The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 105 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pu-eternal อ่านข้อความ
    เจ๊ มีกล้าบังอาจทำค๊าา

แค่นั่งคิดไปด้วยก็ปวดหัวแล้วค๊าาา

คนแบบท่านแม่ทัพ 3000 ปีน่าจะมีโผล่มาคน

ส่วนโปรเจคนี้ เจ๊ว่า 3 โลก จะมีโผล่มาสักคัน
    ติดตามอ่าน กระทู้ของ epaulla หลังอ่านเสร็จต้องหายาแก้ปวดหัวกินทุกที
    ว่ามันจะออกมาหน้าตาแบบใหนน้อ
    คราวๆ ด้านหน้าคงคล้ายๆแบบนี้ใช่ใหมครับ

รูป รูป  

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

จิตนาการกว้างไกล เสร็จแล้วอย่าลืมไปจดลิขสิทธิ์นะครับท่านวี (เดี๋ยวผมจะลอกเลียนแบบ)
    อ่านแล้วสนุก เดี๋ยวกับมาอ่านต่อ ขอให้เสร็จไวๆ นะครับ แล้วมาเที่ยวพิษณุโลกบ้างนะครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ติดตามอ่าน กระทู้ของ epaulla หลังอ่านเสร็จต้องหายาแก้ปวดหัวกินทุกที
    ว่ามันจะออกมาหน้าตาแบบใหนน้อ
    คราวๆ ด้านหน้าคงคล้ายๆแบบนี้ใช่ใหมครับ
    ใช่ครับ kia master ครับ เพราะว่ามันชอบส่วนตัวครับเลยไปลงตัวสเปกออสเตรเลียร ุ่น 1300ครับ ใครที่ใจถึงก็ทำได้ครับ เอาแก้มข้างของเก๋งซ้ายและขวามาใส่ เอากันชนหน้าแบบนี้มาติดตั้งก็จบแล้วครับ นี่จะรอลุ้นว่าตลาดมาสด้าจะหมุนไปทางใหนอยู่เลยครับ 555

ขอบคุณท่านเกริกนะครับ รถเสร็จเมื่อไหร่จะพาอีพรหล้าไปกราบแทบตักที่กรุณามอ บของแต่งมาให้ครับ

ปล. ที่ผมไม่จบเพราะผมไม่ชอบช่วงล่างของกระบะครับ ง่ายไปครับจะทำทั้งทีต้องเอาแบบที่ท่านปุ๊บอก ปวดหัวมากค่ะ.....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    จิตนาการกว้างไกล เสร็จแล้วอย่าลืมไปจดลิขสิทธิ์นะครับท่านวี (เดี๋ยวผมจะลอกเลียนแบบ)
    อ่านแล้วสนุก เดี๋ยวกับมาอ่านต่อ ขอให้เสร็จไวๆ นะครับ แล้วมาเที่ยวพิษณุโลกบ้างนะครับ
    พี่ชัยปวดหัวไปแล้วครับเจอลูกค้าอย่างผม

ผมมีฝากระโปรงอยู่3อัน อันหนึ่งจะไปหุ้มเคฟล่าร์ครับ เป็นความชอบส่วนตัวไว้ขับไปท่าวุ้งคอยไล่บี้มาสด้า80 0สีขาวแถวๆนั้นให้ตกคันนาไปเลย 555

นี่แหละครับที่ผมเปิดเผยให้หมดว่าผมจะทำอะไร มันเป็นวิทยาศาสตร์ครับสามารถพิสูจน์ได้ อะไรที่เราบอกมันจะต้องเกิดขึ้นจริงๆครับ.

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    รักเจ๊นะแต่ไม่แสดงออก....วีหนวดรายได้ต่ำแต่รสนิยมส ูงครับ อยากขับรถหรูก็ไม่มีเงินซื้อ จะซื้อเก๋งก็ไม่มีปัญญาจ่าย ที่มีก็รถกระบะเก่าๆคันเดียว เลยรวมร่างทั้งหมดทุกอย่างที่อยากได้เป็นคันเดียว ผมไม่ผิดใช่มั้ยเจ๊ที่จะเอารถมาตัดแล้วเอาเฉพาะในส่ว นที่อยากได้ ก็ไม่มีปัญญาซื้อทั้งคันนี่ครับ ฮือๆๆๆๆ

มันเป็นงานศิลปะครับ ต้องท่องเข้าไว้......

ปล. แม่บอกว่า ถ้ารู้ว่าโตมาเป็นแบบนี้จะเอาขี้เถ้ายัดปาก 5555

เทอร์โบ ลูกเท่าหม้อ.....สงสัยวีหนวดเอาจริงโว้ย เราคงอยู่เฉยๆไม่ได้แล้ว อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เทอร์โบ ลูกเท่าหม้อ.....สงสัยวีหนวดเอาจริงโว้ย เราคงอยู่เฉยๆไม่ได้แล้ว อิอิ
    เอาจริงดิ เบื่อเครื่องคาร์บุ อยากเห็นหอยหนูครวญคราง...... ขออนุญาติคุณนายด้วยนะถ้าจะเล่นอะไรหงะ 555

ถ้าผมอยู่ลพบุรีนะผมประกอบได้เป็นคันแน่ๆ 5555

wat.lampang's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์ของเก่า
    ขอบคุณ
    0

อิอิ..ยาวไปนะ
    ชื่อ วัชระ พนมลัง
    ธนาคารกรุงเทพ สาขา สบตุ๋ย ลำปาง เลขบัญชี 2550829747
    Mr. Watchara Panomlang LAMPANG THAILAND 52100

รับสั่ง อะหลั่ย Mazda 1000 ทุกรายการ
    สนใจติดต่อ 087-7252892(dtac) 084-8063430( one-2 -call)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ได้รับคำเตือนจากท่านแม่ทัพตั้มก็จักเป็นความกรุณาอย ่างยิ่งที่เตือนมาเรื่องเครื่องโรตารี่...เลยต้องขอเ รียนให้สหายทุกท่านอีกครั้งว่า ผมแค่สนใจแต่ยังไม่ได้ตัดสินใจว่จะต้องเป็นโรตารี่เพ ราะยังอีกยาวไกลครับ ที่สำคัญในตอนนี้คือหัวกระบะกับช่วงล่างครับ และที่อยากได้สุดๆคือล้อกระทะ4รูครับ เพราะว่าต้องใช้ด่วนครับ อะไรมันจะเร็วขนาดนี้หงะ...

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ได้รับคำเตือนจากท่านแม่ทัพตั้มก็จักเป็นความกรุณาอย ่างยิ่งที่เตือนมาเรื่องเครื่องโรตารี่...เลยต้องขอเ รียนให้สหายทุกท่านอีกครั้งว่า ผมแค่สนใจแต่ยังไม่ได้ตัดสินใจว่จะต้องเป็นโรตารี่เพ ราะยังอีกยาวไกลครับ ที่สำคัญในตอนนี้คือหัวกระบะกับช่วงล่างครับ และที่อยากได้สุดๆคือล้อกระทะ4รูครับ เพราะว่าต้องใช้ด่วนครับ อะไรมันจะเร็วขนาดนี้หงะ...

กะทะ 4รู110 เหรอครับ หายากส์เหมือนกันน่ะ เดี๋ยวสอดส่องให้น่ะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    กะทะ 4รู110 เหรอครับ หายากส์เหมือนกันน่ะ เดี๋ยวสอดส่องให้น่ะครับ
    ยังไงก็ต้องไปสวนละมุดอยู่ดี เพราะมีของจะส่งให้ท่านด้วย เรื่องล้อเป็นล้อแก้ขัดไปก่อนครับ ล้อจริงๆยังไม่ได้เลือกเลย......

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

ยังไงก็ต้องไปสวนละมุดอยู่ดี เพราะมีของจะส่งให้ท่านด้วย เรื่องล้อเป็นล้อแก้ขัดไปก่อนครับ ล้อจริงๆยังไม่ได้เลือกเลย......
    เข้าป่า ฝากดูล้อสิบสองนิ้วให้ด้วยน่ะครับท่านทั้งสอง . . อยากเดิมเต็มทน อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    เข้าป่า ฝากดูล้อสิบสองนิ้วให้ด้วยน่ะครับท่านทั้งสอง . . อยากเดิมเต็มทน อิอิ
    ใครเอาลมจากเมืองโอกินาว่ามาเติมล้อขอบ13นิ้วของป้าแ ดงได้ ผมยกล้อขอบ12นิ้วให้5ล้อพร้อมยางและฝาตบเลยครับ อิอิ ไม่ได้เว่อร์นะแต่มันมีคุณค่าทางจิตใจเพราะรถของผมเด ิมอยู่อย่างเดียวคือน้ำมันเบนซินครับ...แท้แน่นอน - -"

ขำๆครับพี่น้อง....นครพนมเห็นมีหลายวงเลยครับ กิ๊วๆ

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

ใครเอาลมจากเมืองโอกินาว่ามาเติมล้อขอบ13นิ้วของป้าแ ดงได้ ผมยกล้อขอบ12นิ้วให้5ล้อพร้อมยางและฝาตบเลยครับ อิอิ ไม่ได้เว่อร์นะแต่มันมีคุณค่าทางจิตใจเพราะรถของผมเด ิมอยู่อย่างเดียวคือน้ำมันเบนซินครับ...แท้แน่นอน - -"

ขำๆครับพี่น้อง....นครพนมเห็นมีหลายวงเลยครับ กิ๊วๆ
    แฮ่ๆ ท่านนาวี ศรีสุนทร ท่านสนใจลมหายใจ(สุดท้าย) หรือท่านจะสนใจกลิ่นกาย(สุดท้าย)ที่ติดอยู่ หล่ะ เป็นผมจะยกให้เธอไปด้วย อยู่ไปก็ช้ำใจ อิ อิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    แฮ่ๆ ท่านนาวี ศรีสุนทร ท่านสนใจลมหายใจ(สุดท้าย) หรือท่านจะสนใจกลิ่นกาย(สุดท้าย)ที่ติดอยู่ หล่ะ เป็นผมจะยกให้เธอไปด้วย อยู่ไปก็ช้ำใจ อิ อิ
    คำถามbrain challengeแบบนี้ตอบไม่ได้ครับ 555 ผมสนใจลมหายใจสุดท้ายครับเพราะว่าผมสามารถมีความสุขก ับการขับป้าแดงที่ปลอมทั้งคันอย่างไม่สนใจใคร 5555

ปล. ป้าแดงทำเสร็จแล้วครับเหลือขับไปอู่สีทำฝากระโปรงต่อ อิอิ แล้วอีพรหล้าล้ำลึกมากในการย้ายร่างครับ ทีมงานโทรมาบอกว่า ได้ชำแหละอีพรหล้าทั้งสองไปหมดแล้ว อะไรมันจะไวขนาดนั้น 2วันทำการแทบตั้งตัวไม่ทัน......ตอนนี้พร้อมจะย้ายพื ้นอีพรหล้าบางแคไปเชื่อมติดกับอีพรหล้าลพบุรี ส่วนพื้นนี้ผมขอให้ย้ายจุดยึดรางเบาะมาด้วยนะ...

กลางคืนจะมาอัพรูปให้ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

2วันทำกันขนาดนี้

วันนี้ทีมงานส่งรูปมาให้ดู ผมอุทานทันทีที่เปิดMMSว่า เฮ้ย...เหลือแค่นี้เองหรือวะ 555

ครับ ทำงานกับอู่มณีโชติเมื่อรู้ใจกันแล้วก็ทำงานเร็วปานส ายฟ้าฟาด ตอนแรกผมยอมรับว่าผมควบควมความเร็วของโปรเจคนี้โดยเป ็นผู้อำนวยการและควบคุมมการผลิตทุกอย่าง แต่ผู้อำนวยการฝ่ายสร้างบอดี้ของผมทำงานเร็วมาก แค่2วันผมก็เห็นความเปลี่ยนแปลงของอีพรหล้าที่เหลือแ ต่ก้าง...

ผมถูกสถานการณ์ตรึงกำลังของผมไว้หมดแล้นนน......คืนน ี้มาดูรูปทั้งหมดอีกครั้งครับถ้า ลูกไม่งอแง งานไม่เข้า ก็มาชมกัน

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 105 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks