The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า - หน้า 46

หน้าที่ 46 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 96 146 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ไม่อยากเห็นหน้าของอีมรกต บ้างเหรอค๊าาา
    อยากเห็นคร๊าบบบบบบบบบ ได้ข่าวว่าพึ่งเแลี่ยนน้ำมันเครื่องกับเช็คแสนโลไป ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้าง แล้วที่วิ่งได้แค่90นั้น วิ่งดีขึ้นหรือยังครับ ผมว่าวงมโหรีคงหนักไปครับ แล้วเปิดเพลงเบาๆหน่อยครับ พนักกงานดีเด่นที่โรงงานหูจะหนวกครับ - -"

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    อยากเห็นหน้าตาอีพรหล้า แล้วน่ะ...
    คงอีกนานครับนายท่าน ผมเอาป้าแดงไปลองวิ่งแล้วครับ จากหน้าบ้านไปร้านแม่ แล้วจากร้านแม่ไปหน้าบ้าน วิ่งดีมากครับ - -"

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

โปรดติดตามตอนต่อไป

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

นั่งมองความเป็นไปได้ทั้งมวล...วันนี้มีการเปลี่ยนแป ลงไปมาก เปลี่ยนแปลงทั้งความคิดและตกผลึกเป็นการตัดสินใจว่า บางอย่างถ้ามันไม่พร้อมก็อย่าดื้อรั้นไปเลย เพราะจะยิ่งเอาตัวไปพัวพันและกลายเป็นสิ่งที่ต้องทำ ผมต้องการจากที่นี่ไปโดยทิ้งเรื่องราวของผมให้เป็น สิ่งที่เป็นไปได้ทั้งมวลที่มนุษย์พึงกระทำได้ ตอนนี้ผมถวิลหาชีวิตที่สงบและหยุดกิจกรรมต่างๆทั้งปว งตอนที่ยังสนุกสนานกับมัน

วันนี้ขอรวบรวมจิตใจและทำมันให้มันดีที่สุด ท้ายสุดเราก็ต้องการแค่เท่าทันตัวเอง

งานนของอีพรหล้ามันคืบหน้าไปเยอะมากครับ พี่ชัยทดลองประกอบมันเป็นร่างแล้ว ขอย้ำ แค่ทดลองนะครับ อย่า..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 09-10-2010 เมื่อ 07:09

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อีพรหล้าหน้าตาเป็นแบบใหน วันนี้พี่ชัยก็ลองประกอบดู ผมก็พึ่งจะเคยเห็น มันก็ละม้ายคล้ายแบบนี้แหละ แต่ยังไม่สมบูรณ์มากนัก แต่คิดว่าคงไม่ได้แตกต่างจากตรงนี้เท่าไหร่ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 09-10-2010 เมื่อ 07:11

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

สวยมากครับท่าน ชอบกันชนเก๋งจังเลยครับ ผมก็อยากได้ (อีกแล้ว แหะ แหะ)

เอ้า พวกเรา่ วันนี้เราจะได้เห็น Spy Shot "EPUALA Concept" กันแล้วครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    สวยมากครับท่าน ชอบกันชนเก๋งจังเลยครับ ผมก็อยากได้ (อีกแล้ว แหะ แหะ)

เอ้า พวกเรา วันนี้เราจะได้เห็น Spy Shot "EPUALA Concept" กันแล้วครับ
    ครับท่านเจี๊ยบ ปกติเรื่องราวพวกนี้เขาต้องไปแอบดูในโรงงานหรือสนามแ ข่งหรือออกมาเป็นconcept car แต่ผมว่า...เต็มที่เลยครับพี่น้อง หากมันจะเป็นแรงบันดาลใจให้ทุกท่านได้ อีพรหล้าดูผิวเผินจากด้านนอกก็คือเปลี่ยนกันชนหน้ามา แต่จริงๆแล้วก็คือหัวเก๋งนั่นเองด้วยระบบช่วงล่างต่า งๆ นิ่มเหมือนเก๋ง-แข็งแกร่งดั่งกระบะ นั่นแหละครับที่ผมให้นิยามกับระบบช่วงล่างของมัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 09-10-2010 เมื่อ 07:17

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

งานของอีพรหล้าก็น่าจะไม่นานจากนี้ครับ ก็น่าจะลงสีรองพื้นได้แล้วเพราะโดยภาพรวมก็ตัด ปะ ผุ ไปเกือบหมดแล้วครับ เหลือแก้ไขไม่กี่จุดก็น่าจะผ่านขั้นตอนนี้ไปแล้วคงลอ กสีลงรองพื้นได้ นับจากวันนี้ก็ได้ใช้เวลาไปทั้งหมด60วันครับในการสร้ างรถใหม่ขึ้นมาหนึ่งคัน...

ขอย้ำ..นี่คือสร้างรถใหม่จากการประกอบเอาชิ้นส่วนนั้ น ชิ้นส่วนนี้มารวมกันเป็นรถหนึ่งคัน ส่วนที่ยากที่สุดคือการเอาหัวเก๋งมาลงแล้วทำแชสซีขึ้ นมาใหม่ แต่มันก็คุ้มกับการที่จะบอกว่ารถคันนี้ไม่เหมือนใคร. ..แค่นั้นแหละครับ มาสด้ากระบะธรรมดาๆคันหนึ่ง

พี่ชัยบอกว่า จริงๆแล้วการสร้างรถขึ้นมาหนึ่งคันจะมีคนคอยจดบันทึก ทุกอย่าง ขั้นตอนต่างๆ วิธีการ ตัวเลขต่างๆ แล้วนำไปสร้างเป็นรถใหม่ จะเป็นขั้นตอนต่อไปในการประกอบรถยนต์ การบันทึกเรื่องราวของผมมันก็แค่การสร้างอีพรหล้า ไม่ได้ละเอียดขนาดนั้น แต่ก็ละเอียดที่สุดเท่าที่เคยติดตามการทำรถแบบใกล้ชิ ดในอู่ทำรถ คลังรูปพวกนี้ผมว่ามันน่าจะเป็นประโยชน์ต่อผู้ผ่านมา พบเจอเรื่องราวของอีพรหล้า วันนี้มีคนลงมือทำแบบนี้ วันข้างหน้าท่านต้องทำได้ดีกว่าผมครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

สวัสดีเช้าวันเสาร์ที่เงียบเหงาครับ มาดูอีพรหล้าอีกนิดครับ พี่ชัยตรวจเต้าตั้งกระบะอยู่ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

คอยติดตามอย่างใจจดใจจ่อครับ มาถึงตอนนี้แล้ว ขอบอกได้เลยว่า ตื่นเต้นสุด ๆ ครับพี่วี...

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    สวัสดีเช้าวันเสาร์ที่เงียบเหงาครับ มาดูอีพรหล้าอีกนิดครับ พี่ชัยตรวจเต้าตั้งกระบะอยู่ครับ

สวัสดีครับท่านแม่ทัพ ไม่เหงาหลอกครับท่าน สื่อมวลชน ประชาชน บ้านมาสด้า เฝ้าดูกันทั้งนั้นครับท่าน

ดูทุกวันครับที่มีเวลา ศึกษาการทํารถของท่าน เพื่อแก้ไขและนําไปใช้กับรถตัวเองใด้ดีมากๆครับท่าน. ..เด็กเช็ดรถนะครับท่านยังไงก็ใด้ออกทีวี..555555555 5

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    คอยติดตามอย่างใจจดใจจ่อครับ มาถึงตอนนี้แล้ว ขอบอกได้เลยว่า ตื่นเต้นสุด ๆ ครับพี่วี...
    ตื่นเต้นเช่นกันครับ ชุดดิสต์หน้าก็ยังไม่ได้ทำ เพลาหลัง ช่วงล่าง อะไรเยอะแยะไปหมด...เป็นลมดีกว่า

เมื่อวานก็ได้นั่งคุยกับพี่ชัยนานพอสมควร งานก็คืบหน้าตามรูปนั่นแหละครับ อาทิตย์หน้าคงชัดเจนขึ้นกว่านี้ครับ

ฝาท้ายอาจจะต้องเปลี่ยนใหม่ครับ มันใส่ตะขอไม่ได้ 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับท่านแม่ทัพ ไม่เหงาหลอกครับท่าน สื่อมวลชน ประชาชน บ้านมาสด้า เฝ้าดูกันทั้งนั้นครับท่าน

ดูทุกวันครับที่มีเวลา ศึกษาการทํารถของท่าน เพื่อแก้ไขและนําไปใช้กับรถตัวเองใด้ดีมากๆครับท่าน. ..เด็กเช็ดรถนะครับท่านยังไงก็ใด้ออกทีวี..555555555 5
    5555555555555 โอ๊ย ยังจำได้ครับ เด็กเช็ดรถต้องได้ออกช่วงแนะนำผ้าเช็ดรถแน่นอนครับ โอ๊ย...คิดถึงท่านปลัดหวานโอมากครับ ไม่มีเสียงเพลงจากหนุ่มสุพรรณฯขับกล่อมมาเนิ่นนาน แต่ท่านโอมายืนยันขนาดนี้ว่าไม่เหงาผมก็เชื่อว่าไม่เ หงาครับ......มันเป็นรายการที่ต้องติดตามครับ เหมือนjessie jamesครับ 555 เดี๋ยวผมจะเพิ่มช่วงเด็กเช็ดรถได้ตุ๊กตาหน้ารถเป็นดา ราด้วยครับ 555555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

งานแบบอีพรหล้าพี่ชัยบอกว่าสบายหัวมากครับ 55555555 อย่าได้เจอแบบนี้อีกเลย....

ความตั้งใจแรกที่จะได้อีกระบะ4ขอให้มันสั้นๆแต่ดันได ้กระบะ4ขอที่มันยาวกว่าเดิม??? ผมพึ่งรู้นี่แหละว่าโรงงานทำงานประสาอะไรว่ะ ของออกมาไม่เท่ากัน ท่านทั้งหลายรองวัดดูกระบะของท่านก็ได้ ส่วนมากก็+-ไม่ต่างกันแต่ไม่เท่ากันแน่ๆ แต่ก็ไม่ได้เป็นปัญหาครับ ยิ่งยาวขึ้นรถของผมก็รับอีสาวราชภัฎได้เยอะขึ้น ใครขึ้นช้านั่งหน้า - -"

ท่านแม่ทัพลั่นกลองรบแล้วครับ อิอิ

เบิกตัวแม่ทัพน้อยเจ้าของโปรเจค บ้าบอนี้ครับ...

คนนี้ในรายการทีวี รับบทเป็นคนขับรถครับ ส่วนมากนางเอกจะได้เสียกับคนขับรถครับ เดี๋ยวให้เด็กเช็ดรถยืนดูต้นทางครับ - -" แต่ถ้านางเอกรั้งเอวคนขับรถก็ให้เรียกผู้ใหญ่บ้านมาบ ันทึกภาพด้วยนะครับว่าสมยอมนะครับ อิอิ

เบื่อจังDNA สงสารลูกน้อยจัง...

พี่ชัยก็เรียนถามว่า ตกลงมันเป็นยังไงกันแน่เรื่องที่เกิดขึ้น
    ผมก็เรียนตอบไปว่า ผมไม่ทราบจริงๆครับผมออกมาก่อน เลยไม่รู้ว่าอ้ายฟิลม์ได้มายังไง - -"

ไม่ต้องกลัวเหงาครับท่านแม่ทัพ พรหล้าคันนี้ กำลังใจมากมายครับ
    หลายคันกำลังก้าวผ่านไป.หลายคันกำลังตามความฝัน.หลาย คันกำลังท้อถอยและหมดแรง.

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ไม่ต้องกลัวเหงาครับท่านแม่ทัพ พรหล้าคันนี้ กำลังใจมากมายครับ
    หลายคันกำลังก้าวผ่านไป.หลายคันกำลังตามความฝัน.หลาย คันกำลังท้อถอยและหมดแรง.
    ในห้องซื้อขายนั้นเป็นแบบใหนกันครับท่านแม่ทัพ...ให้ โอกาสคนอื่นตามฝันหรือเอาความฝันไปให้คนอื่น? ผมว่าท้ายสุดก็เหลือเพียงไม่กี่ท่านที่จะอยู่เพื่อบอ กว่าเรารักมาสด้าใช่มั้ยครับ ผมรักสังคมของชาวมาสด้าครับ ทำให้ผมรักแบรนด์นี้ไปด้วย ผมว่าพี่น้องของเราทุกท่านมีความตั้งใจดีและก็ฝ่าฟัน จนมาถึงทุกวันนี้ด้วยความตั้งใจดี ไม่ท้อครับ จะเป็นกำลังหลักให้สหายทั้งหลายได้อุ่นใจ ขอบคุณท่านแม่ทัพตั้มที่มีกำลังใจให้มากมายครับ อีพรหล้าถือเป็นความภูมิใจของชาวมาสด้ากระบะเล็กครับ ภูมิใจที่ได้เคียงข้างทุกท่านครับ

วันนี้อีพรหล้านำพาผู้คนดั้นด้นมาดูมันกี่คนแล้วก็ไม ่รู้ เปลี่ยนความคิดของคนไปกี่คนแล้วก็ไม่รู้ อย่างไรก็ตามมันก็เป็นฝีมือของสหายของท่านทั้งหลาย จินตนาการของเพื่อนของท่าน พี่น้องของท่าน ขอบคุณครับที่ช่วยนำพาให้ผมมาไกลขนาดนี้

นี่แหละครับ อีพรหล้าที่ทุกท่านรอคอย.....

หน้าที่ 46 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 96 146 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks