The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า - หน้า 13

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 113 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    555 ปล่าวครับเจ๊ ให้ช่างกินไอติมครับจะได้ใจเย็นๆ ผมก็หงายหลังเหมือนที่เจ๊เห็นนั่นแหละ ผมว่าปีหน้าน่าจะเสร็จแต่ที่ใหนได้ เดือนหน้าก็น่าจะเสร็จ - -"

ทำไปเรื่อยๆครับ วันนี้จะเข้าไปดูอีกนิด มีนัดรับของครับผม ส่วน8แรงของเจ๊ไม่ต้องเครียดนะ ผมเป็นกำลังใจให้ ค่อยๆทำ หาเรื่องคุยกันไปเรื่อยๆ อย่าท้อหละ...ผมมีของดีให้ตอนจบ
    เดี่ยววันนี้เจ๊ว่าจะเข้าไปอู่อีกที

วันนี้จะเอารถลากไปด้วยดีไหมหว่า

ถ้าฝุ่นบางกว่าเดิมด่าไป 2 ที

ถ้าหนากว่าเดิม ต้องเจอของจริงละ

เจ๊ จะก้มไปกราบงามๆ 2 ที พร้อมเกาะขาทั้ง 2 ข้าง

แล้วพูดไปว่า "ช่วยทำรถให้เจ๊ด้วยนะค๊า"

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ราคากลางมันช่วยให้พี่น้องทั้งหลายมีทางเลือกอิสระใน การทำรถ ซ่อมรถเป็นการค้ำประกันว่ารถที่เรากำลังทำอยู่นี้ยัง มีมูลค่าในท้องตลาดและเป็นผลกำไรของบริษัทหรือโรงงาน อยู่บ้าง จึงยังไม่ถูกยุติสายการผลิตและโรงงานสามารถป้อนสินค้ าไปสู่ผู้บริโภคผ่านตัวแทนจำหน่ายในภูมิภาคนั้นๆได้อ ยู่

เหมือนพวกเราไปโลตัสเพื่อซื้อน้ำตาลนั่นแหละครับ ทั้งๆที่หน้าบ้านก็มีร้านอาม่าขายน้ำตาลเช่นกัน ราคา5บาท แต่โลตัสขาย3บาท แต่ค่าเดินทางไปโลตัส6บาท ยังไงมันก็เป็นlogicของลูกค้าครับ ผมคิดว่าพ่อค้ากับแม่ค้าก็ต้องปรับกลยุทธ์เหมือนกัน คือเอามาขายหน้าบ้านแล้วยังไม่ซื้อ เสือกขับรถไป10กิโลเพื่อซื้อน้ำตาลถุงเดียว

สงสัยไปดูสาวโลตัสมั้งครับ - -"

ชอบความคิดนี้จัง แอบมาอ่านทุกวัน สงสัยจะเสร็จก่อนปีใหม่แน่ๆ เลย

พรหล้าใกล้คลอดแล้ว
    เสร็จเมื่อไรขับมาเที่ยวอ่างทองและลพบุรีบ้างนะครับพ ี่

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    ราคากลางมันช่วยให้พี่น้องทั้งหลายมีทางเลือกอิสระใน การทำรถ ซ่อมรถเป็นการค้ำประกันว่ารถที่เรากำลังทำอยู่นี้ยัง มีมูลค่าในท้องตลาดและเป็นผลกำไรของบริษัทหรือโรงงาน อยู่บ้าง จึงยังไม่ถูกยุติสายการผลิตและโรงงานสามารถป้อนสินค้ าไปสู่ผู้บริโภคผ่านตัวแทนจำหน่ายในภูมิภาคนั้นๆได้อ ยู่

เหมือนพวกเราไปโลตัสเพื่อซื้อน้ำตาลนั่นแหละครับ ทั้งๆที่หน้าบ้านก็มีร้านอาม่าขายน้ำตาลเช่นกัน ราคา5บาท แต่โลตัสขาย3บาท แต่ค่าเดินทางไปโลตัส6บาท ยังไงมันก็เป็นlogicของลูกค้าครับ ผมคิดว่าพ่อค้ากับแม่ค้าก็ต้องปรับกลยุทธ์เหมือนกัน คือเอามาขายหน้าบ้านแล้วยังไม่ซื้อ เสือกขับรถไป10กิโลเพื่อซื้อน้ำตาลถุงเดียว

สงสัยไปดูสาวโลตัสมั้งครับ - -"

ชอบความคิดนี้จัง แอบมาอ่านทุกวัน สงสัยจะเสร็จก่อนปีใหม่แน่ๆ เลย
    ห้าห้าห้า ความคิดบ้าๆบอๆครับท่านผู้จัดการติ่งครับ คือจริงๆผมก็มีแนวคิดที่จะช่วยให้พ่อค้าขายของได้ง่า ยและรวดเร็วแบบหมดแผงได้เหมือนกันแต่ผมจะไม่สอนเจ้าค ณะจังหวัดสวดมนต์ครับ เพราะผมเป็นแค่ลูกวัดธรรมดาๆ 555 เอาแบบนี้แหละครับ สนุกสนานกันไป

การแจกอะไหล่ของผมไม่ได้ช่วยให้ท่านพ่อค้าขาดรายได้น ะครับ แต่เป็นการดึงสหายทั้งหลายมาเป็นปึกแผ่นและรวมตัวกัน เป็นกลุ่มก้อน เป็นชุมชน เป็นแนวทางให้เกิดการเผื่อแผ่และแบ่งปันให้มันมีคุณธ รรมในหมู่สหาย ถือเป็นเรื่องเบาบางในวงการครับ เหมือนเยื่อบางๆไม่มีใครบังคับใคร จะทำก็ได้ไม่ทำก็ไม่ผิด

การแจกสติ๊กเกอร์มันเป็นการตลาดแบบง่ายๆครับ เป็นการสร้างแบรนด์ให้มันมีคุณค่าและติดตาเท่านั้น ผมต่างหากที่ช่วยท่านพ่อค้าสุดๆโดยที่ไม่ได้ร้องขอใด ๆเลย เมื่อมาสด้าเป็นชุมชนขนาดใหญ่ขนาดนี้ ท่านนั่นแหละจะทำอย่างไรกับสินค้าของท่านที่จะทำให้ผ ู้บริโภคนำไปใช้ ท่านพ่อค้าหลายท่านก็เครือข่ายเดียวกัน เป็นสมาพันธ์ยังได้เลย 555 จะทำอย่างไรถึงจะเป็น ป่าล้อมเมือง ไม่ใช่ให้คนแหวกป่าออกไป ผมไม่มีศักยภาพพอที่จะไปกำหนดอะไรได้ คำว่ากระแสมันเป็นอะไรที่จับต้องไม่ได้แต่เป็นความคิ ดของกลุ่มคนที่ว่า ในขณะนี้คนกำลังนิยมแบบนี้ เราต่างหากที่จะต้องไปคิดว่า...แล้วอะไรขายได้บ้าง

ที่ผมไปทำอีพรหล้าภาคพิศดารก็เพราะว่าเป็นความชอบส่ว นตัว อย่างมากผมก็แค่ปลดล็อคความคิดในความหลากหลายของการท ำรถให้ออกมาสวยและเป็นตัวของตัวเอง ผมไม่ได้ผลิตอะไหล่ไว้ใช้เองนะ 555 ก็ซื้อและหาเหมือนทุกท่านเช่นกัน เพียงแต่ว่ามันยังไม่วางแผงที่ร้านอาม่าเหมือนในเวลา นี้แค่นั้นเอง ผมเลยต้องไปซื้อที่โลตัสเพราะสาวโลตัสบอกว่า เปิดโลตัสมา3000ปีพึ่งมีลูกค้าแบบนี้มาจุติค่ะ...... .. 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    พรหล้าใกล้คลอดแล้ว
    เสร็จเมื่อไรขับมาเที่ยวอ่างทองและลพบุรีบ้างนะครับพ ี่
    ไปได้ทุกที่เลยครับคราวนี้ ทั้งป้าแดงและน้องพรหล้า ยังไม่อยากคลอดครับ มีท่านแม่ทัพผู้มากบารมีในบอร์ดบอกว่า ให้มันเป็นเรื่องราวที่น่าติดตามและให้สหายอ่านความค ิดของโจเดซี่แบบนี้ไปเป็นนิยายก่อนนอน...ไม่อยากให้ม ันจบ 555

แต่เวลาโจเดซี่เข้านอนผมขอไม่นับแกะนะ มันแย่งกันวิ่งข้ามรั้วครับ....

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ท่าทางท่านวี จะชอบไปโลตัสนะ แต่ผมชอบ big c เชียงใหม่มากกว่า มีสาวๆ เชียร์เบียร์ทุกยี่ห้อเลยนะจะบอกให้ ไม่เชื่อลองถาม mr.dan ดูได้ว่า
    สาวเชียงใหม่สวยหรือเปล่า ( big c ดอนจั่นนะ )

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ตำแหน่งวางของ หม้อแบตเตอร์รี่ วางตรงจุดเดิมมั๊ยครับ!!...ผมสงสัยมา 2คืนแล้วครับ พอสงสัยแล้วนอนไม่หลับครับ...

อิจฉารอบที่ 39

ตอนนี้ท่านแม่ทัพนอกใจเจ๊

เพราะกำลังอยู่กับอีพรหล้า

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    ท่าทางท่านวี จะชอบไปโลตัสนะ แต่ผมชอบ big c เชียงใหม่มากกว่า มีสาวๆ เชียร์เบียร์ทุกยี่ห้อเลยนะจะบอกให้ ไม่เชื่อลองถาม mr.dan ดูได้ว่า
    สาวเชียงใหม่สวยหรือเปล่า ( big c ดอนจั่นนะ )
    อ้าววววววลืมหนุ่มน้อยมือเลอะน้ำมันเครื่อง ที่แมคโครแล้วหรือครับ ผู้จัดก๊านนนนนนนน
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Member Bom_Photobug's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แวะมาให้กำลังใจอ้ายบ่าว ขอให้ทุกอย่างราบรื่นไม่มีอุปสรรค ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ตำแหน่งวางของ หม้อแบตเตอร์รี่ วางตรงจุดเดิมมั๊ยครับ!!...ผมสงสัยมา 2คืนแล้วครับ พอสงสัยแล้วนอนไม่หลับครับ...
    ตำแหน่งของมาสด้าเก๋ง1200 แบตเตอรี่อยู่ด้านขวาครับถ้ายืนจากด้านหน้ารถครับ แต่เจ้าของเก่าย้ายมาฝั่งซ้ายครับ แต่วีหนวดจะย้ายไปไว้ที่อื่นครับ ยังหาตำแหน่งไม่ได้อาจจะเป็นท้ายกระบะครับเพราะต้องก ารพื้นที่ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bom_Photobug อ่านข้อความ
    แวะมาให้กำลังใจอ้ายบ่าว ขอให้ทุกอย่างราบรื่นไม่มีอุปสรรค ครับ
    ขอบคุณจ๊าดนักครับ น้องบ่าวคนหล่อแห่งโฟโต้บัค ไปแอ่วบ้านจะไปแอ่วหาเน้อ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

กราบสวัสดีอ้ายโย Classicbikes ครับที่เข้ามาเยี่ยมมาผ่อโปรเจคบ้าบอของผมนะครับ ^ ^

วันนี้เข้าไปดูอีพรหล้ามาครับ คุยกับคุณนายปุ๊จนถึงอู่ก็ขอตัววางสายครับ ในบทสนทนาก็ไม่มีอะไรมากครับ ขอค่าทำนมเพิ่มครับ 555 ล้อเล่นครับ เรียนสายกับท่านปุ๊เรื่องความยิ่งใหญ่ของชาวMINIในภา คอีสานครับ สุดๆไปเลย..

เช้านี้ที่อู่ก็มีความคืบหน้าไปบ้างครับ วันนี้รอของที่สั่งไปมาส่งครับ แต่เช้านี้ก็เห็นเปี๊ยกกำลังลอกสีอีพรหล้าครับ

ด้านหลังเห็นแขวนข้างฝานั้นฝากระโปรง8แรงนะครับ แต่ใช้ไม่ได้ครับแต่ที่ใช้ได้ก็เป็นของพี่โยที่กรุณา แบ่งมาให้ครับ ตอนนี้เปี๊ยกก็ลอกสีไปเรื่อยๆครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

นี่คือแหล่งเก็บพลังงานของอีพรหล้าครับ ถังน้ำมันใบน้อยเน่าๆ

วันนี้ผมรู้สึกสบายใจมากๆครับที่งานของผมมาได้ไกลขนา ดนี้ ค่อนข้างโล่งอกและไม่กังวลมากนัก แต่ที่ยังไม่ค่อยพร้อมก็คืองานมันคืบหน้าไปเร็วกว่าท ี่คาดไว้พอสมควร ต้องรักษาจังหวะให้ดีเพราะว่าผมเคยทำงานไม่ทันความต้ องการของพี่ชัยมาแล้วในอดีตคือส่งอะไหล่ให้ไม่ทัน ต้องเร่งจังหวะให้ทันกันครับ งานลอกสีปะผุจัดทรง พอจะช่วยให้ผมหายใจได้สะดวกขึ้นคือมีเวลามาเตรียมตัว ในขั้นตอนต่อไปได้บ้าง สิ่งเดียวที่ผมติดพี่ชัยในขั้นตอนนี้คือส่งมอบชิ้นส่ วนอะไหล่ที่สั่งจากโรงงานครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

พี่ชัยมาตรวจงานพร้อมรายงานความคืบหน้า ณ ขณะนี้ยังไม่พบอุปสรรคอะไรมากมาย แต่เราก็แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันบ้างครับ และพี่ชัยก็ตอบข้อสงสัยในรายละเอียดต่างๆในขั้นตอนนี ้ครับ

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 113 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks