The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า - หน้า 29

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 79 129 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    คอมแอร์เหรอครับ ใส่รถอะไร................ตลกแล้วกรู 55555
    โน๊ตบุ๊คครับท่าน 555+++

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คอมตอนนี้asusกับdell มาแรงครับ ส่วนacerนี่ราคาถูกแต่ซ่อมบ่อย hp compaq หาไดร์เวอร์ยากมาก ไม่รู้คิดตรงกับผมหรือเปล่า
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

preeda99's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Smile ผมใช้macbook

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ
    คอมตอนนี้asusกับdell มาแรงครับ ส่วนacerนี่ราคาถูกแต่ซ่อมบ่อย hp compaq หาไดร์เวอร์ยากมาก ไม่รู้คิดตรงกับผมหรือเปล่า
    สวัสดีครับ
    อย่าหาว่าผม หัวสูงเลยนะครับ เท่าที่ผ่านมา ประมาณ 3 ปี ผมใช่ com รุ่นMacbook อยู่ ไม่มีปัญหารุนแรงแรงครับ
    ประสิทธิภาพ เยี่ยม การใช้งานตอนแรกทุกคนจะบอกว่ายาก แม้กระทั้งผม แต่ผ่านไปไม่นาน ก็ดีมากๆเลยครับ โปรแกรมอัพเดทเรื่อยๆครับ
    สามารถแบ่งเครื่องใช้ระบบของ ไมโคซอฟได้ด้วยครับ แต่ผมใช้ ระบบ ของแมคอย่างเดียว แล้วเราสามารถใช้คอมร่วมกันกับน้องหรือแฟนได้โดย แบ่ง Login ตอนเปิดเครื่อง ของใครของมันไม่สามารถ มายุ่งข้อมูลเราได้เลย ตอนนี้ ราคาที่ถูกสุด 34,900 สเปคเท่ากับเครืองที่ผมซื้อเมื่อ3 ปีที่แล้ว
    งัยก็ลองดูนะครับ ขออภัยถ้ารบกวนนะครับ

ผมชอบฟอต์นของแมคครับ ตอนใช้งานสบายตาดีครับ

รูป รูป  
    บางท่านเคยบอกผมว่าทุกข์หรือสุขนั้นอยู่ที่ใจ
    แต่สำหรับผมนั้น ทุกข์หรือสุข อยู่ที่ลมหายใจ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ยินดีครับที่มีสหายที่ชอบเรื่องราวเกี่ยวกับคอมพิวเต อร์ มีอะไรชี้แนะหรือให้คำแนะนำก็ยินดีครับ ผมก็หัดใช้ไปเรื่อยครับ งูๆปลาๆ ไม่ค่อยทันเด็กรุ่นใหม่ที่เรียนรู้เร็วมากๆ ก็พยายามอยู่ครับ ผมชอบศึกษาครับ ซื้อหนังสือมาอ่านก็เอามาหนุนหัวนอนมากกว่า 5555++

Macbook ผมก็ชอบครับ ก็หัดเล่นมาได้ซักพักแล้วครับ

ผมก็ว่ามันดีนะ ใช้ทำงานได้เสถียรสุดๆ ผมใช้Macbook Proทำงานทั่วๆไปครับ ทำรูป ทำเวป ส่วนMacbookใช้ในการเดินทางและก็ฟังเพลงครับ

เวลาcalibrateหน้าจอยprofileของMacสวยกว่าครับ แต่ถ้าจะให้ดีใช้ของspyder 2ครับ ปัจจุบบันของspyder 3น่าจะเจ๋งกว่าครับผม

Macbook Proดีครับ อยากรู้ว่าดียังไง ขอแกะดูข้างในหน่อยครับ.......

ผมเคยซื้อBelkinมาใช้แล้วเขียนรีวิวไว้ มีคนเอาไปลงในเวปเกมเฉยเลย... เอารูปโต๊ะคอมรกๆของผมไปด้วย - -"

ipodผมก็ชอบนะครับ ชอบอยากรู้อยากเห็นครับ - -"

เมื่อก่อนก็ลองหัดเล่นคอมใหม่ๆก็ยังงงครับ ใช้คีย์บอร์ดสองตัวแล้วจะพิมพ์ยังไง ก็เหมือนเล่นดนตรีครับ ก็บรรเลงให้มั่วๆเข้าไว้ครับ - -"

ปัจจุบันเลิกบ้าคอมแล้วครับ ใช้แบบง่ายๆนี่แหละ ยิ่งศึกษามากยิ่งปวดหัว เอาแบบรุ่นธรรมดาๆก็พอครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ยินดีครับที่มีสหายที่ชอบเรื่องราวเกี่ยวกับคอมพิวเต อร์ มีอะไรชี้แนะหรือให้คำแนะนำก็ยินดีครับ ผมก็หัดใช้ไปเรื่อยครับ งูๆปลาๆ ไม่ค่อยทันเด็กรุ่นใหม่ที่เรียนรู้เร็วมากๆ ก็พยายามอยู่ครับ ผมชอบศึกษาครับ ซื้อหนังสือมาอ่านก็เอามาหนุนหัวนอนมากกว่า 5555++

Macbook ผมก็ชอบครับ ก็หัดเล่นมาได้ซักพักแล้วครับ

ผมก็ว่ามันดีนะ ใช้ทำงานได้เสถียรสุดๆ ผมใช้Macbook Proทำงานทั่วๆไปครับ ทำรูป ทำเวป ส่วนMacbookใช้ในการเดินทางและก็ฟังเพลงครับ

เวลาcalibrateหน้าจอยprofileของMacสวยกว่าครับ แต่ถ้าจะให้ดีใช้ของspyder 2ครับ ปัจจุบบันของspyder 3น่าจะเจ๋งกว่าครับผม

Macbook Proดีครับ อยากรู้ว่าดียังไง ขอแกะดูข้างในหน่อยครับ.......

ผมเคยซื้อBelkinมาใช้แล้วเขียนรีวิวไว้ มีคนเอาไปลงในเวปเกมเฉยเลย... เอารูปโต๊ะคอมรกๆของผมไปด้วย - -"

ipodผมก็ชอบนะครับ ชอบอยากรู้อยากเห็นครับ - -"

เมื่อก่อนก็ลองหัดเล่นคอมใหม่ๆก็ยังงงครับ ใช้คีย์บอร์ดสองตัวแล้วจะพิมพ์ยังไง ก็เหมือนเล่นดนตรีครับ ก็บรรเลงให้มั่วๆเข้าไว้ครับ - -"

ปัจจุบันเลิกบ้าคอมแล้วครับ ใช้แบบง่ายๆนี่แหละ ยิ่งศึกษามากยิ่งปวดหัว เอาแบบรุ่นธรรมดาๆก็พอครับ

ช่างลื้อจริงๆ ของดีลื้อพังหมด.....5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

กราบสวัสดีพ่อแม่พี่น้องที่อยู่หน้าจอและแฟนคลับอีพร หล้าทุกท่านครับ

มื้อเซ้านี้ เอ๊ย..เมื่อเช้านี้ผมกลับไปตามงานของอีพรหล้ามาครับ มีรูปติดกล้องมานิดหน่อยเพื่ออัพเดทความคืบหน้าของอี พรหล้าให้สหายทั้งหลายได้ชม...ได้เบิ่ง....ได้ผ่อ... .ได้แล....กันครับ

ไปวรจักรมาครับ เจ็กเอายัดใส่มือบอกว่าให้พี่ชัยเอาไปต่อยอดเอาเอง พอผมถามว่ารุ่นอะไรครับเจ็ก...เจ็กก็เงียบ บอกว่าไม่รู้ คูเป้ซักรุ่นแหละ คุณใช้คูเป้ไม่ใช่เหรอ ผมก็ ( เอ่อ...มันเป็นอีพรหล้าหงะเจ็ก..มันจำแนกไม่ได้ว่าคู เป้หรือกระบะ 555)

สรุปก็คือชายล่างมาสด้าซักรุ่นนี่แหละพี่น้อง...ผมก็ ไม่ทราบเหมือนกันครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ช่างลื้อจริงๆ ของดีลื้อพังหมด.....5555
    เจ๊อยากเห็นตอนประกอบกลับเหมือนเดิมจัง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

หน้าตามันคงซิ่งดีนะผมว่า แต่ผมก็ไม่ทราบว่ามันจะใช้ได้หือเปล่าเพราะว่ามันดูไ ม่เข้ากันเลย 555

เปี๊ยกเชื่อมเสาแล้วครับ งานส่วนนี้ต้องเคาะให้เนียนเป็นชิ้นเดียวเรียบสนิทเพ ื่อให้ประตูเปิดปิดแล้วไม่ติดครับ ช่องไฟระหว่างประตูกับโครงประตูก็ต้องให้เสมอกัน ผมเห็นทั้งเคาะทั้งเป่าอยู่นานมากครับ

แชสซีของอีพรหล้าลพบุรีก็หมดสภาพครับ

ที่วางแบตเตอรี่กลายเป็นที่วางพานน๊อตไปแล้วครับ 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    เจ๊อยากเห็นตอนประกอบกลับเหมือนเดิมจัง
    ตอนนี้นะเหรอ...เละครับ - -"

ปล. สั่งขี้เถ้าสองกระสอบ ลงบ้านแพงกับแม่สะเรียงครับ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เอาเหล็กร้อยคานมาส่งพี่ชัยครับ ทั้งหมดใช้4ตัวครับผม ซื้อปุ๊ป เอามาส่งปั๊บ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เก็บงานบริเวณเสาให้เนียนๆครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

แชสซีส่วนหน้าใกล้จะเสร็จแล้วครับ เหลืออะไหล่ไม่กี่ชิ้นก็ผ่านขั้นตอนนี้ไปแล้วครับ

ของเดิมชำรุดมากๆครับ อีพรหล้าลพบุรีโดนทิ้งอีกแล้วครับ - -"

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ยางรองคาน เรียกไม่ถูกหงะ... แต่พี่ชัยให้หามาเปลี่ยน

ผมก็ทำหน้าที่ทีมสนับสนุนเปลี่ยนให้ทันที อิอิ รอบคอบสุดๆครับ ของคาเปลล่า ใช้มั่วไปหมดอีพรหล้าตอนนี้ 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ยางรองคานหน้า เป็นของมาสด้า1200coupe' เจ็กบอกว่ามีคนที่กำลังสร้างมาสด้าR100กำลังตามของอย ู่ เจ็กบอกว่าคุณเอาไปใช้ก่อน ผมก็เอามาทั้งกล่องที่คุณพี่สั่งนั่นแหละ - -"

เทสๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

พื้นยังเปลี่ยนไม่ได้เพราะต้องทำช่วงล่างให้แน่นเสีย ก่อนครับ

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 79 129 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks