รบกวนพี่ๆ อนุเคราะห์อะไหล่ 800 คันนี้ทีครับ

ชื่อกระทู้: รบกวนพี่ๆ อนุเคราะห์อะไหล่ 800 คันนี้ทีครับ

Smile รบกวนพี่ๆ อนุเคราะห์อะไหล่ 800 คันนี้ทีครับ

รถคันนี้ผมได้มาไม่ค่อยครบองค์ประกอบ ตามลักษณะเด่นของมาสด้า800 ซักเท่าไร
    จึงขอความอนุเคราะห์ พี่ๆผู้รู้ ช่วยหาอะไหล่ให้รถคันนี้ทีครับ เพราะมีหลายๆส่วนที่ผมต้องทำการดัดแปลงเปลี่ยนทรงให้ เข้ารูป เข้ารอยเดิม .. ยังคงขาดอะไหล่สำคัญๆ หลายอย่าง อทิเช่น ไฟท้าย กระจกข้างแก้ม คิ้วงามๆ ไฟเลี้ยว ยางขอบกระจก ทั้งหน้าและหลัง เกือบทั้งหมดของขอบยางกระจกรถ และ ที่สำคัญ ผมต้องการอย่างมาก คือ กันชนหน้าเดิมของเจ้ามาสด้า800 เพราะของผมถูกเปลี่ยนเป็นรุ่น 1200 จากเจ้าของเดิม เบ้าไฟหน้า ถ้ายังพอมี ก็จะดีใจมากครับ

ขอรบกวนหากพี่ๆ ท่านใดมี หรืออยากจะแนะนำอะไรให้กับมือใหม่อย่างผมได้อย่างเต็ มที่ครับ

ติดต่อผมได้ที่ 0853571710 , 0875371137 หรือโพสตอบไว้ก็ได้ครับ

ขอบพระคุณมากครับ

รูป รูป  

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขออนุญาตินะครับ ชุดราวไฟหน้าของท่านไม่เดิมใช่มั้ยครับ ต้องแก้แก้มข้างให้รับกับเบ้าไฟก่อนใช่มั้ยครับ จากนั้นก็หากระจังหน้า แว่น และกันชนหน้า เอาแบบลวกๆไปก่อน ถ้าผิดพลาดขออภัยครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ก้อ ก้อ ก้อ ก้อ สู้ๆน่ะครับ เอ้าๆๆๆๆ สู้ๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ก้อ ก้อ ก้อ ก้อ สู้ๆน่ะครับ เอ้าๆๆๆๆ สู้ๆ
    กลัวอะไรท่านนัน เดี๋ยวผมเอากระป๋องเบียร์มาตีเป็นกระจังหน้าให้ดู 5555

ปล. ก็ท่านนั่นแหละที่ทำให้ผมสู้ ขอบคุณท่านมากๆที่มาเยี่ยมผมแค่ครั้งเดียวแต่เปลี่ยน แปลงทุกอย่างไปอย่างสิ้นเชิง

ปลล. คนเขาหาแว่นอีป้าแดงกันทั่วปฐพีแต่สายตาท่านได้ล็อคเ ป้ามานานมาก อิอิ ผมรู้....

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

บางคนโชคดีได้รถมาในสภาพสมบูรณ์เดิมเกือบครบ ก้อเหนื่อยน้อยหน่อย บางคนโชคดีน้อยหน่อย แปลงหน้ามา ไฟท้ายไม่เดิม กะบะไม่เดิม เครื่องไม่เดิม เกียร์ไม่เดิม หูช้างไม่มี แต่ทุกคนเค้าก้อผ่านมาได้น่ะครับผม สู้ๆน่ะน้อง มีหลายคนที่ได้รถมาสภาพไม่ต่างจากน้องน่ะ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    บางคนโชคดีได้รถมาในสภาพสมบูรณ์เดิมเกือบครบ ก้อเหนื่อยน้อยหน่อย บางคนโชคดีน้อยหน่อย แปลงหน้ามา ไฟท้ายไม่เดิม กะบะไม่เดิม เครื่องไม่เดิม เกียร์ไม่เดิม หูช้างไม่มี แต่ทุกคนเค้าก้อผ่านมาได้น่ะครับผม สู้ๆน่ะน้อง มีหลายคนที่ได้รถมาสภาพไม่ต่างจากน้องน่ะ
    ท่านกล่าวได้ดีมากๆครับ ผมอยากจะแนะนำมหามิตรอีกท่านหนึ่งของผมที่ผมเห็นท่าน สู้สุดๆก็คือท่านMaycosa รถของท่านมาก็สภาพ นางฟ้ายังส่ายหน้า ไอ้หนุ่มบู๊ตึ๊งยังบอกให้ไปฝึกวิทยายุทธมาใหม่ แต่ได้เฮียกังฟู เอ๊ย แต่ได้วีหนวด เอาไม่ตีน้ำเบาๆให้คลื่นมันสะเทือน ท้ายสุดก็ออกมาแบบที่ว่า ผมดีใจมากๆที่ท่านMaycosaสู้และไม่ได้ถอดใจ อยากฝากให้ท่านไว้เป็นแรงบันดาลใจเช่นกันครับ

ส่วนผมแม้ผมจะช่วยคนมานักต่อนัก แต่วิธีการช่วยของผมก็ต้องถามท่านMaycosaดู ซึ่งก็ไม่ได้ใจดีอย่างที่ใครชื่นชมและก็ดูอยู่ห่างๆเ ท่านั้นเพราะว่าแนวทางที่ผมสอนท่านMayก็คือ สู้ด้วยตัวเอง

ขอบพระคุณพี่ๆ ทุกๆๆท่านมากครับ อย่างเช่นท่านวีบอกครับต้องทำการจัดการด้านหน้าก่อน

กระจังหน้า กับ แว่น ( ผมเรียกกรอบไฟ อิอิ ) หาได้แล้วครับ และมีอย่างอื่นๆ ที่ผมได้ของเดิมมาอย่างโชคดี จากความอนุเคราะห์ของผู้ใหญ่ใจดีในจังหวัดชลบุรี
    ช่วยตามหาของให้ผมทีละส่วน แต่ที่ยังคงขาด ก็คือ กันชนเดิม ตัวเบ้าดวงไฟ ยางขอบกระจก อย่างที่ข้างต้นผมได้บอกเอาไว้ครับ
    ผมมีความกังวลใจในการดัดแปลงให้กลับทรงเดิมของข้างหน ้าตัวรถมากครับ และส่วนริ้วขอบ ส่วนไฟท้ายถูกตียุบเข้าไป ต้องทำการตีริ้วเดิมขึ้นใหม่อีก
    โดยทางช่าง เขาต้องการตัวไฟท้ายเดิมมา เพื่อจัดวางให้ตามทรงเดิม หลายเรื่องมากครับ บางทีผมก็คาดไม่ถึงกับรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ แต่กลับสำคัญ

มือใหม่จริงๆครับ ตอนทำเวสป้า 59 ผมว่าหนักแล้ว เจ้ามาสด้า 800 หนักกว่าหลายเท่านัก แต่ก็จะสู้อย่างที่ท่านนันบอก
    เมื่อตกลงปลงใจซื้อเขามาแล้วก็จะทำเขาให้ออกมาดีที่ส ุด .. สู้จนยิ๊บตาสุดท้ายแหละครับ เอาใจช่วยและกรุณาผมด้วยครับ

อ่อ ลืมบอกชื่อตัวผมไว้ตั้งแต่แรก ผมชื่อเนติ์ ครับ ยินดีและดีใจที่ได้รู้จักพวกท่านพี่ทุกคนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sanuphat : 13-05-2010 เมื่อ 18:00

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Sanuphat อ่านข้อความ
    ขอบพระคุณพี่ๆ ทุกๆๆท่านมากครับ อย่างเช่นท่านวีบอกครับต้องทำการจัดการด้านหน้าก่อน

กระจังหน้า กับ แว่น ( ผมเรียกกรอบไฟ อิอิ ) หาได้แล้วครับ และมีอย่างอื่นๆ ที่ผมได้ของเดิมมาอย่างโชคดี จากความอนุเคราะห์ของผู้ใหญ่ใจดีในจังหวัดชลบุรี
    ช่วยตามหาของให้ผมทีละส่วน แต่ที่ยังคงขาด ก็คือ กันชนเดิม ตัวเบ้าดวงไฟ ยางขอบกระจก อย่างที่ข้างต้นผมได้บอกเอาไว้ครับ
    ผมมีความกังวลใจในการดัดแปลงให้กลับทรงเดิมของข้างหน ้าตัวรถมากครับ และส่วนริ้วขอบ ส่วนไฟท้ายถูกตียุบเข้าไป ต้องทำการตีริ้วเดิมขึ้นใหม่อีก
    โดยทางช่าง เขาต้องการตัวไฟท้ายเดิมมา เพื่อจัดวางให้ตามทรงเดิม หลายเรื่องมากครับ บางทีผมก็คาดไม่ถึงกับรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ แต่กลับสำคัญ

มือใหม่จริงๆครับ ตอนทำเวสป้า 59 ผมว่าหนักแล้ว เจ้ามาสด้า 800 หนักกว่าหลายเท่านัก แต่ก็จะสู้อย่างที่ท่านนันบอก
    เมื่อตกลงปลงใจซื้อเขามาแล้วก็จะทำเขาให้ออกมาดีที่ส ุด .. สู้จนยิ๊บตาสุดท้ายแหละครับ เอาใจช่วยและกรุณาผมด้วยครับ

อ่อ ลืมบอกชื่อตัวผมไว้ตั้งแต่แรก ผมชื่อเนติ์ ครับ ยินดีและดีใจที่ได้รู้จักพวกท่านพี่ทุกคนครับ
    เอ้า..เราศิษย์สำนักเดียวกาน....ปู่ ซอยมาลัยทอง
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freekick อ่านข้อความ
    เอ้า..เราศิษย์สำนักเดียวกาน....ปู่ ซอยมาลัยทอง

ดีใจมากครับเจอศิษย์รุ่นพี่ สำนักเดียวกัน

ตอนนี้ผมเรียนที่ม.บูรพา ครับ ยังไงมีไรช่วยชี้แนะ บอกผมได้เลยครับ ยินดีรับฟังครับ

งานนี้เป็นงานใหญ่มากเลยครับสำหรับผม มือใหม่ครับ กุณาด้วยครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Sanuphat อ่านข้อความ
    ดีใจมากครับเจอศิษย์รุ่นพี่ สำนักเดียวกัน

ตอนนี้ผมเรียนที่ม.บูรพา ครับ ยังไงมีไรช่วยชี้แนะ บอกผมได้เลยครับ ยินดีรับฟังครับ

งานนี้เป็นงานใหญ่มากเลยครับสำหรับผม มือใหม่ครับ กุณาด้วยครับ

5555 จะบอกอะไรให้ครับน้องเนติ์ เกาะท่านโยไว้อย่าให้หลุดมือ รับลองว่าน้องจะทำรถได้อย่างราบรื่นครับ อิอิ

ท่านโยเค้าคือคนแรกและคือแรงบันดาลใจให้พี่ทำมาสด้า8 00เลยล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 13-05-2010 เมื่อ 22:04

wat.lampang's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์ของเก่า
    ขอบคุณ
    0

Wink

เอาคันนี้มั้ย

รูป รูป  
    ชื่อ วัชระ พนมลัง
    ธนาคารกรุงเทพ สาขา สบตุ๋ย ลำปาง เลขบัญชี 2550829747
    Mr. Watchara Panomlang LAMPANG THAILAND 52100

รับสั่ง อะหลั่ย Mazda 1000 ทุกรายการ
    สนใจติดต่อ 087-7252892(dtac) 084-8063430( one-2 -call)

5555 จะบอกอะไรให้ครับน้องเนติ์ เกาะท่านโยไว้อย่าให้หลุดมือ รับลองว่าน้องจะทำรถได้อย่างราบรื่นครับ อิอิ

ท่านโยเค้าคือคนแรกและคือแรงบันดาลใจให้พี่ทำมาสด้า8 00เลยล่ะครับ
    ขอบคุนพี่นันมากคับ.....ไม่ถึงขนาดน้านนนนนนนนน
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

การณ์ข้างหน้าหากมีอะไรเกิดขึ้นทำให้น้องเนติ์ ท้อ(ถอย).... ก็ขอให้รับรู้ว่า สิ่งนั้น มันกำลังจะทำให้เราเป็น คนแกร่ง

ยินดีครับที่ได้เห็นน้องร่วมเดินทาง สร้างรถใน(ตำนาน)ฝัน............

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    การณ์ข้างหน้าหากมีอะไรเกิดขึ้นทำให้น้องเนติ์ ท้อ(ถอย).... ก็ขอให้รับรู้ว่า สิ่งนั้น มันกำลังจะทำให้เราเป็น คนแกร่ง

ยินดีครับที่ได้เห็นน้องร่วมเดินทาง สร้างรถใน(ตำนาน)ฝัน............

เนติ์จะจำไว้ครับพี่ ขอบคุณครับที่ต้อนรับเด็กมือใหม่

ยังไงผมจะเกาะพวกพี่ๆทุกคนครับ เพราะพวกพี่ทำให้ผมมีกำลังใจอยากทำรถคันนี้ ให้สำเร็จ

ส่วนพี่โย ถ้าไม่เป็นการรบกวน เนติ์ขอความรู้การแนะนำเทคนิค การทำรถมาสด้า800 ด้วยนะครับ

ดีใจครับ ที่พวกพี่ๆ ให้ความกรุณามากขนาดนี้ ไงก็ช่วยให้ผมถึงฝั่งฝันด้วยนะครับ

Red face

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wat.lampang อ่านข้อความ
    เอาคันนี้มั้ย

ให้เนติ์เอาทั้งคันเลยครับพี่ แค่คันที่ผมได้มาก็ยังเริ่มยังไปไม่ถูกเลยครับ

แต่ถ้าพี่จะอนุเคราะห์อะไหล่บางส่วนที่ผมตามหาละก็ จะดีใจมากครับ

ขอผมทำคันนี้ให้สำเร็จก่อนนะครับพี่ ขอบคุณในน้ำใจที่พี่หยิบยื่นให้มากๆครับ

ไม่ใช่ไม่อยากได้นะครับ แต่เมื่อรับเขามาเป็นคู่หูแล้วจะทิ้งไปหาคันที่สมบูร ณ์กว่า สงสารเขาครับพี่ แหะๆ

Bookmarks