The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า - หน้า 15

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 65 115 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    การเดินทางของกาลเวลาก็พาวันนี้มาถึง บริษัทที่ยังคงอยู่รับใช้ชาวกระบะทุกค่ายยังคงทำงานแ ข็งขัน เช้านี้สิ่งที่ผมรอคอยก็สิ้นสุดเสียที ความโล่งอกและความสบายใจที่ได้รับของที่ยังคงมีอยู่ใ นโรงงานบัดนี้ได้ส่งตรงมาจากอยุธยามาถึงอู่มณีโชติแล ้วครับ บริษัทศรีไทยธนะออโต้พาร์ท ตราดอกบัวที่ท่านทั้งหลายคุ้นเคยดีครับ ผมก็ใช้บริการเหมือนกัน สะดวก ชำระเงินตอนรับของเลยครับ

เฮียแว่นใจดี พูดจาสุภาพ มาส่งจากอยุธยาถึงที่หมายอย่างปลอดภัยครับ เนี่ยครับ ฝาท้ายแบบตัวอักษรใหญ่ ถ้าไม่เอาลดให้200บาท 5555

ลองโทรไปสอบถามความเป็นไปได้ทั้งมวลได้นะครับ ซื้อคุณภาพ ซื้อตราดอกบัวครับ

เฮียแว่นบอกว่าเบามากครับ 30กิโลเอง ถ้าผมลงRotary ต้องทำให้ช่วงท้ายหนักประมาณ200กิโล+ครับ ต้องตัดเหล็กแผ่นถ่วงท้ายไว้ แต่ตอนนี้ขอบันทุกสาวๆราชภัฎซัก10คนเที่ยวก่อนนะครับ - -"

ท่านแม่ทัพเล่นชี้เป้าแบบนี้

ระวังพ่อค้า เค้าลงขันเก็บนะค๊าาาาา

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    อีพรหล้าจะใส่รองเท้าแบบใหนครับ...
    อีพรหล้าเป็นมิตรต่อเด็กครับ - -"

แต่อยากได้แบบนี้

หรือแบบนี้

อะไรก็ได้ครับที่ล้างง่ายๆและระบายความร้อนดีๆ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อีพรหล้าจะใส่รองเท้าแบบใหนครับ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ท่านแม่ทัพเล่นชี้เป้าแบบนี้

ระวังพ่อค้า เค้าลงขันเก็บนะค๊าาาาา
    บางแคซอย 6 ยินดีต้อนรับเสมอครับ น้ำแข็งเย็นทุกก้อนครับท่าน ผมยินดีที่จะอธิบายว่า ข้าพเจ้าขอทิ้งท่านไว้ตรงนี้ คนที่ครั้งหนึ่งข้าพเจ้าเคยเป็นหมายถึงอะไร

ปล. ผมก็เห็นว่าอาม่ายังขายน้ำตาลได้อยู่นะ ขนาดมีเซเว่นอยู่ไม่ไกลและเทสโก้โลตัสยักษ์ใหญ่ยืนค้ ำหัวอาม่าอยู่ - -" ลูกค้าอาม่าก็ยังสนับสนุนอาม่าเสมอ บางทีอาม่าด่าโลตัสว่าทำให้กูขาดรายได้แต่ผมก็ยังเห็ นอาม่าแอบเข้าคาร์ฟูเอาน้ำตาลมาขายเลย สรุปแล้วอาม่าเป็นอะไรมากมั้ยเนี่ย...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

พอกระบะท้ายมาถึงรถของผมก็กลายเป็นรถที่สมบูรณ์ 555 หมายถึงดูเหมือนรถนะครับและก็เป็นสามสีรวมมิตรที่ดูแ ล้วมึนงงครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

จัดกระบะให้มีช่องไฟอีกนิด ให้มันมีระยะหน่อย แล้วในที่สุดผมก็สามารถส่งมอบงานของผมให้มันสมบูรณ์ท ี่ผมรับปากว่าผมจะซื้อชิ้นส่วนมาสนับสนุนงานของพี่ชั ยให้มันผ่านพ้นไปด้วยดี จากนี้ไปผมมีเวลามากขึ้นแล้วก็ปล่อยให้ทีมงานของผมทำ งานไปสบายๆ ทีมโรตารี่แจ้งเข้ามาแล้วว่าได้เครื่องมาแล้วแต่ไม่ส มบูรณ์ผมก็ขอผ่านไปก่อน กูก็ยังไม่พร้อมเหมือนกัน 555 ให้เวลาไปหามาใหม่ แต่ผมก็สั่งทีมอื่นบิ้วเครื่อง12aใหม่ ให้วิ่งได้ไปก่อนในระหว่างรอว่าตกลงจะทำเครื่องอะไรก ันแน่ เสร็จจากนี้จะขอลาไปประเทศญี่ปุ่นครับ ไปเรียนต่อให้มันแตกฉาน ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามนะครับ แล้วพบกันใหม่ครับผม..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาตรฐาน The Making of EPAULLA: อีพรหล้า

งานbody workก็ผ่านพ้นไปปล่อยให้เป็นหน้าที่ของพี่ชัยได้ดูแล ต่อ งานหลังจากนี้ก็คือการบิ้วเครื่องdatsun a12ให้กลับมาใช้งานได้ไปพลางๆก่อนครับ เครื่องa12ของdatsunค่อนข้างเป็นที่นิยมมากในยุคหนึ่ งเนื่องจากเป็นบล็อกที่ดูแลง่าย วางในห้องเครื่องและดัดแปลงเพียงเล็กน้อย พละกำลังมหาศาล(ในยุคนั้น) และสุดแสนจะทนทาน ผมเอาเป็ดล้างไปครั้งหนึ่งยังไม่เป็นอะไรเลย 555

เครื่องa12ได้มอบหมายให้อู่ช่างลพได้ดูแลต่อในการทำค วามสะอาดชิ้นงานภายนอกและปลุกให้มันตื่นจากการหลับไห ลครับ ตอนนี้ก็อยู่ในช่วงหาอะไหล่เครื่องยนต์มาทดแทน สับเปลี่ยนตามความเหมาะสมครับ หาอ่านหนังสือการบูรณะไปพลางๆด้วยครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

จะบอกว่าของแต่งซิ่ง a12 มีเยอะน่ะครับ แคม คาร์บู ฝา เฮดเดอร์ ลองจับพวกนี้ยัดเข้าไปสิ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    จะบอกว่าของแต่งซิ่ง a12 มีเยอะน่ะครับ แคม คาร์บู ฝา เฮดเดอร์ ลองจับพวกนี้ยัดเข้าไปสิ อิอิ
    เอามาให้ดูซิหน้าตามันเป็นอย่างไร ^ ^ ระหว่างที่รอRotaryก็มาเล่นของที่ท่านนันถนัดที่สุดด ีกว่านะครับ a12ครับ อิอิ

ปล. ก่อนที่ท่านจะสงสัยว่ากระทู้อีพรหล้าทำไมมันกุด หด สั้น เหลือแค่นี้ 555 ผมขอเรียนว่า เรื่องราวการสร้างของอีพรหล้าในเรื่องbody workได้ผ่านพ้นไปแล้วครับ รวดเร็วมาก และขั้นตอนต่างๆยังคงดำเนินไปอยู่แต่ก็ยืดเยื้อเหมือ นขั้นตอนทั่วๆไป คือ ปะ ผุ ลอกสี อะไรแบบนั้น และได้เปิดเผยแนวทางในการทำบอดี้ไปหมดแล้วเลยขอนำข้อ มูลไปเก็บไว้ในฐานทัพของผมต่อไป อยากให้บรรยากาศมันสบายๆครับ อย่างที่บอกก็คือนี่คือโปรเจคสุดท้ายของผมแล้วและผมช อบแอบหนีกลับบ้านในขณะที่งานปาร์ตี้กำลังสนุกครับ 5555 เหมือนที่ท่านJackyบอก เพื่อนคนนี้มันเป็นแบบนี้แหละ 5555 ทำให้มันสนุกเข้าไว้ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เอามาให้ดูซิหน้าตามันเป็นอย่างไร ^ ^ ระหว่างที่รอRotaryก็มาเล่นของที่ท่านนันถนัดที่สุดด ีกว่านะครับ a12ครับ อิอิ

ปล. ก่อนที่ท่านจะสงสัยว่ากระทู้อีพรหล้าทำไมมันกุด หด สั้น เหลือแค่นี้ 555 ผมขอเรียนว่า เรื่องราวการสร้างของอีพรหล้าในเรื่องbody workได้ผ่านพ้นไปแล้วครับ รวดเร็วมาก และขั้นตอนต่างๆยังคงดำเนินไปอยู่แต่ก็ยืดเยื้อเหมือ นขั้นตอนทั่วๆไป คือ ปะ ผุ ลอกสี อะไรแบบนั้น และได้เปิดเผยแนวทางในการทำบอดี้ไปหมดแล้วเลยขอนำข้อ มูลไปเก็บไว้ในฐานทัพของผมต่อไป อยากให้บรรยากาศมันสบายๆครับ อย่างที่บอกก็คือนี่คือโปรเจคสุดท้ายของผมแล้วและผมช อบแอบหนีกลับบ้านในขณะที่งานปาร์ตี้กำลังสนุกครับ 5555 เหมือนที่ท่านJackyบอก เพื่อนคนนี้มันเป็นแบบนี้แหละ 5555 ทำให้มันสนุกเข้าไว้ครับ
    นั่นน่ะซิถึงว่ามันหากระทู้ไม่เจอสักที555

Wowwww เจ๊จะเอา

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    เอาของซิ่ง
    หรือเอาท่านพี่นันครับเจ๊
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

นั่นดิ เอาอะไรครับเจ๊...

ปล. ผมลองหาดูในอินเตอร์เนทกดเอนเท้อมาหลายเวปยังไม่พบเห ็นเครื่องa12ที่เข้าตาเลย แต่ที่เวปdatsun1200ก็พอมีคู่มืออยู่บ้างนะครับ แต่เป็นภาษาเยอรมันและสเปนครับ อิอิ

ท่าน.วี.ครับรบกวนช่วยบอกหน่อยครับ..
    หัว.กับ.คัดซี..เทิน..กันอย่างไงครับ
    อยากรู้ตรงจุดนี้.ที่สุด
    อยากรู้ว่ามันเป็นอย่างที่ผมคิดไว้หรือเปล่าครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ท่าน.วี.ครับรบกวนช่วยบอกหน่อยครับ..
    หัว.กับ.คัดซี..เทิน..กันอย่างไงครับ
    อยากรู้ตรงจุดนี้.ที่สุด
    อยากรู้ว่ามันเป็นอย่างที่ผมคิดไว้หรือเปล่าครับ
    5555 บอกท่านแน่นอนครับแต่ยังไม่ใช่ตอนนี้ครับ แต่ว่าลงตัวแน่นอนครับ สาวๆก็แบบนี้แหละครับท่านต้น ยุให้อยากแล้วก็จากไป.....

ปล. ช่วงนี้ยังดามบอดี้อยู่ครับและก็วัดระยะ มาร์กจุดเชื่อมต่อแล้วครับ

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 65 115 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks