The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า - หน้า 31

หน้าที่ 31 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 81 131 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    พี่ชัยแกสุดยอดเลยครับ...
    โปรเจคeพรหล้าเป็นโปรเจคที่พี่ชัยรับมาทำเองครับ หมายถึงไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับอู่ ดังนั้นผมก็สนับสนุนพี่ชัยตามที่ร้องขอเต็มที่ มันก็สนุกดีครับ แล้วยิ่งเคยมีประสบการณ์มาแล้วทั้งคู่ คราวก่อนผมเป็นบ้าไปเองที่ไปสั่งพี่ชัยทำนั่นทำนี่เส ียจนผมเองเป็นอีบ้าคนหนึ่งที่ทำรถไม่เป็น แต่คราวนี้ให้พี่ชัยทำเต็มที่ วันละชั่วโมง ว่างก็ทำ ไม่ว่างก็ไม่ต้องทำ ให้พี่ชัยใช้ไอเดียสุดๆไปเลย งานก็เลยออกมาแบบนี้แหละครับ

พี่ชัยบอกว่าถ้าทำจริงๆก็ราวๆ45วันก็น่าจะเสร็จ หมายถึงทำทุกๆวัน แต่ผมว่าคราวนี้ขอน้อยกว่าป้าแดงก็พอ ไม่รีบ ป้าแดงก็ราวๆ550วัน+ ก็1ปีกับ6เดือนที่ออกจากอู่มาได้ อีพรหล้าขอ1ปีกับ3เ้ดือนพอ แค่นี้ผมก็ดีใจแล้วครับ 5555

ผมชอบตรงนี้ครับ ช่วงล่างที่แข็งเหมือนกระบะ แต่กว้างเหมือนเก๋ง ดูเหมือนกระบะ แต่เลียนแบบเก๋งครับ คือใครจะเปิดดูอีพรหล้าก็นึกว่ากระบะแน่นอน และที่สำคัญ ได้ห้องเครื่องที่กว้างกว่าเดิม ใส่อะไรดี...อิอิ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    โปรเจคeพรหล้าเป็นโปรเจคที่พี่ชัยรับมาทำเองครับ หมายถึงไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับอู่ ดังนั้นผมก็สนับสนุนพี่ชัยตามที่ร้องขอเต็มที่ มันก็สนุกดีครับ แล้วยิ่งเคยมีประสบการณ์มาแล้วทั้งคู่ คราวก่อนผมเป็นบ้าไปเองที่ไปสั่งพี่ชัยทำนั่นทำนี่เส ียจนผมเองเป็นอีบ้าคนหนึ่งที่ทำรถไม่เป็น แต่คราวนี้ให้พี่ชัยทำเต็มที่ วันละชั่วโมง ว่างก็ทำ ไม่ว่างก็ไม่ต้องทำ ให้พี่ชัยใช้ไอเดียสุดๆไปเลย งานก็เลยออกมาแบบนี้แหละครับ

พี่ชัยบอกว่าถ้าทำจริงๆก็ราวๆ45วันก็น่าจะเสร็จ หมายถึงทำทุกๆวัน แต่ผมว่าคราวนี้ขอน้อยกว่าป้าแดงก็พอ ไม่รีบ ป้าแดงก็ราวๆ550วัน+ ก็1ปีกับ6เดือนที่ออกจากอู่มาได้ อีพรหล้าขอ1ปีกับ3เ้ดือนพอ แค่นี้ผมก็ดีใจแล้วครับ 5555

ผมชอบตรงนี้ครับ ช่วงล่างที่แข็งเหมือนกระบะ แต่กว้างเหมือนเก๋ง ดูเหมือนกระบะ แต่เลียนแบบเก๋งครับ คือใครจะเปิดดูอีพรหล้าก็นึกว่ากระบะแน่นอน และที่สำคัญ ได้ห้องเครื่องที่กว้างกว่าเดิม ใส่อะไรดี...อิอิ

ไหนๆมาถึงขนาดนี้แล้ว
    ระดับนี้ ซัก3โรเตอร์ เป็นไงครับท่านพี่
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ไหนๆมาถึงขนาดนี้แล้ว
    ระดับนี้ ซัก3โรเตอร์ เป็นไงครับท่านพี่
    เจ๊ ว่าระดับแม่ทัพ 3 rotor ยังน้อยไปค๊าาา

ถ้าจะให้สมกับอีพรหล้า ต้อง 6 rotor ค๊าาา

เอา 3 rotor 2 ตัว มาประกับกัน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    เจ๊ ว่าระดับแม่ทัพ 3 rotor ยังน้อยไปค๊าาา

ถ้าจะให้สมกับอีพรหล้า ต้อง 6 rotor ค๊าาา

เอา 3 rotor 2 ตัว มาประกับกัน
    eเจ๊...ไม่ใช่แหนมกับข้าวเหนียวนะจะได้เข้ากันได้อย่ างนั้น...5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    eเจ๊...ไม่ใช่แหนมกับข้าวเหนียวนะจะได้เข้ากันได้อย่ างนั้น...5555
    ดูอย่างอีพรหล้า ซิครับ

รองนับดูยังค๊าาาา ว่าใช้รถกี่คันในการสร้าง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ดูอย่างอีพรหล้า ซิครับ

รองนับดูยังค๊าาาา ว่าใช้รถกี่คันในการสร้าง
    เจ๊...รักเจ๊นะ 55555

ผมสิ้นสติไปตอนที่ทราบว่าอีพรหล้าลพบุรีใช้ชิ้นส่วนแ ค่นิดเดียวและอีพรหล้าลำปางก็ใช้แค่เล่มทะเบียน ขอผมไปนอนเลียแผลใจก่อนนะครับ แผล็บๆ

แต่เจ๊เชื่อมั้ยว่าทำอีพรหล้าพิศดารขนาดนี้ยังราคาถู กกว่าค่าตัวป้าแดงที่ยังวิ่งไม่ได้เลย....

ปล. ว่าแต่ว่าพระเจ้าแยกให้เราไปเกิดกันคนละแคว้นนั้นมัน ดีนักแล ถ้าเกิดอนาจักรเดียวกัน สงสัยขี้เถ้าคงฟูมปากทั้งคู่แน่ๆ 5555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ผมสิ้นสติไปตอนที่ทราบว่าอีพรหล้าลพบุรีใช้ชิ้นส่วนแ ค่นิดเดียวและอีพรหล้าลำปางก็ใช้แค่เล่มทะเบียน ขอผมไปนอนเลียแผลใจก่อนนะครับ แผล็บๆ

แต่เจ๊เชื่อมั้ยว่าทำอีพรหล้าพิศดารขนาดนี้ยังราคาถู กกว่าค่าตัวป้าแดงที่ยังวิ่งไม่ได้เลย....

ปล. ว่าแต่ว่าพระเจ้าแยกให้เราไปเกิดกันคนละแคว้นนั้นมัน ดีนักแล ถ้าเกิดอนาจักรเดียวกัน สงสัยขี้เถ้าคงฟูมปากทั้งคู่แน่ๆ 5555

ขี้เถ้าฟูมปาก...คืออะไรครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เอายัดใส่ปากเด็กดื้อครับ แม่บอกว่าถ้ารู้ว่าโตมาแล้วเป็นอย่างนี้จะเอาขี้เถ้า ยัดปาก ก็เลยจะให้แม่ส่งไปให้ที่บ้านท่านปุ๊ซักกระสอบ แม่ไม่ได้ใช้แล้ว...ใช้ขี้หมาแทน 5555

เย็นนี้กลับถึงบ้านจะไปแพ็คของให้คุณนายแดงนะครับ ไม่เกินเคี้ยวหมากแหลก...ต้องถึงปูนซีเมนต์แน่นอน

โดนแซววววว

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

กระทู้นี้ชักจะน่ากลัวขึ้นทุกวัน เพราะผมเพิ่งจะรู้ว่า...

คุณนายพรหล้า เป็นกระสืออออออออออออออ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    กระทู้นี้ชักจะน่ากลัวขึ้นทุกวัน เพราะผมเพิ่งจะรู้ว่า...

คุณนายพรหล้า เป็นกระสืออออออออออออออ...
    ตื่นแล้วครับ โห.....นอนตอนเพลียสุดๆในเย็นวันอาทิตย์นี่มันมีความ สุขจริงๆครับพี่น้อง...เดชะบุญที่น้ำลายไม่ไหล ถึงใหนแล้วนะ...

แฮ่ๆ อีพรหล้าเลือกที่จะดำเนินการทุกอย่างให้เหมือนกระบะท ุกอย่างครับท่านเจี๊ยบ อยากจะใช้ทุกๆโอกาสให้มันคุ้มค่าครับ พี่ชัยมีโอกาสที่จะทำหัวกระบะให้เป็นหัวเก๋งได้ด้วยก ารยึดทุกอย่างลงบนแชสซีแต่ก็ได้ถามผมอีกทีว่าจะเลือก แบบใหน ท้ายสุดผมก็สรุปที่ทำให้มันยกหัวกระบะได้ ซึ่งแปลว่าเราก็จะมีหัวกระบะเทินอยู่บนแชสซีเหมือนกั บรถกระบะทั่วๆไป สามารถยกหัวกระบะออกไปเซอร์วิสหรือสับเปลี่ยนได้ในอน าคต แต่ใครจะเปลี่ยนให้หละ 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เรื่องเครื่องยนต์ผมก็ยังไม่ได้สรุปใดๆครับ อยากจะทำช่วงล่างให้มันดีๆก่อนครับ จะเป็นเครื่องอะไรผมว่าปล่อยให้มันเป็นเรื่องท้ายๆดี กว่า ตอนนี้ยังสนุกกับการทำบอดี้ที่อยากได้ ทุกวันที่ผมไปเยี่ยมอีรหล้าผมก็หวังว่าจะเห็นการเปลี ่ยนแปลงเหมือนที่ทุกๆท่านลุ้นว่าอีพรหล้าจะออกมาหน้า ตาแบบใหน ผมคิดว่าจนถึงตอนนี้พี่ชัยก็ยังอาจจะนึกไม่ออกและผมเ องก็ยังนึกไม่ออกว่า ปลายทางของการทำงานของพวกเรา เราจะได้ใกล้เคียงโฉมหน้าที่เราอยากได้หรือเปล่า ก็ลุ้นเหมือนทุกๆท่านเช่นกันครับ 555

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

แอบรอลุ้นครับ ช่วยเชียร์
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

ฝากบอกพี่ชัยด้วยนะครับว่า อย่าคว่ำแชสซีเด็ดขาด เพราะเดี๋ยวคุณนายพรหล้าจะกลับเข้าร่างไม่ได้ 5555555555

เอาใจช่วยถี่ ๆ ครับ อยากเห็นตอนเสร็จไว ๆ ครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เอายัดใส่ปากเด็กดื้อครับ แม่บอกว่าถ้ารู้ว่าโตมาแล้วเป็นอย่างนี้จะเอาขี้เถ้า ยัดปาก ก็เลยจะให้แม่ส่งไปให้ที่บ้านท่านปุ๊ซักกระสอบ แม่ไม่ได้ใช้แล้ว...ใช้ขี้หมาแทน 5555

เย็นนี้กลับถึงบ้านจะไปแพ็คของให้คุณนายแดงนะครับ ไม่เกินเคี้ยวหมากแหลก...ต้องถึงปูนซีเมนต์แน่นอน
    ครับ ไดสตาร์ทไกล้จะกลับบ้านเก่าแล้วครับ...

หน้าที่ 31 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 81 131 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks