ขอรูปทริปงานผีตาโขนด้วยคับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ขอรูปทริปงานผีตาโขนด้วยคับ

Junior Member off_classic_p@hotmail.com's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณลุ่มแควน้อย
    ขอบคุณ
    0

มีน้อยจังรูปอ่ะ

ผมเคยร่วมจัดงานผ๊ตาโขนครั้งที่ 2 ร่วมกับ MCเมืองเลย และ Black Bull ที่ อ.ภูเรือ(ตลาดนัดภูเพชรทอง) ตอนนั้นยอมรับครับว่างาน
    ที่จัดออกมายังไม่ดีเท่าที่ควร(คนเยอะมาก) แต่ตอนนั้นพวกเราทำด้วยใจครับและรายได้ส่วนหนึ่งบริจ าคให้กับโรงเรียนเย็นศิระและส่วนที่เหลือก็เก็ยไว้ให ้กับน้องๆที่จะจัดงานในครั้งต่อไป(งานที่บ้านถ้ำมูล) เทียบกับงานสมัยนี้(บางงาน)จัดเพื่อเอาตังค์
    ไม่สนว่างานจะออกมาเป็นยังไงขอให็กรูไม่ขาดทุนก็พอแล ะที่สำคัญมีตังค์เหลือให้เก็บอีกต่างหาก ภาพของงานเลยออกมาเป็นอย่างที่เห็นๆกัน
    การใช้ชื่อผีตาโขนจัดงานควรคำนึงถึงความเป็นคนเมืองเ ลยด้วยเเละที่่สำคัญชื่อนี้ถ้างานออกมาไม่ดีก็ไม่สมค วรใช้ เพราะ ผีตาโขนเปรียบเหมือนสิ่งที่บอกให้คนทั้งโลกรู้ว่า ข้าคือคนเมืองเลย

ปล.อย่าให้เขาดูถูกว่าคนเมืองเลยจัดงานไม่ได้เรื่อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thunderbird : 07-08-2010 เมื่อ 00:01

nonsense(ไร้สาระคลับ) ไร้สาระ's Avatar
    สถานที่
    HondaclassicNongbualumphu ไร้สาระคลับ
    ขอบคุณ
    0

ปีหน้าฟ้าใหม่
    ก็จัดให้ดีกว่านี้แล้วกันนะครับ
    สู้ๆๆ
    วิ่งด้วยใจไปไหนก็ไป เราไม่เมาเราไม่ไป
    เพราะหัวใจ"ไร้สาระ" ยามรถล้าเราซ่อม

ยามรถพร้อมเราขี่ ยามน้ำมันนั้นไม่มีเราทั้งขี่เราทั้งยัน
    เราคุยกันเหมือนพี่น้อง เราปองดองทั้งเพื่อนฝูง
    เราไปเราไปคุ้ม เพราะเราคือกลุ่ม"nonsense"
    Hondaclassic Nongbualumphu (ไร้สาระคลับ)หนองบัวลำภู
    เยี่ยมชมบอร์ดกลุ่มได้นะครับ

nonsense(ไร้สาระคลับ) ไร้สาระ's Avatar
    สถานที่
    HondaclassicNongbualumphu ไร้สาระคลับ
    ขอบคุณ
    0

ตั้งใจเอาเด้อ
    วิ่งด้วยใจไปไหนก็ไป เราไม่เมาเราไม่ไป
    เพราะหัวใจ"ไร้สาระ" ยามรถล้าเราซ่อม

ยามรถพร้อมเราขี่ ยามน้ำมันนั้นไม่มีเราทั้งขี่เราทั้งยัน
    เราคุยกันเหมือนพี่น้อง เราปองดองทั้งเพื่อนฝูง
    เราไปเราไปคุ้ม เพราะเราคือกลุ่ม"nonsense"
    Hondaclassic Nongbualumphu (ไร้สาระคลับ)หนองบัวลำภู
    เยี่ยมชมบอร์ดกลุ่มได้นะครับ

Bookmarks