อาทิตย์ที่5พฤษจิกายน ไปทำบุญที่บ้านคนชรากันครับ

ชื่อกระทู้: อาทิตย์ที่5พฤษจิกายน ไปทำบุญที่บ้านคนชรากันครับ

panda_c92's Avatar
    สถานที่
    หัวรถไฟโคราช mc classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อาทิตย์ที่5พฤษจิกายน ไปทำบุญที่บ้านคนชรากันครับ

คืองี้ครับทำบาปมาเยอะ ทำชั่วก็แยะไปทำบุญกันดีกว่าครับขอเชิญชวนทั้งเพื่อน ๆในกลุ่มและเพื่อนต่างกลุ่ม หรือเพื่อนๆที่ยังไม่มีกลุ่ม ใครที่ยังไม่เคยไปผมอยากให้ลองไปดูครับ
    คุณจะรู้สึกว่า"การให้"...แม้ของเพียงเล็กน้อย แต่มันเหมือนเป็นสิ่งที่ยิ่งใหญ่สำหรับเค้ามากครับ ผมรับรองและเชื่อว่า ทริปเล็กๆนี้จะช่วยทำให้มุมมองที่น้องๆมองพ่อแม่หรือ คนแก่ที่บ้าน(ไม่รวมเมียครับ) ว่าน่าเบื่อ ขี้บ่น ไม่อยากอยู่บ้าน ลองไปดูครับ เป็นการทำบุญกลุ่มไปในตัวด้วยครับ ส่วนของที่จะเอาไปให้แล้วแต่ศรัธธาครับ ใครอยากเอาอะไรไปก็แล้วแต่จะซื้อหาไปครับ ตอนนี้สถานที่ที่คิดไว้คือตรงวัดม่วงครับแต่ใจจริงก็ อยากไปที่ที่กันดารนิดนึง หรืออำเภอใกล้ๆแต่ยังไม่มีข้อมูล ใครที่รู้ยังไงแนะนำด้วยนะครับและขอเชิญไปรับศิลรับพ รจากคนสูงอายุพร้อมๆกันกับพวกเราด้วยนะครับ แล้วตอนเย็นเราไปลอยกระทงด้วยกันครับ แล้วก็ค่อยแยกย้ายกันไปทำบาปครับ(คนชรามีประมาณ115คน ครับ)

ปล. ไอ้ฝาย หนองใน - ไอ้ต่อ หมองเหลว - ไอ้ต้อม มืด บางโพ อาจไม่มีผลต่อความรู้สึกใดๆครับ
    เพราะมันชอบเถียงพ่อเถียงแม่เป็นงานหลักครับ (คนในกลุ่มใครไม่ไปขอให้รถเเม่งเสียขี่ไม่ได้เดือนนึ ง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย panda_c92 : 01-11-2006 เมื่อ 13:25
    กูไม่ตามกระแส แต่ก็ไม่สวนกระแส กูก็แค่เลือกสิ่งที่กูชอบเท่านั้น

คนเทห์ ต้องเทห์โดยธรรมธรรมชาติเทห์ที่ความคิดเทห์ที่อุดมกา รณ์

กูไม่อยากจะยุ่งกับพวกที่พยายามเทห์ และ ไม่เป็นตัวของตัวเอง..

เอกฐากร เที่ยงตรง ธนาคารไทยพานิช เลขบัญชี 5805278117 สาขามุขมนตรี ake_maic92@hotmail.com/

บอร์ดกลุ่มหัวรถไฟโคราชครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=140

Junior Member ดำโบราณ's Avatar
    สถานที่
    buraja
    ขอบคุณ
    0

Talking งานนี้

ห้ามยกล้อนะฝายเทียมชัย แล้วห้ามทิ้งน้องๆแบบปีก่อนด้วยนะ

Bookmarks