ถึงคุณ haleluyaah คุณ Jerusalem

ชื่อกระทู้: ถึงคุณ haleluyaah คุณ Jerusalem

Junior Member
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงคุณ haleluyaah คุณ Jerusalem

เปนคริสเตียนกันหรอครับเหนตั้งชื่องี้ พระเจ้าทั้งนั้น ผมเคยเปนคริสเตียนนะ ตอนนี้หลงหายไปละ ตอนที่เปนคริสเตียน เข้าโบสถ์ความหวังคลองเตยทุกวันอาทิตย์ อยู่2ปี ออ!!ผมเรียนรามอ่าเลยได้ไปเข้าโบสถ์ที่คลองเตย Halelu yaah เปนคำสรรเสริญพระเจ้าของชาวคริสเตียน อ่าครับ ไม่มีไรสงสัยเลยถามดู แต่ถ้าพวกพี่เปนคริสเตียนผมพร้อมจากลับไปเปนลูกแกะขอ งพระเจ้าเสมอครับ ผมยังรักพระเจ้า ช่วยพาผมไปรู้จักกะพระเจ้าอีกที ขอพระเจ้าอวยพระพรนะครับ อาเมน ขอบคุณครับ

Jerusalem
    สถานที่
    KMITL CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

ไม่มีเจตนาที่จะลบหลู่ใดๆทั้งสิ้นคับ เพียงแต่ผมชอบเมืองๆนี้มาก(อยากไป) ส่วนคุณ Haleluyah (เว้ง) ผมคิดว่าเขาน่าจะเอาชื่อมาจากตัวการ์ตูนเรื่อง Boy พระเอกชื่อ Haleluyah อืม แต่ว่าผมก้อเคยโดนหลอกไปที่โบสถ์ ตรงข้ามร้านประเสริฐ ทีนึงตอนแรกเขาบอกเค้าจะติววิชา ฟิสิกส์ ให้ฟรี เข้าไปดันให้ไปร้องเพลงสรรเสริญองค์พระไครสต์ ซะงั้นแต่ก้อฮาดีคับแต่ไม่กล้าขำกลัวโดนตีด้วยไม้Cro ss อิๆๆ ผมชอบเรื่องที่คุณเล่านะผมว่าฮาดี แล้วเจอกันคับผม

.................โอ้พระเจ้ายอด มันจอชมากกกก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jerusalem : 14-12-2005 เมื่อ 12:05

Senior Member haleluyaah's Avatar
    สถานที่
    KMITL
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

จิงๆก้อไม่มีอะไรมากครับผมนับถือพุทธ แต่ชอบคำนี้ครับความหมายมันดีครับ ไม่ได้เอาศาสนาอื่นมาเล่นนะครับขำๆ ถ้าลบหลู่อย่างไรกะขอโทดด้วยครับ ไม่มีเจตนาร้าย
    . ขับรถคู่ใจ มีสาวหน้าใสซ้อนท้าย Get high n สะพายกล้อง
    . Dat's way Aha Aha ........ I like it Aha Aha .......
    /\2

Bookmarks