ร่วมไว้อาลัยแด่ลุงนวมทองครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ร่วมไว้อาลัยแด่ลุงนวมทองครับ

ยะยำ nongpleza's Avatar
    สถานที่
    SingSing
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ร่วมไว้อาลัยแด่ลุงนวมทองครับ

นอกเรื่องซักนิดนะครับ
    คุณลูงที่ขับรถชนรถถัง ได้ผูกคอตายแล้ว
    ในจดหมายลา เขียนไว้ว่าเพื่อลบคำสบประมาณ
    ที่ว่า"ไม่มีใครมีอุดมการณ์ถึงขนาดพลีชีพตัวเองหรอก"
    ใครพูดผมไม่ขอเอ่ยชื่อพวกคุณก็รู้ว่าใคร

ขอให้การเสียสละของคุณลุง ไม่เสียเปล่า
    เป็นการกำเนิดประชาธิปไตยอันแท้จริง
    ให้เกิดขึ้นในประเทศไทยด้วยเถิด
    ผู้มีอุดมการณ์เหนือกว่าทหารเผด็จการ
    ชาติหน้าขอให้ไปเกิดในประเทศที่มีประชาธิปไตย
    อย่างแท้จริงโดยไม่มีสร้อยต่อท้าย
    จะได้ไม่ต้องมาช่ำใจ
    ชื่อของคุณลุงจะเป็นสัญลักษณของผู้มีอุดมการณ์ต่อไปค รับ
    คุณลุงจะไม่ตายเปล่า ตายสิบย่อมเกิดแสนแน่นอนคัรบ

ขอคารวะดวงวิญญานของท่านด้วยความนับถืออย่างยิ่ง

(เป็นการบอกข่าวและร่วมแสดงความคิดเห็น
    ของคนกลุ่มเดียวและร่วมไว้อาลัยแด่ผู้เสียชีวิตเฉยๆนะครับ
    หากเห็นว่าไม่สมควรจะลบก็ได้ครับ
    แต่นั้นเป็นการบอกเป็นนัยๆแล้วว่าท่านอยู่ภายใต้อำนา จกระบอกปืน)

เคยรู้สึกมั้ยว่า วันหนึ่งหรือปีหนึ่ง เราได้ทำอะไรเพื่อเปลี่ยนแปลงตัวเอง
    เคยรู้สึกมั้ยว่า วันหนึ่งหรือปีหนึ่ง เราได้ทำอะไรเพื่อคนอื่นบ้าง
    เคยรู้สึกมั้ยว่า วันหนึ่งหรือปีหนึ่ง เราอาจเป็นส่วนหนึ่งของการเปลี่ยนแปลงสังคม
    เคยรู้สึกมั้ยว่า วันหนึ่งหรือปีหนึ่ง เราจะไม่ใช่คนเดิมอีกต่อไป
    "I AM NOT ME ANYMORE,AT LEAST I'M NOT THE SAME ME I WAS."

The Real Power behind "COMMUNISM"
    pleza_qm@hotmail.com

uLtRaMaNnNn's Avatar
    สถานที่
    singsing SPINT club
    ขอบคุณ
    0

อย่าเครียดครับพี่น้อง...........

อุดมการณ์เป็นสิ่งที่ดี..แต่ชีวิตเรามีค่านะครับ
    ไม่ควรปล่อยให้ชีวิตเสียไปเสียเปล่า...
    เพราะมันจะไม่มีโอกาสได้ทำอุดมการณ์นั้นให้เป็นจริง

ผมขอไว้อาลัยให้คุณลุง...แต่ผมว่าคุณลุงสละชีวิตเร็ว ไปนิด
    เพราะมันอาจจะไม่ทำให้อะไรเป็นเหมือนที่คุณลุงคิดไว้

Member maf's Avatar
    ขอบคุณ
    12

***เจิงเหรอวะไอ้ยะ***

สถานที่
    SingSing
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maf อ่านข้อความ
    ***เจิงเหรอวะไอ้ยะ***

จิงดิ แหม่ๆๆ ไปลอยกะทงกะสาวน้า
    เคยรู้สึกมั้ยว่า วันหนึ่งหรือปีหนึ่ง เราได้ทำอะไรเพื่อเปลี่ยนแปลงตัวเอง
    เคยรู้สึกมั้ยว่า วันหนึ่งหรือปีหนึ่ง เราได้ทำอะไรเพื่อคนอื่นบ้าง
    เคยรู้สึกมั้ยว่า วันหนึ่งหรือปีหนึ่ง เราอาจเป็นส่วนหนึ่งของการเปลี่ยนแปลงสังคม
    เคยรู้สึกมั้ยว่า วันหนึ่งหรือปีหนึ่ง เราจะไม่ใช่คนเดิมอีกต่อไป
    "I AM NOT ME ANYMORE,AT LEAST I'M NOT THE SAME ME I WAS."

The Real Power behind "COMMUNISM"

Senior Member PRAYNA 71 CLUB's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา 34
    ขอบคุณ
    0

ขอไว้อาลัยด้วยคนนะครับ..............
    [U71 vintage machine][/U]

สถานที่
    SingSing
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ข้อความที่คุณลุงเขียนไว้ก่อนตายครับ

สวัสดีครับ ท่านพี่น้องประชาชนที่เคารพ เหตุที่ผมกระทำการพลีชีพครั้งที่ 2 โดยการทำลายตัวเองเพื่อมิให้เสียทรัพย์เหมือนครั้งแร ก ก็เพื่อลบคำสบประมาทของท่านรองโฆษก คปค. ที่ให้สัมภาษณ์ นสพ. หลายฉบับว่า

= ไม่มีใครมีอุดมการณ์มากขนาดยอมพลีชีพได้ = เหตุพลีชีพครั้งแรกของผมยอมรับว่าคำนวณความเร็วของรถ TAXI ผิดพลาด รถถังที่จอดลานพระบรมรูปทรงม้า ติดด้านหัวถนนราชดำเนินนอก เมื่อผมขับรถผ่านกองบัญชาการกองทัพบก พ้นหัวถนนและเกาะกลางถนนเพื่อพุ่งเข้าชนต้องหักเลี้ย วแบบตัว S ความเร็วจึงลดลงมากเพราะต้องการชนแบบประสานงา ผมจึงแค่บาดเจ็บสาหัส ซี่โครงหัก 5 ซี่ ตาซ้ายบวมช้ำ คางทะลุถึงภายใจช่องปาก รักษาตัวโรงพยาบาลวชิรฯ มีคณะของคุณครูประทีป ฮาตะ และคณะอื่นๆ มาเยี่ยมหลายคณะ และมีผู้สื่อข่าว นสพ. มาขอสัมภาษณ์ว่า ไม่พอใจหรือที่ปฏิรูปแล้วบ้านเมืองสงบสุข ไม่มีการนองเลือด ผมตอบไปว่า ใครทำผิดกฎหมายและก่อความไม่สงบ ก็ต้องดำเนินการตามกฎหมาย ที่ผ่านมามีเบื้องหลังเบื้องลึกมากมาย ตอนนี้ก็เปิดหน้ากากออกมาจนเกือบหมดแล้ว เป็นการตบหน้าประชาชนอย่างไม่อาย แต่ไม่เห็นเป็นข่าว รวมทั้งข่าวของผมที่ชนรถถังเพื่อประท้วง คปค. ลงข่าว นสพ. วันเดียว เงียบหายไปเลย ผมรักษาตัวที่โรงพยาบาลวชิรฯ 13 วัน คุณหมออนุญาตให้กลับมาพักฟื้นที่บ้าน และนำ นสพ. ที่เสนอข่าวชนรถถังประท้วง คปค. ของผม พบคำสัมภาษณ์ท่านรองโฆษกใน นสพ. ตรงกันหลายฉบับ ด้วยถ้อยคำที่กล่าวมาข้างต้น และยังปรามาสว่า ผมแก่แล้ว คงทำด้วยอารมณ์ชั่ววูบ ก็มีเวลาเอาสีมาพ่นข้อความรอบตัวรถ ยังคิดว่าอารมณ์ชั่ววูบ ไม่น่าให้ทำงานและกินเงินเดือนที่ได้มาจากภาษีของประ ชาชนเลย ความคิดผมเมื่อหายป่วยดีก็จะทำมาหากิน ขับรถ TAXI ไม่ก่อวีระกรรมอีกต่อไป แต่พบข้อความการให้สัมภาษณ์ นสพ. ของท่านรองโฆษก คปค. ในเชิงปรามาสดังกล่าว ก็เลยต้องสนองตอบกันหน่อย เพราะนิสัยคนไทยฆ่าได้ แต่หยามไม่ได้ และเหตุผลที่ผมเลือกวันสุดท้ายของเดือนตุลาคมเป็นวัน พลีชีพ เพราะเดือนนี้เป็นเดือนที่วิญญาณของวีระชนที่สถิตย์อ ยู่ที่อนุสรณ์สถานฯ ที่ผมทำการพลีชีพนี้ ได้เรียกร้อง กระทั่งได้มาซึ่งประชาธิปไตย และวิญญาณของผมก็จะขอสถิตย์ อยู่กับเหล่าวีระชนแห่งนี้ ตลอดไป และขอยืนยันว่าปฏิบัติการทั้งสองครั้งทำด้วยใจ ไม่มีใครจ้าง

สุดท้ายขอให้ลูกๆ และภรรยาจงภูมิใจในตัวพ่อ ไม่ต้องเสียใจชาติหน้าเกิดมา คงไม่พบเจอการปฏิวัติอีก

ลาก่อนพบกันชาติหน้า

สวัสดีครับ

29 ตุลาคม 2549

(นายนวมทอง ไพรวัลย์)

ปล. ขอแก้ข่าว ขวดยาที่พบในรถ ภายหลังเกิดเหตุคืออาหารเสริม แค๊บซูลใบแปะก๊วย ไม่ใช่ยาแก้เครียด ตามที่ลงข่าว นสพ. ผมไม่เครียด แต่ประท้วง จอมเผด็จการ

สำนวนที่เรียบง่ายแต่บาดใจอยากให้พวก คปค.อ่าน
    ว่าสักวันผลกรรมที่ก่อไว้กับประชาชน
    วิบัติย่อมหวนคืนไม่ช้าก็เร็ว
    นี่คือของจริง มิใช่เท็จหรือเสแสร้ง
    ขอแสดงความอาลัยรักต่อคุณลุงนวมทอง
    ต่อวิญญานนักต่อสู้เพื่อประชาธิปไตย

Member potaton's Avatar
    สถานที่
    สำนักงานpotaton
    ขอบคุณ
    0

ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ .................................................. .................................................. .................................................. ..............................................

Senior Member mee&most's Avatar
    สถานที่
    Sing Sing Sprint Club
    ขอบคุณ
    0

ขอร่วมไว้อาลัยให้ลุงด้วยคับ
    อุดมการณ์เจงๆ
    S!nG S!nG Spr!nT cLuB
    ท่านใดสนใจอยากร่วมอุดมการณ์กับเรา เชิญครับ!!

/\6TeLePhOnE 081-256-0702,083-887-3582/\6
    /\2 S!nG S!nG Spr!nT cLuB & BaNgBo cLaSSiC cLuB/\2
    จภ.ชลบุรี รุ่น 002 ฉลามแสด

FI_ICKER MEMBER vesweiler's Avatar
    สถานที่
    SINGSINGSPRINTCLUB &TSUCLASSICBYC
    ขอบคุณ
    0

มันเป็นอะไรที่พูดยากครับ สิ่งที่เกิดขึ้นในวันนี้ ก็คือผลที่จะเกิดขึ้นในวันข้างหน้า
    ยังไงยังไงก็ ชีวิตก็เลือกเกิดไม่ได้อยู่แล้ว ก็แล้วแต่ใครใคร่จะเลือกเป็นอะไร ตามใจตนเอง

......สาธุ.......

Bookmarks