครับตั้งแต่เดินทัพเข้าวรจักรแล้วเ ขาบอกว่า ไอ้น้อง เอ็งมาช้าไป10ปีว่ะ เมื่อก่อนมีเยอะเลย ผมยิ้มอย่างมีความสุขมากเลยครับ

แค่4เดือนผมเดินเข้าเดินออกอย่างสบายใจไร้พ่อค้าวานิ ชรับรู้ความเป็นไปของผมกับสถานที่เดียวกับที่เขาบอกว ่า เอ็งมาช้าไป10ปี ที่เมื่อก่อนมีเยอะเลยแต่เขาเหมาไปหมดแล้ว 555 ผมขนอะไหล่ซะหลังแอ่นเลย กับทางเดินของโจรสลัดที่กวาดทุกอย่างไปอย่างราบคาบแต ่คงมาแบบรถกระบะ แต่ผมรถ6ล้อครับ.......

แต่ท่านตุ๊กและท่านปุ๊ต้องถอดรหัสจากคำต่อไปนี้นะครั บ อยากจะเป็นจอมทัพด้านอะไหล่ ไม่จำเป็นต้องคิดแบบพ่อค้าอะไหล่ครับ แต่ให้คิดแบบเมียพ่อค้าอะไหล่ครับ.........

ความลับทั้งหมดอยู่ที่เบื้องหลังทุกวงการ.......

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=jodeci;4073601]ผมอมยิ้มมานานแล้วครับตั้งแต่เดินทัพเข้าวรจักรแล้วเ ขาบอกว่า ไอ้น้อง เอ็งมาช้าไป10ปีว่ะ เมื่อก่อนมีเยอะเลย ผมยิ้มอย่างมีความสุขมากเลยครับ

แค่4เดือนผมเดินเข้าเดินออกอย่างสบายใจไร้พ่อค้าวานิ ชรับรู้ความเป็นไปของผมกับสถานที่เดียวกับที่เขาบอกว ่า เอ็งมาช้าไป10ปี ที่เมื่อก่อนมีเยอะเลยแต่เขาเหมาไปหมดแล้ว 555 ผมขนอะไหล่ซะหลังแอ่นเลย กับทางเดินของโจรสลัดที่กวาดทุกอย่างไปอย่างราบคาบแต ่คงมาแบบรถกระบะ แต่ผมรถ6ล้อครับ.......

แต่ท่านตุ๊กและท่านปุ๊ต้องถอดรหัสจากคำต่อไปนี้นะครั บ อยากจะเป็นจอมทัพด้านอะไหล่ ไม่จำเป็นต้องคิดแบบพ่อค้าอะไหล่ครับ แต่ให้คิดแบบเมียพ่อค้าอะไหล่ครับ.........

ความลับทั้งหมดอยู่ที่เบื้องหลังทุกวงการ....

5555555555ผมคิดแต่จะหากาแฟมาเลี้ยงเพื่อนฝูงครับท่า น.........

Bookmarks