The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า - หน้า 17

หน้าที่ 17 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 67 117 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อันนี้สำคัญสุด กินแหนมไปและก็ชื่นชมอะไหล่ไป ที่โจรสลัดลืมสะบัด ก็เลยทิ้งร่องรอยให้ผมได้ไปขนเลนส์ไฟเท่าที่มีกลับมา และก็เป็นชิ้นส่วนที่ต้องการใช้มากๆ ไม่ต้องไปหาแล้วครับ ผมสอยมาหมดแล้ว 5555

ชุดไฟหรี่หน้ามาสด้าcoupeและsedanครับ ไฟหน้าแบบนี้มีสองแบบ แบบขาวล้วนตามรูปกับแบบสองสีครับ ใครมีอะไหล่ส่วนนี้ผมยินดีรับซื้อหรือแลกของหายากของ มาสด้าในปฐพีที่คุณต้องพึงพอใจ ปล. อย่ายากมากนะเดี๋ยวผมหาไม่ได้ งานจะเข้า 5555

Junior Member pud-cb's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เป็นกำลังใจ และ ติดตามผลงาน อยู่นะครับ ท่านแม่ทัพ
    comming soon

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    แล้วยางหุ้มหัวโช๊คของฝรั่ง กับ ของลาวมันต่างกันตรงไหนครับท่านแม่ทัพ ผมมองยังไงมันก็เหมือนกันยังกะห่าน

ปล. ผ่านไปหนึ่งขวบปี มือท่านแม่ทัพเ**่ยวไปมากนะครับ อย่าลืมถนอมมือด้วย โวลทาเรนอีมัลเจลครับ
    โวลทาเรนอีมัลเจล 555 มันเอาไว้ทาเคล็ดขัดยอกหรือเปล่าครับ ไม่รู้จริงๆ 5555

ยางหุ้มโช็คของลาวจะสังเกตุง่ายครับ จะมีถุงแหนมของอีเจ๊ปุ๊อยู่ตรงมุมขวาให้รู้ว่านี่ผัว ฉาน......ครับ - -"

เสร็จศึกนี้สงสัยต้องหาซื้อยาทามือ เอ๊ย ครีมถนอมมือมาใช้เสียแล้น.....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pud-cb อ่านข้อความ
    เป็นกำลังใจ และ ติดตามผลงาน อยู่นะครับ ท่านแม่ทัพ
    ขอบคุณมากครับท่านปัด ผมก็จะเป็นกำลังใจให้ท่านเช่นกัน อ่านให้หมดทั้งบอร์ดนี่แหละและจำไว้ให้ดี อย่าวู่วามและอย่าผลีผลาม ถ้าหาอะไหล่ไม่ได้ไม่ต้องดื้อ สร้างมันเลยครับ 5555 อะไหล่8แรงมีอยู่เป็นจำนวนมากที่เมืองของท่านนั่นแหล ะ ผมยังขนไม่หมดเลย 5555

ส่วนเรื่องราวของผมต้องติดตามอย่างกระชั้นชิด เพราะว่าเจ้าของอยากจะเปิดเผยก็เปิดหมด อยากจะปิดก็ตามอ่านแทบไม่ได้ ต้องเร็วครับ แต่ที่ผมเอามาเปิดให้อ่านในช่วงนี้เพราะว่ากำลังย้าย ข้อมูลครับ อิอิ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ออกไปตามหาอะไหล่เป็นสวิตท์ไฟแบบนี้ครับ ลักษณะต่างจากสวิทต์กระบะนิดหน่อย ของcoupeและsedanจะเป็นลักษณะดึงและก้านยาวๆนิดๆครับ ได้มา1คู่จากเวิ้งราคากึ่งยิงกึ่งผ่านครับ

อยากได้ยางหุ้มหัวโช็คแบบในรูป ก็เลยไปตามหาที่วรจักร ได้มา3คู่ พอจะช่วยให้อีพรหล้าดูดีขึ้นมาบ้าง 555

ของฝรั่ง

ของลาว

เซนเซอร์ความร้อนที่ท่านนันตามหา ผมก็หามาให้แล้ว ถ้าอยากได้ให้จัดมะพร้าวน้ำหอมมาแลกบัดเดี๋ยวนี้...

อิอิ.....อยากกินแหนม

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    อยากกินแหนมเดี๋ยวสุดที่รักก็หามาให้ครับ แต่ถ้าอยากกินโรตีเดี๋ยวเพื่อนรักเอาไปให้ครับ 55555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อะไหล่บางส่วนของอีพรหล้าให้น้องที่อังกฤษกับพ่อค้าท ี่มาเลเซียช่วยหาอีกทีครับ ส่วนที่เป็นบอดี้ทั้งหมดตั้งแต่หัวจรดเท้าน่าจะไม่กั งวลแล้วครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อันนี้สำคัญสุด กินแหนมไปและก็ชื่นชมอะไหล่ไป ที่โจรสลัดลืมสะบัด ก็เลยทิ้งร่องรอยให้ผมได้ไปขนเลนส์ไฟเท่าที่มีกลับมา และก็เป็นชิ้นส่วนที่ต้องการใช้มากๆ ไม่ต้องไปหาแล้วครับ ผมสอยมาหมดแล้ว 5555

ชุดไฟหรี่หน้ามาสด้าcoupeและsedanครับ ไฟหน้าแบบนี้มีสองแบบ แบบขาวล้วนตามรูปกับแบบสองสีครับ ใครมีอะไหล่ส่วนนี้ผมยินดีรับซื้อหรือแลกของหายากของ มาสด้าในปฐพีที่คุณต้องพึงพอใจ ปล. อย่ายากมากนะเดี๋ยวผมหาไม่ได้ งานจะเข้า 5555

ก็ท่าน.แม่ทัพ.เล่นเหมา.มาหมดล่ะแล้วใครจะมีล่ะครับท ่าน..อิอิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ก็ท่าน.แม่ทัพ.เล่นเหมา.มาหมดล่ะแล้วใครจะมีล่ะครับท ่าน..อิอิอิ
    ก็ผมเหมามารอคนเล่นรุ่นนี้เหมือนผมไงครับ ผมเห็นในห้องซื้อขายมีรถมาสด้า 1200 คูเป้ 2คัน ถ้าใครเล่นรุ่นนั้นก็คงรู้นะครับ คนที่คุณก็รู้ว่าใครที่จะช่วยเรื่องอะไหล่คุณได้ 555 หรือว่าผมต้องไปอ้อนวอนท่านเจ้าของหว่า...อิอิ

ท่านตั้มรู้มั้ยว่าผมนั้นทรมานกว่าใครๆ หน้าคือมาสด้า1200 คูเป้ หลังคือกระบะ เวลาเปลี่ยนอะไหล่ช่วงล่างต้องซื้อทั้งสองรุ่นครับ 5555

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

คันนี้ต้องให้นายหัวตุ๊กครับ เพราะท่านอยากได้อยู่ เสร็จจากอีพรหล้าผมก็อำลาแล้วครับ จะไปใช้ชีวิตสงบๆอยู่ในสวนบางแคครับ แต่กลัวสตาร์ทรถที จะไม่สงบนี่สิ อิอิ

ผมเด็กบ้านนอกครับเหลาคำพูดไม่เก่ง

สวย แร๊งงงงงง บรึ่มๆๆๆๆๆๆๆๆ

เด็กน้อยนั่งชะเง้อคอรอชมครับ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หากวันหนึ่งมีคนเดินทางมาพบเจอบทความนี้ ผมก็คงไปอยู่ที่ใหนซักที่...ไปสนใจอะไรซักอย่าง...แล ะก็คงสนุกสนานกับตัวอักษรและถ้อยคำต่างๆที่ผมจะเรียบ เรียงเป็นเรื่องราวในการเดินทางของผม เขียนถึงสหายที่เดินเคียง เขียนถึงเรื่องราวเหลือเชื่อ เขียนถึงการสร้างเรื่องราวของอีพรหล้า ผมเคยคิดว่าการสร้างเรื่องราวของอีพรหล้ามันก็แค่บัน ทึกการเดินทางของผมในเรื่องหนึ่ง ในช่วงชีวิตหนึ่ง ไม่ว่าผมจะเขียนไว้ที่ใหน คนก็ต้องไปตามหามันจนเจอ ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะไปปิด ตอนที่ผมทำป้าแดงผมกลัวคนจะมองว่าผมทำรถอะไรของมันตั ้งนาน ผมก็เลยไม่กล้าเปิดเผย ก็แอบเก็บไว้ในเวปบล็อคของตัวเอง สุดท้ายก็มีคนตามไปอ่านจนได้ 555 แต่วันนี้ ผมเดินก้าวพ้นตัวเองไปแล้ว นี่คือการแสดงครั้งสุดท้ายที่ผมจะมีโอกาสได้สร้างรถไ ปพร้อมๆกับเขียนเรื่องราวให้ท่านทั้งหลายที่สนใจได้ต ิดตาม หากจะเจอเรื่องราวของผม...ก็ขอเจอในท่ามกลางหมู่สหาย ที่เดินเคียง ตั้งแต่วันเหล่านี้ไป ผมจะมาเปิดเผยทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลังให้รู้ว่า โจเดซี่ก็แค่คนธรรมดาคนหนึ่งที่เดินเคียงไปกับท่านทั ้งหลาย

การสั่งชิ้นอะไหล่ของผม แม้จะช่วยเรื่องระยะเวลาและผ่อนเบางานของอีพรหล้าไปไ ด้บ้างแต่ก็ไม่ได้หมายถึงทั้งหมด บางอย่างก็ยังคงต้องเอามาปรับแก้อยู่ วันนี้มาดูความคืบหน้าของอีพรหล้าก็เห็นพี่ชัย แม่ทัพเรื่องbody workกำลังปรับแก้ประตูอยู่ ก็มีการตัดแต่งประตูส่วนที่เป็นโครงบนและย้ายบานพับข องเก่ามาติดตั้งในโครงประตูใหม่ ผมก็มีชิ้นส่วนอะไหล่ที่นำมาส่งให้พี่ชัยได้ปรับแก้ ก็มีท้ายกระบะกับมุมกระบะครับ

เบื้องหลัง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ผมเด็กบ้านนอกครับเหลาคำพูดไม่เก่ง

สวย แร๊งงงงงง บรึ่มๆๆๆๆๆๆๆๆ

เด็กน้อยนั่งชะเง้อคอรอชมครับ
    มานั่งใกล้ๆ ดูเด็กบ้านนอกคนแม่สะเรียง คนหลังเขาของแท้ทำรถครับ

มุมกระบะท้ายอย่างที่เรียนแจ้งท่านแม่ทัพโด่งไปว่าขอ งโรงงานจะยึดแค่เม็ดอาร็คเป็นจุดๆ เลาะของเก่าออกแล้วก็ใส่ของใหม่เข้าไปได้ กระบะท้ายที่ผมสั่งมามันไม่มีเบ้ารองยางกันกระแทกหลั งครับ มันเป็นส่วนที่ข้ามไปไม่ได้ ต้องหามาใส่ ถ้าไม่ใส่ก็ไม่ได้เป็นอะไร แต่คนก็จะถามว่าทำไมผมไม่ใส่ ผมก็จะบอกว่าผมไม่ชอบ คนก็จะบอกว่า วีหนวดไม่เดิม 555

ดังนั้นก็ถือว่าผมตอบคำถามท่านแล้ว ที่ผมใส่ซะตอนนี้จะได้ไม่ต้องถามอีก 555 วิธีการก็มีสองแบบ

วิธีแรกคือเลาะทั้งมุมแล้วเปลี่ยนของใหม่ใส่เข้าไป
    วิธีที่สองคือมุมกระบะเป็นแผ่นเหล็ก2ชิ้นประกบกัน อาจจะเลาะเฉพาะส่วนหน้าเอาไปประกบส่วนหลังของมุมกระบ ะ ก็อาจเป็นได้

อย่างใดอย่างหนึ่ง พี่ชัยก็ไม่หนักใจและสามารถทำได้ครับ เสร็จจากนี้ก็คือการเอาตะขอรอบคันออกแล้วเอาตะขอแบบย ึดน๊อตใส่เข้าไป ถึงจะไม่ได้มาจากญี่ปุ่น ก็ขอให้รู้ว่า ผมมาจากแม่สะเรียงครับ สุโก้ย...

เบื้องหลัง

โวลทาเรนอีมัลเจล 555 มันเอาไว้ทาเคล็ดขัดยอกหรือเปล่าครับ ไม่รู้จริงๆ 5555

ยางหุ้มโช็คของลาวจะสังเกตุง่ายครับ จะมีถุงแหนมของอีเจ๊ปุ๊อยู่ตรงมุมขวาให้รู้ว่านี่ผัว ฉาน......ครับ - -"

เสร็จศึกนี้สงสัยต้องหาซื้อยาทามือ เอ๊ย ครีมถนอมมือมาใช้เสียแล้น.....

เอ๊ะอ่ะ อะไรก็ E เจ๊

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ได้ค๊าาาาาา ผัวค๊า

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ

เอ๊ะอ่ะ อะไรก็ E เจ๊

ได้ค๊าาาาาา ผัวค๊า
    อีเจ๊มาแล้นนนนนนนนนนนนน จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ฝาท้ายดั้งเดิมที่แถมมากับรถเป็นตัวอักษรใหญ่ ผมก็คิดเหมือนทุกท่านว่า ถ้าเป็นตัวอักษรเล็กจะดูดีน่าเสาะหามาสะสม ก็เลยมีโอกาสได้ครอบครองกับเขาจำนวนหนึ่ง ฝาท้ายอันนี้ได้รับความอนุเคราะห์มาจากสหายเกริกพาไป ซื้อที่เมืองกาญจนบุรี ราคาเป็นตัวเลขที่พึงพอใจมาก ขอบพระคุณในความกรุณาของท่านเกริกมาอีกครั้งครับ ตัวอักษรทุกตัวมีระยะห่างที่เท่ากันหมดครับ

เบื้องหลัง

หากวันหนึ่งมีคนเดินทางมาพบเจอบทความนี้ ผมก็คงไปอยู่ที่ใหนซักที่...ไปสนใจอะไรซักอย่าง...แล ะก็คงสนุกสนานกับตัวอักษรและถ้อยคำต่างๆที่ผมจะเรียบ เรียงเป็นเรื่องราวในการเดินทางของผม เขียนถึงสหายที่เดินเคียง เขียนถึงเรื่องราวเหลือเชื่อ เขียนถึงการสร้างเรื่องราวของอีพรหล้า ผมเคยคิดว่าการสร้างเรื่องราวของอีพรหล้ามันก็แค่บัน ทึกการเดินทางของผมในเรื่องหนึ่ง ในช่วงชีวิตหนึ่ง ไม่ว่าผมจะเขียนไว้ที่ใหน คนก็ต้องไปตามหามันจนเจอ ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะไปปิด ตอนที่ผมทำป้าแดงผมกลัวคนจะมองว่าผมทำรถอะไรของมันตั ้งนาน ผมก็เลยไม่กล้าเปิดเผย ก็แอบเก็บไว้ในเวปบล็อคของตัวเอง สุดท้ายก็มีคนตามไปอ่านจนได้ 555 แต่วันนี้ ผมเดินก้าวพ้นตัวเองไปแล้ว นี่คือการแสดงครั้งสุดท้ายที่ผมจะมีโอกาสได้สร้างรถไ ปพร้อมๆกับเขียนเรื่องราวให้ท่านทั้งหลายที่สนใจได้ต ิดตาม หากจะเจอเรื่องราวของผม...ก็ขอเจอในท่ามกลางหมู่สหาย ที่เดินเคียง ตั้งแต่วันเหล่านี้ไป ผมจะมาเปิดเผยทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลังให้รู้ว่า โจเดซี่ก็แค่คนธรรมดาคนหนึ่งที่เดินเคียงไปกับท่านทั ้งหลาย

การสั่งชิ้นอะไหล่ของผม แม้จะช่วยเรื่องระยะเวลาและผ่อนเบางานของอีพรหล้าไปไ ด้บ้างแต่ก็ไม่ได้หมายถึงทั้งหมด บางอย่างก็ยังคงต้องเอามาปรับแก้อยู่ วันนี้มาดูความคืบหน้าของอีพรหล้าก็เห็นพี่ชัย แม่ทัพเรื่องbody workกำลังปรับแก้ประตูอยู่ ก็มีการตัดแต่งประตูส่วนที่เป็นโครงบนและย้ายบานพับข องเก่ามาติดตั้งในโครงประตูใหม่ ผมก็มีชิ้นส่วนอะไหล่ที่นำมาส่งให้พี่ชัยได้ปรับแก้ ก็มีท้ายกระบะกับมุมกระบะครับ

เบื้องหลัง

อยากมีอู่แบบนี้แถวบ้านจัง

ดูขยันขันแข็งกันจัง
    ส่วนอู่ของอีเจ๊ ทำงานเช้าชาม เย็นชาม

หน้าที่ 17 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 67 117 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks